Kigoma: Askari Polisi watatu wauawa kwa mishale

Kigoma: Askari Polisi watatu wauawa kwa mishale

Mimi ni msukuma na huwa napita sana njia hiyo Tabora_kigoma, kwa kweli uharibifu wa mazingira unaofanywa na hawa ndugu zangu ni mkubwa sana, tena sana.
Nadhani hapa Elimu inatakiwa sana, lakini pia unaweza kuta tamaa ya pesa na mali kwa baadhi ya wasimamizi wa sera na sheria serikalini nayo inaweza ikawa inasababisha matukio kama haya.
Nadhani wizara zinazohusiana na maliasili, mazingira, ardhi, kilimo, ufugaji, sheria na usalama wa mambo ya ndani wanatakiwa kuunda joint venture katika kulishughulikia hili.
Kwa maeneo ya wazi na makubwa katika nchi hii na idadi yetu Tanzania ilivyo ndogo, sisi siyo wa kupigania vieneo na kuuana kama hivi!
Kwahiyo kama wewe ni msukuma sisi tufanyeje sasa? Kwahiyo police waonee watu tu kisa wewe ni msukuma? MTU amekaa eneo miaka kumi alafu unakuja kumtoa kidenz denz hapa
 
Umechukua kuku wangu,,ukikimbia nchale na ukisimama nchale
 
ASKARI polisi watatu akiwamo Mkuu wa Kituo cha Polisi cha Nguruka, Uvinza mkoani Kigoma, Ramadhan Mdimi, wameuawa kwa kupigwa na silaha mbalimbali za jadi ikiwamo mishale wakati wakitekeleza majukumu yao pembezoni mwa mpaka wa kijiji cha Mpeta .
Mauaji hayo yanatokana na mgogoro wa ardhi katika eneo la Ilunde na askari hao walifika kuwaondoa wananchi eneo hilo walioanzisha makazi na kufanya shughuli za kilimo na ufugaji bila kufuata sheria na taratibu za ardhi tangu mwaka 2004.

Gazeti hili lilifanya mahojiano na Mwenyekiti wa Kijiji cha Mpeta, Petro Kejo, kuhusu mgogoro huo na kukiri kwamba kazi ya kuwaondoa wananchi hao imetumia nguvu kubwa.

"Sababu kubwa ni eneo kubadilishwa matumizi kutoka ardhi ya kawaida ili iwe ranchi ya uwekezaji. Sasa raia wanahisi hawatendewi haki kwa nini igeuzwe ranchi wakati wanatozwa fedha za michango ya maendeleo ya jamii na wanapiga kura kuwachagua viongozi.

“Kama shida ni mwekezaji, wako tayari walipe gharama hizo lakini waachwe waendelee na shughuli zao za kilimo na ufugaji. Hakuna eneo lililotengwa kwa ajili ya wakulima na wafugaji," alisema.

Alisema wananchi wamechukizwa na kitendo cha askari polisi kuwapora mazao kama mahindi, mchele na kuku katika kaya zao huku wakichoma moto baadhi ya nyumba wakati wa operesheni ya kuwaondoa katika eneo hilo, iliyofanyika Alhamisi wiki hii.

Alisema hali hiyo ilisababisha hasira kwa wananchi ambao walijikusanya na kuwavamia askari hao na kusababisha mauaji ya watu watano.

"Wananchi waliopigwa risasi na kufa ninaowajua ni wawili na majeruhi watano. Maiti moja iko katika Hospitali ya Rufani ya Mkoa ya Maweni na aliyeuawa Salu Deusi (21). Polisi hawasemi ukweli kwa ndugu wa marehemu kama maiti iko hospitalini, wanadai hawajui. Hii inawaumiza raia kwa uongo wakati wanaishi hapo kwa zaidi ya miaka 15," alisema.

Alisema juzi ndipo waliokota maiti ya Mkuu wa Kituo cha Polisi, Ramadhan Mdimi, huku miili ya askari wenzake wawili ikiwa bado inatafutwa na vyombo vya dola.

"Operesheni hii imeathiri utulivu wa wananchi na mali zao na tunaishauri serikali ya wilaya ifanye mazungumzo na wananchi kwa kushirikiana na serikali ya kijiji na iwe imetenga maeneo rafiki ya wafugaji na wakulima kutoka mikoa ya karibu hasa wafugaji na wakulima kutoka Shinyanga," alisema Kejo.

Nipashe ilizungumza na Diwani wa Mganza, Evodius Kapukutu, kuhusu mgogoro huo na kukiri kuwa, aliyekuwa Mkuu wa Kituo cha Polisi cha Nguruka na mwenzake wawili, walipoteza maisha wakati wakitekeleza majukumu yao .

"Hawa wafugaji wametoka Shinyanga na wameingia kinyemela na kila wanapoelezwa kufuata sheria za ardhi na taratibu, hawaelewi. Wao wanajua ardhi ni ya wote, mbaya zaidi hufanya mikutano yao ya siri baada ya kikao cha wazi na serikali," alisema.

Chanzo gazeti la nipashe
Kuna majinga polisi wakiua wahalifu yanalaani mauaji lakini polisi wakiuawa yanafurahia. Mashenzi kabisa.

Anyway...poleni kwa ndugu na jamaa.
 
Kwahiyo kama wewe ni msukuma sisi tufanyeje sasa? Kwahiyo police waonee watu tu kisa wewe ni msukuma? MTU amekaa eneo miaka kumi alafu unakuja kumtoa kidenz denz hapa
Hiyo ndo point uliyoiona na hizo ndiyo hoja zako!
 
ASKARI polisi watatu akiwamo Mkuu wa Kituo cha Polisi cha Nguruka, Uvinza mkoani Kigoma, Ramadhan Mdimi, wameuawa kwa kupigwa na silaha mbalimbali za jadi ikiwamo mishale wakati wakitekeleza majukumu yao pembezoni mwa mpaka wa kijiji cha Mpeta .
Mauaji hayo yanatokana na mgogoro wa ardhi katika eneo la Ilunde na askari hao walifika kuwaondoa wananchi eneo hilo walioanzisha makazi na kufanya shughuli za kilimo na ufugaji bila kufuata sheria na taratibu za ardhi tangu mwaka 2004.

Gazeti hili lilifanya mahojiano na Mwenyekiti wa Kijiji cha Mpeta, Petro Kejo, kuhusu mgogoro huo na kukiri kwamba kazi ya kuwaondoa wananchi hao imetumia nguvu kubwa.

"Sababu kubwa ni eneo kubadilishwa matumizi kutoka ardhi ya kawaida ili iwe ranchi ya uwekezaji. Sasa raia wanahisi hawatendewi haki kwa nini igeuzwe ranchi wakati wanatozwa fedha za michango ya maendeleo ya jamii na wanapiga kura kuwachagua viongozi.

“Kama shida ni mwekezaji, wako tayari walipe gharama hizo lakini waachwe waendelee na shughuli zao za kilimo na ufugaji. Hakuna eneo lililotengwa kwa ajili ya wakulima na wafugaji," alisema.

Alisema wananchi wamechukizwa na kitendo cha askari polisi kuwapora mazao kama mahindi, mchele na kuku katika kaya zao huku wakichoma moto baadhi ya nyumba wakati wa operesheni ya kuwaondoa katika eneo hilo, iliyofanyika Alhamisi wiki hii.

Alisema hali hiyo ilisababisha hasira kwa wananchi ambao walijikusanya na kuwavamia askari hao na kusababisha mauaji ya watu watano.

"Wananchi waliopigwa risasi na kufa ninaowajua ni wawili na majeruhi watano. Maiti moja iko katika Hospitali ya Rufani ya Mkoa ya Maweni na aliyeuawa Salu Deusi (21). Polisi hawasemi ukweli kwa ndugu wa marehemu kama maiti iko hospitalini, wanadai hawajui. Hii inawaumiza raia kwa uongo wakati wanaishi hapo kwa zaidi ya miaka 15," alisema.

Alisema juzi ndipo waliokota maiti ya Mkuu wa Kituo cha Polisi, Ramadhan Mdimi, huku miili ya askari wenzake wawili ikiwa bado inatafutwa na vyombo vya dola.

"Operesheni hii imeathiri utulivu wa wananchi na mali zao na tunaishauri serikali ya wilaya ifanye mazungumzo na wananchi kwa kushirikiana na serikali ya kijiji na iwe imetenga maeneo rafiki ya wafugaji na wakulima kutoka mikoa ya karibu hasa wafugaji na wakulima kutoka Shinyanga," alisema Kejo.

Nipashe ilizungumza na Diwani wa Mganza, Evodius Kapukutu, kuhusu mgogoro huo na kukiri kuwa, aliyekuwa Mkuu wa Kituo cha Polisi cha Nguruka na mwenzake wawili, walipoteza maisha wakati wakitekeleza majukumu yao .

"Hawa wafugaji wametoka Shinyanga na wameingia kinyemela na kila wanapoelezwa kufuata sheria za ardhi na taratibu, hawaelewi. Wao wanajua ardhi ni ya wote, mbaya zaidi hufanya mikutano yao ya siri baada ya kikao cha wazi na serikali," alisema.

Chanzo gazeti la nipashe
Wasukuma ni watu wagumu sana kuishi nao.Wameshindwa kutunza mazingira yao shinyanga na sasa wamevamia mikoa ambayo ndio iliobaki na misitu, Tabora, katavi na kigoma.Baada ya miaka 10 huki nako itakuwa ni jangwa.
 
Labda watapatikana watu wa kutetea hiyo jamii inayohama kutoka shinyanga kiukweli wamekuwa ni dambwe la polisi kuchuma pesa, kama polisi wanavyopita mitaani (segerea,vingunguti n.k) na defender/LC siku hizi kukusanya pesa kwa boda boda huko Kaliwa/Nguruka na Uvinza hao wanaoitwa wasukuma utawaonea huruma wanavyoibiwa na polisi.

Kwanza kuhama kwao lazima awe na barua ya huko anakotoka na huko anakohamia, hii kwao ni Zaidi ya kununua passport miaka ile ya 90's na wakiipata basi askari wakichacha wanawaibukia na sababu chungumzima kama hizo za hifadhi, mara mifugo mingi mara uharibifu wa mazingira. Utaratibu wa viongozi wa serikali utaona ni kubambika makosa na wanachosahau hao wanyonge ni watu na kuna siku watasema enough is enough kichafuke tu sababu kwao hawana manufaa yeyote na hiyo inayoitwa Amani.

Polisi wa nchi hii ni sehemu ya uhalifu, ukabaji na uporaji raia wasio na hatia kuanzia barabarani mpaka vijijini, na hao takukuru wenyewe ni mpaka wasikie kutoka kwa wanasiasa na awamu hii ni makosa kukosoa mamlaka. Hayo ya Nguruka ni trailer na salamu kwa askari watimize wajibu wao kwa weledi si unaona wananchi wakifa hata 10 sio news lakini askari mmoja ni headlines wajitambue sasa. Zile za kibiti inaonekana jamaa hawakustuka kabisa na hawataki kuacha ukabaji kwa mali za raia wema.

Matendo yao ndio yanawatia ndimu raia wakichafue na wananchi wakiamua askari hawatazuia huo moto. Babu misuti aseme na watu wake.
 
Aisee ambaye hajapata madhila ya Polisi ana bahati sana, Hwa polisi sometimes wanastahili haya, mimi niliwahi kupigwa bila sababu, nimeshuka stand saa tano naend akutafuta usafiri, wananikamata wanasema mzururaji, halafu nawaonesha na tiketi kuwa ndo nimeshuka hawaelewi, nakuhakikishia hata mimi tukikutana mazingira rafiki moto utawaka
 
Hivi tutauwana hivi mpaka lini.....busara itumike katika operation yeyote......tumepoteza askari ambao wamesoma kwa kodi zetu na raia wema ambao wangeelimishwa haya yasingetokea.......nna hakika kwa sasa maisha ya huko ni kuviziana.....na ninavyofahamu askari wetu....tusubiri misiba mingine ya raia wema......RIP marehemu wote...
 
Unauhakika na unalosema mpumbavu ww ndugu zenu hawapo kwenye mikoa ya wasukuma, mmezoea kuwauwa wasukuma mbweha nyie tena ukome mbwa pili ww.
kwa ninavyowajua wasukuma hizi Operations ni sawa tu

viburi sana hawa jamaa na ni waharibifu wakubwa wa mazingira.
 
Ndo ujue hivyo mmekuwa mnawatesa na kuwabaguwa wasukuma wakati kila siku kujazana mwanza shinyanga ,wasukuma wangapi mmewauwa morogoro,mbeya,lindi sumbawanga mnawazurum mifugo yao mlizani mtaendelea mpaka lini?eti ni sawa hata wakifanyiwa hivyo pumbavu kabisa ww
Kwa lugha hii ulitakiwa uitwe Aisha Ahmed.
 
Ndo ujue hivyo mmekuwa mnawatesa na kuwabaguwa wasukuma wakati kila siku kujazana mwanza shinyanga ,wasukuma wangapi mmewauwa morogoro,mbeya,lindi sumbawanga mnawazurum mifugo yao mlizani mtaendelea mpaka lini?eti ni sawa hata wakifanyiwa hivyo pumbavu kabisa ww
dogo kunywa maji afu nenda kamsaidie dada yako kukata vitunguu hapa naona hapakutoshi
 
dogo kunywa maji afu nenda kamsaidie dada yako kukata vitunguu hapa naona hapakutoshi
Ujumbe umefika, tena umechokaza mlizani mtaendelea kuuwa na kutesa wasukuma hata lini?kuna mwenzako mmoja aliwahi tamka maneno kama yako bungeni washenzi nyie tamati mmefikia.
 
Ujumbe umefika, tena umechokaza mlizani mtaendelea kuuwa na kutesa wasukuma hata lini?kuna mwenzako mmoja aliwahi tamka maneno kama yako bungeni washenzi nyie tamati mmefikia.
unaweza kunipinga kwa hoja?


kwamba wasukuma si waharibifu wa mazingira kama unavyowatetea?
 
unaweza kunipinga kwa hoja?


kwamba wasukuma si waharibifu wa mazingira kama unavyowatetea?
Uharibifu upi panga utaratibu kwamba wawe pale hakuna watu waoga kama wasukuma hilo nina uhakika nalo lkn pia unazani ni vyema kusema kama ulivyosema eti operation inayofanywa inawafaa wasukuma kufanyiwa ni ubaguzi mmbaya sana.
 
Back
Top Bottom