Kigoma: Askari Polisi watatu wauawa kwa mishale

Kigoma: Askari Polisi watatu wauawa kwa mishale

Mimi ni msukuma na huwa napita sana njia hiyo Tabora_kigoma, kwa kweli uharibifu wa mazingira unaofanywa na hawa ndugu zangu ni mkubwa sana, tena sana.
Nadhani hapa Elimu inatakiwa sana, lakini pia unaweza kuta tamaa ya pesa na mali kwa baadhi ya wasimamizi wa sera na sheria serikalini nayo inaweza ikawa inasababisha matukio kama haya.
Nadhani wizara zinazohusiana na maliasili, mazingira, ardhi, kilimo, ufugaji, sheria na usalama wa mambo ya ndani wanatakiwa kuunda joint venture katika kulishughulikia hili.
Kwa maeneo ya wazi na makubwa katika nchi hii na idadi yetu Tanzania ilivyo ndogo, sisi siyo wa kupigania vieneo na kuuana kama hivi!
Uharibifu upi? Ninyi ndiyo mnaofuga misitu wakati watoto wenu wanakaa chini shuleni.
 
Hoja si wasukuma bali ni udhaifu wa usimazi wa sera na sheria za matumizi ya aridhi na rasimali zake. Udhaifu huu hausabishwi na kabila la watu bali uko “systemic” na ndani ya taasisi za serikali na watumishi wake. Makazi holela miijini kama Dar es Salaam au Mwanza milimani bi zao la mapungufu ya wizara ya ardhi na halisabishwi na wachaga, wasukuma au wandamba. Wamesukumwa na udhaifu wa Serikali na rushwa katika maamuzi ya upatikanaji, matumizi na umiliki wa aridhi. Naamini wasukuma wa Nguruka ni Watanzania ambao wanaishi katika vijiji halali na inawezekana vijiji wanamoishi vina mipango ya matumizi bora ya Ardhi lakini haisimamiwi inavyotakiwa. Tusiyape sura ya ukabila matatizo ya matumizi ya ardhi iwe vijijini au mijini tuanze kusema mbona ni wa wanyakyusa tu
Well said, kwa uzoefu wangu wa maeneo hayo hao watu wanavamia sana kwenye maeneo ambayo mengine ni hifadhi. Sijaingiza ukabila ila specifically maeneo hayo wasukuma kwa kilimo na ufugaji wameharibu sana aisee. Elimu na usimamizi wa sera na sheria za ardhi inatakiwa kusimamiwa sana.
 
Mmoja wa Askari Polisi aliyeuwawaView attachment 905912
IMG_20181021_124603.JPG
 
Icho kijiji watapata taabu sana maana wameichokoza dollar.
 
Nimesikia kuwa katika kundi la wananchi alikuwepo mmoja ambae ndie aliwadungua hao jamaa.
Ilikuwa akielekezewa risasi hazimfikii, polish walipoona hivyo baadhi wakakimbia na wale waliojiona mashujaa kwao kikaenda kilio.
Yeah!! Nasikia nguvu za kiza zilitumika na hao mangosha.
 
Sijasoma mpka mwisho je kuna sehem walitengewa kuhamia au ndo kibabe tu kwamba hameni huku
 
Well said, kwa uzoefu wangu wa maeneo hayo hao watu wanavamia sana kwenye maeneo ambayo mengine ni hifadhi. Sijaingiza ukabila ila specifically maeneo hayo wasukuma kwa kilimo na ufugaji wameharibu sana aisee. Elimu na usimamizi wa sera na sheria za ardhi inatakiwa kusimamiwa sana.
Mtanzania anavamiaje ndani ya nchi yake?
 
Dar jifunzeni kutoka kwa wanaume wa mikoani..
Wanapigana bunduki vs mishale
 
The Hunter become hunted...hili ni tatzo jeshi halina budi kutumia busara katika, hii oparesheni kwani wakitumia nguvu zaidi watasababisha umwagaji damu zisizo na hatia na hili litakua chukizo mbele za Mungu.
 
Well said, kwa uzoefu wangu wa maeneo hayo hao watu wanavamia sana kwenye maeneo ambayo mengine ni hifadhi. Sijaingiza ukabila ila specifically maeneo hayo wasukuma kwa kilimo na ufugaji wameharibu sana aisee. Elimu na usimamizi wa sera na sheria za ardhi inatakiwa kusimamiwa sana.
Na mimi nina uzoefu wa maeneo ya Uvinza hata kijiji husika katika mada hii. Dhana ya ukabila inapandikizwa na makabila yenyewe lakini taswira hiyo haipo ndani ya Serikali hata taasisi zingine. Msitu wa Makere ulivamiwa hadi Rais akaingilia kati mwaka 2017. Kwa uamuzi huu viogozi wa Mkoa na wilaya walitegemewa kuwa wamejifunza namna ya kutatua kero za matumizi ya aridhi yanayohusu wakulima na wafugaji. Lakini kwa utendaji wao wa mazoa wameshindwa kujifunza na kutumia mifano hai katika wilaya na kata zao
 
Watakuwa wameshavurugwa vya kutosha hilo eneo.Navosikia kifinyo kilichofanyika kwa raia siyo cha kuelezea.Hakuna mwandishi aliyeruhusiwa kutoa wala kwenda huko.Ni kimyakimya tuu,Habari ilitakiwa itoke siku nne/tano zilizopita.
 
Back
Top Bottom