Kifua Kizito Usiku Hofu Isiyoelezeka

Kifua Kizito Usiku Hofu Isiyoelezeka

bless on

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2026
Posts
1,113
Reaction score
2,718
Unazinduka katikati ya usiku wa manane.

Huwezi kusogeza kiungo hata kimoja. Kifua chako unahisi kizito sana, kama kuna kitu kikubwa kimekukaa. Unajaribu kupiga kelele lakini sauti haitoki. Unahisi uwepo wa kiumbe fulani chumbani kwako kitu ambacho hakipaswi kuwepo hapo.

Muda mfupi baadaye, hali hiyo inapita. Unakaa kitandani, uko peke yako, lakini mwili mzima unatetemeka kwa hofu.

Kwa karne nyingi, watu waliokumbana na hali hii walisema jambo moja: Shetani alimtembelea usiku.

Shetani wa kiume aliitwa Incubus, na wa kike aliitwa Succubus. Na historia yao ni ngeni na ya kutisha kuliko unavyofikiria.

wanatheolojia wa Kanisa walilichukulia jambo hili kwa uzito mkubwa.

Thomas Aquinas, mmoja wa wanafalsafa wakubwa wa Kanisa, aliandika kuhusu viumbe hawa. Nadharia yake ilikuwa ya ajabu: Alidai kuwa Incubus na Succubus ni shetani yule yule anayegeuza umbo. Kwanza humtokea mwanamume kama Succubus na kuchukua mbegu zake za uzazi, kisha hugeuka kuwa Incubus na kwenda kumpachika mimba mwanamke!

Stori za kale zinasema hata mchawi mashuhuri Merlin alizaliwa kwa njia hii akiwa mtoto wa Incubus na mwanamke wa kibinadamu.

Kitu cha kusisimua ni kwamba tukio hili halikutokea Ulaya pekee. Tamaduni mbalimbali duniani kote zilizungumzia tukio hili hili la kutisha lakini kwa majina tofauti:

Zanzibar / Afrika Mashariki: Aliitwa Popo Bawa kiumbe mwenye umbo la popo anayewashambulia watu usiku.

Canada Alijulikana kama "Old Hag" (Bibi Kizee).

St. Lucia: Aliitwa Kokma mizimu ya watoto waliokufa bila kubatizwa inayorukia kifuani na kukukaba.

Hungary: Aliitwa Lidérc shetani anayetokea kama moto unaoruka.

Amerika ya Kusini: Waliamini samaki aina ya Amazon river dolphin hugeuka kuwa mwanamume mtanashati usiku na kutongoza wanawake.

Tamaduni tofauti, majina tofauti, lakini uzoefu ule ule!

NB. Miaka ya nyuma Tanzania popobawa aliwahi kusumbua sana.
 
HABARI NAOMBA NISIPINGE NADHARIA YAKO LAKINI NAOMBA YANGU USOME PIA KIDOGO
hali hiyo hutokea na kitabibu wanaita sleep paralysis ambapo kwa kawaida mtu unapo kuwa umelala misuli ya mwili ina acha kufanya kazi ili matendo ambayo unakua unaota kama kukimbizwa misuli isifanye kazi hiyo
hali hiyo huwa inatokea pindi tu ubongo unapo wahi kutafsiri mambo kabla ya misuli kuanza kazi ndipo kasheshe huanza unapo jaribu kujongea misuli haifanyi kazi yaani unakua uko macho lakini misuli bado haijaanza kufanya kazi ndio maana hali ya hivo hutokea
sababu ziko nyingi lakini
moja kubwa ni msongo wa mawazo
 
Story za popobawa...
Anawalala Kwa mpalange
Lazima utangaze kwamba jana usiku alikuja akakulala la sivyo anakuja Tena na Tena
Ukilala usizime taa..ukizima anakuja..
Kwa bahati mbaya alikua anaibuka uswahilini tu na pwani🤣
Ilikuwa hivi:
Ukilalwa na popobawa ili aikurudie inabidi umwambie mtu.

Hapo hatarudi. Ila ataenda kwa yule uliyemwambia kwamba ulilalwa usiku.

Hapo ndipo waja walipokuwa wanakatana mapanga dadeki
 
Unazinduka katikati ya usiku wa manane.

Huwezi kusogeza kiungo hata kimoja. Kifua chako unahisi kizito sana, kama kuna kitu kikubwa kimekukaa. Unajaribu kupiga kelele lakini sauti haitoki. Unahisi uwepo wa kiumbe fulani chumbani kwako kitu ambacho hakipaswi kuwepo hapo.

Muda mfupi baadaye, hali hiyo inapita. Unakaa kitandani, uko peke yako, lakini mwili mzima unatetemeka kwa hofu.

Kwa karne nyingi, watu waliokumbana na hali hii walisema jambo moja: Shetani alimtembelea usiku.

Shetani wa kiume aliitwa Incubus, na wa kike aliitwa Succubus. Na historia yao ni ngeni na ya kutisha kuliko unavyofikiria.

wanatheolojia wa Kanisa walilichukulia jambo hili kwa uzito mkubwa.

Thomas Aquinas, mmoja wa wanafalsafa wakubwa wa Kanisa, aliandika kuhusu viumbe hawa. Nadharia yake ilikuwa ya ajabu: Alidai kuwa Incubus na Succubus ni shetani yule yule anayegeuza umbo. Kwanza humtokea mwanamume kama Succubus na kuchukua mbegu zake za uzazi, kisha hugeuka kuwa Incubus na kwenda kumpachika mimba mwanamke!

Stori za kale zinasema hata mchawi mashuhuri Merlin alizaliwa kwa njia hii akiwa mtoto wa Incubus na mwanamke wa kibinadamu.

Kitu cha kusisimua ni kwamba tukio hili halikutokea Ulaya pekee. Tamaduni mbalimbali duniani kote zilizungumzia tukio hili hili la kutisha lakini kwa majina tofauti:

Zanzibar / Afrika Mashariki: Aliitwa Popo Bawa kiumbe mwenye umbo la popo anayewashambulia watu usiku.

Canada Alijulikana kama "Old Hag" (Bibi Kizee).

St. Lucia: Aliitwa Kokma mizimu ya watoto waliokufa bila kubatizwa inayorukia kifuani na kukukaba.

Hungary: Aliitwa Lidérc shetani anayetokea kama moto unaoruka.

Amerika ya Kusini: Waliamini samaki aina ya Amazon river dolphin hugeuka kuwa mwanamume mtanashati usiku na kutongoza wanawake.

Tamaduni tofauti, majina tofauti, lakini uzoefu ule ule!

NB. Miaka ya nyuma Tanzania popobawa aliwahi kusumbua sana.
Miaka mingi iliyopita mbeya kulikuwa na mijitu inanyonya damu za watu alafu Kuna vibwengo hao popobawa ndo balaa walisumbua sana.
 
Unazinduka katikati ya usiku wa manane.

Huwezi kusogeza kiungo hata kimoja. Kifua chako unahisi kizito sana, kama kuna kitu kikubwa kimekukaa. Unajaribu kupiga kelele lakini sauti haitoki. Unahisi uwepo wa kiumbe fulani chumbani kwako kitu ambacho hakipaswi kuwepo hapo.

Muda mfupi baadaye, hali hiyo inapita. Unakaa kitandani, uko peke yako, lakini mwili mzima unatetemeka kwa hofu.

Kwa karne nyingi, watu waliokumbana na hali hii walisema jambo moja: Shetani alimtembelea usiku.

Shetani wa kiume aliitwa Incubus, na wa kike aliitwa Succubus. Na historia yao ni ngeni na ya kutisha kuliko unavyofikiria.

wanatheolojia wa Kanisa walilichukulia jambo hili kwa uzito mkubwa.

Thomas Aquinas, mmoja wa wanafalsafa wakubwa wa Kanisa, aliandika kuhusu viumbe hawa. Nadharia yake ilikuwa ya ajabu: Alidai kuwa Incubus na Succubus ni shetani yule yule anayegeuza umbo. Kwanza humtokea mwanamume kama Succubus na kuchukua mbegu zake za uzazi, kisha hugeuka kuwa Incubus na kwenda kumpachika mimba mwanamke!

Stori za kale zinasema hata mchawi mashuhuri Merlin alizaliwa kwa njia hii akiwa mtoto wa Incubus na mwanamke wa kibinadamu.

Kitu cha kusisimua ni kwamba tukio hili halikutokea Ulaya pekee. Tamaduni mbalimbali duniani kote zilizungumzia tukio hili hili la kutisha lakini kwa majina tofauti:

Zanzibar / Afrika Mashariki: Aliitwa Popo Bawa kiumbe mwenye umbo la popo anayewashambulia watu usiku.

Canada Alijulikana kama "Old Hag" (Bibi Kizee).

St. Lucia: Aliitwa Kokma mizimu ya watoto waliokufa bila kubatizwa inayorukia kifuani na kukukaba.

Hungary: Aliitwa Lidérc shetani anayetokea kama moto unaoruka.

Amerika ya Kusini: Waliamini samaki aina ya Amazon river dolphin hugeuka kuwa mwanamume mtanashati usiku na kutongoza wanawake.

Tamaduni tofauti, majina tofauti, lakini uzoefu ule ule!

NB. Miaka ya nyuma Tanzania popobawa aliwahi kusumbua sana.
kwetu twaita jinamizi,

na linapompiga kitanzi mtu kifuani, huyo aliepigwa kitanzi anaweza kua anaomba msaada huku anapigwa mayowe yenye sauti na usikivu wa chini sana, kanakwamba yuko mbaliiiiiii mno,

basi huku kwetu kijijini
bibi alikua akiona mjukuu anagalagala, hana utulivu kwenye njozi, alikua akilipigapiga godoro mithili ya wabunge wanavyopiga meza kupongeza jambo fulani mjengoni.

nadhani hali hiyo ipo mpaka sasa,
kwamba mtoto anapokosa utulivu akiwa usingizini, huenda mapepo ya aina ya hilo jinamizi yanamsumbua.

so,
unaweza kujaribu jambo hilo rahisi la kugongagonga godoro alilolalia mtoto au mtu mwingine, na kuobserve ikiwa kuna mabadiliko katika utulivu wake katika njozi yake 🐒
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom