Kiboko cha EU lazima kituchape kuhusu Ngorongoro

Kiboko cha EU lazima kituchape kuhusu Ngorongoro

Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Ni kitu gani kinawafanye waogope wageni kuja kuangalia haki za kibinadamu zinavyotendeka? Mwenye hatia ana hofu siku zote.
 
Hii habari ya wabunge wa Bunge la Ulaya (EU) kuzuiwa kuingia Ngorongoro saa 24 kabla ya ziara yao ya kukagua Haki za kibinadamu za jamii ya Wamaasai hakika haitatuacha salama.

Sijui akili za viongozi wa nchi hii zinamilikiwa na nani, kila leo misaada tunakimbilia huko lakini wakitaka kujua tunajiendeshaje katika haki za binadamu tunaficha.

Bomu la Ngorongoro litalipuka soon na kila kitu hadharani.

Inashangaza Sana sirikali imewahamisha wamasai ikawajengea na nyumba,ikawalimia mashamba ,ikawapandia, ikawapalilia,ikawapa na mafedha kede kede,keki wakapewa waliokubali kuhama.SASA WATU WANAKUJA KUJIONEA NA KUJIFUNZA TOKA ULAYA ILI WAIGE MFANO MZURI WA TANZANIA KUWASAIDIA JAMII ZA WAMASAI ,Leo TENA MNAWAZUIA,WAKAJIFUNZE WAPI SASA.TANZANIA NI NCHI YA KUIGWA,LEO TUNAWAZUIA WATU WASITUIGE
 
Msifikiri wala msijidanganye kuwa wazungu wanakuja ngorongoro kwa ajli ya kulinda maslahi yenu Waafrika. wao wanakuja kulinda maslahi ya wanyama.

Mbwa kwao ni bora kuliko wewe.

Huo ndiyo ukweli.
Sasa hilo ulikuwa huelewi?

Umoja wa Mataifa ulishatowa amri nchi zote ziliz0changia kuharibu mazingira kwa wingi duniani kwa viwanda vyao lazima itowe pesa kwa wingi kulinda mazingira.

Hiyo ya mazingira sasa hivi (miaka kama 25 sasa) ni biashara kubwa sana duniani.

Nakushangaa wewe uliyelala na unakumbuka shuka kumekucha.
 
Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Halafu baya utakuta hao wanaopinga DP kuwa tunarudi kuwa watumwa lakini watakuja kufurahia haya, wazungu kuja kutuambia ni sawa ni sio sawa wataona sawa tu, sisi mambo yao hatuwezi kuingilia maana tutafukuzwa. Kwa hili utawasikia sasa tutakoma wazungu watatukomesha. EU hawana lolote na wala hawana haki kusimamia serikali yetu kama vile sisi hatuna haki kiingilia mambo yao. Wao ushoga, wanaowana wamekubali na sisi tunaheshimu maamuzi yao, sisi tumeyakataa sababu ni mambo yetu.
 
Hili swali hawawezi kujibu wataishia kusema wasituingilie ila wakileta hela wanawaita wadau wa maendeleo
Kwa hiyo wewe mtu akikusaidia pesa rafiki yako halafu kesho aje akuambie naomba kuingia ndani kwako nikague nyumba yako kama unahudumia family yako sawa au kuna shida, utakubali kwa kuwa huwa anakusaidia?
 
Ni kitu gani kinawafanye waogope wageni kuja kuangalia haki za kibinadamu zinavyotendeka? Mwenye hatia ana hofu siku zote.
Wewe hao wamealikwa.

Hakuna mzungu anaekuja hapa kukusaidia wewe? wanakuja hapa kulinda haki za wanyama.

Wewe mwafrika una thamani gani zaidi wakati u chakula cha samaki tu? Maboti mnayojazana kwenda kwao wanawaacha mlie na samaki kama Hawawaoni, hulijuwi hilo?

Umesahau au huyajuwi hayo?
 
Na akina Dr.Slaa,wana namna ya kuwasiliana nao,watakua wamewa-brief,kua huko Ngorongoro kuna hili na lile.Mamlaka imewazuia kwasababu labda hawakujiandaa.
Umeambiwa waliwasiliana na serikali, na ni mara ya tatu kuzuiliwa
 
Kwa hiyo wewe mtu akikusaidia pesa rafiki yako halafu kesho aje akuambie naomba kuingia ndani kwako nikague nyumba yako kama unahudumia family yako sawa au kuna shida, utakubali kwa kuwa huwa anakusaidia?
angalia muktadha wa swala la msingi na unachouliza kama vinalandana. Misaada na mikopo inayotolewa na mnaowaita wahisani inakuwa in accordance with iternational lawas and agreements. Ndio maana ama tuanita misaada na mikopo ya masharti nafuu au ya kibishara. Nchi washirika husaini makubaliano ambayo pande husika lazima zikubaliane na hayo ndio matokeo yake,
 
Msifikiri wala msijidanganye kuwa wazungu wanakuja ngorongoro kwa ajli ya kulinda maslahi yenu Waafrika. wao wanakuja kulinda maslahi ya wanyama.

Mbwa kwao ni bora kuliko wewe.

Huo ndiyo ukweli.

Sasa hilo ulikuwa huelewi?

Umoja wa Mataifa ulishatowa amri nchi zote ziliz0changia kuharibu mazingira kwa wingi duniani kwa viwanda vyao lazima itowe pesa kwa wingi kulinda mazingira.

Hiyo ya mazingira sasa hivi (miaka kama 25 sasa) ni biashara kubwa sana duniani.

Nakushangaa wewe uliyelala na unakumbuka shuka kumekucha.
Umejibu au umeandika nini sasa. A woman should and will remain a Woman as I was once told by my Grandfather, kuanguka kwa mwanaume na dunia hata falme nyingi ni sababu ya mwanamke.
 
Hakika Mtanzania bado una akili za kijinga sana, ujinga ni sifa yako. Leo moiaka 62 baada ya uhuru bado unafikiria kusaidiwa na wazungu?

Tazama Afrika Magharibi huku, Ibrahim Traore kasema hatutaki kabisa misaada yenu. Nyinyi mnatuhitaji kuliko tunavyowahitaji.

Hao wazungu siyo wa kuwasujudia kama ulivyoaminishwa. Wao wanatuhitaji sisi kuliko sisi tunavyowahitaji. Usiwe mjinga.

Saa 24 za ushuzi?
Peleka makalio yako kwa waarabu wakupe stahiki yako
 
Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Kama ni hivyo kwa nini serikali yenu inapokea pesa za jumuia ya Ulaya?

Je!
Serikali yako inao uwezo kujiendesha bila kutembeza Bakuli?
Tuanzie hapo kwanza!
 
Hapo wanataka kuwaridhisha tu kuwa wamekuja ila kila kitu wanakiona kwa satellites zao angani

Wao sio wajinga hawawezi kuleta ushahidi bila kuwaonyesha kuwa wameona kwa macho maana waswahili watabisha wakiambiwa tunawaona mnachofanya

Hivi balozi zao mnafokiri wamekaa hapo kama maboya yetu nje?
Wao wanakwenda mpaka kushuhudia kinachoendelea huko na kutoa habari kila leo
Hata wakikata misaada hatutaathirika sana maana wqpo wanaojichotea hiyo misaada
 
angalia muktadha wa swala la msingi na unachouliza kama vinalandana. Misaada na mikopo inayotolewa na mnaowaita wahisani inakuwa in accordance with iternational lawas and agreements. Ndio maana ama tuanita misaada na mikopo ya masharti nafuu au ya kibishara. Nchi washirika husaini makubaliano ambayo pande husika lazima zikubaliane na hayo ndio matokeo yake,
Wewe unayo hiyo mikataba? ndio maana nimekwambia nikija kutaka kukupa msaada sharti langu nikague nyumba yako utakubali? Wa China hawatupi misaada? uliwasikia wanataka kukagua...
 
Wewe unayo hiyo mikataba? ndio maana nimekwambia nikija kutaka kukupa msaada sharti langu nikague nyumba yako utakubali? Wa China hawatupi misaada? uliwasikia wanataka kukagua...
Shida yako unahamisha mawazo ya facebook na kuleta kwenye great thinkers. Haya sio mambo ya kirafiki ya Abunuasi na Bwana Heri. Na makubaliano ya kimataifa yanayolindwa na sheria na mikataba. Ndio maana tunalia kila siku nchi za kiafrika zifike mahali zijitegemee ili kuondokana na misaada yenye masharti dhalili ikiwemo kuingiliwa mambo ya ndani. Mfano wakati wa Magufuli alikiuka masharti ya fedha za elimu bure zinazotolewa na UN aliposema hawezi kusomesha wazazi na UN wakatishia kuzuia fedha na unakumbuka hasira ya Bulembo kwa Zzk?
 
Back
Top Bottom