Kiboko cha EU lazima kituchape kuhusu Ngorongoro

Kiboko cha EU lazima kituchape kuhusu Ngorongoro

Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Ukishakua tegemezi lazima utaingiliwa tu, ni kama tu wanawake na wanaume tegemezi wanavyoingiliwa kinyume na
 
Serikali inasema mini kuhusu malalamiko ya ujumbe wa EU?
 
kwahiyo EU wanawapelekea hizo huduma zilizopunguzwa au wanakwenda kufanya nin ambacho hakipo maeneo mengine kipo katika ukamilifu wake?
Soma tena Uelewe na ufuatilie kwamba Bunge la Ulaya walitaka kutembelea Ngorongoro Tanzania kwa ajili ya nini. Usipojua hay utakua umeamua kubishana badala ya kujenga na kujibu hoja katika mjadala. JF ni Great thinkers Forum sio facebook, tafuta taarifa kisha shiriki mjadala. Siko hapa kwazungumzia EU
 
Haya ulipaswa uwaambie watawala na sio huyu anayekupa taarifa kwamba wale wanaofinance serikali yako wamekuja kuangalia kinacholalamikiwa kuhusu ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu wamasai kwa maslahi ya mwekezaji wa kiarabu. Ama kama kweli mnazingatia haki na utu wa kibinadamu kwanini wasiwaruhusu wakaenda wakatembea wakajiridhisha ya kwamba Maasai community ya Ngorongoro imeamua kuondoka kwa hiyari kwenda Msomera Handeni na kwa maana ya kwamba kinachosemwa na kuzungumzwa na Uongo wa wasiotakia mema nchi!!
Wewe ndiyo ulivyoambiwa hivyo? Au hayo ni yako tu?

Ukiukwaji upi huo wa haki za binadam ndani ya ngorngoro, ulitaka wahamishwe wanyama mule shimoni, hifadhi ya ngorongoro isiwepo?

Hivi huwa mnasema uongo kwanini? Hao hawajakurupuka, wamealikwa na serikali:

The Tanzanian government has extended an invitation to the European Union (EU) leaders to visit Loliondo and Ngorongoro areas and see for themselves the reality on the ground, instead of relying on propaganda that it is violating human rights in the areas.

Tanzanian Government Invites European Union Leaders to Witness the Reality on the Ground in Loliondo and Ngorongoro Areas​

The Minister for Constitutional and Legal Affairs Dr Damas Ndumbaro said claims of forced evictions and human rights abuses against Maasai people in Tanzania were false and baseless. He further reiterated Tanzania’s commitments in safeguarding the human rights among its people in the Loliondo and the Ngorongoro areas.

Dr Ndumbaro made these remarks on Tuesday during a press conference in Dodoma, where he responded to a statement issued by nine UN human rights experts on June 15, 2022, expressing grave concerns about continuous encroachment on traditional Maasai lands and housing.
 
Hakika Mtanzania bado una akili za kijinga sana, ujinga ni sifa yako. Leo moiaka 62 baada ya uhuru bado unafikiria kusaidiwa na wazungu?

Tazama Afrika Magharibi huku, Ibrahim Traore kasema hatutaki kabisa misaada yenu. Nyinyi mnatuhitaji kuliko tunavyowahitaji.

Hao wazungu siyo wa kuwasujudia kama ulivyoaminishwa. Wao wanatuhitaji sisi kuliko sisi tunavyowahitaji. Usiwe mjinga.

Saa 24 za ushuzi?
Hata taulo za kike wanazovaa wanawake wa Tanzania ni msaada kutoka kwa hao wazungu, sasa sijataja madawa hospitalini!
 
Serikali inasema mini kuhusu malalamiko ya ujumbe wa EU?
Wamealikwa na serikali. Hawajakurupuka, na hawawezi kutembelea popote bila kualikwa rasmi. Wao siyo "watchdogs" wetu:

The Tanzanian government has extended an invitation to the European Union (EU) leaders to visit Loliondo and Ngorongoro areas and see for themselves the reality on the ground, instead of relying on propaganda that it is violating human rights in the areas.

Tanzanian Government Invites European Union Leaders to Witness the Reality on the Ground in Loliondo and Ngorongoro Areas​

The Minister for Constitutional and Legal Affairs Dr Damas Ndumbaro said claims of forced evictions and human rights abuses against Maasai people in Tanzania were false and baseless. He further reiterated Tanzania’s commitments in safeguarding the human rights among its people in the Loliondo and the Ngorongoro areas.

Dr Ndumbaro made these remarks on Tuesday during a press conference in Dodoma, where he responded to a statement issued by nine UN human rights experts on June 15, 2022, expressing grave concerns about continuous encroachment on traditional Maasai lands and housing.
 
Hawana jeuri ya kukataa kutoa hizo pesa labda kama Hawataki ushirika na Tanzania
 
Tanzania ina wapenda sana wamasai na inataka waache kuishi na wanyama kwa usalama wao na wanyama pia maana majangili hujifichia humo humo, serekali inawapeleka msowera na kuwapa maeneo makubwa kabisa na nyumba bora kabisa.
NATAMBUA CHADEMA & CO, HUFURAHI KWELI NCHI INAPOPATWA NA MADHILA.
Inawezekana hata hujawahi kufika Ngorongoro labda nikwambie maisha ya wanyama na wamasai ni peace kabisa japo hua kuna matukio machache ya wanyama wakali kudhuru watu lakini hayo matukio ni ya kawaida tu na yanatokea hata maeneo mengine yanayopakana na hifadhi
 
Hata taulo za kike wanazovaa wanawake wa Tanzania ni msaada kutoka kwa hao wazungu, sasa sijataja madawa hospitalini!
Wewe taja upendacho. Labda msaada huo anautumia mama'ko na dada'ko kupitia kanisani.
 
Na akina Dr.Slaa,wana namna ya kuwasiliana nao,watakua wamewa-brief,kua huko Ngorongoro kuna hili na lile.Mamlaka imewazuia kwasababu labda hawakujiandaa.
Sisi tutaenda lini Ukraine kukagua haki za binadamu na kuangalia maandamano ya kila siku mjini Paris?
 
Na akina Dr.Slaa,wana namna ya kuwasiliana nao,watakua wamewa-brief,kua huko Ngorongoro kuna hili na lile.Mamlaka imewazuia kwasababu labda hawakujiandaa.
Wacha uongo. Wamealikwa na serikali ya Tanzania, wamezuiliwa kwa kuwa wenyeji wahusika wapo kwenye mkutano mkubwa wa mzingira Afrika huko Kenya:

Huu mwaliko: Tanzania invites EU leaders to witness the truth about Loliondo and Ngorongoro - BNN Breaking

Hiki kilichowafanya wasubiri: Africa Climate Week & Summit 2023

Hivi uongo huwa unawassqaidia nini?


Mnafikiri mzungu atakuthamini wewe Mwafrik zaidi ya mnyama?
 
Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Haki zetu tuzidai wenyewe!!!! Ni nani alisimama na wamasai walipokuwa wanaswagwa kama wanyama ili mwarabu ajenge hotel ya kitalii huko? Ni nani alisimama na wamasai wakati wapuuzi waliovishwa combat za jeshi kwa kodi zetu wakiwapiga risasi bila huruma? Wengi umaskini umewafanya mmekunja mikia matakoni kama vijibwa koko na wengine kusujudia wauaji na wawekezaji wanaodhulumu haki! Hii Nchi hadi tuchapane wenyewe kwa wenyewe ndipo tutaheshimiana na kuona heshima na hadhi ya kuwa huru!
 
Hawana jeuri ya kukataa kutoa hizo pesa labda kama Hawataki ushirika na Tanzania
Labda nihoji uelwewa wako wa mambo ya kimataifa au uelwewa wako wa uwiano au ulinganifu wa kimaendeleo kichumi, kijamii na kiteknolojia baina ya mataifa ya Africa hasa kusini mwa jangwa la Sahara na Nchi za Ulaya. Na kwa muktadha huo uwaambie wanajamvi ni kwa kaisi gani Tanzania haihitaji misaada na au mikopo kutoka katika mataifa hayo ili kusaidia bajeti ya nchi kwa mwaka katika miradi ya medendeleo. Ikiwa wao wanatuhitaji sisi kuliko tunavyowahitaji wao basi uko sahihi, ila kama EU haitakua na ushirika na Tanzania na ikaathirika kiuchumi na kijamii, basi hoja yako inma mashiko. Tuambie Tanzania imetoa misaada na mikopo kiasi gani kwa Jumuiya ya Ulaya katika kufadhili shughuli za maendeleo ya Jumuiya ya Ulaya.
 
Hakika Mtanzania bado una akili za kijinga sana, ujinga ni sifa yako. Leo moiaka 62 baada ya uhuru bado unafikiria kusaidiwa na wazungu?

Tazama Afrika Magharibi huku, Ibrahim Traore kasema hatutaki kabisa misaada yenu. Nyinyi mnatuhitaji kuliko tunavyowahitaji.

Hao wazungu siyo wa kuwasujudia kama ulivyoaminishwa. Wao wanatuhitaji sisi kuliko sisi tunavyowahitaji. Usiwe mjinga.

Saa 24 za ushuzi?
Ningekuheshimu kama huna unapoegemea! Ndugu zako wakiuawa na kuswaga kama wanyama unaona sawa? Kama unahitaji Ibrahim Traore wa Tanzania kuwaswaga makuwadi wa raslimali na kuwakomalia zao mabwana zao wa nje (ulaya, arabuni, china nk) sawa nitakusifu sana! Lakini wewe I always have some mixed feelings!!!
 
Tanzania ina wapenda sana wamasai na inataka waache kuishi na wanyama kwa usalama wao na wanyama pia maana majangili hujifichia humo humo, serekali inawapeleka msowera na kuwapa maeneo makubwa kabisa na nyumba bora kabisa.
NATAMBUA CHADEMA & CO, HUFURAHI KWELI NCHI INAPOPATWA NA MADHILA.
Hao wanyama hawajawai kuwa kikwazo kwa maisha ya wamasa hapo tayari kuna mtu keshauziwa sehemu ya hiyo nchi miaka afu3 mbele
 
Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Mlimtukana jpm na mpk mkamuuua,huyo ndio alikuwa na mawazo kama hayo ya kwako,kujitegemea.
 
Hakika Mtanzania bado una akili za kijinga sana, ujinga ni sifa yako. Leo moiaka 62 baada ya uhuru bado unafikiria kusaidiwa na wazungu?

Tazama Afrika Magharibi huku, Ibrahim Traore kasema hatutaki kabisa misaada yenu. Nyinyi mnatuhitaji kuliko tunavyowahitaji.

Hao wazungu siyo wa kuwasujudia kama ulivyoaminishwa. Wao wanatuhitaji sisi kuliko sisi tunavyowahitaji. Usiwe mjinga.

Saa 24 za ushuzi?
Shujaa Magufuli hakutembeza bakuli Ulaya, Wazungu siyo WATU!
 
Wacha uongo. Wamealikwa na serikali ya Tanzania, wamezuiliwa kwa kuwa wenyeji wahusika wapo kwenye mkutano mkubwa wa mzingira Afrika huko Kenya:

Huu mwaliko: Tanzania invites EU leaders to witness the truth about Loliondo and Ngorongoro - BNN Breaking

Hiki kilichowafanya wasubiri: Africa Climate Week & Summit 2023

Hivi uongo huwa unawassqaidia nini?


Mnafikiri mzungu atakuthamini wewe Mwafrik zaidi ya mnyama?
Wewe ndio Mwongo wa kiwango cha lami. Hii habari ilitolewa mwezi Juni 2022 na immediately serikali ika extend muda ili kuweka mazingira ya maigizo sawa na mazingira hayo hayajawa sawa mpaka leo, and the drama was to be held mwezi mwezi wa saba na wa nane mwaka huu, rejea kupigwa wandishi wa habari na kukamatwa mbunge.
Ukisoma hiyo habari unayosema iliyotolewa na Bwana Ndumbari preamble yake ni hii: The Tanzanian government has extended an invitation to the European Union (EU) leaders to visit Loliondo and Ngorongoro areas and see for themselves the reality on the ground, instead of relying on propaganda that it is violating human rights in the areas,
Na Hakuna uhusiami na Africa Climate summit sababu waliokuja ni Wabunge wa EU ambao naamini kiprotocal sio Rais anawapokea na hao wabunge hawako Nairobi mkutanoni. Juni 2022 mpaka leo ni mwaka Plus.
 
Wewe taja upendacho. Labda msaada huo anautumia mama'ko na dada'ko kupitia kanisani.
 
Back
Top Bottom