Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri... | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MP CHACHANDU, Jan 30, 2017.

  1. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 180
    Wabunge wazalendo wanaotetea maslahi ya wananchi na watumishi wa umma muulizeni waziri wa utumishi wa umma na utawala bora angellah kairuki maswali haya bungeni.

    01: lini serikali itawarudisha kazini watumishi 3000 walioajiriwa mwezi June 2016 wakiwemo watumishi wa mahakama 348 walioajiriwa mwezi June 2016 walipewa mikataba ya kazi na walianza kufanya kazi kwenye mahakama zetu baada walipewa barua za kusitishiwa ajira kwa mda usiojulikana hao watumishi walipewa pesa za kujikimu waliporiti kazini mpaka sana imepita miezi nane toka wasimamishwa kazi na serikali ipo kimya

    je Lini watarudishwa kazini na kulipwa stahiki zao ? Lini serikali itaheshimu mikataba ya kazi kwa watumishi wa umma ? Itaacha lini kusimamisha watu kazi bila makosa ?


    02: lini serikali itaruhusu uhamisho wa watumishi wa umma ? Ili waruhusiwa kuhama maana kuhama ni haki yao ya kisheria mpaka sasa uhamisho wa kuhama kituo umesimamishwa.

    03: lini serikali itaanza kupandisha watu madaraja na kuwalipa madeni yao ? Maana mpaka sasa jambo hili limesimama

    04: lini serikali itaanza kutoa ajira mpya maana mpaka sasa zimesimamishwa

    05: lini zoezi la uhakiki wa watumishi hewa litaisha ? Maana limekuwa kero kwa watumishi wa umma.

    Nawaomba wabunge wote wazalendo na watetezi wa wanyonge kuuliza maswali Haya ili kuweza kuokoa taifa na kutoa utata kwa wananchi
     
  2. M

    MangwelaJr Senior Member

    #61
    Jan 30, 2017
    Joined: Jan 4, 2017
    Messages: 102
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 60
    Lini serikali itaruhusu uhamisho? Maana ndoa za watu zipo hatarini kuvunjika!!!
     
  3. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #62
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 180
    Good question
     
  4. B

    Babati JF-Expert Member

    #63
    Jan 30, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 15,972
    Likes Received: 8,871
    Trophy Points: 280
    Ukijibiwa uje uchukue gunia moja la mahindi.
     
  5. Askari Muoga

    Askari Muoga JF-Expert Member

    #64
    Jan 30, 2017
    Joined: Oct 22, 2015
    Messages: 5,024
    Likes Received: 3,636
    Trophy Points: 280
    Wakaulize posho zao tu
     
  6. Askari Muoga

    Askari Muoga JF-Expert Member

    #65
    Jan 30, 2017
    Joined: Oct 22, 2015
    Messages: 5,024
    Likes Received: 3,636
    Trophy Points: 280
    Hakuna mbunge mzalendo wote wapigaji
     
  7. kelao

    kelao JF-Expert Member

    #66
    Jan 30, 2017
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 4,302
    Likes Received: 726
    Trophy Points: 280
    Pia wabunge wazalendo msisahau kwa umoja wenu bila kujali itikadi zenu kuulizia sababu za mbunge mwenzenu kukaa lock up zaidi ya miezi 3 bila kusomewa shitaka linalimkabili
     
  8. data

    data JF-Expert Member

    #67
    Jan 30, 2017
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 13,508
    Likes Received: 3,243
    Trophy Points: 280
    Safi sana Mkuu
     
  9. kilalile

    kilalile JF-Expert Member

    #68
    Jan 30, 2017
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 1,190
    Likes Received: 1,485
    Trophy Points: 280
    Shida sio kuuliza tu, utarizika na majibu?

    Kama huna uhakika wa kurizika na majibu yatakayotolewa, meza kwanza dawa ya kutuliza maumivu then fuatilia bunge.
     
  10. Jackal

    Jackal JF-Expert Member

    #69
    Jan 30, 2017
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 1,492
    Likes Received: 729
    Trophy Points: 280
    Wasipojibu kiuhakika tunawahukumu kwenye sanduku la kura hao mawaziri.Waibe kura za uraisi na kina lubuva.Lakini za ubunge tutazilinda!
     
  11. Daz denny

    Daz denny JF-Expert Member

    #70
    Jan 30, 2017
    Joined: Nov 19, 2016
    Messages: 393
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 80
    mkuu haitasaidia kikubwa ni kuangalia njia mbadala walau hata kuanza vibiashara vidogo hata kuuza genge! kamwe hatutakiwi kuwategemea binadamu! its too late!
     
  12. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #71
    Jan 30, 2017
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 3,935
    Likes Received: 2,867
    Trophy Points: 280
    Ngoja tuone mijadala mbalimbali na hoja zikishuhudiwa
     
  13. a

    abolige thefrog Member

    #72
    Jan 30, 2017
    Joined: Jan 10, 2017
    Messages: 5
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Hakika ni swali zuri maana ni kama wamekiuka mkataba tulio kubaliana nao na hata hawafanya makubaliano mapya ma wadaiwa ma badala yake wanataka kukata kwa nguvu.
     
  14. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #73
    Jan 31, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 180
    Asanteni kwa hoja zenu nzuri wabunge watakuwa amechukua Haya matatizo
     
  15. s

    service JF-Expert Member

    #74
    Jan 31, 2017
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 2,541
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 180
    acha tuisome number
     
  16. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #75
    Jan 31, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 180
    Hahahahhaha
     
  17. Sixmundkulwa89

    Sixmundkulwa89 Member

    #76
    Jan 31, 2017
    Joined: Jan 19, 2017
    Messages: 45
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Kweli maswali ulioandaa mazuri bilakusahau kuwa wafanyakaz wengi sector binafsi tumepunguzwa natunasubil taharifa yakuchukuw pesa zetu ppf
     
  18. Jimmy George

    Jimmy George JF-Expert Member

    #77
    Jan 31, 2017
    Joined: Nov 28, 2016
    Messages: 1,499
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Ki ukweli bunge la awamu hii limepoteza mvuto ukisikia jambo limeletwa kutoka serikali kuu basi lazima litapita na wabunge wala hawahangaiki na masuala yanayowaumiza wananchi moja kwa moja. Hebu tuone bunge linaloanza leo huenda kukawa na kitu cha maana
     
  19. n

    ndayilagije JF-Expert Member

    #78
    Jan 31, 2017
    Joined: Nov 7, 2016
    Messages: 1,545
    Likes Received: 772
    Trophy Points: 280
    Na usipopeleka nyepesi masikini hatutakuelewa tena.(msisitizo)
     
  20. Friday Malafyale

    Friday Malafyale JF-Expert Member

    #79
    Jan 31, 2017
    Joined: Jan 18, 2017
    Messages: 863
    Likes Received: 1,024
    Trophy Points: 180
    Kuna mtu anakutia fingers leo?
     
  21. s

    service JF-Expert Member

    #80
    Jan 31, 2017
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 2,541
    Likes Received: 386
    Trophy Points: 180
    mim nimemaliza chuo ,lkn mpaka Sasa ,sitaki kusikia habari za wanasiasa chadema Wala CCM, nipo tu kama raia asiye elewa chochote ,nafanya tu ujasiriamali WA kuku now , engineering yangu nimeweka kando.
     
Loading...