Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri... | Page 6 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MP CHACHANDU, Jan 30, 2017.

  1. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 180
    Wabunge wazalendo wanaotetea maslahi ya wananchi na watumishi wa umma muulizeni waziri wa utumishi wa umma na utawala bora angellah kairuki maswali haya bungeni.

    01: lini serikali itawarudisha kazini watumishi 3000 walioajiriwa mwezi June 2016 wakiwemo watumishi wa mahakama 348 walioajiriwa mwezi June 2016 walipewa mikataba ya kazi na walianza kufanya kazi kwenye mahakama zetu baada walipewa barua za kusitishiwa ajira kwa mda usiojulikana hao watumishi walipewa pesa za kujikimu waliporiti kazini mpaka sana imepita miezi nane toka wasimamishwa kazi na serikali ipo kimya

    je Lini watarudishwa kazini na kulipwa stahiki zao ? Lini serikali itaheshimu mikataba ya kazi kwa watumishi wa umma ? Itaacha lini kusimamisha watu kazi bila makosa ?


    02: lini serikali itaruhusu uhamisho wa watumishi wa umma ? Ili waruhusiwa kuhama maana kuhama ni haki yao ya kisheria mpaka sasa uhamisho wa kuhama kituo umesimamishwa.

    03: lini serikali itaanza kupandisha watu madaraja na kuwalipa madeni yao ? Maana mpaka sasa jambo hili limesimama

    04: lini serikali itaanza kutoa ajira mpya maana mpaka sasa zimesimamishwa

    05: lini zoezi la uhakiki wa watumishi hewa litaisha ? Maana limekuwa kero kwa watumishi wa umma.

    Nawaomba wabunge wote wazalendo na watetezi wa wanyonge kuuliza maswali Haya ili kuweza kuokoa taifa na kutoa utata kwa wananchi
     
  2. Gangongine

    Gangongine JF-Expert Member

    #101
    Feb 1, 2017
    Joined: Dec 31, 2015
    Messages: 2,613
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Wewe itakuwa ni muhanga wa Ajira! Nenda kalime Rufiji maeneo yako mengi
     
  3. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #102
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 396
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 60
    Acha akili za kwenye makalio huko rufiji baba yako ndoo ananipa shamba
     
  4. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #103
    Mar 21, 2017 at 3:26 AM
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 7,158
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    bashe anaenda Mara mbili mbili
     
  5. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #104
    Mar 21, 2017 at 3:27 AM
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 7,158
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Bashite mshkaji wa clouds yeye haendi
     
  6. M

    Mama Obama JF-Expert Member

    #105
    Mar 21, 2017 at 4:01 AM
    Joined: Mar 5, 2016
    Messages: 742
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 80
    JE vyeti vya Mkuu wa mkowa JE?
     
Loading...