Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MP CHACHANDU, Jan 30, 2017.

  1. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Wabunge wazalendo wanaotetea maslahi ya wananchi na watumishi wa umma muulizeni waziri wa utumishi wa umma na utawala bora angellah kairuki maswali haya bungeni.

    01: lini serikali itawarudisha kazini watumishi 3000 walioajiriwa mwezi June 2016 wakiwemo watumishi wa mahakama 348 walioajiriwa mwezi June 2016 walipewa mikataba ya kazi na walianza kufanya kazi kwenye mahakama zetu baada walipewa barua za kusitishiwa ajira kwa mda usiojulikana hao watumishi walipewa pesa za kujikimu waliporiti kazini mpaka sana imepita miezi nane toka wasimamishwa kazi na serikali ipo kimya

    je Lini watarudishwa kazini na kulipwa stahiki zao ? Lini serikali itaheshimu mikataba ya kazi kwa watumishi wa umma ? Itaacha lini kusimamisha watu kazi bila makosa ?


    02: lini serikali itaruhusu uhamisho wa watumishi wa umma ? Ili waruhusiwa kuhama maana kuhama ni haki yao ya kisheria mpaka sasa uhamisho wa kuhama kituo umesimamishwa.

    03: lini serikali itaanza kupandisha watu madaraja na kuwalipa madeni yao ? Maana mpaka sasa jambo hili limesimama

    04: lini serikali itaanza kutoa ajira mpya maana mpaka sasa zimesimamishwa

    05: lini zoezi la uhakiki wa watumishi hewa litaisha ? Maana limekuwa kero kwa watumishi wa umma.

    Nawaomba wabunge wote wazalendo na watetezi wa wanyonge kuuliza maswali Haya ili kuweza kuokoa taifa na kutoa utata kwa wananchi
     
  2. Lupyeee

    Lupyeee JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2017
    Joined: Jun 28, 2016
    Messages: 2,690
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Wabunge wazalendo pia ulizeni kama taratibu za bunge zinaruhusu bunge kuwa na kiongozi mkuu wa upinzani mkwepa kodi.
     
  3. Mkonongo

    Mkonongo JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2017
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 265
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 60
    Umenena vyema mkuu.
     
  4. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Pamoja mkuu
     
  5. IROKOS

    IROKOS JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2017
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 4,652
    Likes Received: 2,261
    Trophy Points: 280
    ...Pia mhe. Nyepesi tafadhali peleka ile hoja yako mapema kesho kwa supika kama ulivyotuahidi....
     
  6. jiwe angavu

    jiwe angavu JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2017
    Joined: Aug 28, 2015
    Messages: 1,062
    Likes Received: 1,359
    Trophy Points: 280
    06: Je ni lini serikali itakili juu ya suala la upungufu wa chakula kutokana na hali ya ukame katika maeneo mengi ya nchi hususani mkoa wa shinyanga.? Na hivyo kuanza mapema iwezekanavyo kugawa chakula cha msaada kwa wananchi ili kuwanusulu na baa la njaa.?
     
  7. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    mkuu
     
  8. LAPTOP2016

    LAPTOP2016 JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2017
    Joined: Oct 20, 2016
    Messages: 612
    Likes Received: 1,821
    Trophy Points: 180
    Makato ya mkopo wa bodi kutoka 8% hadi 15% ilhali kwenye mkataba kati ya bodi na mkopeshwaji makubaliano yalikua 4%, hizi 11% zimeongezwa kwa makubaliano yapi? Kwanini hela ya mikopo kwa wanafunzi iwe na retention value wakati pesa anayokatwa mwajiriwa huyohuyo na NSSF/PPF inakaa huko hadi afikishe miaka 55 na hakuna any retention value.
     
  9. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Good question
     
  10. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Swali zuri sana mkuu
     
  11. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Wabunge wajibikeni
     
  12. calabocatz

    calabocatz Senior Member

    #12
    Jan 30, 2017
    Joined: Jan 1, 2017
    Messages: 104
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    ubaya ubaya
     
  13. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Hahaha
     
  14. Mpyena Blazze

    Mpyena Blazze JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2017
    Joined: Apr 3, 2015
    Messages: 440
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 80
    Pia kuna sintofahamu kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii kuhusu fao la kujitoa hili nalo linatakiwa liwasilishwe kama mswaada wa dharura.Watu wanaoachishwa kazi wanalalamika sana juu ya uonevu wanaofanyiwa na mifuko hiyo,ajira hasa za sekta binafsi kufukuzwa hua ni nje nje tofauti na sekta za umma.Hivyo inabidi watu wapewa fedha zao waendelee na maisha mengine,hii ya mpaka mtu afikishe miaka 55 au 60 ni utapeli.
     
  15. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 180
    Kweli mkuu
     
  16. Namge

    Namge JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2017
    Joined: Oct 9, 2016
    Messages: 1,187
    Likes Received: 1,182
    Trophy Points: 280
    Hiki ni Kilio Mkuu... Na ni dhurma ya wazi wazi...
     
  17. H

    Hwasha JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2017
    Joined: Aug 22, 2015
    Messages: 1,283
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    "angellah kairuki" Kama wewe ni miongoni mwa unaouliza lini watarudishwa kwa mwenendo huu wa uandishi sielewi hata uliajiriwa kwenye eneo lipi la ajira ya Serikali.Makosa mengine ya kiuandishi nimeyaacha,nauliza jina la mwajiri wako/kiongozi wako/jina lolote la mtu,Mji au nchi unaruhusiwa kuanza na herufi ya aina yeyote na uamiimiwe kuutumikia umma mahakamani?

    Waziri jibu ni rahisi waambie "tunaendelea kuhakiki vyeti vyao na shule walizosoma kama ni kweli" Niliyoyaacha kunukukuu;itakili,zetu baada walipewa nk.Eneo aliloelekeza swali waheshimiwa wabunge ni Mahakama.Moja ya sifa kuu ya kuajiriwa mahakamani ni uwezo mkubwa wa lugha.Tunaendelea kuhakiki uwezo wao.Mh.Spika naomba kuwasilisha.
     
  18. Mpyena Blazze

    Mpyena Blazze JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2017
    Joined: Apr 3, 2015
    Messages: 440
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 80
    Naona hata vyama vya wafanyakazi havina msaada juu ya hili wamenyamaza kimya.Nawaonea huruma wafanyakazi hasa wa sekta binafsi wamekosa mtu wa kuwasemea juu ya hili jambo.Badala ya kukwapua fedha hizi kwa kisingizio cha kujenga viwanda serikali wabuni vyanzo vingine vya mapato.
     
  19. S

    Sir Otewas Member

    #19
    Jan 30, 2017
    Joined: Jan 17, 2017
    Messages: 14
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    Na nyie hakuna bunge sahizi ###bunge sahizi limekuwa club ya komoni kila mmoja anajiongelea tu
     
  20. v

    viwanda JF-Expert Member

    #20
    Jan 30, 2017
    Joined: Nov 16, 2016
    Messages: 699
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 180
    Wabunge wazalendo ulizeni pia yule mwizi wa pesa za tetemeko atapelekwa lini mahakama ya mafisadi.
     
Loading...