Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri... | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesho vikao vya bunge vitaanza Dodoma. Wabunge wazalendo ulizeni maswali haya kwa mawaziri...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MP CHACHANDU, Jan 30, 2017.

  1. MP CHACHANDU

    MP CHACHANDU JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 880
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 180
    Wabunge wazalendo wanaotetea maslahi ya wananchi na watumishi wa umma muulizeni waziri wa utumishi wa umma na utawala bora angellah kairuki maswali haya bungeni.

    01: lini serikali itawarudisha kazini watumishi 3000 walioajiriwa mwezi June 2016 wakiwemo watumishi wa mahakama 348 walioajiriwa mwezi June 2016 walipewa mikataba ya kazi na walianza kufanya kazi kwenye mahakama zetu baada walipewa barua za kusitishiwa ajira kwa mda usiojulikana hao watumishi walipewa pesa za kujikimu waliporiti kazini mpaka sana imepita miezi nane toka wasimamishwa kazi na serikali ipo kimya

    je Lini watarudishwa kazini na kulipwa stahiki zao ? Lini serikali itaheshimu mikataba ya kazi kwa watumishi wa umma ? Itaacha lini kusimamisha watu kazi bila makosa ?


    02: lini serikali itaruhusu uhamisho wa watumishi wa umma ? Ili waruhusiwa kuhama maana kuhama ni haki yao ya kisheria mpaka sasa uhamisho wa kuhama kituo umesimamishwa.

    03: lini serikali itaanza kupandisha watu madaraja na kuwalipa madeni yao ? Maana mpaka sasa jambo hili limesimama

    04: lini serikali itaanza kutoa ajira mpya maana mpaka sasa zimesimamishwa

    05: lini zoezi la uhakiki wa watumishi hewa litaisha ? Maana limekuwa kero kwa watumishi wa umma.

    Nawaomba wabunge wote wazalendo na watetezi wa wanyonge kuuliza maswali Haya ili kuweza kuokoa taifa na kutoa utata kwa wananchi
     
  2. kbt

    kbt Member

    #81
    Jan 31, 2017
    Joined: Oct 18, 2013
    Messages: 6
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 5
    Mleta mada asante
     
  3. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #82
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Je ? Ni haki serikali kuwasimamisha watu kazi bila kuwaambia makosa yao ? Hili linatokana na kusimamishwa kazi vijana 348 walioajiriwa na tume ya utumishi wa mahakama Tanzania mwezi June 2016 walipewa mikataba ya kazi na kupangiwa vituo vya kazi walianza kufanya kazi kwenye mahakama zote nchini na walipewa pesa za kujikimu kila mtu laki sita (348×600000) ambazo ni pesa za serikali ulipoanza uhakiki wa watumishi hewa hawa watumishi walirudishwa nyumbani bila kuambiwa sababu yeyote ile tangu wasimamishwe kazi Leo huu ni mwezi wa nane wapo nyumbani na hawajapewa taarifa yeyote ya kiofisi mpaka sasa hawajui hatima yao.

    Wabunge wazalendo ulizeni swali hili .

    Je ? Lini serikali itawarudisha kazini vijana hawa ,pili ,je ? Kwanini serikali iwaajiri vijana hawa kama ilikuwa inajua haina shida nao ? Je ? Serikali itaheshimu lini mikataba yake ? Je ? Kama haitawarudisha kazini hizo pesa nyingi za watanzania walizopewa kama pesa za kujikimu hao watumishi waliporipoti kazini ndoo zimepotea bure ? Je ? Serikali itawalipa sitahiki zao hawa vijana ?

    Wabunge kama mnataka uthibitisho wa hili swala ongeeni na maafisa utumishi wa mahakama zote Tanzania wanataarifa juu ya jambo hili.
     
  4. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #83
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Waulizeni mawaziri swali hili
     
  5. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #84
    Feb 1, 2017
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,695
    Likes Received: 1,354
    Trophy Points: 280
    Msigwa kama mzalendo aachie ngazi kwa kashifa ya kupewa uongozi kutoka briefcase la mbowe.

    Uzalendo unazaliwa nao si kuigiza.
     
  6. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #85
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Wabunge wawakilishe wetu tusaidieni jamani kutuulizia swali hili
     
  7. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #86
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Umeelewa hoja lakini au unqchangia tu lengo tunataka waziri atoe tamko juu ya waajiriwa hawa
     
  8. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #87
    Feb 1, 2017
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,695
    Likes Received: 1,354
    Trophy Points: 280
    Mwizi hawezi simama kwa ujasiri.

    Sema watu wenye akili sawa na wanaweza tetea nia zao.
     
  9. m

    mriringa Senior Member

    #88
    Feb 1, 2017
    Joined: Jan 17, 2017
    Messages: 167
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    Msubirie Waziri aje
     
  10. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #89
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Acha hisia za kisiasa tunahitaji serikali itoe majibu juu ya swala hili
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #90
    Feb 1, 2017
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 20,852
    Likes Received: 14,317
    Trophy Points: 280
    Polepole njoo uone Vijana wako huku! Kweli Ccm imezaliwa upya
     
  12. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #91
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Watoe majibu ili watu wajue cha kufanya
     
  13. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #92
    Feb 1, 2017
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,695
    Likes Received: 1,354
    Trophy Points: 280
    Sasa unamtuma fisi atafute ukweli wa kupotea kwa kondoo? We unamuoneje Msigwa?
     
  14. n

    nanyupu JF-Expert Member

    #93
    Feb 1, 2017
    Joined: Aug 7, 2016
    Messages: 1,899
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Hao wachumia tumbo kumbe nao siku hiz ni wazalendo nilikua sijui aisee
     
  15. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #94
    Feb 1, 2017
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 9,019
    Likes Received: 2,705
    Trophy Points: 280
    Mawaziri hawaulizwi Maswali na Kachala... Soma Katiba
     
  16. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #95
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Hata una uwezo wa kusolve tatizo hili kama unaweza Fanya sehemu yako
     
  17. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #96
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Wewe nae una bifu binafsi
     
  18. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #97
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Acha ushabiki
     
  19. n

    nanyupu JF-Expert Member

    #98
    Feb 1, 2017
    Joined: Aug 7, 2016
    Messages: 1,899
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Hao ni ungewaambia wafatilie mgao fulan fulan wa kuuza chama ndo wangekuelewa lakin kwa hilo swali unajisumbua tu ndugu
     
  20. mzee wa giningi

    mzee wa giningi JF-Expert Member

    #99
    Feb 1, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 431
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 80
    Lakini bora niwaambie
     
  21. Askari Muoga

    Askari Muoga JF-Expert Member

    #100
    Feb 1, 2017
    Joined: Oct 22, 2015
    Messages: 5,024
    Likes Received: 3,636
    Trophy Points: 280
    usitegemee upinzani
     
Loading...