Kenya yamruka Dr. Mpango kuhusu VAT kwenye Utalii

Kenya yamruka Dr. Mpango kuhusu VAT kwenye Utalii

Hivi kweli watanzania wote na akili zetu pamoja na viongozi wetu makini tuwaige wakenya kwa kipi sasa.
Lazima tuwaige ili tufikie angalau kidogo uchumi wao ndio maana wao bajeti yao trion 55 sisi watz bajeti yetu trion 29 na ukichukulia wao nchi yao ndogo na watu wachache kuliko tanz
 
Nafikiri wataalamu wa bajeti wangekaa na kushauriana na TANAPA na TTB wasingeweka pedekezo la vat kwenye utalii kwasababu TANAPA na TTB wanajua vizuri hali halisi ya sekta hii, nimeona kwenye gazeti la mwananchi hata kaimu mkurugenzi mkuu wa TTB haungi mkono hii vat na anasema Kenya wameiondoa na wanafocus zaidi kutangaza vivutio vyao
 
Wenzao hawaweki VAT ili kuvutia watalii. Ila sisi tunaweka kwasababu hatuwahitaji. Watalii wakipungua ndo tutaanza kulaumiana.

Mentality ni kuwa wazungu wana pesa tuwakamue
kumbe hawajui kuwa hao wazungu wana options za kwenda nchi zingine kabisa
 
  • Thanks
Reactions: BAK
The most stupid answer kwenye mambo ya msingi ya kitaalam ni kujibu kuwa aah fulani anafanya kitu hivyo na sisi tuaweka VAT..huu ni uvivu wa fikra...ni kuiga bila ya utafiti...ni stupid answer kutoa mbele za watu
 
Nchi zilozo endelea zenye kutumia facts katika kodi basi hufanywa utafiti na kugundua vipato halisi vya watu na uchumi wa kila county huamua kodi.
Mfano maeneo ya mikoa masikini zaidi hutozwa kodi ya chini kuliko maeneo tajiri...haya wanafanya mfano Canada .
Alberta kodi zao tofauti na Ontario nk...hii sababu ya vipato na bei ya vitu.
Dar haiwezi kuwa sawa na sumbawanga...huwezi kuweka vat sawa ...
Unahitaji utafiti kujua haya ..
 
Hivi kuna mwaka ambao Tanzania itaikamata kenya kwa maendeleo ?
Yaani hii issue ni very simple kwa sababu tuna kila kitu,tatizo tuna viongozi wajinga to extreme.
Na hao ndiyo wanaong'ang'ania nchi waiongoze

Baadae tunajumuishwa wote kwamba hawa ndiyo Watanzania.
I am telling u, kuna watu wanatakiwa kuongoza TU ktk hii nchi kataa kubali lkn Leo hii hawa wanaotakiwa kuwa MANAMBA ndiyo wamepewa nchi, what do u expect?
 
Bomba la Uganda na reli ya Rwanda vimewaumiza sana ....hapa walipo wanafanya strategy...watz hawajashtukia maskini
 
Back
Top Bottom