Kenya imeajiri waalimu laki moja ndani ya miaka mitatu

Kenya imeajiri waalimu laki moja ndani ya miaka mitatu

Shytown

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2025
Posts
1,126
Reaction score
2,117
Kwa mujibu wa Taarifa ya habari ya Radio one ya saa mbili usiku wa leo

Kenya imeajiri waalimu laki moja ndani ya miaka mitatu na inatarajia kuajiri wengine 20,000 kabla ya mwisho wa mwaka huu; kufanya iwe imeajiri waalimu takribani 40,000 kila mwaka kwa miaka mitatu mfululizo. Nafikiri hii inatufanya tuone kabisa kuwa hakuna Nchi ya ukanda huu ya kuweza kushindana na Kenya kwenye uwekezaji katika Elimu.

Kwa wasiofaham ni kuwa kwa Kenya shule za Msingi na Shule za sekondari za Serikali ndio kimbilio la wengi kutokana na ubora wa hali ya juu wa Elimu inayotolewa huko na sio kawaida kusikia shule ya msingi au Sekondari ya umma haina waalimu sijui wa wa Hesabu au Sayansi.

Uwekezaji katika Elimu kwa kipindi hiki una manufaa sana kwani unafanya vijana kwa maefu waweze kuchangamkia fursa za kimataifa na hivyo kupunguza ukosefu wa ajira lakini kuongeza pato litokanalo na diaspora
 
Kwa mujibu wa Taarifa ya habari ya Radio one ya saa mbili usiku wa leo

Kenya imeajiri waalimu laki moja ndani ya miaka mitatu na inatarajia kuajiri wengine 20,000 kabla ya mwisho wa mwaka huu; kufanya iwe imeajiri waalimu takribani 40,000 kila mwaka kwa miaka mitatu mfululizo. Nafikiri hii inatufanya tuone kabisa kuwa hakuna Nchi ya ukanda huu ya kuweza kushindana na Kenya kwenye uwekezaji katika Elimu.

Kwa wasiofaham ni kuwa kwa Kenya shule za Msingi na Shule za sekondari za Serikali ndio kimbilio la wengi kutokana na ubora wa hali ya juu wa Elimu inayotolewa huko na sio kawaida kusikia shule ya msingi au Sekondari ya umma haina waalimu sijui wa wa Hesabu au Sayansi.

Uwekezaji katika Elimu kwa kipindi hiki una manufaa sana kwani unafanya vijana kwa maefu waweze kuchangamkia fursa za kimataifa na hivyo kupunguza ukosefu wa ajira lakini kuongeza pato litokanalo na diaspora
Kwahiyo nasisi tuhamie Kenya, wana elimu ila wanakufa kwa njaa, Tanzania elimu mbovu ila chakula cha kutosha, wapi ni bora?
 
Kwahiyo nasisi tuhamie Kenya, wana elimu ila wanakufa kwa njaa, Tanzania elimu mbovu ila chakula cha kutosha, wapi ni bora?
Elimu ndio kila kitu bosi
Nchi iliyowekeza kwenye Elimu ni suala la muda tu, ukifanya mchezo ndani ya miaka kadhaa unaenda kununua chakula kwao. Mf: Irani imewekeza vikubwa kwenye Elimu na pamoja na ardhi yao sehemu kubwa kuwa jangwa; kule Mchele, Maharage nk bei yake ni chini kuliko hapa nyumbani. China iliwekeza vikubwa kwenye Elimu leo kila Nchi inawategemea.
Hakuna cha kushindanishwa na uwekezaji katika Elimu hasa ya Sayansi.....ni suala la muda tu....
 
Kwa mujibu wa Taarifa ya habari ya Radio one ya saa mbili usiku wa leo

Kenya imeajiri waalimu laki moja ndani ya miaka mitatu na inatarajia kuajiri wengine 20,000 kabla ya mwisho wa mwaka huu; kufanya iwe imeajiri waalimu takribani 40,000 kila mwaka kwa miaka mitatu mfululizo. Nafikiri hii inatufanya tuone kabisa kuwa hakuna Nchi ya ukanda huu ya kuweza kushindana na Kenya kwenye uwekezaji katika Elimu.

Kwa wasiofaham ni kuwa kwa Kenya shule za Msingi na Shule za sekondari za Serikali ndio kimbilio la wengi kutokana na ubora wa hali ya juu wa Elimu inayotolewa huko na sio kawaida kusikia shule ya msingi au Sekondari ya umma haina waalimu sijui wa wa Hesabu au Sayansi.

Uwekezaji katika Elimu kwa kipindi hiki una manufaa sana kwani unafanya vijana kwa maefu waweze kuchangamkia fursa za kimataifa na hivyo kupunguza ukosefu wa ajira lakini kuongeza pato litokanalo na diaspora
Weka comparison tuone na sisi Tuko wapi
 
Elimu ndio kila kitu bosi
Nchi iliyowekeza kwenye Elimu ni suala la muda tu, ukifanya mchezo ndani ya miaka kadhaa unaenda kununua chakula kwao. Mf: Irani imewekeza vikubwa kwenye Elimu na pamoja na ardhi yao sehemu kubwa kuwa jangwa; kule Mchele, Maharage nk bei yake ni chini kuliko hapa nyumbani. China iliwekeza vikubwa kwenye Elimu leo kila Nchi inawategemea.
Hakuna cha kushindanishwa na uwekezaji katika Elimu hasa ya Sayansi.....ni suala la muda tu....
Unataka kusema Kenya imeanza kuwekeza kwenye elimu mwaka hu tu? Kenya pamoja na kuwekeza kwenye elimu tangu miaka ya 60s ila bado wana njaa kila mwaka na umasikini uriokithiri kwenye raia wa kawaida kuliko Tz na Uganda kwa nini?
 
Back
Top Bottom