Kelele za UKAWA na ukimya wa wananchi walio wengi

Kelele za UKAWA na ukimya wa wananchi walio wengi

Wakuu,

Jaji Warioba amesisitiza mara kwa mara kwamba "Wananchi Walio Wengi" walitaka Muundo wa Muungano uwe wa Serikali 3 na sio wa Serikali 2! Mara baada ya kupitishwa Katiba inayopendekezwa tulitarajia "wananchi walio wengi" waandamane na kupaaza sauti kwa kuwa maoni yao ya Serikali 3 yametupwa na Bunge Maalum la Katiba! Badala yake tumewaona UKAWA ndio waliokasirishwa sana na kutupwa maoni yanayokubali Muundo wa Serikali 3 na sio wananchi wa kawaida "walio wengi!"

Kinyume chake tumeona wananchi wakiendelea na shughuli zao kama kawaida huku UKAWA wakijaribu kuwashawishi waandamane bila mafanikio yoyote! Tulimshuhudia Mheshimiwa Halima Mdee, Mbunge wa Kawe, akiswekwa ndani na wafuasi wachache wa CHADEMA kwa kuleta fujo na kuhatarisha amani! Hakuna wananchi waliojiunga na kikundi hicho cha CHADEMA kupinga "maoni yao kutupwa" na Bunge Maalum la Katiba!!

Hali hii inashawishi mtu aamini kuwa Muundo wa Muungano wa Serikali 2 haujawa kero kama UKAWA wanavyotaka tuamini! Kama Muundo huu wa Serikali 2 ni kero basi kero hiyo ni kwa wana-UKAWA tu na sio kwa mtu mwingine yeyote!!

Tujadili!!

Yes, this is a serious topic. Inawezekana kuna ukweli fulani. Lakini inawezekana kuwa wananchi wameshakata tamaa!!! Wameshapoteza matumaini. Kwa hivo, wapo wapo tu.
 
Yes, this is a serious topic. Inawezekana kuna ukweli fulani. Lakini inawezekana kuwa wananchi wameshakata tamaa!!! Wameshapoteza matumaini. Kwa hivo, wapo wapo tu.

Kumbe wenye kuona mbali mpo mitaa hii?
 
Wananchi wa kawaida hawawezi kuthubutu kuingia mitaani wakati waljotunga katiba hiyo wamemwaga plisi, mbwa, maji ya kuwasha na madifenda na kuamuru WAPIGWE TU. Demokrasia kimsingi iko midomoni kivitendo ni MAKABURU TU. Hakuna tofauti na ilivyokuwa SOWETO kwa vitendo. Tofauti khbwa ni kwamba Soweto watesi walikuwa wazungu na hapa kwetu ni weusi tena ni kaka zetu, wakwe zetu, shemeji zetu, wajomba. Zetu, wanafunzi wetu n.k. Lakini MUNGU ni mkuu sana time will tell.
 
Mkuu wananchi wakiamua kama jambo linawakera hakuna kifaru kitakachoweza kuwazuia! Uwepo wa Polisi hauwezi kuwazuia wananchi waliokerwa!! Issue ni kwamba wananchi hawajakerwa!! Wananchi wakikerwa huwa hawazuiliki!! Jaribu ku-recall enzi za Vita vya Maji Maji jinsi wananchi walivyokerwa na kujitolea maisha yao!!

What do you recall of Maji Maji Rebelion? #Buchanan
 
Watanzania ni waoga hasa wanapohisi kuwa watapigwa na polisi (badala ya kulindwa). Hivyo, UKAWA wanaweza kuwashawishi watu kuandamana lakini hawawezi kuwashawishi watu kuwa wawe tayari kupigwa, kama matokeo ya kuandamana kwao.
 
Wananchi wa kawaida hawawezi kuthubutu kuingia mitaani wakati waljotunga katiba hiyo wamemwaga plisi, mbwa, maji ya kuwasha na madifenda na kuamuru WAPIGWE TU. Demokrasia kimsingi iko midomoni kivitendo ni MAKABURU TU. Hakuna tofauti na ilivyokuwa SOWETO kwa vitendo. Tofauti khbwa ni kwamba Soweto watesi walikuwa wazungu na hapa kwetu ni weusi tena ni kaka zetu, wakwe zetu, shemeji zetu, wajomba. Zetu, wanafunzi wetu n.k. Lakini MUNGU ni mkuu sana time will tell.
Wananchi waliokerwa unawafahamu mkuu? Huwa hawajali mbwa, maji, polisi au virungu! Tatizo ni pale wana-UKAWA wanapojaribu kujenga hoja zao kupitia migongo ya wananchi!
 
Hivi UKAWA watagombea uongozi kwa kutumia Katiba Mpya? Au watasusia kama walivyosusia Bunge Maalum la Katiba?
 
Back
Top Bottom