Kazi au mume......ushauri


Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
Nina best yangu ameolewa mwaka sasa, recently amepata kazi nje ya tz (UN) kwa mkataba wa miaka 2,yupo kwenye maandalizi kuondoka nchini amepewa miezi 2 ya kujiandaaa. Ameongea na mumewe kuhusiana na suala hili mumewe ameridhia.

Best yangu anatamani sana angeondoka na mumewe, na mpango wake ulikuwa wakati yeye yupo huko kikazi mumewe angekuwa anasoma degree ya pili. Mume amegoma amesema yeye hawezi kuacha kazi, na kama ni kusoma yeye atasoma hapa hapa tz. Hii issue inamsumbua sana best yangu na anasema kama vipi anaweza akaachia hiyo opportunity.

Mimi nimemshauri asiache hiyoo nafasi aliyopata, na aendelee kumshawishi mumewe waende wote kwani sioni sababu ya huyo mume kutokwenda na mkewe. Siamini kama kazi ni kisingizio coz ni mwajiriwa serikalini,na mishahara ya serikali inajulikana kwa hiyo sio kusema akiacha hiyo kazi atakuwa amepoteza big opportunity.

Naombeni tips zaidi juu mtazamo wenu kwenye hili labda naweza kupata idea za kumpa best yangu akaweza kumshawishi mumewe akubali waondoke wote, coz naamini itaimarisha ndoa yao.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
Wengine tukishauri tunaweza kuharibu.........yeye ndiye anayemfahamu mumewe vizuri zaidi anaweza kumwelewesha kwa utuvu na kama atatumia nguvu yake kama mwanamke, (naamini nimeeleweka) anaweza kufanikiwa.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
nina best yangu ameolewa mwaka sasa, recently amepata kazi nje ya tz (UN) kwa mkataba wa miaka 2,yupo kwenye maandalizi kuondoka nchini amepewa miezi 2 ya kujiandaaa. Ameongea na mumewe kuhusiana na suala hili mumewe ameridhia. Best yangu anatamani sana angeondoka na mumewe, na mpango wake ulikuwa wakati yeye yupo huko kikazi mumewe angekuwa anasoma degree ya pili. Mume amegoma amesema yeye hawezi kuacha kazi, na kama ni kusoma yeye atasoma hapa hapa tz. Hii issue inamsumbua sana best yangu na anasema kama vipi anaweza akaachia hiyo opportunity. Mimi nimemshauri asiache hiyoo nafasi aliyopata, na aendelee kumshawishi mumewe waende wote kwani sioni sababu ya huyo mume kutokwenda na mkewe. Siamini kama kazi ni kisingizio coz ni mwajiriwa serikalini,na mishahara ya serikali inajulikana kwa hiyo sio kusema akiacha hiyo kazi atakuwa amepoteza big opportunity. Naombeni tips zaidi juu mtazamo wenu kwenye hili labda naweza kupata idea za kumpa best yangu akaweza kumshawishi mumewe akubali waondoke wote, coz naamini itaimarisha ndoa yao.
kwa utamaduni wetu wa kiafrica, mume kumkubalia itaonekana kama kale kamfumo unaoitwa mfumo jike wa kihindi.
Kwa kuwa tunaendeleza utamaduni wetu wa mfumo dume hilo lijama halitakubali kwenda kusherehekea madola ya UN.
Ushauri: wote wamtangulize Mungu mbele hakuna kitu kitakachoshindikana. wakimtanguliza Mungu mbele na kwa baraka zake mama ataondoka kwa amani ya moyoni, na mume atabaki bongo kwa amani ya moyoni, au wote wakaondoka kwenda UN au wote wakabaki bongo.
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
kazi ndio mpango mzima!
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
kwa utamaduni wetu wa kiafrica, mume kumkubalia itaonekana kama kale kamfumo unaoitwa mfumo jike wa kihindi.
Kwa kuwa tunaendeleza utamaduni wetu wa mfumo dume hilo lijama halitakubali kwenda kusherehekea madola ya UN.
Ushauri: wote wamtangulize Mungu mbele hakuna kitu kitakachoshindikana. wakimtanguliza Mungu mbele na kwa baraka zake mama ataondoka kwa amani ya moyoni, na mume atabaki bongo kwa amani ya moyoni, au wote wakaondoka kwenda UN au wote wakabaki bongo.
ni kweli kabisa si kuta kusema hilo tangu mwanzo hata mimi nimeona ni suala la mfumo dume zaidi na je ataonekanaje kwa jamii, lakini mkuu mwisho wa siku huyo anayeenda huko ni mkewe na hayo ni maisha yao nadhani angefikiria effect watakayopata kwa wao kuwa mbalimbali kwa miaka 2 esp katika kipindi cha mwanzo wa ndoa yao.
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
Wengine tukishauri tunaweza kuharibu.........yeye ndiye anayemfahamu mumewe vizuri zaidi anaweza kumwelewesha kwa utuvu na kama atatumia nguvu yake kama mwanamke, (naamini nimeeleweka) anaweza kufanikiwa.
haujaharibu mkuu ni ushauri wa maana pia asante sana
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
85
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 85 0
marriage vs career,siku zote ni mtihani mkubwa sana,achilia mbali mmoja kupata kazi majuu lakini hata mkiwa hapa bongo.Chukulia mfano kina mama ambao taaluma zao zinawalazimu kurudi nyumbani late kama bankers na manesi,akifika nyumbani amechoka,foleni (labda wanaishi Boko/mbagala),yaani hata nguvu ya kupika hana achilia mbali huduma ya kitandani.Mimi naona it is a matter of choice maana huwezi kula keki na wakati huo huo ukawa nayo mkononi,watulie watafakari na mwisho wa take chance,maisha wakati mwingine ni gamble.
 
C

Chief Ken Lo

Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
56
Likes
0
Points
0
C

Chief Ken Lo

Member
Joined Sep 14, 2011
56 0 0
nina best yangu ameolewa mwaka sasa, recently amepata kazi nje ya tz (UN) kwa mkataba wa miaka 2,yupo kwenye maandalizi kuondoka nchini amepewa miezi 2 ya kujiandaaa. Ameongea na mumewe kuhusiana na suala hili mumewe ameridhia. Best yangu anatamani sana angeondoka na mumewe, na mpango wake ulikuwa wakati yeye yupo huko kikazi mumewe angekuwa anasoma degree ya pili. Mume amegoma amesema yeye hawezi kuacha kazi, na kama ni kusoma yeye atasoma hapa hapa tz. Hii issue inamsumbua sana best yangu na anasema kama vipi anaweza akaachia hiyo opportunity. Mimi nimemshauri asiache hiyoo nafasi aliyopata, na aendelee kumshawishi mumewe waende wote kwani sioni sababu ya huyo mume kutokwenda na mkewe. Siamini kama kazi ni kisingizio coz ni mwajiriwa serikalini,na mishahara ya serikali inajulikana kwa hiyo sio kusema akiacha hiyo kazi atakuwa amepoteza big opportunity. Naombeni tips zaidi juu mtazamo wenu kwenye hili labda naweza kupata idea za kumpa best yangu akaweza kumshawishi mumewe akubali waondoke wote, coz naamini itaimarisha ndoa yao.
naona hakuna ishu hapo koz hus amebariki safari!
kwenye red kuwa serikalini sio kigezo cha kuvuruga mipango na harakati za m2 kimaisha, huwezi jua ana michongo gani inayomuingizia mawe hapo town zaidi ya hiyo salary! jamaa atakuwa ameweka vitu kwenye mizani kaona atapoteza fursa kibao akiwa nje ya nchi kwa hiyo miaka 2!!mshauri asiache hiyo nafasi, baraka za mwenzake zinatosha kabisa kumpa amani ya moyo
 
CORAL

CORAL

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,547
Likes
640
Points
280
CORAL

CORAL

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,547 640 280
Nadhani mke atumie subira zaidi. Yaani aendelee kumsihi mumewe wakati huo akijiandaa na safari. Lakini akikataa kabisa mke aondoke akaanze kazi labda upweke utamfanya mme afikirie upya msimamo wake. Lakini simshauri mke aachie hiyo chance.
 
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
587
Likes
2
Points
35
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
587 2 35
Kwani huyo mumewe ni macho juu sana kiasi anahofia kumwacha abaki TZ atakuta ameshasepa? manake hadi mwanamke anafikiria aachie post aliyopata ili abaki na Husband.. au labda ni uchanga wa ndoa ... mie hata sielewi!
 
Mtalingolo

Mtalingolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,186
Likes
17
Points
135
Age
29
Mtalingolo

Mtalingolo

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,186 17 135
Lakini kazi ya UN ni mkataba wa miaka miwili, so mume akiacha kibarua chake aondoke na mkewe then mkataba ukija kuisha itakuwaje?? Wanarudi kwenye msoto wa kutafuta kazi tena hapa bongo...?
 
Gaga

Gaga

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,565
Likes
32
Points
135
Gaga

Gaga

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,565 32 135
Amwache mume tu hapa yeye aende, kazi ni kazi hata kama ni ya serikalini, hawezi mlazimisha mumewe aache kazi ili aende nae kwenye kazi yake, huwezi jua mbeleni itawasaidia ukizingatia kazi yake ni ya mkataba
 
SnowBall

SnowBall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
3,058
Likes
27
Points
145
SnowBall

SnowBall

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
3,058 27 145
Ushauri wangu Huyu Mdada Asiache kwenda huko UN..BUT pia ajaribu kujua kwa nini Mshkaji anagoma kwenda..Sitaki kuamini kama ni Mfumo dume ndo unasababisha Jamaa Achomoe..Wangapi wamewafata wakezao Bwana..Aendelee kumpa nafasi ya Kufikiria zaidi!!
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
Kwani huyo mumewe ni macho juu sana kiasi anahofia kumwacha abaki TZ atakuta ameshasepa? manake hadi mwanamke anafikiria aachie post aliyopata ili abaki na Husband.. au labda ni uchanga wa ndoa ... mie hata sielewi!
sidhani kama anahofu ya kumuacha atakuta ameshasepa coz mtu akiwa macho juu juu hatasubiri usafiri ndio afanya mambo yake, atafanya na wewe ukiwepo, swala sio tu mume kubaki bt pia chances ambazo mume anaweza kupata kwa kukubali kusafiri na mkewe, cha kwanza ni suala la shule ambapo mke yupo tayari kumsapoti mumewe asome masters wakiwa huko kwa hiyo salary yake.
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
Lakini kazi ya UN ni mkataba wa miaka miwili, so mume akiacha kibarua chake aondoke na mkewe then mkataba ukija kuisha itakuwaje?? Wanarudi kwenye msoto wa kutafuta kazi tena hapa bongo...?
kazi zao ni mkataba sawa lakini ukishatia mguu chances za kuongezewa mkataba ni uhakika unless umefanya kazi hapo zaidi ya ten yrs..
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
marriage vs career,siku zote ni mtihani mkubwa sana,achilia mbali mmoja kupata kazi majuu lakini hata mkiwa hapa bongo.Chukulia mfano kina mama ambao taaluma zao zinawalazimu kurudi nyumbani late kama bankers na manesi,akifika nyumbani amechoka,foleni (labda wanaishi Boko/mbagala),yaani hata nguvu ya kupika hana achilia mbali huduma ya kitandani.Mimi naona it is a matter of choice maana huwezi kula keki na wakati huo huo ukawa nayo mkononi,watulie watafakari na mwisho wa take chance,maisha wakati mwingine ni gamble.
umenena, its gamble n sometimes u hv take a risk, nimefurahi sana umeliona hilo la marriage v ajira esp to women inawacost sana,inahitaji hekima sana kwa mume kuelewa hili na mwanamke kuweza kubalance hayo maisha.
 
Gaga

Gaga

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,565
Likes
32
Points
135
Gaga

Gaga

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,565 32 135
sidhani kama anahofu ya kumuacha atakuta ameshasepa coz mtu akiwa macho juu juu hatasubiri usafiri ndio afanya mambo yake, atafanya na wewe ukiwepo, swala sio tu mume kubaki bt pia chances ambazo mume anaweza kupata kwa kukubali kusafiri na mkewe, cha kwanza ni suala la shule ambapo mke yupo tayari kumsapoti mumewe asome masters wakiwa huko kwa hiyo salary yake.
Nailyne, hilo bold ndio tatizo, wanaume wetu wa kiafrika hawapendi hiyo kitu,umsomeshe halafu badae uringe? au akikukosea tu uanze kumsimanga, hiyo ni ngumu sana na amini nakwambia ndio hiyo mumewe hataki
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
Nailyne, hilo bold ndio tatizo, wanaume wetu wa kiafrika hawapendi hiyo kitu,umsomeshe halafu badae uringe? au akikukosea tu uanze kumsimanga, hiyo ni ngumu sana na amini nakwambia ndio hiyo mumewe hataki
Gaga thanks, nahisi umenifungua macho sana basi kama ni hivyo ipo kazi,nadhani umenisaidia kufikiria angle nyingine ya ushawishi,hilo la shule nadhani haitawork.
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Miaka miwili hata si mingi yaani wala asijiumize kichwa..............anaweza weka mechanisms ya kukutana kila baada ya muda flani wala haina shida! Kwanza its good bana to have a break!
 
SaraM

SaraM

Senior Member
Joined
Sep 8, 2011
Messages
162
Likes
0
Points
0
SaraM

SaraM

Senior Member
Joined Sep 8, 2011
162 0 0
Mwaambie aende akakae mwenyewe kiasi, akirudi kama wamekutana jana yake mahaba motomoto
 

Forum statistics

Threads 1,235,128
Members 474,351
Posts 29,212,700