KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

Barua imekaa kisomi, SASA subirini muone watu watakavyoingia mkenge.

Kesho wavaa lapaz watatoa waraka/tamko, juu ya hii barua ya kisomi.

Subirini muone.

kiburi si maungwana,dharau hazitakupeleka popote pale wala hazita kuongezea kibaba cha unga,ni upeo hasi ulio nao ndio unakusumbuwa,kaa chini fikilia,acha uzumbukuku wa kupayuka kwa mlevi barabarani.
Wote tuna akili za kufikilia na kutenda Je kuna mvaa lapa yeyote aliye wahi kuja kwako na kuomba kibaba cha unga

na kubaliana na askofu na maoni yangu yapo kurasa ya pili ya thread hii
 
Huu ni ushahidi tosha kwamba kanisa katoliki linashirikiana na chadema
Weka huo ushahidi,leo nina muda na nyie,weka ushahidi hapa,weka ushahidi wa kuonyesha ni kivipi barua hiyo hapo juu ni ushirikiano wa CDM na Kanisa Katoliki,kama huna nakuchongea kwa Mods.
 
Kwanini upande wa pili ukitoa tamko mnalibeza?

Ili tamko lisifiwe ni lazima liwe TAMKO BORA na wala si BORA TAMKO!, mkuu sio vizuri kupinga kila kitu, kukiwa na tamko lenye ubora tutasifia no matter limetolewa na nani, ila likija lakipuuzi tutaliponda pia.
 
Kupeng'e now you are talking.

Nimeusoma mswada najikuta na mashaka mengi kuliko matumaini.

1. Mswada unaitwa "constitutional review" sio mswada wa katiba mpya. Tanzania ya sasa inahitaji kanzu mpya, hii ya zamani ni kuahirisha matatizo tu.
2. Terms of Reference anatengeneza Rais wa JMT (sec 8). Rais ni binadamu mwenye mapungufu yake ni vipi akiamua kuleta ToR zenye kuumiza/kupendelea upande mmoja??
3. Tume ya katiba inateuliwa na Rais bila kuwathibitisha wateuliwa Bungeni (sec 6). Checks and balance ya kimagumashi ni kwa waziri mkuu tu??
4. Tume itaripoti kwa Rais (Sec16). "Amplipaye mpiga zomari..........."
5. Rais atateua Bunge la Katiba - Constitutional assembly (sec 21). Oh my God,

The Bill is all about the President, yaani tunarudi kule kule ambako kila kitu kumerundikwa kwa President (hiring and firing).
Sasa kama mswada umemweka kando mwananchi unadhani hiyo katiba itakuwaje?

Mwananchi atakuja kuingizwa kama Rubber Stamp au yale mwananchi akipendekeza Rais asipoyapenda yatanyofolewa.

Tena kwa kutumia tume ya uchakachuaji iliyoharibu chaguzi zote tokea 1995 kwa kutangaza wasioshinda kuwa wamechaguliwa. This bill is VOID AB INITIO kujadiliwa bungeni ni kupoteza muda na pesa za walipakodi for nothing.

Ushauri wangu kwa wabunge wa CCM, wasidhani kuwa wao kuwa CCM basi Muswada huu utakuwa umewatendea haki na kuupitisha, wakae chini na kujadili kwa dhati na moyo wa kizalendo na kibinafsi kama wanao, kuwa wao kwa sasa hawawajibiki kwa wananchi waliowachagua au hata wasiowachagua kwa wale waliopita kwa Chakachua kama mwenyekiti wa chama chao. wajiulize je baada ya miaka mitano watakuwa na uhuru wa kurudi bungeni kihalali kama wananchi wanawapenda ila wakubwa NEC wasipowapenda?, wajiulize Shibuda yupo wapi?, Dr Slaa yupo wapi? na wengineo?. Basi waache ushabiki wa kuwalinda mafisadi kwenye muswada huu.
 
Tatizo la baadhi ya wana jf mpo hapa kuharibu mada z watu na sio kuchangia mawazo,

Sasa nashindwa kuwaelewa kabisaa,mpo hapa kujadili contents za barua ama kujadili mambo ya UDINI
HUU NI USHENZI,na hatutafika popote kwa mtindo huu wa kubadili malengo mazima ya threads

MNAOJADILI DINI MKALALE,TUMECHOKA
 
Kupeng'e now you are talking.

Nimeusoma mswada najikuta na mashaka mengi kuliko matumaini.

1. Mswada unaitwa "constitutional review" sio mswada wa katiba mpya. Tanzania ya sasa inahitaji kanzu mpya, hii ya zamani ni kuahirisha matatizo tu.
2. Terms of Reference anatengeneza Rais wa JMT (sec 8). Rais ni binadamu mwenye mapungufu yake ni vipi akiamua kuleta ToR zenye kuumiza/kupendelea upande mmoja??
3. Tume ya katiba inateuliwa na Rais bila kuwathibitisha wateuliwa Bungeni (sec 6). Checks and balance ya kimagumashi ni kwa waziri mkuu tu??
4. Tume itaripoti kwa Rais (Sec16). "Amplipaye mpiga zomari..........."
5. Rais atateua Bunge la Katiba - Constitutional assembly (sec 21). Oh my God,

The Bill is all about the President, yaani tunarudi kule kule ambako kila kitu kumerundikwa kwa President (hiring and firing).
Sasa kama mswada umemweka kando mwananchi unadhani hiyo katiba itakuwaje?

Mwananchi atakuja kuingizwa kama Rubber Stamp au yale mwananchi akipendekeza Rais asipoyapenda yatanyofolewa.
CCM na JK wanachofanya hapa ni kufrustrate the process ili CDM wagomee mambpo yaende kihuni... sasa kama kweli tunataka katiba mpya, basi yafuatayo ni muhimu

  1. Kuacha kabisa jazba
  2. kumtega JK, he has never been able to answer any critical question, na hata kwenye hili anaweza akawa na power zote lakini akaishia kushindwa kutoa hata maamuzi, he has never made any decision... so I am not afraid
  3. Pressure group zichukue nafasi ya CDM kwenye hili kwani wapuuzi kama kupeng'e wanaangalia dini, so pressure from outside is desirable
  4. CCm wenye mawazo ya future (and no present) watumie nafasi hii kuvua gamba
  5. from teh look of things, huo muswada wa constitution review tayari umefeli kabla haujaanza kwani maana yake haikidhi kilichotakiwa na wanachi

On a separate note: askofu ruzoka naye anaonekana hajaelewa process inayofanywa na waaandaa muswada, he needs to go back and learn mbinu inayofanyika, kwani yeye anaongelea step 3 wakati jamaa hawajafika hata step 2, its so easy kupigwa chenga kama hujaelewa mbinu za wenzako
 
Huu ni ushahidi tosha kwamba kanisa katoliki linashirikiana na chadema

toa kwanza huo ushahidi watu wajadili, kwa TAMKO la MUFTI mtu akisema ni ushahidi tosha Waislamu wanashirikiana na chama tawala kukandamiza watanzania...utajitetea vipi?
 
TUJADILI MADA CONTENT YA BARUA NA SIO DINI

KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri
 
Utafiti wa barua hiyo umefanyika wapi? Hasira za jamii zimetoka wapi
mkuu unahangaika sana lakini uko tupu kabisa...

Vipi umeshajifunza mapishi ya keki ya zabibu kavu?? maana hayo ndio unayaweza
 
Je hii barua ina mlengo gani na kile chama kingine?
Mkuu kumbuka uraisi si kwa ajili ya uislam tuu wala ukristu akitokea raisi mbovu woote tutaumia mkuu kwa hiyo kwenye katiba hapa inatupasa tuwe makini bila kujali wewe ni nani! tuuache ushabiki wa kitoto ba kijinga!
 
Utafiti wa barua hiyo umefanyika wapi? Hasira za jamii zimetoka wapi

Ndugu yangu unataka hasira za watanzania zifikie kiwango cha machafuko ndio uzione....huwezi kusoma alama za nyakati.
 
Huu ni ushahidi tosha kwamba kanisa katoliki linashirikiana na chadema
kweli aisee... kwa upeo wako, hili ni jibu tosha kabisa

na misikiti inashirikiana na CCM!! well, kwahiyo nikisema waislamu ni mafisadi ntakua nimekosea?? yani wewe pia fisadi na sasa lowassa amesilimu na ni fisadi sio??

usiharibu dini mkuu
 
Part I sec 2: This Act shall come into operation on the First day of June, 2011.

Jamani kwa bunge letu la sasa lenye mlengo wa kichama na hofu/kujikomba kwa Rais sioni chances the mswada kukataliwa na sina matumaini kuona mabadiliko ya msingi yakifanyika.

Hofu ya askofu ni jambo dhahiri, watawala wakipuuzia kitawawakia maana wasifikiri bado tunadumisha fikra za mwenyekiti.
 
Jamani jamani! Kwahili la kuingiza udini mimi simo! Alichofanya Ruzoka ni haki yake ya msingi! Kwani Kanisa likisema mambo ya msingi ndiyo kusema lazima liwe linatumiwa na wapinzani!?? Embu tuache unazi wa kidini na tuongee kama wazalendo wa Tanzania.
 
Haya Mkuu twende kwenye HOja

Muswada uliopelekwa bungeni una matatizo gani?

Mimi mbona nauona uko sawa?

Hapo ndio umesema ukweli,na hamna siku utaona uko sawa maana unareport toka milembe
 
CCM na JK wanachofanya hapa ni kufrustrate the process ili CDM wagomee mambpo yaende kihuni... sasa kama kweli tunataka katiba mpya, basi yafuatayo ni muhimu


  1. Kuacha kabisa jazba
  2. kumtega JK, he has never been able to answer any critical question, na hata kwenye hili anaweza akawa na power zote lakini akaishia kushindwa kutoa hata maamuzi, he has never made any decision... so I am not afraid.............


  1. MTM shida kubwa iko hapo kwenye red, JK kazungukwa na mijitu ya ajabu tu je ata-bow kwa pressure ya wananchi au hao wala nchi???
 
Haya Mkuu twende kwenye HOja

Muswada uliopelekwa bungeni una matatizo gani?

Mimi mbona nauona uko sawa?

Acha kujidhalilisha ndugu, kuna mtu hapa amesema unatumia ...... kufikiri badala ya kichwa nilimpinga b4 lakini nadhani alikuwa sahihi kabisa. Wengi tunakujuwa unashida upstairs lakini kwa upupu kama huu tumegundua kwamba ignorance yako tuliiunderestimate.

Hivi kweli unaona sahihi kabisa kikwete akisema jadili katiba lakini kuna mambo msiguse likiwemo urais, muungano na mengineyo? Jamani kikwete mbona unadharau kiasi hicho kwa watanzania? Ni nani amekuambia kuwa urais ni mali yako? ww ni rais lakini urais si mali yako ndio maana hata 2016 tutakuwa na rais ambaye si wewe, yaani juzi tu umezunguka nchi nzima kuomba ridhaa ya kutuongoza tayari umekwishajiona ni Mungu mtu? Wewe ni nani hata utupangie yapi tujadili na yapi tusijadili kuhusu nchi yetu? Ni nani amekuambia hii nchi ni mali yako baba? Halafu watanzania ni watu wa ajabu sana, sielewi ni lini huu mswaada umetoka lakini nadhani sisi ni wapole sana, nilivyousoma huu mswaada sijaona kitu zaidi ya matusi kwa watanzania yaliyotolewa na yule aliyeuandaa. Bado tunaona ni poa tu.Tungekuwa na bunge makini huu mswaada haupaswi hata kujadiliwa unapaswa ukawe drafted upya kabisa unahitaji overhaul.
 
lazima tukubaliane na mawazo yenye tija na manufaa kwa watanzania wote regardless yametoka wapi ... barua hii inalenga haswa kwenye mabadiliko ya ukweli ya katiba ..... huu ndiyo uadilifu unaotakiwa kwa viongozi wote wa makundi mbali mbali katika nchi yetu .... tusonge mbele na ninachopongeza zaidi ni uharaka wa maono ya mapungufu haya na ushupavu wa viongozi hawa wa jamii bila kuogopa kusemwa au kuogopa serikali na chama tawala

binafsi ninashukuru kwa mwongozo huu kutoka TEC
 
inawezekana uelewa wangu wa correspondences/uandishi wa official letters ni mdogo lakini sioni reference ya hii barua..help me on this
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom