KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

..........ijapokuwa maudhui ya barua ni mazuri ila kina kitu kimefichwa nyuma yake na hicho ndio intention ya barua hii ya kipuuzi. Binafsi siiungi mkono waachie wananchi wote wawakilishe mawazo yao bila ya kujali dini wala kabila lao kwani Tanzania ni kwetu sote.

Mdondoaji nimefuta amabyo nimeona hayakuwa relevant kwangu.

Ila hayo ulosema hapo juu ndio haswa tunapaswa kujikita kwayo. Mpaka sasa mswada umwemtoa mwananchi na haionekani wapi mwananchi atakuwa na nguvu ukiondoa "referendum (part iv sec 26)".
Tunabaki kutegemea pasonalities ili kufikia mabadiliko tarajiwa. Kwa mfano tutasema "Tume ikiongozwa na Prof Shivji tunaweza kupata katiba nzuri". Ni vipi akiwa mtu mwingine ambaye anahisia za upendeleo 'bara na unguja'??? Lakini bado hata akiwa Shivji anaweza asifanye lolote maana Hadidu za Rejea zinatoka Ikulu.
Nadhani tuna kumbukumbu ya kilichomtokea Jaji Kisanga pale Diamond jubilee hasira za Mkapa zilipomwangukia.

Jibu ni wananchi ku-unite tuache huu udini maana mateso tunayopata kwa katiba dikteta yanatuumiza wote.
 
Tanzania wakristo wako peke yao such a narrow minded ideology!!!!

Are you speaking of yourself?
Max Melo kapost link ya muswada hebu i-follow ukasome halafu urudi kukoment.
Kama unataka kujenga utafanya hivyo. La, kama ni kuvuruga mawazo mema kwa mustakabali ya nchi yetu endelea na mission uliyotumwa kufanya.
Wametangulia kusema ni freedom of speech, endelea kutumia JF kuonyesha remnants of what once was your brain.
Karibu.
 
Soma vizuri utanielewa

Kama angekuwa na moyo angeita kongamano na kuwambia watu alkini sio kupitia TEC, Je hapa hakuna UDINI?

Wewe unatumia kila kitu kupengea, hata Ukurasa huu pia? Ujue huyu ni Askof na ametoa mawazo yake kama Askofu na ameshauri kwa nia njema Serikali sasa Serikali inaweza kuacha au kuchukua kama ikiona ni ya kidini, lakini naamini Serikali yetu hii makini itapokea huu ushauri kwa manufaa ya Taifa na siyo kwajili ya Kupenge. Ni vema ujitahidi kutochangia kwani unawachefua wana JF kwa kamasi zako.

Ubarikiwe na Bwana!
 
mkuu sana invinsible,

Hii barua umeiweke yote kama ilivyo au umeichakachua (japo kiduchu) ?

BAKWATA hawajatoa yao?
 
Tukutane Kinondoni Biafra tukaichome bendera ya Libya, alaa, I'm sorry, tukaichome bendera ya Marekani! Msisahau kubeba lile bango letu maarufu! By Kitimoto
 
Askofu alitaka mchakato wa katiba uanzie TEC ukaishia kwenye ofisi za Chadema hapo ndio utakuwa umewakilisha mawazo ya wananchi halisi wa kitanzania utafikiri Tanzania wakristo wako peke yao such a narrow minded ideology!!!!

Tafadhali nioneshe sehemu ya maudhui ya hiyo barua inayosema ni kwaajili ya wakristo tuu. Hivi padri au shehe akipigania haki ili kuwe na usawa katika katiba mpya, je! watakao faidika ni wale wa dini yake pekee? Hivi kama mmoja wa viongozi wa dini akipigania kuwepo kwa kipengele katika katiba mpya cha kuleta suluhisho la kidumu la umeme Tanzania kwasababu ya usalama wa taifa, Je watakao faidika ni watu wadini yake pekee? Ni kwanini swala la utaifa siyo la muhimu kwakao?
 
TEC ni kundi la watu ambao ni watanzania.

Basi kichwa cha habari kingeliandikwa Hofu ya wananchi wa TEC kuhusu Katiba ingelifaa zaidi na sio kutoa statement ambayo ni general ambayo inawakilisha maoni yangu na yako. Wamejuaje kuwa maoni yangu na yao sawa. Je waliniuliza mimi kama mtanzania maoni yangu ni yapi??? Hii barua ni muendelezo wa vitisho visivyo na msingi wakati wanajua fika Tanzania wako watu wa madhehebu mengine ambao wanaweza kuwa na maoni tofauti na yao.
 
Mdondoaji nimefuta amabyo nimeona hayakuwa relevant kwangu.

Ila hayo ulosema hapo juu ndio haswa tunapaswa kujikita kwayo. Mpaka sasa mswada umwemtoa mwananchi na haionekani wapi mwananchi atakuwa na nguvu ukiondoa "referendum (part iv sec 26)".
Tunabaki kutegemea pasonalities ili kufikia mabadiliko tarajiwa. Kwa mfano tutasema "Tume ikiongozwa na Prof Shivji tunaweza kupata katiba nzuri". Ni vipi akiwa mtu mwingine ambaye anahisia za upendeleo 'bara na unguja'??? Lakini bado hata akiwa Shivji anaweza asifanye lolote maana Hadidu za Rejea zinatoka Ikulu.
Nadhani tuna kumbukumbu ya kilichomtokea Jaji Kisanga pale Diamond jubilee hasira za Mkapa zilipomwangukia.

Jibu ni wananchi ku-unite tuache huu udini maana mateso tunayopata kwa katiba dikteta yanatuumiza wote.

Mawazo yako ni mazuri na kweli Constitution Review nilipoisoma maoni yangu mengi yamewakilishwa na wadau pale Nkurumah siku ile ya jumamosi. But maudhui ya barua hii si haya unayoyasema haya maudhui yake ni kuonyesha kuwa wakristo hawajapendezwa na mapendekezo ya katiba husika kitu ambacho Kipeng'e amekidondoa je huo sio udini? Au ndio akilisema baba askofu ndio basi mwisho wa mjadala kama Bongolala alivyodai?
 
mkuu sana invinsible,

Hii barua umeiweke yote kama ilivyo au umeichakachua (japo kiduchu) ?

BAKWATA hawajatoa yao?

Bakwata ni taasisi ya serikali usitegemee mtazamo tofauti na kwanini ziingizwe taasisi za dini katika masuala ya katiba wakati serikali tunasema haina dini?
 
ukiongoza tafakari jadidi na elimu angavu


hapa ndipo kuna tatizo....elimu angavu hawana baba askofu....wala tafakari jadidi hawana na hawajui.......Roho mtakatifu awajaze mapaji ya akili na hekima vinginevyo watakuja na maamuzi ya kibangi kabisa
 
Basi kichwa cha habari kingeliandikwa Hofu ya wananchi wa TEC kuhusu Katiba ingelifaa zaidi na sio kutoa statement ambayo ni general ambayo inawakilisha maoni yangu na yako. Wamejuaje kuwa maoni yangu na yao sawa. Je waliniuliza mimi kama mtanzania maoni yangu ni yapi??? Hii barua ni muendelezo wa vitisho visivyo na msingi wakati wanajua fika Tanzania wako watu wa madhehebu mengine ambao wanaweza kuwa na maoni tofauti na yao.

Hivi unaikumbuka ile hotuba ya Alhaj Ali Hassan Mwinyi alivyosema, "wengine wanakula kuku, wengine wanakula ng'ombe, wote ni Watanzani." Nchi yetu ni kubwa na ina watu wa aina mabalimbali, watu hao wapo kwenye makundi, kuna wanawake na wanaume, kuna warefu na wafupi, kuna wenye dini na wasio na dini. Hawa wote wanaunda taifa linaitwa Tanzania. Sasa kundi moja linapoona mambo hayaendi sawa linahaki ya kulalamika na kundi lingine linaweza onesha dosari pale amabopo linaona mambo si sawa na hapo ndipo kama taifa tunawekana sawa. Upo mkuu.
 
Hivi unaikumbuka ile hotuba ya Alhaj Ali Hassan Mwinyi alivyosema, "wengine wanakula kuku, wengine wanakula ng'ombe, wote ni Watanzani." Nchi yetu ni kubwa na ina watu wa aina mabalimbali, watu hao wapo kwenye makundi, kuna wanawake na wanaume, kuna warefu na wafupi, kuna wenye dini na wasio na dini. Hawa wote wanaunda taifa linaitwa Tanzania. Sasa kundi moja linapoona mambo hayaendi sawa linahaki ya kulalamika na kundi lingine linaweza onesha dosari pale amabopo linaona mambo si sawa na hapo ndipo kama taifa tunawekana sawa. Upo mkuu.

Sasa kwa mtazamo wako ni sawa mawazo ya wapenda kuku kuwakilisha mawazo ya watanzania wote??:confused2:
 
Sasa kwa mtazamo wako ni sawa mawazo ya wapenda kuku kuwakilisha mawazo ya watanzania wote??:confused2:
Hiyo ni "metaphor" tuu kuonesha katika jamii zetu kuna watu tofauti. Kwahiyo TEC wanahaki ya kukemea pale ambapo wanaona pana matatizo
 
Je TEC ni chombo cha SIASA?

Je Muhimili Mkuu wa Sheria zinazoongoza nchi(KATIBA)....swala la wanasiasa tu?

Katiba inawahusu watanzania wote na vikundi vyote vya watanzania, ikiwemo taasisi za kidini. Hapa nafikiria sana sana nikuangalia nini mdau yeyote anasema na si kambwa anasema kutoka chama/taasisi gani n.k...lengo ni kutoa hoja za kujenga! Inatupasa tuwe na utashi wa kutambua hoja....nafikiria aliyoyazungumzia yanawagusa wadau wengi, sio tu wakristu/ wakatoliki.

Lakini pia tuwewaangalifu pale viongozi wengine wanapokuja kuleta hoja zinazolenga ubaguzi wa aina fulani aidha kwenye udini/ukabila/uwezo n.k

Asante!
 
Mawazo yako ni mazuri na kweli Constitution Review nilipoisoma maoni yangu mengi yamewakilishwa na wadau pale Nkurumah siku ile ya jumamosi. But maudhui ya barua hii si haya unayoyasema haya maudhui yake ni kuonyesha kuwa wakristo hawajapendezwa na mapendekezo ya katiba husika kitu ambacho Kipeng'e amekidondoa je huo sio udini? Au ndio akilisema baba askofu ndio basi mwisho wa mjadala kama Bongolala alivyodai?

Kwanza nikuombe ujiepushe na mijadala isiyo na mashiko. Kipeng'e ni mshindani kwenye eneo hilo siku zote na si sawa ukisema "maudhui yanonyesha wakristo", kumbuka TEC ni ya wakatiloki sasa ukiwagroup wakristo wote kuwa chini ya TEC utakuwa unafanya kosa kubwa la kiufundi. Tujikite kwenye hoja kwamba "sasa tufanye nini kama wananchi" ili tupate katiba tuitakayo.

Nje ya hapo tusitarajie muujiza maana mabishano yetu ndo furaha ya watawala.
 
Hiyo ni "metaphor" tuu kuonesha katika jamii zetu kuna watu tofauti. Kwahiyo TEC wanahaki ya kukemea pale ambapo wanaona pana matatizo

Hujajibu swali langu Chamoto hata kama umetumia metaphor je ni sahihi au correct kwa Askofu Paulo ruzoka kuandika alichokiandika ni mawazo ya wananchi kuhusu katiba huku akiiwakilisha TEC? Tukimuuliza alifanya utafiti wa watu wangapi kupata hayo mawazo anaweza kutujibu? Sample size yake ilikuwa ngapi anaweza kutupatia majibu. Na katika sample hiyo ameweka Waumini wa TEC wangapi, waislamu wangapi, wahindu wangapi, Wasio na dini wangapi anaweza kutupa majibu?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom