Kashfa ya kutisha jeshi la Polisi


KIGENE

KIGENE

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
1,077
Likes
213
Points
160
KIGENE

KIGENE

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2011
1,077 213 160
Kwa mjibu wa msemaji wa jeshi la Polisi Advera Senso kupitia Clouds Fm leo asubuhi mtu mmoja aliyemtaja kwa jina moja kama Komba ameshakamatwa kuhusiana na kuwepo mtandao mkubwa ndani na nje ya jeshi hilo unajiusisha na kuwalaghai vijana wanaotaka kujiunga na jeshi la polisi.

Inasemekana vijana zaidi ya 200 walitapeliwa kiasi cha shillingi 800,000/= kila mmoja kwa minajiri ya kuwawezesha kujiunga na Chuo cha Polisi Moshi baada ya kuhonga kitita hicho walitakiwa kulipa tena 25,000/= kama nauli ya kuwafikisha Moshi na kweli mabasi matatu yalikodishwa nakuwafikisha Moshi chuoni.

Baada yakufika chuoni taratibu zote za kuwasajili pamoja na kutakiwa kulipia gharama nyingine za kiasi cha shillingi 50,000/=,walinyolewa vipara na kuanza kupiga kwata kama makuruta wengine.

Kwa mshangao wa vijana hao siku ya pili waliitwa nakuambiwa kuwa wanatakiwa kuondoka hapo chuoni kwa vile sio makuruta halali na hawako kwenye kompyuta za chuo.

Kilichowashangaza zaidi ni pale walipokuwa wanatoka kweye lango la chuo kurudi makwao waliyaona mabasi yale yale yaliyowaleta yakiingia na vijana wengine ambao bila shaka nao wlikuwa wameingizwa mkenge!.

Msemaji wa Polisi ameamewataka wote wenye malalamiko au taarifa kuwa walitoa fedha ili kupatiwa ajira na matapeli hao au mawakala wao kutoa ushirikiano utakaowezesha polisi kukamilisha uchunguzi na kupata ushahidiwa kudhibitisha kesi ya Komba iliyopo mahakamani.

Taarifa zitumwe kwa ujumbe wa mfupi kwa ssimu ya IGP namba 0754785557 au kuwasiliana moja kwa moja makao makuu ya Polisi ghorofa namba 4 Ofisi ya Malalamiko.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,455
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,455 280
Sasa kama hata Polisi wanaingizwa kwa rushwa au wanatoa Rushwa ili wapate hizo nafasi, hivi ni nani atayebaki kweli kwenye hii ishu ya rushwa?? Nadhani ni mimi tu
Na wewe umo labda hujui vizuri maana ya rushwa!!!!
 
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
4,444
Likes
353
Points
180
Age
32
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
4,444 353 180
Rushwa ni kitu cha kawaida tu kibongobongo.
 
Osaka

Osaka

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
1,763
Likes
29
Points
135
Osaka

Osaka

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
1,763 29 135
Kwa mjibu wa msemaji wa jeshi la Polisi kupitia Clouds Fm leo asubuhi mtu mmoja aliyemtaja kwa jina moja kama Komba ameshakamatwa kuhusiana na kuwepo mtandao mkubwa ndani na nje ya jeshi hilo unajiusisha na kuwalaghai vijana wanaotaka kujiunga na jeshi la polisi.
Inasemekana vijana zaidi ya 200 walitapeliwa kiasi cha shillingi 800,000/= kila mmoja kwa minajiri ya kuwawezesha kujiunga na Chuo cha Polisi Moshi baada ya kuhonga kitita hicho walitakiwa kulipa tena 25,000/= kama nauli ya kuwafikisha Moshi na kweli mabasi matatu yalikodishwa nakuwafikisha Moshi chuoni.
Baada yakufika chuoni taratibu zote za kuwasajili pamoja na kutakiwa kulipia gharama nyingine za kiasi cha shillingi 50,000/=,walinyolewa vipara na kuanza kupiga kwata kama makuruta wengine.
Kwa mshangao wa vijana hao siku ya pili waliitwa nakuambiwa kuwa wanatakiwa kuondoka hapo chuoni kwa vile sio makuruta halali na hawako kwenye kompyuta za chuo.
Kilichowashangaza zaidi ni pale walipokuwa wanatoka kweye lango la chuo kurudi makwao waliyaona mabasi yale yale yaliyowaleta yakiingia na vijana wengine ambao bila shaka nao wlikuwa wameingizwa mkenge!.
Hivi hizo taratibu za usajili zilifanyika pale pale chuoni Moshi au nje ya chuo?
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,884
Likes
8,804
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,884 8,804 280
Jk vunja hili jeshi ili walau tukuone upo serious,unataka wafanye nini ujue wameoza hawa?
 
R

Ruppy karenston

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2011
Messages
412
Likes
0
Points
0
R

Ruppy karenston

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2011
412 0 0
Ndo maana mapolisi wanakuwa hawajielewi kabisa,kumbe hata kupata upolisi ni namna hiyo khaaa.
 
Tango73

Tango73

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2008
Messages
1,678
Likes
45
Points
135
Tango73

Tango73

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2008
1,678 45 135
sasa kama hata polisi wanaingizwa kwa rushwa au wanatoa rushwa ili wapate hizo nafasi, hivi ni nani atayebaki kweli kwenye hii ishu ya rushwa?? Nadhani ni mimi tu
sawa kabisa, nchi inatisha na ujumbe tunaouachia uzazi ujao ni balaa tupu.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,504
Likes
224
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,504 224 160
Sasa kama hata Polisi wanaingizwa kwa rushwa au wanatoa Rushwa ili wapate hizo nafasi, hivi ni nani atayebaki kweli kwenye hii ishu ya rushwa?? Nadhani ni mimi tu
na mimi mkuu Elli ,kimsingi polisi ni uozo mtupu,unakumbuka ishu ya mke wa Chagonja?
 
Last edited by a moderator:
M

mtwevejoe

Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
69
Likes
2
Points
15
M

mtwevejoe

Member
Joined Mar 27, 2011
69 2 15
huyo komba wasijifanye hawamjui,wana ufamily friend na family ya chagonja.huyo babake komba (R.I.P) alikuwa ni rafiki mkubwa wa chagonja kipindi hicho wote wakiwa wana nyota moja huko mkoani mbeya.na hii connection inapitia moja kwa moja kwa mke wa chagonja na anachofanya komba ni kutafuta tu watu wanaohitaji ajira.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,511
Likes
3,307
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,511 3,307 280
Tumefika hatua mbaya sana. Wtasajiliwaje pale chuo bila uongozi wa chuo kuwa na taarifa. Hii ni 'coordinated crime' ya hali ya juu sana. Mwema aadabishwe!
 
E

emalau

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2009
Messages
2,120
Likes
1,589
Points
280
E

emalau

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2009
2,120 1,589 280
Polisi ni sehemu ya jamii yetu, jamii yetu yenyewe inaabudu rushwa kwa hiyo mi sishangai maana jamii yetu yote ndo ilivyo. Mbona hamshangai wajumbe wa NEC ya CCM kupatikana kwa rushwa wakati hiki chombo maamuzi yake ni makubwa kwa nchi yetu?
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,904
Likes
15,366
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,904 15,366 280
Mpwa ukianza kuhesabu ishu zao utakuja kuchanganyikiwa maana kuna mtu mmoja tena mwenye cheio kikubwa cha Polisi, siku moja vijana wake walikamata Godauni (sp) kumbe ni mchongo wa huyo Kigogo basi lie godown, jamaa wakanunua kufuli wakafunga ili mzigo usitoke, huwezi amini kila kitu kilihamishwa usiku ule ule next morning wanakuja kukuta hamna kitu kabisa na kufuli limefungwa, kumbe ni ishu ya Kamanda fulani...mmmh ni mengi sana
na mimi mkuu Elli ,kimsingi polisi ni uozo mtupu,unakumbuka ishu ya mke wa Chagonja?
 
mwaxxxx

mwaxxxx

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
857
Likes
18
Points
35
mwaxxxx

mwaxxxx

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
857 18 35
mpaka rais anaingia ikulu kwa rushwa a.k.a takrima/ bahshish
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,485
Likes
2,580
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,485 2,580 280
CCM wanatafuta hela ya kuhonga uchaguzi baada ya EPA na Meno ya Tembo kushtukiwa hawa jamaa ni mitapeli sana
 
P

PYU

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2012
Messages
201
Likes
3
Points
35
P

PYU

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2012
201 3 35
Dawa ya upumbafu kama huo ni wetu sisi wananchi hasa walio zezeta katika kupambana na maisha yao, naomba adhabu kubwa ianzie kwa hao vijana ambao ni vilaza wanao amini uwezi fanikiwa bila hongo, na hao ndio watakuwa wa kwanza kuomba rushwa baada ya kumaliza mafunzo, nadhani elimu na uraia inatakiwa kwa vijana wote, huko wapi uzalendo wa nchi yao,je huko police kuna biashara gani hadi utoe laki nane, rushwa itakwisha siku watoa rushwa wataacha kutoa, waombaji wapo siku zote,
Amka vijana
Amka tanzania
 
T

twijuke

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
553
Likes
0
Points
33
T

twijuke

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
553 0 33
Hii tunaita nipe nikupe, na si rushwa kama mnavyodai.
 
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,173
Likes
2,216
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,173 2,216 280
Niliapa kutowapa ushirikiano polisi kwa jambo lolote lile na pia sitaki msaada wao
 

Forum statistics

Threads 1,249,771
Members 481,045
Posts 29,711,151