Kariakoo tuwaache wachina watufundishe biashara

Kariakoo tuwaache wachina watufundishe biashara

Hizi ni akili za KITUMWA mno hata wakina TIP TIP walifikiri hivi hivi kuhusu watanganyika wenzao wakashirikiana na explorers wakawafanya watumwa.

Ashukuriwe Mwl Nyerere🙏
 
Hawa jamaa zetu kutoka Pemba, Njombe, Kigoma, Kilimanjaro n.k waliopo Kariakoo hawataki kabisa kusikia tunanunua bidhaa kwa bei nafuu na kufanya maisha yetu yawe magumu kidogo.

Wao wanawaza kutupiga bei kubwa kwa kisingizio cha uzawa na uzalendo uchwara, wakati wateja wanunuzi raia wa kawaida tunataka unafuu wa maisha na bei za bidhaa
Kwa nini Serikali isiajiri wageni Serikalini pia kwenye ajira ili watanzania tuhudumiwe vizuri kwa maana watanzania wenzetu kwenye mashirika ya uma wanatuhudumia kwa kujivuta kama vile wanalazimishwa?.
 
Sasa kama Wabongo wanapiga hela zaidi ya Wachina kwa nini kumekuwa na malalamiko kwenye mitandao kuhusu ujio wa Wachina K/koo? Shida ni nini hasa?​
Wachina wasiishie tu kaliakoo bali waajiriwe kwenye sekta za uma na Serikalini pamoja na sekta binafsi Ili waongeze ufanisi na kutufundisha namna ya kufanya kazi kwa ubora bila kulalamika lalamika.

Hapo nadhani itakua bora zaidi au mkuu unasemaje?.
 
mimi sioni tatizo wachina kuishi nchini na kufanya shughuli zao za kujitafutia kipato. cha muhimu ni kuwa wasivuruge mfumo wa njia za vipato vya wananchi.
Wapewe kabisa na ajira Serikalini/sekta binafsi hata kazi zile zinazoweza fanywa na wazawa Ili kuongeza ushindani wakutoa huduma nzuri kwa wananchi.
 
Sio kwa mtizamo wako. Ngoja nikusidie kidoogo japo sio sana utanielewa. China wao wanachukua mkopo bank kwa single digital. Yaan kwa asilimia 3. Sisi huku kwetu tunachukua mkopo kwa asilimia 19 mpaka 30 we kwa akili yako unaweza kushindana na huyo mtu sokon?
Wapumbavu ni wengi mkuu hawawezi kuelewa . Wambie hao wachina/wahindi wapewe na ajira kabisa Serikalini Ili watie akili.

Maana wanaona kama wafanyabiashara wanalalamika bure, wanataka faida kubwa. Lakini wanasahau mabank ya bongo ukikopa riba ni asilimia 17/20. Wakati huko china riba ni asilimia 2/4. Sasa watu Hawa wakipewa mkopo sawa unadhani watauza Bei Moja Ili waweze kupeleka rejesho?.

Pia wao wachina wanaingia kama wawekezaji na wanapewa grace period ya kulipa kodi, huku wewe mzawa ukianza tu biashara Kodi ni lundo kutoka Serikalini.
 
Wachina wasiishie tu kaliakoo bali waajiriwe kwenye sekta za uma na Serikalini pamoja na sekta binafsi Ili waongeze ufanisi na kutufundisha namna ya kufanya kazi kwa ubora bila kulalamika lalamika.

Hapo nadhani itakua bora zaidi au mkuu unasemaje?.
Umesema vyema mkuu, watafundishwa namna ya kuchapa kazi ​
 
Kwa nini Serikali isiajiri wageni Serikalini pia kwenye ajira ili watanzania tuhudumiwe vizuri kwa maana watanzania wenzetu kwenye mashirika ya uma wanatuhudumia kwa kujivuta kama vile wanalazimishwa?.

Soma :


Soma :
22 March 2025
WAZIRI AWESO AMPA RAIS SAMIA KISA cha INJINIA ALIYE MBANANISHA AKASEMA WANAKIJIJI WACHAWI - MABOMBA YANAPAA

View: https://m.youtube.com/watch?v=3EAdMyh2c2U
 
Hao Akina METL, BAKHRESSA na GSM sio watanzania, hata kama ni Watanzania ni Uraia tu lakini sio NYANI

NYANI Hawawezi biashara, wanaweza Nyodo na Uchawa
Hao akina METL, GSM, Azam achana nao kabisa, biashara ni asili yao tangu enzi na enzi, wamerithi tabia, misingi na wateja wa biashara zao Toka kwa mababu zao.
 
Hiyo sio kweli, nenda kamchunguze mkinga uone anaamka saa ngapi kufungua biashara na anafunga saa ngapi na anawahudumiaje wateja wake. Chunguza matumizi yake na anakula nini na kiasi gani kwa siku. Mchunguze uone kama ana roho nzuri ya kusaidia ndugu zake na kunywa pombe na starehe nyingine za wanawake, chunguza kama anafiwa uone kama anafiwa na kuhudhuria misiba Kila siku, nenda kaone namna anavyoongea na mteja wake na usafi wa bidhaa yake, hakuna uchawi kaka anajilipua TU na kufuata misingi ya biashara. Wewe Kila siku uko kipalang'anda kuzika mjomba mara kaka yake mdogo mkazamjomba mara rafiki yake wa utotoni mdogo wake bibi Yako.

Biashara ni mapato na matumizi
Hiyo ni ego inamsumbua yeye haamini kuwa watu wengine hawawezi wakahaso na wakatoboa na wakafika levo za juu kumpita yeye Bali atajifariji kuwa akaiba, akaroga, freemason,akapata zali nk Sasa njoo yeye akifanikiwa atajisifu kuwa mie ni mjanja nimekesha ,nimekomaa mno,nimeshindia mkate na maji,nimelala stendi nk.
Binadamu kutombana na ego huwa anajua kuwa yeye ana akili zaidi ya mwenzake Sasa njoo akitokea mwingine akamzidi anamchukia Mana alitaka kuwa ivyo Bali ikishindikana.
Ndio asili ya binadamu bana ,hao wakinga wameshaimiliki ama wataimiliki kariakoo
 
Hao Akina METL, BAKHRESSA na GSM sio watanzania, hata kama ni Watanzania ni Uraia tu lakini sio NYANI

NYANI Hawawezi biashara, wanaweza Nyodo na Uchawa
Hata ukitoa hao kuna wachaga na wabongo wengine kibao hapo kkoo, ukiwa hupo kwenye Inner circle haya mambo huwezi kuyaelewa.
 
So unavyo fikiri soko bado hawajaliteka ama tayari?
Hawajaliteka, huwezi kuteka soko kwa kuwa na kifremu kimoja tena unauza reja reja.

Bottom line mkuu hakuna mtu anayekuja China akasumbuliwa na Hawa wachina wa kkoo, siku hizi tembelea kote huko Agrey kwenye Makava ya simu, Madesktop kulez, Njoo Congo mpaka swahili kwenye nguo na Chupi, nenda kwenye Vyombo kule etc kote huko watu wana leta mizigo ya kutosha, even wafanyabiashara wadogo siku hizi unakuta mtu anatumia silent Ocean analeta CBM yake moja tu.
 
Hizi ni akili za KITUMWA mno hata wakina TIP TIP walifikiri hivi hivi kuhusu watanganyika wenzao wakashirikiana na explorers wakawafanya watumwa.

Ashukuriwe Mwl Nyerere🙏
Paka ni paka rangi ya paka haisaidii kwenye kukamata panya. Mimi mlaji wa mwisho nahitaji kilicho bora kabisa, nahitaji kujaliwa na kuheshimiwa pale ninapokweta kuspend my money. Mimi siko pale kupewa huduma mbovu eti kwakuwa inatolewa na mchaga au mzaramo mwenzangu.
 
Wapumbavu ni wengi mkuu hawawezi kuelewa . Wambie hao wachina/wahindi wapewe na ajira kabisa Serikalini Ili watie akili.

Maana wanaona kama wafanyabiashara wanalalamika bure, wanataka faida kubwa. Lakini wanasahau mabank ya bongo ukikopa riba ni asilimia 17/20. Wakati huko china riba ni asilimia 2/4. Sasa watu Hawa wakipewa mkopo sawa unadhani watauza Bei Moja Ili waweze kupeleka rejesho?.

Pia wao wachina wanaingia kama wawekezaji na wanapewa grace period ya kulipa kodi, huku wewe mzawa ukianza tu biashara Kodi ni lundo kutoka Serikalini.
Machinga halipi Kodi lakini hana lugha nzuri pia. Riba ya Mkopo ina uhusiano gani na lugha nzuri kwa mteja wako?
 
Machinga halipi Kodi lakini hana lugha nzuri pia. Riba ya Mkopo ina uhusiano gani na lugha nzuri kwa mteja wako?
Waajiri wachina/wahindi Serikalini Ili wahudumie watanzania kwa lugha nzuri, Kama watanzania tunalugha mbaya Kila mahala tujaze wageni.
 
Soma :


Soma :
22 March 2025
WAZIRI AWESO AMPA RAIS SAMIA KISA cha INJINIA ALIYE MBANANISHA AKASEMA WANAKIJIJI WACHAWI - MABOMBA YANAPAA

View: https://m.youtube.com/watch?v=3EAdMyh2c2U

Sasa mbona Rwanda Iko nyuma kiuchumi licha ya kuajiri hao wageni Tena nyadhifa za juu, nilitegemea iajiri wageni kwenye nafasi zinazoweza fanywa na wanyarwanda nafasi za kawaida tu sio huko kwenye managerial position. Wawaajiri ngazi ya officer/assistant officer kwenye mashirika ya uma huko Rwanda.
 
Waajiri wachina/wahindi Serikalini Ili wahudumie watanzania kwa lugha nzuri, Kama watanzania tunalugha mbaya Kila mahala tujaze wageni.
Mhindi ukienda dukani kwake atakwambua karibu dugu yangu, mwarabu atakwambia salamaleku karibu, mchaga atakwambia karibu boss, mzaramo na mkwere watakwambia nini?
 
Sikuhiz bora uende kununua vtu mbagal rang3 bei cheee kulko huko k/koo biashara zimekuw zakubambik tuu
 
Back
Top Bottom