Kariakoo tuwaache wachina watufundishe biashara

Kariakoo tuwaache wachina watufundishe biashara

Walioajiriwa kwaajili ya kuuza ndo huwa wana tabia hizo ,lakini ukimkuta mwenye mali atakuhudumia vizur tu
Muuzaji ana mafunzo gani ya kuuzia watu, muulize muuzaji analipwa kiasi gani kukidhi nauli, chakula, kodi, matibabu na ada ya mtoto wake chekechea.
 
Mchina anajielewa
Wenzetu wana karne na karne wanafanya hivi, babu zao wamejenga ukuta mrefu duniani unaoshangaza dunia hadi leo (maajabu ya dunia). Sisi hatuna utamaduni huo wa kufanya biashara zilizotukuka, wengi wetu tunatoka familia waganga wa kienyeji, wacheza ngoma, wachawi, wafugaji holela na kulima kwa kijembe cha mkono bila kutumia samadi hata kama ipo. Ghafla tukajikuta tunafanya biashara, tunadhani mteja atakuja tu kwa kuvutwa na dawa. Ukienda kule Tanga utakuta kwenye biashara kuna tula (ndulele) zile za njano, ukiuliza za nini watakujibu "wee acha tu watu sio wazuri". Watu kama hawa ukiwachanganja pamoja na wachina ambao hawaweki tula lakini wanauza sana lazima watajifunza jambo kwa kuona, kuambiwa au kwa kuiga.
 
Pale mtaani kuna mgeni ambae anauza mboga za majani hizihizi wanazouza dada na mama zetu kwenye mabeseni na kutandika chini. Huyu mgeni yeye akwa anauza mboga hizohizo lakini yeye akawa anaziosha vizuriiii, kuzitayarisha vizuriii tayari kwa kupika tu kisha anazipaki kwenye kifungashio kizuriiiiiii ajabu. yaani unanunua na kwenda kupika tyuuu, akawa anauza saaana. Kuona vile na wakinamama wengine wakamuiga na sasa wanafanya kama yeye na mauzo yao yameongezeka. Leo hii utakuta sokoni matembele, mchicha au kisamvu kimetwangwa na kuwekewa viungo tayari kwa kupikwa tu.
 
Umitashumta hiyohiyo mbona wakinga wanatoboa?, kule kwetu Tanga ukitumwa dukani lazima uende na shilingi Moja ya kugongea dirisha la dukani kumuita muuzaji aje akuuzie, maana hakai dukani lazima aitwe na mteja. Unagonga na kuita duuukaniiii, maduka wanafungua saa 3 asubuhi na kufunga saa 2 usiku.
😂😂
 
Unacheka!!! Kule kwetu maduka yanafunguliwa saa 3 na kufungwa saa 2 usiku, yanafungwa kila muda wa kuswali unapofika unapoisikia adhana utadhani mji mzima ni waislam. Hivi akitokea mchina akafungua duka la unga wa dona na majani ya chai akawa anafungua kilasiku kuanzia saa 12 asubuhi na kufunga saa 6 usiku na kila ukienda dukani unamkuta na anatabasabu kwanini niende kwenye duka la mzawa? Huyu mzawa atadai kuwa wachina wanatuingilia kwenye biashara zetu ndogondogo? Yaani mimi nisinunue unga wa ugali kwakuwa wewe unaswali msikitini, khaaaaa!!
 
Mimi nikiingia dukani na mwenye duka ameshika simu, naondoka
Iwe hata pharmacy au sehemu yoyote
Mteja bongo anaonekana kama zoba fulani hivi

Yaani huduma kwa wateja kwa nchi nyingi masikini ni zero kwa sababu hawafundishwi adabu shuleni wala nyumbani
 
Mimi nikiingia dukani na mwenye duka ameshika simu, naondoka
Iwe hata pharmacy au sehemu yoyote
Mteja bongo anaonekana kama zoba fulani hivi

Yaani huduma kwa wateja kwa nchi nyingi masikini ni zero kwa sababu hawafundishwi adabu shuleni wala nyumbani
Safi sana unawakomesha, hata mm nafanya hi yo. Lakini hata sisi wateja tunachangia shida hii kwakuwa tuko tayari kusubiri mwenyeduka aje atuuzie bidhaa, yake tena unamwambia naomba chumvi na akikuhudimua unasema Asante.. na wakati mwingine unaenda kumuita aje akuuzie
 
Safi sana unawakomesha, hata mm nafanya hi yo. Lakini hata sisi wateja tunachangia shida hii kwakuwa tuko tayari kusubiri mwenyeduka aje atuuzie bidhaa, yake tena unamwambia naomba chumvi na akikuhudimua unasema Asante.. na wakati mwingine unaenda kumuita aje akuuzie
Kuna dawa nilikuwa naitafuta pharmacy
Kuna moja waalikuwa wasichana wanne na wote wako kwenye simu wanachat

Niliwafokea na kuwaambia mnapoteza wateja kwa kiburi chenu
Je mwenye mali anajua?
Nikatoka zangu

Naweza kusalimia kwa sababu nimeingia sehemu
Ila kwa jinsi nilivyowakuta wana chat utadhani wanauza online
Sikuwa na mda hata wa kusalimia
 
Kuna dawa nilikuwa naitafuta pharmacy
Kuna moja waalikuwa wasichana wanne na wote wako kwenye simu wanachat

Niliwafokea na kuwaambia mnapoteza wateja kwa kiburi chenu
Je mwenye mali anajua?
Nikatoka zangu

Naweza kusalimia kwa sababu nimeingia sehemu
Ila kwa jinsi nilivyowakuta wana chat utadhani wanauza online
Sikuwa na mda hata wa kusalimia
Safari yetu ni ndefu sana, kuwafukuza wachina mitaani kutatuchelewesha. Yaani unakula chakula kibichi kwakuwa tu kimepikwa na mkeo.
Kufanya kazi na kuhudumia watu vizuri kumegeuka ni utamaduni kwa baadhi ya watu na makabila na mataifa kutokana na watoto wao wamezaliwa na kukuta tabia hiyo kutoka kwa mababu, mabibi na wazazi wao.

Nyerere ndiye aliyetupoteza sisi. Wakati tunatafuta uhuru alitwambia tunatafuta uhuru ili kuondoka na kero za kulipa Kodi na unyapara. Baada ya kupata uhuru akafuta Kodi na unyapara hadi watu wakaaminishwa kuwa kulipa Kodi na kusimamia . ni ukoloni
 
Safari yetu ni ndefu sana, kuwafukuza wachina mitaani kutatuchelewesha. Yaani unakula chakula kibichi kwakuwa tu kimepikwa na mkeo.
Kufanya kazi na kuhudumia watu vizuri kumegeuka ni utamaduni kwa baadhi ya watu na makabila na mataifa kutokana na watoto wao wamezaliwa na kukuta tabia hiyo kutoka kwa mababu, mabibi na wazazi wao.

Nyerere ndiye aliyetupoteza sisi. Wakati tunatafuta uhuru alitwambia tunatafuta uhuru ili kuondoka na kero za kulipa Kodi na unyapara. Baada ya kupata uhuru akafuta Kodi na unyapara hadi watu wakaaminishwa kuwa kulipa Kodi na kusimamia . ni ukoloni
Kwa kweli inaumiza sana
Kwa mfano mimi Wazazi wangu na wazazi wao walianza biashara miaka 90 iliyopita
Na sisi tumerithi na kuendeleza.
Ila utakuta masikini anakuambia ni ndagu
Wakati anaona tunaanza kazi saa 1 na kufunga saa 12 jioni kila siku

Wameaminishwa tajiri yeyote kapata hela kwa kuroga au kafara

Hii kasumba haitaisha
Hata aliesoma anasema hivyo
 
Back
Top Bottom