Kampeni za Ubunge ZNZ zaibua mengi, Maalim 'amuumbua' Kinana, baba amkana mwana, Lowassa na mahaba | Page 7 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampeni za Ubunge ZNZ zaibua mengi, Maalim 'amuumbua' Kinana, baba amkana mwana, Lowassa na mahaba

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by barafu, Jan 9, 2017.

  1. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2017
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 4,756
    Likes Received: 14,238
    Trophy Points: 280
    image.jpeg image.jpeg image.jpeg Nimefuatilia uzinduzi wa kampeni ktk Jimbo la Dimani kule Znz.Mkutano ulifanyika ktk uwanja wa skuli ya Fuoni.Katika machache "yaliyonivutia" ni hotuba ya Lowassa.Kwa kweli kwa hotuba tu,Mzee wangu hajambo!!Kwanza alianza na salamu...Lkn pili akamshukuru Maalim Seif kwa kumualika ktk "sherehe" hiyo hapo Dimani.2020 UKAWA andaeni hii nafasi...msirudie kosa.



    Lowassa akataja idadi ya kula alizopata Znz na zile za JPM.Katika idadi yeye aliongoza,kwa hiyo akawauliza kama yeye alimshinda JPM huko Znz akiwa wa UKAWA,kwanini waseme Shein alimshinda Maalim Seif na huko ndio "ngome" ya CUF?Ukisikiliza "vigongo" vya hotuba hizi basi unaona kwanini Mzee kaamua hii mikutano isiwepo mpaka 2020.Kuna mengi sana yangetibuka.

    Maalim Seif akazibua siri,kuwa kumbe hata yale mabadiliko ya Halmashauri Kuu ya Taifa na Kamati Kuu ya chama yalifanyika bila hata Kinana kuelewa lolote;yaani hata yeye kaja kuyasikia tu mkutanoni kama vile mjumbe kutoka Wilaya ya Kalambo alivyoyasikia mlemle ukumbini Ikulu.MaalimSeif anasema

    "Kinana weee... hujui yanayoendelea ndani ya chama chako, utayajua ya nchi wewe? Ikiwa kumefanywa mabadiliko makubwa ya muundo wa wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa na Kamati Kuu ya chama chako na pamoja na kuwa Katibu Mkuu hukuwa ukiyajua, umeyasikia vikaoni kama wajumbe wengine, utayajua ya nchi wewe?"


    Hii inastua!!Kwamba kumbe hata Kamaradi Kinana yanayoendelea ndani ya chama hayajui??Hii inaweza kuhitaji aya mpya na bandiko jipya.

    CCM waitazame Zanzibar kwa jicho la mashauriano na si kwa ubabe.Hata baba wa mgombea wa CCM jana alitoka hadharani na kusema yeye atamuunga mkono mgombea wa CUF,si kwa sababu hampendi mwanae,bali hapendi dhulma ya Chama ambacho mwanae anagombea.

    Wakati wa Ukoloni kulikuwa na msemo unasema Hence the saying: 'If the Sultan's drums sounded in Zanzibar, residents of the Great Lakes would dance to their rhythm"

    Yanapofukuta Zanzibar,bara na Maziwa makuu hutikisika...Tuyapoze ya Znz,ili tusicheze ngoma yao.
     
  2. c

    chikundi JF-Expert Member

    #121
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 4,061
    Likes Received: 1,007
    Trophy Points: 280
    Hayo mambo hayakwepeki unapoteza muda tu rais wa ccm ni ccm anafanya ziara ya serikali lkn hawezi kukisahau chama. Hayo unayotaka haiwezekani mwisho wakr utasema asiingie ikulu na shati la ccm au asiingie na mlinzi wa serikali ndani ya mikutano ya ccm. Haiwezekani.

    Mikutano yake sio ya ccm wala maandamano kama wanayotaka wenyeviti wa vyama vingine watekeleze ukuta kata funua n.k
     
  3. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #122
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 2,245
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Haahaaa mchakato majimboni wavuta bangu eti eeh?? Kwa hyo muendeshaji kipindi shabaan kisu ambaye ni CCM damu naye ni mvuta bangi?? Hao unaowaita wavuta bangi waloshiriki na walisababisha ccm ianguke vibaya sana 2010 na ukawa mwanzo wa ccm kukataliwa hapa Tanzania then unawaita wavuta bangi??
    Unakumbula siku hawa ng'umbi kapambanishwa na mnyika?? Haahaaaaa hadi akaishiwa hoja akaanza kutishia watu polisi kisa maswali mazito je nani alionekana mvuta bangi???

    Una uhakika zitto kilichompeleka ni matusi ya magufuli au ni uchaguzi mdogo kule muleba?? Hivo hotuba yake yote uliiskia?? Hvi IQ yako utalinganisha na ya Zitto?? Be serious and objective sio kutetea kila kitu cha ccm
     
  4. Sijuti

    Sijuti JF-Expert Member

    #123
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 20, 2014
    Messages: 1,272
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    CUF huku kusini wanadai ni chama cha kiislamu, viongozi CUF njooni huku mtoe semina maana hali ikiendelea hivi chama kitalala mauti hivi karibuni, nivema kutofautisha siasa na dini
     
  5. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #124
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 2,245
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Hivi hoja yangu umeelewa? Nmeuliza kwanni ccm magufuli hta kabla hajawa mwneyekiti kule kinyerezi aliwapa nafasi wabunge wa ccm na wenteviti sijui wa wilaya kupiga vijembe pale wao mbona waliruhusiwa??
    Hivi msigwa akimualika mnyika iringa mjini ni kosa ila suleiman jaffo ziarani akafanya mikutano tanga na wabunge kibao na wenyeviti wa ccm wilaya ila hyo ni sawa??
    Kma wamekataza mikutano ya kichama then wasiruhusiwe kualika wenyeviti wa kutoka wilaya zingine na wabunge wa majimbo kibao hapo hamna fair ground na ndio nachopigia kelele
     
  6. c

    chikundi JF-Expert Member

    #125
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 4,061
    Likes Received: 1,007
    Trophy Points: 280
    Mikutano ya ccm ina nidhamu kuliko mikutano ya nyumbu vutugu tupu ccm hata wawe wenyeviti kumi hawamfikii mwenyekiti mmoja wa nyumbu kwa vurugu
     
  7. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #126
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 2,245
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Waitoe mara ngapi?? Katafute interview yake na DW sio kutetea tu hapa eti tetesi wakati kafunguka ya moyoni....

    afu hizi sio tetesi ni ukweli ambao watawala wanajaribu kuuficha sana ila iko siku utawekwa wazi tu maana hta kashfa ya EPA mlikataa pia escrow hadi mkatishia kuwatimua wabunge wa upinzani ila mwisho wa siku mnaumbukaga nafkiri uzuri mngeruhusu uchaguzi upingwe mahakamani naona hapo ndio tungejua mbivu na mbichi.
    Sasa kma VIPENGELE VILIBADILISHWA sasa sitta alitoa wapi namlaka ya kuanza kukusanya maoni ya makundi tofauti tofauti wakati watu walishatoa maoni kupitia kwa TMK ya kina polepole?? Baadae mkabadilisha hadi mfumo wa tume huru yaani ikawa sio huru tena actually mambo yote muhim ikiwemo miiko mkaifuta nyie wahuni then mnasema eti VIPENGLE VICHACHE?? hata haya hamna mkasusiwa bunge na katiba yenu imekwama mpaka leo sasa sijui mmevuna nni sasa mabavu mengi hakuna lolote
     
  8. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #127
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 2,245
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Mikutano ya ccm ina nidhamu??? Njoo huku kwenye chaguzi ndogo uskie madongo yao kazi kujadili afya ya lowassa mkutano mzima na vijembe kwa maalim wakati kata hii ina matatizo mengi kweli afu unasema wana nidhamu???

    Kumbuka mkutano wa msukuma na maguful kule geita?? Unakumbuka mkutano wa lusinde kule arumeru?? Hayo ndo unaita maadili?? Embu kuwa serious bro u gotta be kiddin me
     
  9. C

    Clomifen JF-Expert Member

    #128
    Jan 10, 2017
    Joined: Jan 5, 2017
    Messages: 203
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    Ccm Zanzibar huwa hawashindi, wanapora
    . Mzee amelijua hilo
     
  10. P

    Peter omahi Member

    #129
    Jan 10, 2017
    Joined: Dec 29, 2016
    Messages: 6
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Ndio jibu
     
  11. n

    nicetas JF-Expert Member

    #130
    Jan 10, 2017
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60
    Tanzania hakuna siasa kuna wachumia tumbo tu
     
  12. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #131
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 2,245
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Haahaaa kwa hiyo fisadi lowassa hawezi ingia ila fisadi kikwete aliweza kuingia?? Haahaaa kwa ahyo yule rais mstaafu aliyejimilikisha kiwira naye msafi?? Hici ccm nani kawamaliza tembo, nani kawamaliza vifaru,nanai anauza madawa ya kulevya??? Mbona ikulu ameingia?? Au nyie ufisadi ni lowasa?? Embu usituchefue kijana leta hoja sio vijembe....

    Naona unalazimisha DOG wawe wapinzani its ok ingawa kuna hotuba kaskilize iliwekwa na ITV siku ya alhamisi au jumatano iliopita anasema "kwa kuwa tumeingia kwenye mfumo wa vyama vingi basi kuna uwezekano kitatokea chama kingine kikashinda uchaguzi na kutengeneza serikali'' sasa hapo huoni alijua kuwa upinzani unaweza shinda na akaheshim hilo??

    But wateva the case nyerere haamui nani awe rais wa nchi hii ndio maana kuna uchaguzi na kampeni na mwisho wa siku waamuzi ni watanzania sio ccm au chadema so spendi hii kauli ya kusema CCM HATUWEZI KURUHUSU IKULU ICHUKULIWE NA WAPINZANI yanini sasa kuweka uchaguzi??? Ukiweka uchaguzi ina maana unaweza chaguliwa wee au mwingine sasa kma hutaki mwingine achaguliwe unaweka uchaguzi wa nni si muweke kura ya hapana na ndio tujue kimoja!
     
  13. Chumchang Changchum

    Chumchang Changchum JF-Expert Member

    #132
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 1, 2013
    Messages: 2,429
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    Uandishi sio shule unaweza kukosea herufi kutokana na hizi simu...
    Hata hivyo umemjibu kihekima ss yeye ndio arudi Darasani..
     
  14. k

    kityege Immanuel Member

    #133
    Jan 10, 2017
    Joined: Dec 24, 2016
    Messages: 32
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 15
    Zanzba ccm haijawah shnda ychguz were wa raid zaid ya nguvu kbwa na ubabe wa vtisho lkni IPO SKU haki itashnda dhuruma
     
  15. k

    kityege Immanuel Member

    #134
    Jan 10, 2017
    Joined: Dec 24, 2016
    Messages: 32
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 15
    We pohamba nan amekwmbia kua lowasa ana.mtmbua magufur hebu acha upotoshaj ww
     
  16. P

    Penguine JF-Expert Member

    #135
    Jan 10, 2017
    Joined: Nov 29, 2009
    Messages: 1,131
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    "Katekwa?", Polisi hebu changamkieni chanzo kingine hiki cha taarifa.
     
  17. g

    gwa myetu JF-Expert Member

    #136
    Jan 10, 2017
    Joined: Aug 18, 2014
    Messages: 2,736
    Likes Received: 2,411
    Trophy Points: 280

    Hivi yule aliyeenda kusema mtu asiyempa mkono hawezi mlipa posho, au mindevu ya seif imefanya nn sijui, au asingemvumilia seif hata dakika 5 , na Lowasa yupi mchochezi?
     
  18. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #137
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 9,629
    Likes Received: 11,630
    Trophy Points: 280
    Umesahau kuwa Mbowe alijulisha hilo akiwa Mbeya? Hahahaha hiki chombo toka Chatto kinafaa kutawala Milele
     
  19. mwihomeke 1

    mwihomeke 1 Member

    #138
    Jan 10, 2017
    Joined: Dec 3, 2016
    Messages: 45
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 15
    Freedom soon coming
     
  20. kampelewele

    kampelewele JF-Expert Member

    #139
    Jan 11, 2017
    Joined: Oct 13, 2014
    Messages: 2,028
    Likes Received: 860
    Trophy Points: 280
    Sasa kama huwa wanapora, kwa nini uhangaike na kitu ambacho hutapata?
     
  21. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #140
    Jan 11, 2017
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 4,756
    Likes Received: 14,238
    Trophy Points: 280
    Hiyo siku ni lini sasa mkuu?
     
Loading...