Kampeni za Ubunge ZNZ zaibua mengi, Maalim 'amuumbua' Kinana, baba amkana mwana, Lowassa na mahaba | Page 6 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampeni za Ubunge ZNZ zaibua mengi, Maalim 'amuumbua' Kinana, baba amkana mwana, Lowassa na mahaba

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by barafu, Jan 9, 2017.

  1. barafu

    barafu JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2017
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 5,401
    Likes Received: 18,264
    Trophy Points: 280
    image.jpeg image.jpeg image.jpeg Nimefuatilia uzinduzi wa kampeni ktk Jimbo la Dimani kule Znz.Mkutano ulifanyika ktk uwanja wa skuli ya Fuoni.Katika machache "yaliyonivutia" ni hotuba ya Lowassa.Kwa kweli kwa hotuba tu,Mzee wangu hajambo!!Kwanza alianza na salamu...Lkn pili akamshukuru Maalim Seif kwa kumualika ktk "sherehe" hiyo hapo Dimani.2020 UKAWA andaeni hii nafasi...msirudie kosa.



    Lowassa akataja idadi ya kula alizopata Znz na zile za JPM.Katika idadi yeye aliongoza,kwa hiyo akawauliza kama yeye alimshinda JPM huko Znz akiwa wa UKAWA,kwanini waseme Shein alimshinda Maalim Seif na huko ndio "ngome" ya CUF?Ukisikiliza "vigongo" vya hotuba hizi basi unaona kwanini Mzee kaamua hii mikutano isiwepo mpaka 2020.Kuna mengi sana yangetibuka.

    Maalim Seif akazibua siri,kuwa kumbe hata yale mabadiliko ya Halmashauri Kuu ya Taifa na Kamati Kuu ya chama yalifanyika bila hata Kinana kuelewa lolote;yaani hata yeye kaja kuyasikia tu mkutanoni kama vile mjumbe kutoka Wilaya ya Kalambo alivyoyasikia mlemle ukumbini Ikulu.MaalimSeif anasema

    "Kinana weee... hujui yanayoendelea ndani ya chama chako, utayajua ya nchi wewe? Ikiwa kumefanywa mabadiliko makubwa ya muundo wa wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa na Kamati Kuu ya chama chako na pamoja na kuwa Katibu Mkuu hukuwa ukiyajua, umeyasikia vikaoni kama wajumbe wengine, utayajua ya nchi wewe?"


    Hii inastua!!Kwamba kumbe hata Kamaradi Kinana yanayoendelea ndani ya chama hayajui??Hii inaweza kuhitaji aya mpya na bandiko jipya.

    CCM waitazame Zanzibar kwa jicho la mashauriano na si kwa ubabe.Hata baba wa mgombea wa CCM jana alitoka hadharani na kusema yeye atamuunga mkono mgombea wa CUF,si kwa sababu hampendi mwanae,bali hapendi dhulma ya Chama ambacho mwanae anagombea.

    Wakati wa Ukoloni kulikuwa na msemo unasema Hence the saying: 'If the Sultan's drums sounded in Zanzibar, residents of the Great Lakes would dance to their rhythm"

    Yanapofukuta Zanzibar,bara na Maziwa makuu hutikisika...Tuyapoze ya Znz,ili tusicheze ngoma yao.
     
  2. E

    Eberi M. Manya JF-Expert Member

    #101
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 660
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Hilo la Zanzibar ni somo kwa watawala wetu wanaopenda kung'ang'ania madaraka hata pale wasipotakiwa,.....
    Ni bora walioko madarakani wakaanza kusoma alama za nyakati.....
    Wakati utawatupa mkono ghafla.
     
  3. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #102
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Sawa mku TUTAISHIA HIVO HIVO.... time will tell si mnaonaga mtaendelea kuiba tu kura wananchi wanacheka cheka tu haya baba endeleeni tu kuiba coz hatuwezi fanya lolote
     
  4. E

    Eberi M. Manya JF-Expert Member

    #103
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 660
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    wakati wa mabadiliko haubishaniwi.....
     
  5. E

    Eberi M. Manya JF-Expert Member

    #104
    Jan 10, 2017
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 660
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Kinana simsikii tena.....sijui amepatwa na nini...
     
  6. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #105
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Mkuu kejeli kwenye mikutano ya ccm hakuna hivi kati ya lwakatare ma magufuli nani alipiga vijembe?? Hivi ccm mnashida gani lakini kwenye kujenga hoja mbona huwa mnajitoa ufaham kiasi hiki?? Eti mikutano ya chadema vijembe ila CCM hamnaga...... hivi ule mkutano wa ccm pale kinyerezi siku ya magufuli kuzindua infrastructure za umeme nani alikuwa kwenye mkutano kma sio mlijaza maccm sijui mwneyekiti wa ccm wilaya jimbo mkoa n.k kwa kisingizio cha ZIARA YA RAIS.... afu mwisho wa siku mkaishia kupiga vijembe wapinzani ambao ndio wanaliongoza jiji la dar sasa pale mbona mlitawala nyie mkutano ila mbona bado vijembe tuliskia??? Asa kwanni uwatetee ccm wakati vijembe kwao ni vingi vya kuwakejeli wapinzania afu sisi tukitaka mikutano mseme tuna maneno mabaya??? R u serious??
    Hivi wwe ndo mjenga hoja wa ccm humu jf?? Dah no wondee ccm ilizuia wagombea wasiende kwenye kipindi cha mchakato majimboni coz of suh people like u hoja nyepesi afu ndio frontline ya ccm
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #106
    Jan 10, 2017
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,939
    Likes Received: 19,517
    Trophy Points: 280
    = hajaidhulumu
    = dhulma / dhuluma
     
  8. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #107
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo unaamini tulipata kura milion 6?? Haahaaaaa nyie kma kinana anapita humu anawacheka tu yaani top cream ya ccm inajua tulipata above 8 million afu labda nikijua una taarifa nyeti za ndani kumbe na wwe unasubiri taarifa ya habari mtangaziwa ukawa ina 6 milion ndio unabeba??? Nmekudharau afu ukija hapa unaropoka ropoka as if u know somethin about politics kumbe hata data huna !! gaatak nilla itnayyil bi-nilila .....maluuš zobr
     
  9. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #108
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Kuliko uzuge wwe ni lecturer wa kiswahili ni heri urudi kule kwenye uzi wako unaomtetea kikwete na ufisadi wake ukajibu hoja zangi ziko pending for your reply
     
  10. c

    chikundi JF-Expert Member

    #109
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 5,742
    Likes Received: 1,477
    Trophy Points: 280
    Ccm ina vichwa vikongwe vyenye busara japo kuna mafisadi wachache lkn wanafanya maamuzi yao kwa busara unlike upande wa pili hakuna misimamo wanawatukana mafisadi kesho wanawakumbatia wanapreach democracy lkn wanampachika mtu kugombea urais bila mchakato wowote migogoro isiyokwisha udini ukanda ukabila unawatafuna taratibu mpk mtakufa kifo cha asili manake mnangoja makapi ya ccm kama mahanga masha kingunge lowassa sumaye lembeli bulaya n.k wananchi hawawaelewi kabisa vyama vyenu vinaendeshwaje maana vinaendeshwa na watu binafsi tu hawapingwi kwa mfano chadema mtei kupitia mkwewe asiyepingwa kwenye uchaguzi mbowe wanakaskazini wakristo hawa . Cuf lipumba anawakilisha waislam wa bara na shariff waislam wa pemba ambao wengi wao walikimbilia oman na uingereza na Jarmshed sultan aliyepinduliwa. Act kinawakilishwa na mwislam mkigoma mwenye madiwani wengi kigoma anawakilisha waislam wa kigoma huyu hajapigiwa kura ni chama chake kaanzisha mwenyew lazima ale jasho lake kwanza. Sasa hapa kuna upinzani gani wa kuing'oa ccm?
     
  11. c

    chikundi JF-Expert Member

    #110
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 5,742
    Likes Received: 1,477
    Trophy Points: 280
    Rais ni mwenyekiti wa ccm lazima ccm wawepo najua vijembe vipo pande zote lkn huwezi ukazilinganisha pande hizi mbili kwa vijembe na matusi upinzani uko juu kwa hilo. Ccm hawawezi kukaa sahani moja na wapinzani wajinga wanaokimbilia matusi na kejeli kama ngazi ya kupandia kisiasa unaona zitto kabwe anatembelea kagera kuwaambia wanakagera wametukanwa yaani ndio ajenda iliyompeleka kagera sasa hao wapinzani au mufilisi. Michakato majimboni ukaongee na wavuta bangi wa nini? Hata nyerere alisema hawezi kuiacha nchi mikononi mwa mbwa akimaanisha wapinzani. You guys are still babies on politics just grow up a little bit you will meet us somewhere on the way to the top.
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #111
    Jan 10, 2017
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,939
    Likes Received: 19,517
    Trophy Points: 280

    Hoja? Wewe? Unanchekesha.
     
  13. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #112
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Still babies?? I even dare u for a an open debate and at least see what ur brains has got to offer over mine..... shame eti HAWEZI KUIACHA wakati ni huyohuyo nyerere aliesmea wakikosa mabadiliko ndani ya ccm watayatafuta nje ya ccm sasa nje ya ccm sio wapinzani?? Acha kumlisha maneno mzee wa watu dogs wea the MAFISADI those embezzlers of funds like lugumi,meremeta,escrow,deep green,EPA ila kma ni opposition kwa taarifa yako nyerere alimpigia kampeni mgombea ubunge wa NCCR huko mkoa wa mara na akashinda na ndio huyo huyo nyerere akasema muwape wachache wanaotaka vyama vingi sasa kma hakupenda wapinzani angeleta vyama vingi?? Eti dogs?? Dogs ndio nyie ndoaana wananchi wamewakataa na mko hapo kwa idhini ya jecha lubuva na polisi thats it nje ya hapo mgeinskia ikulu kwenye redio tu u piece of scumbags
     
  14. c

    chikundi JF-Expert Member

    #113
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 5,742
    Likes Received: 1,477
    Trophy Points: 280
    Hamna uwezo wa kupata m8 mkaizidi ccm kwa m6 never hayo ni maneno ya simba na yanga tu hakuna anayekubali kushindwa hata zikiingia goli za wazi lazima visingizio vitajitokeza mmemuonga refa mmeturoga mnabebwa na tff nakadhalika. You just stay and watch wanaume wanaongoza nchi hatuwezi kuongozwa na mwizi aliyethibishwa na tume ya bunge. Kila siku mtasema mnaibiwa kura tu mpk dunia itaisha lowassa kama ni wizi anaujua vizuri kwanini akubali kuibiwa? Upinzani wa kuishinda ccm sio huu labda wa vizazi vijavyo.
     
  15. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #114
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Mbona ulikimbia sasa maswali yangu haahaaaaa
     
  16. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #115
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Haahaaa naoka unajitia moyo weka sasa tume huru ili hizo milion nane zikadaiwe mahakamani kwanni mliogopa rasimu ya warioba sasa???
    Jifunzeni kujenga hoja sio kuropoka ujinga kwa watu serious humu ndani yaani eti hatuwezi fikisha 8?? Fanya research mkuu mtafute mtu akupeleke kwa dk salim au butiku ukapewe taarifa kamili ya uchaguzi ukimaliza ndio urudi hapa sio kutetea usichokijua
     
  17. zitto junior

    zitto junior JF-Expert Member

    #116
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 7, 2013
    Messages: 4,275
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    Rais ni mwenyekiti wa ccm?? Kumbe march alikiwa tayari mwenyekiti wa ccm??Haaahhahaaa

    afu hivi kumbe ile mikutano huwa anaenda kma mwenyekiti wa chama sio rais??
    Kwahyo kwa maneno marahisi mwenyekiti wa ccm ni sawa kufanya siasa ila wa cuf au act ni kosa?? Haahaaaa ccm youths get a life and improve ur IQ coz ur so annoying with ur useless ideas and motions
     
  18. mwamajinja mapunga

    mwamajinja mapunga JF-Expert Member

    #117
    Jan 10, 2017
    Joined: Dec 23, 2014
    Messages: 1,083
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 180
    Amen
     
  19. c

    chikundi JF-Expert Member

    #118
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 5,742
    Likes Received: 1,477
    Trophy Points: 280
    Mtaongea sana ikulu itabakia kuwa ndoto kuingia na ikulu ile hawezi fisadi papa mchafu kama lowassa kuingia.

    Nyerere aliwaita mbwa wapinzani kwa maana ya kuwapa nchi kwenye ngazi ya urais sio ubunge na alitamka hayo maneno alipohojiwa na bbc 1995

    Nyerere aliwashauri mrema na marando wagombee majimboni kwao kwani wanakubalika badala ya kupoteza muda kwenye urais.

    Nyerere alitoa maneno mengi ya kuikosoa ccm ili kuirudisha kwenye mstari kwa sab aliiona kabisa ilikuwa inamezwa na mafisadi wakiongozwa na lowassa wakati huo.

    Aliwahi kusema Ccm sio mama yangu.
    Ina nyufa
    Viongozi wake wajinga
    Amewatungia vitabu n.k
    Lkn hakuwa na namna nyingine ya kuiweka kwenye mstari zaidi ya kuiponda.
     
  20. yello masai

    yello masai JF-Expert Member

    #119
    Jan 10, 2017
    Joined: Jan 8, 2016
    Messages: 1,321
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Umati wote huu ni mkutano wa udiwani? Nilidhani ubunge
     
  21. c

    chikundi JF-Expert Member

    #120
    Jan 10, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 5,742
    Likes Received: 1,477
    Trophy Points: 280
    Hiyo taarifa ya butiku na salim kwanini wasiitoe hadharani tuongelee vilivyopo hadharani tusiongelee tetesi tafadhali.

    Rasimu ya warioba haijakataliwa imejadiliwa ikapatikana katiba inayopendekezwa kuna vipengele tu vilivyoondolewa kupitia mjadala wa kisheria iliyopitishwa bungeni.
     
Loading...