Kama ulikuwa hujui maana ya Sanctions basi waulize Warusi

Kama ulikuwa hujui maana ya Sanctions basi waulize Warusi

TumainiEl

Platinum Member
Joined
Jan 13, 2010
Posts
7,276
Reaction score
14,319
Ukisia taifa linawekewa Sanctions na mataifa ya magharibi basi usichukue poa hata kama hilo taifa lina nguvu kiasi gani kifo chake nikifo cha kikatili kwa uchumi wake mapaka vyombo vyake vya ulinzi.

Sanctions ni mwiba wa moto ktk miili ya ma dictator na mataifa korofi.

Kiufupi siku sio nyingi mtasikia jambo lisilokuwa lakawaida huko kwa Warusi.

Sanctions nikitu gani hasa na kwanini sanctions nihatari kwa taifa.

Ukisikia sanction ujuwe nikama kutegwa na dunia na hii itategemea unategwa vipi. Kuna sanctions kwenye level ya mtu binafsi, familia, taasisi, chama, mpaka taifa. Kwa Taifa la Urusi walianza kwa mtu binafsi na sasa wamefika ngazi ya taifa zima.

Taifa linapowekewa sanctions inakuwa nivigumu kununua ama kuuza na pia ina kuwa ngumu ku import au export to other country. Kila raia wa lile taifa popote alipo duniani maisha yake huwa magumu na machungu kwa sababu mifumo ya screen inakuwa imeshawekewa alert kwa Raia wa lile Taifa.

Mfano kwa sasa Raia wa Urusi hawezi kutumia visa au master card wala mifumo ya bank zao haikubali hiyo service, ina maana Raia wa Russia alie kuwa anafanya kaz UK akiwa kwao siku walipowekewa sanctions hakuweza tena ku access huduma ya visa au master ambayo ina muunganisha na akaint yake ya UK.

Unapoenda sasa hivi bank yeyote iwe hapa tz au nje ya nchi umeona mafuta au gas ya Urusi inabei nzuri na unataka ununue mzigo. Utachojibiwa ni Transaction is denied. Yani ni hatari.

Mpaka naenda kuandika huu uzi Urusi amesha poteza ma trilion ya pesa na anaenda kupoteza zaid maana hata vita ikiisha deni lake litakiwa ni deni kubwa sana ambalo atalipa kwa miaka mingi sana ijayo.

Kwa sasa Urusi haiwezi kuagiza nje vipuri au kitu chochote yani wanakula vitu vyao vya ndani na msaada wa china ambayo nayo ipo on hard time maana kushirikiana na Urusi nikujitia matatizo mwenyewe maana Taifa likisha kuwa sanctions na wewe ukajifanya kimbelembele gharama utalipa pindi itagundulika unamsaidia.

Huyo jamaa basi itakuwa ni mara saba ya adhabu ya unaye msaidia.

Itaendelea...
 
Kwa iyo unataka kutuambia wew una akili kuliko warusi wote including putiñ??maana hawajaingua hii vita uncalculated
Kuna warusi wenye akili sana lakini pia kuna warusi wajinga sana ambao ni wengi kama ilivyo mtawanyiko wa binadamu duniani. Hata kwenye nchi za West kuna wenye akili sana na vile vile kuna wajinga sana wengi; hata hapa kwetu tuna wenye akili sana na wajinga sana ni wengi. West hupata faida ya kuwa na wenye akili sana wengi kwa sababu ya uhamiaji, yaani wanachukua wale wenye akili sana kutoka nchi nyingine (brain drain) na kuongezea kwenye namba yao.

Putin kwa urusi siyo mmoja wa watu wenye akili sana; ni mtu wa kawaida au ni mmoja wa wale wajinga sana.
 
Kuna warusi wenye akili sana lakini pia kuna warusi wajinga sana ambao ni wengi kama ilivyo mtawanyiko wa binadamu duniani. Hata kwenye nchi za West kuna wenye akili sana na vile vile kuna wajinga sana wengi; hata hapa kwetu tuna wenye akili sana na wajinga sana ni wengi. West hupata faida ya kuwa na wenye akili sana wengi kwa sababu ya uhamiaji, yaani wanachukua wale wenye akili sana kutoka nchi nyingine (brain drain) na kuongezea kwenye namba yao.

Putin kwa urusi siyo mmoja wa watu wenye akili sana; ni mtu wa kawaida au ni mmoja wa wale wajinga sana.
Duuuuuh
 
Mtu yuko Tandahimba hapo ambapo hata network ya simu inafika kwa rehema za Mungu, alafu anaichambua Urusi ambayo wanasayansi wake wanaenda kwenye muhimili wa dunia na kurudi kila leo, kama vile wanaenda kariakoo!

Kitu gani kinafanya udhani kuwa wewe uko informed kuliko yale majamaa yaliyoko pale Kremlin? Yani wewe mmatumbi mwenzetu uwe na vision kuliko Putin anaepewa briefing kila siku kuhusu taarifa nyeti kutoka pande zote za dunia?

Uhuru umetuzidia watanzania wenzangu!
 
Mtu yuko Tandahimba hapo ambapo hata network ya simu inafika kwa rehema za Mungu, alafu anaichambua Urusi ambayo wanasayansi wake wanaenda kwenye muhimili wa dunia na kurudi kila leo, kama vile wanaenda kariakoo!

Kitu gani kinafanya udhani kuwa wewe uko informed kuliko yale majamaa yaliyoko pale Kremlin? Yani wewe mmatumbi mwenzetu uwe na vision kuliko Putin anaepewa briefing kila siku kuhusu taarifa nyeti kutoka pande zote za dunia?

Uhuru umetuzidia watanzania wenzangu!
Ni kweli yale majamaa yako informed lakini yalikurupuka yakiamini yenyewe yana nguvu na dunia haiwezi kufanya kitu.

Ulijua kama vita vya Ukrain na Urusi ingedunu hadi leo? Hata wao hawakujua hilo.
 
Mtu yuko Tandahimba hapo ambapo hata network ya simu inafika kwa rehema za Mungu, alafu anaichambua Urusi ambayo wanasayansi wake wanaenda kwenye muhimili wa dunia na kurudi kila leo, kama vile wanaenda kariakoo!

Kitu gani kinafanya udhani kuwa wewe uko informed kuliko yale majamaa yaliyoko pale Kremlin? Yani wewe mmatumbi mwenzetu uwe na vision kuliko Putin anaepewa briefing kila siku kuhusu taarifa nyeti kutoka pande zote za dunia?

Uhuru umetuzidia watanzania wenzangu!
[emoji57][emoji1535][emoji119] baada ya post hii nilitegemea Uzi ufungwe
 
Ni kweli yale majamaa yako informed lakini yalikurupuka yakiamini yenyewe yana nguvu na dunia haiwezi kufanya kitu.

Ulijua kama vitabya Ukrain na Urusi ingedunu hadi leo? Hata wao hawakujua hilo.
Wewe ulidhani vita ingedumu muda gani? Unafikiri Ukraine ni kama Somalia?

USA amehangaika kwa muda gani Afghanistan? Vipi pale Libya, NATO walipakamata ndani ya siku mbili?

Hebu nenda kaangalie level ya uchumi na kijeshi ya Libya, Iraq na Afghanistan alafu ulinganishe na Ukraine, utagundua Ukraine sio underdog kama mnavyo mchukulia.

Putin alijua vita itachukua muda, Putin alijua USA na NATO watamsaidia Ukraine, Putin alijua Urusi itawekewa vikwazo vingi vya kiuchumi, Putin alijipanga kukabiliana na yote hayo, na akaingia kutembeza kichapo. Sasa endeleeni kujidanganya eti warusi walikurupuka.

Hivi nchi inaweza kukurupuka alafu ikawekewa vikwazo kama alivyowekewa Urusi na bado ikabaki kua stable? Acheni utani ndugu zangu, hawa jamaa huwa wanaplan mpaka miaka mia moja ijayo. Urusi sio Burundi!
 
Mtu yuko Tandahimba hapo ambapo hata network ya simu inafika kwa rehema za Mungu, alafu anaichambua Urusi ambayo wanasayansi wake wanaenda kwenye muhimili wa dunia na kurudi kila leo, kama vile wanaenda kariakoo!

Kitu gani kinafanya udhani kuwa wewe uko informed kuliko yale majamaa yaliyoko pale Kremlin? Yani wewe mmatumbi mwenzetu uwe na vision kuliko Putin anaepewa briefing kila siku kuhusu taarifa nyeti kutoka pande zote za dunia?

Uhuru umetuzidia watanzania wenzangu!
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Back
Top Bottom