Kama kweli Serikali hii inatengeneza pato kubwa kuliko Serikali zilizopita, mbona haitoi ajira za walimu na watumishi wa afya kama serikali zilizopita

pilipili--mbuzi

JF-Expert Member
Dec 2, 2020
790
1,000
Ukweli ni kwamba kabla ya awamu ya tano haijaingia madarakani, ajira za walimu na watumishi wa afya zilikuwa ni za kila mwaka, na kama sikosei, wahitimu wote walikuwa wanapata ajira.

Baada tu ya serikali ya awamu ya tano kuingia madarakani, kumekuwa hakuna ajira za uhakika kwa wahitimu wote wa kada hizi(na zingine), kwa visingizio vingi, vya kwanza vilikuwa ni "UHAKIKI WA WATUMISHI' na kingine ni " KUJENGA UCHUMI KWANZA(2016)".

Ukweli uhakiki ukaisha na uchumi ukaimarika na sasa tupo kwenye "UCHUMI WA KATI".

Swali la msingi ni je, kwa nini sasa Serikali hii iliyo imara kiuchumi kuliko serikali zilizopita inasuasua kutoa ajira za walimu na watumishi wa afya?
 

Rebeca 83

JF-Expert Member
Jun 4, 2016
12,608
2,000
Kuna kitu ambacho sikielewi, kuna kundi kubwa la walimu halina ajira, halafu kuna kundi kubwa la waliomaliza la saba hawana nafasi secondary, si mwenge tu madarasa?
 

corasco

JF-Expert Member
Jan 17, 2016
3,603
2,000
kwa iyo indicator ya pato kuwa juu mpaka walimu waajiliwe?? VP wanasheria, mifugo, uvuvi, wachumi, mainjinia, waandish wa habari, utalii, mambo ya masoko, polisi, jeshi, etc...
Jamaa mbinafsi sana.. hizo kazi ndio ana maslahi nazo
 

pilipili--mbuzi

JF-Expert Member
Dec 2, 2020
790
1,000
kwa iyo indicator ya pato kuwa juu mpaka walimu waajiliwe?? VP wanasheria, mifugo, uvuvi, wachumi, mainjinia, waandishi wa habari, utalii, mambo ya masoko, polisi, jeshi, etc...
Hao ni watu walio kwenye vipau mbele vya nchi,na wengine pia.Na hebu jibu hoja,kwa nini siku hizi watu hawaajiriwi wote kila mwaka?
Jamaa mbinafsi sana.. hizo kazi ndio ana maslahi nazo
Tatizo hamuwezi kufikiria na kujua kuwa hizo kada mbili ndizo zenye watumishi wengi zaidi,ukiacha Askari polisi na majeshi mengine ambao bado wanaajiriwa.maafisa mifugo hata enzi za JK walikuwa wanaajiriwa kwa uchache.Mnabisha wakati ukweli huu hata wakubwa zenu wanaujua.
 

pilipili--mbuzi

JF-Expert Member
Dec 2, 2020
790
1,000
Mkuu ajira za Ualimu hazijatoka juzi au ulikua Canada na ndiyo umerudi?
Kuna watu huwa mnajitoa akili sana.Hebu sema wewe uliona lini awamu zilizopita,walimu wakituma maombi ya ajira?na Kisha wanaajiriwa baadhi tu?Walikuwa wanaajiriwa wote automatically.Fungua akili yako,isishikwe na shetani.
 

Honorable GPA

Member
Mar 31, 2019
81
150
Kwenye upande wa elimu kidogo wanajitahidi!

Mwaka ambao hawakutoa ni 2016 tu! Lakini kuanzia 2017, 2018, 2019 na 2020 wamekuwa wakitoa! Probably na mwaka huu watatoa sema wanatoa kwa idadi ndogo mno ndio maana unaweza usione kama kuna chochote kinafanyika!
 

MoseKing

JF-Expert Member
Jul 5, 2017
1,631
2,000
Hao ni watu walio kwenye vipau mbele vya nchi,na wengine pia.Na hebu jibu hoja,kwa nini siku hizi watu haawshawaajiriwi wote,kila mwaka?

Tatizo hamuwezi kufikiria na kujua kuwa hizo kada mbili ndizo zenye watumishi wengi zaidi,ukiacha Askari polisi na majeshi mengine ambao bado wanaajiriwa.maafisa mifugo hata enzi za JK walikuwa wanaajiriwa kwa uchache.Mnabisha wakati ukweli huu hata wakubwa zenu wanaujua.
Hata Jeshini siku hizi Ajira ni za kulenga kwa manati.

Masuala ya uchumi kukua no propaganda tu, ila ukweli ni kwamba HALI NI TETEEEÉ
 

run CMD

JF-Expert Member
May 31, 2015
1,999
2,000
ni wakati sasa kuwepo usawa wa fani zote sababu wote ni wahitimu..walimu na afya mna lia lia sana utadhani mnasoma peke yenu
 

MoseKing

JF-Expert Member
Jul 5, 2017
1,631
2,000
Kwa hiyo wanatudanganya?
Tena kwa macho makavu kabisa.

Mimi nimegraduate 2016 sekta ya afya nikiwa na miaka 26 mpaka leo 2021 nina miaka 31 ajira hakuna, bila bila.

Tena bora ualimu wanatoa toa ingawa vijiajira vichache, Afya ndio kabisaa utafikiri haipo.

Mwaka jana walitoa ajira 555 ( imagine ) mwaka juzi hawakutoa kabisa.

Yaani tokea 2016 ajira ambazo wamewahi kutoa nyi gi sekta ya afya ni 2000 (2017) na 7000+ ( 2018 )
 

The Humble Dreamer

JF-Expert Member
Oct 12, 2015
7,277
2,000
Kuna watu huwa mnajitoa akili sana.Hebu sema wewe uliona lini awamu zilizopita,walimu wakituma maombi ya ajira?na Kisha wanaajiriwa baadhi tu?Walikuwa wanaajiriwa wote automatically.Fungua akili yako,isishikwe na shetani.
Kila awamu ina utaratibu wake...jiwe ataondoka na majaliwa naye atakuja na mfumo wake..kwahy tulia.

We huoni ndege zinaagizwa tuu?
 

mushairizi

JF-Expert Member
Nov 27, 2011
249
250
Kuna watu huwa mnajitoa akili sana.Hebu sema wewe uliona lini awamu zilizopita,walimu wakituma maombi ya ajira?na Kisha wanaajiriwa baadhi tu?Walikuwa wanaajiriwa wote automatically.Fungua akili yako,isishikwe na shetani.
Kwa kuwa walikuwa hawachujwi ndio maana hata wanafunzi enzi hizo walikuwa mbumbumbu na hata sasa madhara yake yanaonekana. Bado kuondoa dhana potofu ya ufundishaji mashuleni ni kikwazo kutokana na hao waluoingizwa kiholela
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom