Kumbe sisi wenyewe ndio tunamtia ujinga, Rais wetu! Yaani, wewe ulimchagua afanye ninil; awepo ikulu kwa kazi gani?
Je wafahamu kwamba Waziri yeyote anaweza kutamka jambo na Rais akatengua.... Lakini Rais akizungumza ni FINAL...
Rais ndiye mwenye mamlaka FINAL... kwa kauli zote za Serikali.
Tunahitaji kauli FINAL..
Ni kweli kabisa werawera, kumbe wako baadhi ya Watanzania wanaomtia ujinga Rais wetu Kikwete.
Kauli ya Waziri, siyo ya mwisho. Baada ya Waziri kutoa kauli, Rais anaweza kuibuka na kutoa kauli iliyo tofauti na kauli ya Waziri wake. Mfano wa hivi karibuni, ni kauli kuhusu Katiba Mpya.
Waziri wa Katiba na Sheria, Celina Ompeshi Kombani, pamoja na Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jaji Fredrick Werema, kwa nyakati tofauti mwaka jana; wote walisema haiwezekani kuandikwa Katiba Mpya, na badala yake kinachowezekana ni kuifanyia marekebisho iliyopo.
Tarehe 31.12.2010, katika salamu zake za Mwaka Mpya 2011; Rais Jakaya Kikwete, alitoa kauli iliyopingana na hao. Alisema, "... Mwaka 2011, nchi yetu inatimiza miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania bara, miaka 47 ya Mapinduzi matukufu ya Zanzibar na miaka 47 ya nchi zetu mbili. Yapo mabadiliko mengi yaliyotokea katika nyanja mbalimbali za maisha yetu, na watu wake; katika kipindi hiki. Kwa ajili hiyo, NI VYEMA KUWA NA KATIBA INAYOENDANA NA MABADILIKO NA MATAKWA NA HALI YA SASA." Katika salamu hizo pia, aliwataka Watanzania kutoa maoni ambayo yataiwezesha nchi yetu kuwa na KATIBA MPYA itakayokidhi matakwa ya sasa, na ya miaka 50 ijayo. Kauli hii ya Rais, ndiyo imekuwa kauli ya mwisho; inayotendewa kazi hadi sasa.
Ndiyo maana tunataka kauli ya Rais kuhusu kuhalalisha ushoga na usagaji. Ikiwa aliona "suala lile la TUCTA", kuwa na umuhimu wa kulitolea kauli ya "mbayuwayu", basi suala hili la sasa, lina uzito kuliko lile la TUCTA; kwa vigezo vyote.