Kabila la Wapare maofisini/makazini


Status
Not open for further replies.
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2011
Messages
293
Likes
106
Points
60
M

Mbavu za Mbwa

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2011
293 106 60
Ndugu zangu, sina uzoefu na hili lakini pia sina uhakika nalo.

Baada ya kupata ajira miaka kadhaa iliyopita, nilichukua likizo ya mwaka na kuamua kwenda kwa wazee wangu kupumzika. Nilipokuwa naongea na mzee wangu kuhusu maisha yangu kazini, aliniuliza iwapo ofisini kwetu kuna wapare. Nikamueleza kuwa, lah ofisini kwetu hakuna Mpare. Sikuishia hapo, bali nilihoji "Sababu za kuulizia uwepo wa Wapare".. Jibu alilonipa ni kuwa," Wapare ni watu wa majungu sana ". Sikuipa uzito sana dhana yake, kwani nilihisi labda alishawahi kufanyiwa majungu na Mpare mmoja nae akaamua kuwahukumu wote.

Miaka ikapita, na nikapata uhamisho kuhamia mkoa mwingine. Nikampigia simu rafiki yangu kumjulisha uhamisho wangu. Huyo rafiki yangu, amenizidi zaidi ya miaka 20! Nilipomjulisha kuwa, nimehamishwa, akasema "Omba Mungu unapohamia, ofisi yenu isiwe na Wapare".. Nikakuuliza" Wapare wana nini? ".. Jibu alilonipa ni kuwa, ofisi yenye Wapare huwa haina utulivu.

Kilichonifanya kuuleta uzi huu, ni kuwa, Siku za karibuni nilikuwa katika daladala. Jirani yangu kilikuwa na watu wawili wanaongea, na inavyoonesha mmoja (ambaye alikuwa anasimulia) anafanya kazi katika Kampuni ya Usafirishaji. Yaani anaendesha magari ya mizigo kwenda nchi jirani zetu. Katika maongezi yao, kijana huyo alikuwa akionesha kuwa, hana furaha kazini na anafikiria kuacha kazi. Mwenzake akawa anampa moyo na kumjaza matumaini. Yule aliyekuwa akisimulia akasema "ile kampuni yetu imejaa Wapare, haiwezi kukaa sawa"

Kwa wenye uzoefu wa kufanya kazi ofisi moja na Wapare, je Wapare ni watu wa kufitinisha? Au haya yametokea tu accidentally?
 
SIERA

SIERA

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,294
Likes
658
Points
280
Age
36
SIERA

SIERA

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,294 658 280
Aaaahaaaaa nimecheka kweli mimi ni bint wa kipare ila nilikua nafanyiwa fitna za ajabu na Bint wa kichaga Alhamdulilah now nimeachana na mambo Ya kuajiriwa nafanya yangu
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,817
Likes
14,356
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,817 14,356 280
Ndugu zangu, sina uzoefu na hili lakini pia sina uhakika nalo.

Baada ya kupata ajira miaka kadhaa iliyopita, nilichukua likizo ya mwaka na kuamua kwenda kwa wazee wangu kupumzika. Nilipokuwa naongea na mzee wangu kuhusu maisha yangu kazini, aliniuliza iwapo ofisini kwetu kuna wapare. Nikamueleza kuwa, lah ofisini kwetu hakuna Mpare. Sikuishia hapo, bali nilihoji "Sababu za kuulizia uwepo wa Wapare".. Jibu alilonipa ni kuwa," Wapare ni watu wa majungu sana ". Sikuipa uzito sana dhana yake, kwani nilihisi labda alishawahi kufanyiwa majungu na Mpare mmoja nae akaamua kuwahukumu wote.

Miaka ikapita, na nikapata uhamisho kuhamia mkoa mwingine. Nikampigia simu rafiki yangu kumjulisha uhamisho wangu. Huyo rafiki yangu, amenizidi zaidi ya miaka 20! Nilipomjulisha kuwa, nimehamishwa, akasema "Omba Mungu unapohamia, ofisi yenu isiwe na Wapare".. Nikakuuliza" Wapare wana nini? ".. Jibu alilonipa ni kuwa, ofisi yenye Wapare huwa haina utulivu.

Kilichonifanya kuuleta uzi huu, ni kuwa, Siku za karibuni nilikuwa katika daladala. Jirani yangu kilikuwa na watu wawili wanaongea, na inavyoonesha mmoja (ambaye alikuwa anasimulia) anafanya kazi katika Kampuni ya Usafirishaji. Yaani anaendesha magari ya mizigo kwenda nchi jirani zetu. Katika maongezi yao, kijana huyo alikuwa akionesha kuwa, hana furaha kazini na anafikiria kuacha kazi. Mwenzake akawa anampa moyo na kumjaza matumaini. Yule aliyekuwa akisimulia akasema "ile kampuni yetu imejaa Wapare, haiwezi kukaa sawa"

Kwa wenye uzoefu wa kufanya kazi ofisi moja na Wapare, je Wapare ni watu wa kufitinisha? Au haya yametokea tu accidentally?
haaa mie ni mpare sina jungu hata moja
 
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
6,071
Likes
8,351
Points
280
Age
29
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
6,071 8,351 280
Mimi nilisikia kwenye maongez ya watu flan wakisema eti wakimkuta mpare anang'atwa na nyoka porin watamuua mpare nakumuacha nyoka aende. Ila ni imani tu na chuki watu wamejijengea kwa makabila flan flan. Umbea majungu fitina hila ghilba na ushirikina makazin ama sehem yeyote ile ni HULKA YA MUAFRIKA MWEUSI baas
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,832
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,832 280
Aaaahaaaaa nimecheka kweli mimi ni bint wa kipare ila nilikua nafanyiwa fitna za ajabu na Bint wa kichaga Alhamdulilah now nimeachana na mambo Ya kuajiriwa nafanya yangu
Kama wote ni mabinti hiyo ni issue nyingine hata angekua mhaya majungu yasingeisha as long wote ni mabint na ugonvi wenu unajulikana tu ni wa aina gani.
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,832
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,832 280
Mimi nilisikia kwenye maongez ya watu flan wakisema eti wakimkuta mpare anang'atwa na nyoka porin watamuua mpare nakumuacha nyoka aende. Ila ni imani tu na chuki watu wamejijengea kwa makabila flan flan. Umbea majungu fitina hila ghilba na ushirikina makazin ama sehem yeyote ile ni HULKA YA MUAFRIKA MWEUSI baas
Roho mbaya sana hiyo na wivu ndani yake naona ukabila unakuja kwa kasi sana Tanzania.
 
SIERA

SIERA

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,294
Likes
658
Points
280
Age
36
SIERA

SIERA

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,294 658 280
Kama wote ni mabinti hiyo ni issue nyingine hata angekua mhaya majungu yasingeisha as long wote ni mabint na ugonvi wenu unajulikana tu ni wa aina gani.
Uko ulipo wala sipo....think big
 
maguzukauzu

maguzukauzu

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
509
Likes
149
Points
60
maguzukauzu

maguzukauzu

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
509 149 60
Kiukweli wapare ni wasumbufu sana,wakorofiii wapenda majunguu wafitini sana mi pia ninao kazini hapa,ni sheeedaah jirekebisheni buanaa
 
petercornelmwakyeja

petercornelmwakyeja

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2015
Messages
494
Likes
240
Points
60
petercornelmwakyeja

petercornelmwakyeja

JF-Expert Member
Joined May 1, 2015
494 240 60
Ndugu zangu, sina uzoefu na hili lakini pia sina uhakika nalo.

Baada ya kupata ajira miaka kadhaa iliyopita, nilichukua likizo ya mwaka na kuamua kwenda kwa wazee wangu kupumzika. Nilipokuwa naongea na mzee wangu kuhusu maisha yangu kazini, aliniuliza iwapo ofisini kwetu kuna wapare. Nikamueleza kuwa, lah ofisini kwetu hakuna Mpare. Sikuishia hapo, bali nilihoji "Sababu za kuulizia uwepo wa Wapare".. Jibu alilonipa ni kuwa," Wapare ni watu wa majungu sana ". Sikuipa uzito sana dhana yake, kwani nilihisi labda alishawahi kufanyiwa majungu na Mpare mmoja nae akaamua kuwahukumu wote.

Miaka ikapita, na nikapata uhamisho kuhamia mkoa mwingine. Nikampigia simu rafiki yangu kumjulisha uhamisho wangu. Huyo rafiki yangu, amenizidi zaidi ya miaka 20! Nilipomjulisha kuwa, nimehamishwa, akasema "Omba Mungu unapohamia, ofisi yenu isiwe na Wapare".. Nikakuuliza" Wapare wana nini? ".. Jibu alilonipa ni kuwa, ofisi yenye Wapare huwa haina utulivu.

Kilichonifanya kuuleta uzi huu, ni kuwa, Siku za karibuni nilikuwa katika daladala. Jirani yangu kilikuwa na watu wawili wanaongea, na inavyoonesha mmoja (ambaye alikuwa anasimulia) anafanya kazi katika Kampuni ya Usafirishaji. Yaani anaendesha magari ya mizigo kwenda nchi jirani zetu. Katika maongezi yao, kijana huyo alikuwa akionesha kuwa, hana furaha kazini na anafikiria kuacha kazi. Mwenzake akawa anampa moyo na kumjaza matumaini. Yule aliyekuwa akisimulia akasema "ile kampuni yetu imejaa Wapare, haiwezi kukaa sawa"

Kwa wenye uzoefu wa kufanya kazi ofisi moja na Wapare, je Wapare ni watu wa kufitinisha? Au haya yametokea tu accidentally?
 
Tunzo

Tunzo

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
3,091
Likes
1,120
Points
280
Tunzo

Tunzo

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
3,091 1,120 280
Haya nayo ni majungu, ngoja tuone watu walete majungu yao
 
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
65,380
Likes
317,751
Points
280
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
65,380 317,751 280
majungu ni mtu si kabila.....
 
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2010
Messages
6,596
Likes
1,782
Points
280
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2010
6,596 1,782 280
ngoja nikamuulize mshikaji wangu Njau
 
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2014
Messages
82,207
Likes
409,440
Points
280
SHIMBA YA BUYENZE

SHIMBA YA BUYENZE

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2014
82,207 409,440 280
Hata Mlacha wa UDOM nasikia ni Mpare.
 
nra2303

nra2303

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
2,740
Likes
2,228
Points
280
nra2303

nra2303

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
2,740 2,228 280
Sidhani km kuna kitu km icho,isije kua labda kuna kidem cha kipare kimekutolea cha mbavuni alafu unakuja uzi wa kikekike apa unaanza kuwakandia hawa jamaa!mbona wapo fresh tu wapare tu uku maofisini
 
G

Gojaga Nize

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2015
Messages
2,761
Likes
1,366
Points
280
G

Gojaga Nize

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2015
2,761 1,366 280
Hilo liko wazi, na tatizo kubwa ni sababu wapare wengi na andunje.

So relate uandunje na majungu utapata +results
 
Hussayn yahaya

Hussayn yahaya

Member
Joined
May 12, 2016
Messages
19
Likes
2
Points
5
Hussayn yahaya

Hussayn yahaya

Member
Joined May 12, 2016
19 2 5
Kwanini wapare tu?
Jana nilikuwa nawaambiwa wazazi wangu juu ya kuwa nina mchumba walifurahi sana walivyoanza kuniauliza jina lake na asili yake nilivyowatajia tu kabila la huyo binti kama ni mpare ambaye ndiye mke mtarajiwa walibadirika wakaanza kusema maneno ya tofauti tofauti aiseee nilikaa nawaza hadi leo na hapa naona post ya ufitinishaji wa kabila hilo jaman sasa mbona mi nataka kuoa mpare itakuaje hapo?
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,239,135
Members 476,412
Posts 29,343,766