Joto kali sana jiji la Dar, kulikoni?

Joto kali sana jiji la Dar, kulikoni?

Jamani karibuni sana Mbeya maana hali ya hewa ya huku nadhani hakuna Tanzania nzima
 
Jamani sio mchezo joto joto Dar mpaka unashindwa kugusana na mwenzio maana unamkuta yuko chapachapa na jasho .

Kuna jamaa yangu wa Kariakoo anasema inabidi awake mpira wa kulalia maana maji yanayomtoka kama amejikojolea.

Kama kweli jamaa zetu wa Jangwani chonde chonde.

Hayo ni maandalizi ya elnino Mkuu. Jiandaeni kwa mvua kubwa za msimu huu. Sehemu kubwa ya Tanzania inapata joto kali sana. Kwa wale wanaoishi mjini kati poleni sana, njooni huku kitunda, joto sio kali sana kutokana na kuwa na mzunguko mzuri wa upepo.
 
Cha kushangaza mamlaka ya hali ya hewa haisemi kitu
wakati hili joto ni record this year

Mkuu, wiki iliyopita Mkurugenzi wa Mamlaka ya Hali ya Hewa aliongea kuhusu hilo joto na aliwatahadharisha wananchi wajiandae na mvua kubwa elnino itakayokuja. Kwa naona wamefanya kazi yao ingawa wengi hawakupata hzo taarifa
 
All in all tabia nchi imebadilika sana.
Nguvu kubwa yahitajika sana kufanya afforestation na kutunza mazingira na misitu iliyopo World wide.
 
Joto la Dsm jaman limezid hata ndani hapakaliki.
 
Paw. .... what will this condition attribute to .... draught or heavy rains ahead .... based on your mentioned past experience
I assure you and fellows kuwa up next is heavy rains. draught might come if rains will exceed its limits. Prepardeness is highly considarable haikwepeki.

We need to be prepared for that
 
Nchi yetu hatuna mfumo mzuri wa kuzuia majanga hasa yanayotokana na mvua za maafa kama eli-nino, sioni serikali ikifanya lolote kukabiliana na hali hiyo.

Kuwapa wananchi tahadhari peke yake haitoshi kuna vitendo vinatakiwa vifanyike ikiwa ni pamoja na;

1. Kuzibua mifereji yote iliyoziba
2. Kuhamisha kwa lazima watu walioko mabondeni
3. Kujenga kuta na mifereji mipya katika maeneo hatarishi mf. wenzetu Kenya wameshafanya hili
4. Kuandaa vituo/kambi za kupokea wahanga wa mafuriko
5. Kutoa elimu kupitia vyombo vya habari jinsi ya kujikinga na hatari za mafuriko
6. etc.
 
Back
Top Bottom