Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza


Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,406
Likes
31,645
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,406 31,645 280
Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza 04/11/2010



Mawaziri wakuu wastaafu wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Jaji mstaafu, Joseph Sinde Warioba, pamoja na mwanadiplomasia wa Kimataifa, Dk. Salim Ahmed Salim, kwa nyakati tofauti wametoa maoni yao kuhusu nguvu ya vyama vya upinzani kutwaa majimbo mengi ya uchaguzi.
1062579.png?378
Joseph Sinde Warioba​
Wakizungumza kwa nyakati tofauti wakati wa mahojiano maalumu na Shirika la Utanganzaji Tanzania (TBC) jana Warioba, alisema CCM imepoteza majimbo si kutokana na upinzani, bali ni matatizo yaliyojitokeza ndani ya Chama chenyewe.

“Nafiriki ndani ya CCM kura za maoni zilileta mgawanyiko.“

Kwa mujibu wa Warioba, hivi sasa kuna mwamko pamoja na hamasa kwa wananchi ambao sehemu nyingine wamesikiliza sera za vyama hivyo na wamedhani wakiwapa ridhaa wanaweza kufanya mabadiliko.

“Nadhani kuna mwamko… tulitokea katika historia ya chama kimoja na wananchi walielewa hicho chama, itikadi yake na sera zake na hasa vijijini walikuwa wamezoea hivyo,” alisema.

Hata hivyo mwamko wao wa kule kupata fursa ya kusikiliza hizo sera za vyama vingine, umewachukua muda mrefu kuchukua uamuzi wa kufanya mabadiliko.

“Ninaona vyama vya upinzani wanavyoongoza, kwa mfano Mwanza, mahali pazito pale, wanaingia vijana waliozalizwa miaka ya 1970 …na hata ukiona kwenye mikutano, vijana wameamka na hii ni dalili nzuri kwani vijana ndiyo nguvu ya Taifa,” alisema.

8482078.png
Salim Ahmed Salim​
Warioba alisema kuwa vijana ndiyo wanaoleta mabadiliko na kwamba ukikuta mahali mawazo ya vijana na wazee yanafanana, ujue hapo pamedumaa.

“Lazima vijana wawe na mtazamo mpya tofauti na wazee, watachukua uzoefu wao na kuanzia hapo, lazima pawe na mabadiliko,” alisisitiza Warioba.

Naye Dk. Salim, akitoa maoni yake kupitia TBC jana, alisema wakati umefika kwa CCM kujifanyia tathimini ya mambo mbalimbali.

Alisema uchaguzi umekwenda vizuri, licha ya kuwepo kwa dosari za hapa na pale ambapo hata wachunguzi wa kimataifa waliokuwepo nchini, wameridhika na ulivyofanyika kwa utulivu na amani.

Pamoja na kuzungumzia mambo mbalimbali juu ya uchaguzi huo, Dk Salim ameshauri CCM sasa ifike mahali ijitathimini na akaongeza kuwa upinzani kushinda katika baadhi ya majimbo si jambo baya.

“Tunazungumzia demokrasia, kuiimarisha demokrasia, hilo halina wasiwasi wowote …kuna mahali vijana wetu wanashinda na maeneo mengine, pengine ndugu zetu upinzani wanashinda,“ alisema Dk Salim.



from: Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza -
 
G

GAMA LUGENDO

Senior Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
131
Likes
1
Points
0
G

GAMA LUGENDO

Senior Member
Joined Oct 19, 2010
131 1 0
Nawapongeza sana wazee wetu hawa, ndugu Salim Ahmed Salim na Joseph Sinde Warioba kwa uchambuzi wao ambao ni wa kina, objective, wa kiufasaha na mi binafsi nawapa pongezi kwa vile wanaonekana kujua na kuelewa vizuri si tu umuhimu wa demokrasia katika nchi, bali vile vile wanaonekana kutambua fika umuhimu wa mabadiliko hasa yale yanayosukumwa na watu wenyewe kwa ajili ya maendeleo na mustakabari wa taifa lao.Thanks and God grant them more wisdom and long life.
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
13
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 13 0
Nawaheshimu hawa wazee wangu wawili









" ... wao wana pesa, sisi tuna Mungu .. " (Godbless Lema, MB)
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
Nawaheshimu hawa wazee wangu wawili


" ... wao wana pesa, sisi tuna Mungu .. " (Godbless Lema, MB)
na wamemchagua Bi Halima Mdee kuwawakilisha bungeni!!!!!
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Wazee hawa pamoja na UOZO ulioko CCM bado wamebaki humohumo. Hawana jipya. Waoga.
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Warioba, alisema CCM imepoteza majimbo si kutokana na upinzani, bali ni matatizo yaliyojitokeza ndani ya Chama chenyewe.

"Nafiriki ndani ya CCM kura za maoni zilileta mgawanyiko."
Wazee wetu kuweni wa kweli......CCM is a dying horse.....you do not flog a dead horse you just dig a grave and bury it..........................Ufisadi na wala siyo kura za maoni ndani ya CCM ndiyo chanzo cha wapigakura kukichukia..........mshahara wa dhuluma ni mauti yatokanayo na laana........
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,945
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,945 280
"Nafiriki ndani ya CCM kura za maoni zilileta mgawanyiko- Warioba"
Kama walivyompiga chini Kippi Warioba Kawe mpaka kinamama wakalia kwenye TV "Tunamtaka Kippi wetu"
 
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
27
Points
135
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 27 135
Wazee hawa pamoja na UOZO ulioko CCM bado wamebaki humohumo. Hawana jipya. Waoga.
Ni kweli mbona hawaweki wazi kwamba kuna wizi wa kura?
 
Double X

Double X

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
184
Likes
0
Points
0
Double X

Double X

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
184 0 0
Hawa ni wanafki tu,pamoja na kuvunda,kuoza na kunuka kote kwa CCM lakini bado wamo humo humo,hawana jipya.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Hawa wazee ingekuwa hamu yao wangehama CCM tatizo wanaogopa hujuma za chama Tawala
 
Bambo

Bambo

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2009
Messages
238
Likes
12
Points
35
Bambo

Bambo

JF-Expert Member
Joined May 18, 2009
238 12 35
Ni analysis nzuri..nachukia sana ccm kuwakumbatia watu kama kinana ambao wanakurupuka na sababu za ****** eti alitoka na mavi kwa sababu alikosea hakuingia na maji!!!! hizi sabau za kusingizia kura za maoni ni mufilisi na kuacha ukweli kwamba utumishi wa ccm kwa maendeleo ya nchi yetu ni wa mashaka ili sasa kutoa mwanya wa kujirekebisha.Usalama wa Taifa wanatakiwa waongeze kasi ya kuelewa hilo ili waweze kuanza kuwatumikia watanzania wote badala ya kubaki kulinda maslahi ya matajiri wachache..uchaguzi huu umefungua ukurasa mpya wa kuelekea kwenye FAIR DISTRIBUTION of national resources hivyo hakuna wa kuendelea kuzuia hilo
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Wazee hawa pamoja na UOZO ulioko CCM bado wamebaki humohumo. Hawana jipya. Waoga.
Inamaana mkeo uliye nao kwenye ndoa ni lazima umuache na kumwoa mwingine ndio kutatua matatizo ya ndoa yako??? Tafakari kwa makini.

CCM kwa sasa inahitaji kweli tathimini makini na angalifu sasa kwani wao kuwepo kwao ndani ya CCM ndio kusema waoga? Kama kweli wewe ni mfuatiliaje mzuri wa Siasa za TZ unawaelewa hawa wazee fika ni mangapi wameshauriwa CCM na wameyapuuzi wakiongozwa na JK na mpaka kufikia kutoa maneno ya kejeli oooh wakati wenu mlishindwa iweje sasa ati mwajua kutukosoa sisi, As a President hutakiwi kuji hivyo au kwani ungenyemaza na kuto ruhusu mipasho asinge pungukiwa na kitu is just a matter of working on issue mentioned period. Wajua yawezekana kabisa hata hao viongozi wa zamani walikuwa na mapungufu lakini usifananishe na yakwao waliyo yakosea unatakiwa uyatafutie ufumbuzi na unasonga mbele kwa Rais makini ndivyo anastahili kufanya hivyo na si kupuuzia tuuuu kwa kua ana IMMUNITY !!!

Sasa kutokuwa makini kwa mambo ya kimsingi na Taifa lako na Chama chako ndiko kinaporomosha kwanza Chama chako ambacho ulitegemea kinge tawala miaka mingi na sasa tizama chafa mikononi kwao JK
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Wazee wetu kuweni wa kweli......CCM is a dying horse.....you do not flog a dead horse you just dig a grave and bury it..........................Ufisadi na wala siyo kura za maoni ndani ya CCM ndiyo chanzo cha wapigakura kukichukia..........mshahara wa dhuluma ni mauti yatokanayo na laana........
Hazo ni Nyufa muhimu za kwanza kabisa zinazo kiua CCM

Hawana Black and White ndani yao kuna majitu yakiambiwa ni mabishi, hawajui kujenga HOJA za kuwatoa matajiri ndani ya chama na wawe wanachama wa kawaida tuu ili kulinda uadilifu na uongozi bora.

Kushindwa kurekebisha mapungufu machache yaliyomo kwenye Azimio la Arusha, ili kuleta usawa na haki kwa wananchi wote, viongozi kuwa wazalendo na kuijua miiko ya uongozi

 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza 04/11/2010



Mawaziri wakuu wastaafu wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Jaji mstaafu, Joseph Sinde Warioba, pamoja na mwanadiplomasia wa Kimataifa, Dk. Salim Ahmed Salim, kwa nyakati tofauti wametoa maoni yao kuhusu nguvu ya vyama vya upinzani kutwaa majimbo mengi ya uchaguzi.
1062579.png?378
Joseph Sinde Warioba​
Wakizungumza kwa nyakati tofauti wakati wa mahojiano maalumu na Shirika la Utanganzaji Tanzania (TBC) jana Warioba, alisema CCM imepoteza majimbo si kutokana na upinzani, bali ni matatizo yaliyojitokeza ndani ya Chama chenyewe.

"Nafiriki ndani ya CCM kura za maoni zilileta mgawanyiko."

Kwa mujibu wa Warioba, hivi sasa kuna mwamko pamoja na hamasa kwa wananchi ambao sehemu nyingine wamesikiliza sera za vyama hivyo na wamedhani wakiwapa ridhaa wanaweza kufanya mabadiliko.

"Nadhani kuna mwamko… tulitokea katika historia ya chama kimoja na wananchi walielewa hicho chama, itikadi yake na sera zake na hasa vijijini walikuwa wamezoea hivyo," alisema.

Hata hivyo mwamko wao wa kule kupata fursa ya kusikiliza hizo sera za vyama vingine, umewachukua muda mrefu kuchukua uamuzi wa kufanya mabadiliko.

"Ninaona vyama vya upinzani wanavyoongoza, kwa mfano Mwanza, mahali pazito pale, wanaingia vijana waliozalizwa miaka ya 1970 …na hata ukiona kwenye mikutano, vijana wameamka na hii ni dalili nzuri kwani vijana ndiyo nguvu ya Taifa," alisema.

8482078.png
Salim Ahmed Salim​
Warioba alisema kuwa vijana ndiyo wanaoleta mabadiliko na kwamba ukikuta mahali mawazo ya vijana na wazee yanafanana, ujue hapo pamedumaa.

"Lazima vijana wawe na mtazamo mpya tofauti na wazee, watachukua uzoefu wao na kuanzia hapo, lazima pawe na mabadiliko," alisisitiza Warioba.

Naye Dk. Salim, akitoa maoni yake kupitia TBC jana, alisema wakati umefika kwa CCM kujifanyia tathimini ya mambo mbalimbali.

Alisema uchaguzi umekwenda vizuri, licha ya kuwepo kwa dosari za hapa na pale ambapo hata wachunguzi wa kimataifa waliokuwepo nchini, wameridhika na ulivyofanyika kwa utulivu na amani.

Pamoja na kuzungumzia mambo mbalimbali juu ya uchaguzi huo, Dk Salim ameshauri CCM sasa ifike mahali ijitathimini na akaongeza kuwa upinzani kushinda katika baadhi ya majimbo si jambo baya.

"Tunazungumzia demokrasia, kuiimarisha demokrasia, hilo halina wasiwasi wowote …kuna mahali vijana wetu wanashinda na maeneo mengine, pengine ndugu zetu upinzani wanashinda," alisema Dk Salim.



from: Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza -
Hoja ya Warioba haina nguvu; hata kama ndani ya CCM kungekuwa shwari pigo lingekuwa pale pale - mimi si mwanachama wa chama chochote na nimepiga kura. Hoja ya msingi ni nusu karne bado watoto wanamaliza shule ya msingi wakiwa na uwezo wa kusoma na kuandika kama mwanafunzi wa darasa la tatu, mzazi gani atakubali? Bora hata hoja ya Dr. Salim.
 
C

chama

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
8,005
Likes
14
Points
0
C

chama

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
8,005 14 0
Hawa wazee ni moja ya viongozi wachache ambao waliweka maslahi ya taifa mbele, utendaji wao kazi ulikuwa mzuri si lazima kila kiongozi ahame chama kama hakubaliani na chama chake, kwa nafasi zao walizoshika serikalini ni vigumu sana wao kuihama CCM lakini wameongea ukweli.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,419
Likes
2,104
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,419 2,104 280
NILIPATA NAFASI YA KUTEMBELEA SHANGHAI EXPO 2010 KATIKA PAVILION YA "AU" African Union Jina la Dr.salim Ahmed Salim ni maarufu sana , huyu mzee ametuletea heshima kubwa sana nchi yetu alipokuwa AU.. nilipowaambia natoka TZ i thought ningepewa strory za nyerere ! kwa mshangao walikuwa wakiongea na mimi kwa furaha na bashasha wakinipa sifa za huyu bwana! nikawa najiuliza hivi hawa watu hamjui nyerere ama.?
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza 04/11/2010



Mawaziri wakuu wastaafu wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Jaji mstaafu, Joseph Sinde Warioba, pamoja na mwanadiplomasia wa Kimataifa, Dk. Salim Ahmed Salim, kwa nyakati tofauti wametoa maoni yao kuhusu nguvu ya vyama vya upinzani kutwaa majimbo mengi ya uchaguzi.
1062579.png?378
Joseph Sinde Warioba​
Wakizungumza kwa nyakati tofauti wakati wa mahojiano maalumu na Shirika la Utanganzaji Tanzania (TBC) jana Warioba, alisema CCM imepoteza majimbo si kutokana na upinzani, bali ni matatizo yaliyojitokeza ndani ya Chama chenyewe.

"Nafiriki ndani ya CCM kura za maoni zilileta mgawanyiko."

Kwa mujibu wa Warioba, hivi sasa kuna mwamko pamoja na hamasa kwa wananchi ambao sehemu nyingine wamesikiliza sera za vyama hivyo na wamedhani wakiwapa ridhaa wanaweza kufanya mabadiliko.

"Nadhani kuna mwamko… tulitokea katika historia ya chama kimoja na wananchi walielewa hicho chama, itikadi yake na sera zake na hasa vijijini walikuwa wamezoea hivyo," alisema.

Hata hivyo mwamko wao wa kule kupata fursa ya kusikiliza hizo sera za vyama vingine, umewachukua muda mrefu kuchukua uamuzi wa kufanya mabadiliko.

"Ninaona vyama vya upinzani wanavyoongoza, kwa mfano Mwanza, mahali pazito pale, wanaingia vijana waliozalizwa miaka ya 1970 …na hata ukiona kwenye mikutano, vijana wameamka na hii ni dalili nzuri kwani vijana ndiyo nguvu ya Taifa," alisema.

8482078.png
Salim Ahmed Salim​
Warioba alisema kuwa vijana ndiyo wanaoleta mabadiliko na kwamba ukikuta mahali mawazo ya vijana na wazee yanafanana, ujue hapo pamedumaa.

"Lazima vijana wawe na mtazamo mpya tofauti na wazee, watachukua uzoefu wao na kuanzia hapo, lazima pawe na mabadiliko," alisisitiza Warioba.

Naye Dk. Salim, akitoa maoni yake kupitia TBC jana, alisema wakati umefika kwa CCM kujifanyia tathimini ya mambo mbalimbali.

Alisema uchaguzi umekwenda vizuri, licha ya kuwepo kwa dosari za hapa na pale ambapo hata wachunguzi wa kimataifa waliokuwepo nchini, wameridhika na ulivyofanyika kwa utulivu na amani.

Pamoja na kuzungumzia mambo mbalimbali juu ya uchaguzi huo, Dk Salim ameshauri CCM sasa ifike mahali ijitathimini na akaongeza kuwa upinzani kushinda katika baadhi ya majimbo si jambo baya.

"Tunazungumzia demokrasia, kuiimarisha demokrasia, hilo halina wasiwasi wowote …kuna mahali vijana wetu wanashinda na maeneo mengine, pengine ndugu zetu upinzani wanashinda," alisema Dk Salim.



from: Joseph Warioba na Salim A. Salim wazungumza -

- Sawa sawa hapo tupo pamoja sana kama nilivyosema mapema, naona hatuko mbali sana, CCM ijiangalie maana imepigana na kivuli chake kwenye huu uchaguzi.

William.
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,754
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,754 263 180
Hawa wazee kuna mambo mengi mazuri walifanya, lakini kitendo chao cha kukaa kimya na kutozungumzwa chochote juu ya uchakachuaji unaonendelea kinawavunjia heshima mbele ya wananchi. Ni lazima ifike sehemu watu wajifunze kuweka maslahi ya taifa mbele, CCM sio Tanzania!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,379
Likes
8,750
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,379 8,750 280
..hawa ni wawili ni waoga wakubwa.

..wana mtandao wa CCM wamewachafua lakini wameendelea kung'ang'ania humohumo ndani ya CCM.

..kama walishindwa kujitetea wenyewe dhidi ya siasa za maji taka za wanamtandao usitegemee wakawatetea wananchi hata siku moja.
 

Forum statistics

Threads 1,237,586
Members 475,561
Posts 29,294,023