John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

Wanaopinga hoja hii nzito na yenye umuhimu mkubwa kabisa naona ni kutokana na uvivu wa kufikiri, ujinga au wananufaika na mfumo wa sasa ambao ni mbovu na uliopoteza mwelekeo wa kulisukuma taifa hili mbele.

Nakuunga mkono mdawa,huo ndio ukweli,tatizo la watanzania ni udumavu wa ubongo,unajua lishe inasemaje,udumavu ni tatizo kubwa sana sana na linaanza ndani ya siku 2000 tangu kutungwa kwa mimba hadi miaka miwili akishazaliwa,lakini unjua athari zake,mtoto huyo akizaliwa na udumavu anaendelea nao na hata akifika umri wa kuzaa na yeye atazaa mtoto mdumavu kwa hiyo inakuwa ni ulemevu endelevu kwa vizazi vyote,na effect yake kubwa ni kwenye brain,hili ndio tatizo kubwa la Tanzania,na taarifa zilizopo Tz ni nchi ya tatu barani afrika kwa kuwa na tatizo la lishe duni na matokeo yake ndio haya unayoyaona kwa wanajamii.
 
Mkuu chama,
Nimependa lugha yako mujarabu na murua uliyoitumia...endelea kutoa elimu ya uraia.

Mkuu Ritz
Hawa ni vijana wetu wameingilia ngoma wasioijua tutawafundisha taratibu; wengi wao wameshaelewa nini tunachosema ndio sababu ni aghalabu sana kumpata Mkandara na Nguruvi3 wamepata maono wamenyamaza kimya hivi sasa namfanyia kazi Mohamedi Mtoi afunguke macho kama anataka kupigania ukombozi zipo sehemu nyingine anaweza kujitoa mhanga ila si Chadema!

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Last edited by a moderator:
Si ndo kazi ya chadema ...kusubili matukio teh teh teh.....ukweli nilimwona kichaa sio msomi alipohoji kuhusu katiba kwa jk.... Kweli chadema hakina kazi..naungana na nape hakuna chama cha upinzani kwa sasa ambacho kinaweza ongoza nchi hii......

Ndugu yangu kibe, jina lako zuri sn, lkn kwa wale wakazi wa kigogo, jina hili ni la mtu anayefanya kz fulani hivi.

kwani uliposoma ni jambo gani amesema ambalo si kwa maslahi ya Taifa? Sikiliza ndugu yangu, sera hii ya majimbo hakika ndo suluhisho ya rushwa na ufisadi, nakuhakikishia kuwa tukikubali sera hii ikawekwa ktk katiba ijayo, nakuhakikishia kuwa nchi itakwenda mbali sn
 
Kinachotakiwa ni kwamba hizi Rasilimali ziwanufaishe wananchi wa eneo husika.

Wananchi wa Mtwara si kwamba hawatakia Gesi itumike sehemu zingine za nchi, na ikizingatiwa wenyewe hata majiko ya gesi hawana, viwanda hakuna. Lakini kinachotakiwa ni kwamba kwa nini kiwanda kama kilichopo Ubungo cha gesi kisijengwe Mtwara na Lindi??

mbona Umeme toka Kidatu hauletwi DSM kwa ajili ya kufua umeme bali kumekuwa na mitambo kule, ambayo inatoa ajira kwa wananchi wa eneo husika na pia wananchi wanaozunguka wanapata umeme, inaboresha eneo husika na kulifanya liwe na maendeleo.

mbona kwenye migodi ule mchanga hauletwi DSM badala yake kuna viwanda vya kusafishia kule migodini??? ambavyo vinatoa ajira, na maendeleo kwa eneo husika???

Haya ndiyo baadhi ya mambo wanayoyataka watu wa Mtwara na Lindi na kwao yafanyike ndio kunufaika na Gesi wanakohitaji.

Sidhani kama pale Ubungo kuna watu wanatoka Mtwara na Lindi kuja kufanya kazi kila siku pale Songas!!!!!!!


Tubadilike tusiwe kisiasa zaidi, itatugharimu.



MIZAMBWA
NABII MTARAJWA!!!.......

Mkuu MIZAMBWA....Tukiachilia mbali itikadi zetu......suala la gesi ya Mtwara linahitaji takwimu nyingi za kitaalam (kiteknologia) ili liweze kujadilika hapa....umekiri mwenyewe kwamba kule kusini hawana viwanda....na hata majiko ya gesi pia hawana.

Sijui kama umelinganisha gharama za ujenzi wa miundo mbinu ya kusafirisha gesi kutoka mtwara kwenda Dar...kusafirisha umeme kutoka mtwara hadi dar...na gharama za kusafisha umeme kutoka dar kwenda mtwara.

Kwa ujuzi mdogo nilionao kusafirisha umeme Dsm~Mtwara na Mtwara~Dsm gharama zinatofautiana........

Hivyo ukiangalia kwa undani hii hoja ya gesi si jambo la kisiasa...ni jambo linalohitaji utaalamu wa kujua ni ipi njia rahisi tunayoweza kuitumia gesi hii kwa gharama ndogo.

Ni sawa na ndugu zetu wa Kyela wakiamua kuuza wali badala ya mpunga...tutahitaji magari yenye majokofu ili tuweze kufikisha wali Arusha.......
 
Mkuu Ritz
Muulize Mnyika ni nchi gani katika Afrika iliyofanikiwa kwenye sera ya majimbo zaidi ya kuuana kwa misingi ya ukabila? Jamaa hana anachoelewa atuulizie tuliopata fursa ya kutembelea kona za dunia; maneno ya Mnyika ni ile hadithi ya kipofu kila akiulizwa kitu jibu lake "ni kama tembo". Afrika sera ya majimbo bado sana hivi sasa tunajenga demokrasia; Mnyika angeongelea demokrasia ndani ya chama chake kabla ya kurukia sera ya majimbo.

Chama
Gongo la mboto DSM

Mkuu tuambie Ni nchi ngapi za Afrika (iwe na isiyokuwa ya Majimbo) iliyotulia? Ili hoja yako iwe na Mashiko
 
Mkuu tuambie Ni nchi ngapi za Afrika (iwe na isiyokuwa ya Majimbo) iliyotulia? Ili hoja yako iwe na Mashiko

Botswana, Tanzania, Namibia, ukitaka zingine takutajia.
 
Mkuu Ritz
Hawa ni vijana wetu wameingilia ngoma wasioijua tutawafundisha taratibu; wengi wao wameshaelewa nini tunachosema ndio sababu ni aghalabu sana kumpata Mkandara na Nguruvi3 wamepata maono wamenyamaza kimya hivi sasa namfanyia kazi Mohamedi Mtoi afunguke macho kama anataka kupigania ukombozi zipo sehemu nyingine anaweza kujitoa mhanga ila si Chadema!

Chama
Gongo la mboto DSM

Mkuu chama,
Hao wakongwe uliowataja ni watu makini sana lakini bahati mbaya wamekimbizwa...siku hizi wanatoa michango yao kule Great Thinkers.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu chama,
Hao wakongwe uliowataja ni watu makini sana lakini bahati mbaya wamekimbizwa...siku hizi wanatoa michango yao kule Great Thinkers.
Hebu anzisheni thread yenu muitane au pigianeni simu huwezi kujitegemea bila kuita chama ?
 
Last edited by a moderator:
[TABLE="width: 879"]
[TR]

[/TR]
[TR]
[TD]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
John Mnyika

Serikali ieleze imefikia wapi katika kurejesha kiasi cha dola milioni 20.1 (zaidi ya bilioni 30) zilizopunjwa kifisadi katika mauzo ya gesi asili huku miradi ya maendeleo katika maeneo ambayo gesi hiyo imetoka kama Songosongo na maeneo mengine nchini ikiwa na upungufu wa fedha.

Nitataka pia nakala za mikataba ya mradi wa miundombinu ya gesi asilia ambayo itahusisha ujenzi wa mitambo ya kusafishia gesi asilia katika mikoa ya Lindi na Mtwara na ujenzi wa bomba kuu la kusafirishia gesi asilia la inchi 36 kutoka Mtwara kupitia Lindi, Pwani hadi Dar es Salaam lenye umbali wa kilometa 532.

Hii ni kwa sababu mpaka sasa Wizara ya Nishati na Madini haijatekeleza pendekezo nililowasilisha bungeni tarehe Julai 27, 2012 kwamba kutokana na unyeti wa mradi huo. kwa mustakabali wa nchi na maisha ya wananchi wa sasa na baadaye serikali ilipaswa kuwasilisha bungeni na kuweka wazi kwa umma mkataba wa mradi husika kwa manufaa ya wananchi wote.


Chanzo:Tanzania Daima Jumapili,6,January,2013


Mkuu MIZAMBWA....Tukiachilia mbali itikadi zetu......suala la gesi ya Mtwara linahitaji takwimu nyingi za kitaalam (kiteknologia) ili liweze kujadilika hapa....umekiri mwenyewe kwamba kule kusini hawana viwanda....na hata majiko ya gesi pia hawana.

Sijui kama umelinganisha gharama za ujenzi wa miundo mbinu ya kusafirisha gesi kutoka mtwara kwenda Dar...kusafirisha umeme kutoka mtwara hadi dar...na gharama za kusafisha umeme kutoka dar kwenda mtwara.

Kwa ujuzi mdogo nilionao kusafirisha umeme Dsm~Mtwara na Mtwara~Dsm gharama zinatofautiana........

Hivyo ukiangalia kwa undani hii hoja ya gesi si jambo la kisiasa...ni jambo linalohitaji utaalamu wa kujua ni ipi njia rahisi tunayoweza kuitumia gesi hii kwa gharama ndogo.

Ni sawa na ndugu zetu wa Kyela wakiamua kuuza wali badala ya mpunga...tutahitaji magari yenye majokofu ili tuweze kufikisha wali Arusha.......


Mtanzania1

Je, kutokana na maelezo katika taarifa ya Mnyika hapo juu;

Wewe unaonaje, ina ukweli ndani yake???

Je, kwa nini Serikali au Wizara husika wasiweke hadharani gharama za ujenzi wa hiyo miundo mbinu ili tuweze kuelewa na kukubaliana nao kuwa ni lazima gesi ije DSM kama ilivyo???

Wasipotoa majibu ya uhakika inamaana bado tupo katika Siasa, ukweli hakuna kabisa!!!!


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Last edited by a moderator:
Mkuu chama,
Urusi ni taifa kubwa na lenye teknolojia ya hali ya juu bado gesi yake inakwenda nchi za Ulaya ya Magharibi, je Tanzania haina haki ya kuuza gesi yake kwa nchi jirani kama Zambia, Malawi, Msumbiji, Kenya, Uganda, DRC, Rwanda, Burundi.
 
Last edited by a moderator:
Hebu anzisheni thread yenu muitane au pigianeni simu huwezi kujitegemea bila kuita chama ?
Kamanda jenga hoja, JF siyo mali ya Chadema. Kama roho inakuuma fungueni Forum yenu watu wa Chadema uone kama tutakuja.
 
Last edited by a moderator:
Kamanda jenga hoja, JF siyo mali ya Chadema. Kama roho inakuuma fungueni Forum yenu watu wa Chadema uone kama tutakuja.

ile forum yenu na malaria sugu imeishia wapi? ilikuwa na wachangiaji watatu tu... pamoja na FF

teh teh teh
 
Mtanzania1

Je, kutokana na maelezo katika taarifa ya Mnyika hapo juu;

Wewe unaonaje, ina ukweli ndani yake???

Je, kwa nini Serikali au Wizara husika wasiweke hadharani gharama za ujenzi wa hiyo miundo mbinu ili tuweze kuelewa na kukubaliana nao kuwa ni lazima gesi ije DSM kama ilivyo???

Wasipotoa majibu ya uhakika inamaana bado tupo katika Siasa, ukweli hakuna kabisa!!!!


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
Nijuavyo kwa kadiri.....kwa mazingira ya hali yetu ya nishati.....kwa kutumia teknolojia iliyopo.....bila kujali tarakimu...kusafirisha gesi kutoka mtwara kuja Dsm ni rahisi kuliko kusafirisha umeme kutoka mtwara kuja Dar.....vilevile kusafirisha umeme kutoka Dar kwenda Mtwara ni rahisi kuliko kusafirisha umeme kutoka Mtwara kwenda Dar
 
Last edited by a moderator:
Nijuavyo kwa kadiri.....kwa mazingira ya hali yetu ya nishati.....kwa kutumia teknolojia iliyopo.....bila kujali tarakimu...kusafirisha gesi kutoka mtwara kuja Dsm ni rahisi kuliko kusafirisha umeme kutoka mtwara kuja Dar.....vilevile kusafirisha umeme kutoka Dar kwenda Mtwara ni rahisi kuliko kusafirisha umeme kutoka Mtwara kwenda Dar


Naomba fafanua vizuri ueleweke.

Je, kusafirisha Umeme kutoka Mtwara kwenda DSM idadi ya nguzo inaongezeka

Je, gharama za mabomba na gharama nguzo ipi ipo juu??

je, unaposafirisha gesi kutoka Mtwara kwenda DSM yale maeneo ya kati ya Mtwara na DSM yatanufaika vipi au yataendelea vipi??

Je, huoni kuwa ukisafirisha Umeme kutoka Mtwara kwenda DSM maeneo ya kati ya Mtwara na DSM pia watapata Umeme hivyo kuwa na maendeleo na kutanua mji na kuunganisha Mtwara na DSM???

TAFAKARI KWA UNDANI




MIZAMBWA
NABII MTARAJIWA!!!
 
Mkuu Ritz
Chadema hawana sera za kuwaletea maendeleo wananchi; badala yake wanarukia kila jambo lenye kuchochea vurugu; walirukia mgomo, wa madaktari na walimu; wao ndio wahusika wakubwa wa sakata la Dr. Ulimboka mpaka hili la mwisho la kumtoa kafara Mwangosi; leo wanataka kurukia gesi na watembee dunia nzima mabomba ya gesi yametapakaa kila kona wanachoshindwa kuelewa bomba ni njia rahisi ya usafirishaji itumike meli au magari bado gesi itasafirishwa kwenda nje Mtwara.

Chama
Gongo la mboto DSM

nenda Mtwara na Lindi uwaambie haya
 
Last edited by a moderator:
Mkuu chama,
Urusi ni taifa kubwa na lenye teknolojia ya hali ya juu bado gesi yake inakwenda nchi za Ulaya ya Magharibi, je Tanzania haina haki ya kuuza gesi yake kwa nchi jirani kama Zambia, Malawi, Msumbiji, Kenya, Uganda, DRC, Rwanda, Burundi.
Ina maana urusi iliuza gas yake kabla wananchi wake hawajatosheka? mimi nilichoelewa wananchi wa Mtwara wanachotaka waitumie ile ziada ndio iuzwe au mnataka kufanya kama Twiga?
 
- Sasa Mnyika hivi amemaliza hoja ya Baraza la Taifa la Vijana? Hii ya majimbo inazungumizka ila Mnyika haelewi inazungumzikaje, so anahitaji darasa zaidi kwamba bila Federal Government iliyo strong, huwezi kuwa States strong, sasa angekazania kuwa na Strong Instituions za Serikali kwanza ndio arukie majimbo!!

le mutuz

Dah kweli kazi ipo....huwa na wasi wasi sana na IQ yako
 
Mkuu chama.

Kwa muda mrefu tangu ukoloni almasi za Mwadui zimechimbwa na kuuzwa nje ya nchi, mapato yatokanayo yameingia kwenye mfuko wa nchi na kutumika kwa manufaa ya wananchi wote.


Kwa akili yako ilivyo najua ipo siku utachapwa viboko ndo uelewe kuwa napato yatokanayo na madini hutumiwa na wachache na ndio maana ya kuibuka kwa jina la FISADI. Na kama hutochapwa viboko ukiwa hai, siku ukifa watoto au wajukuu zako watalichapa hata kaburi lako na kukulaani kwa jinsi ulivyotumia muda wako kuandaa mazingira mabaya kwa watoto zako kwa kushabikia ujinga na wizi wa jama zako wa CCM.
 
Naomba fafanua vizuri ueleweke.

Je, kusafirisha Umeme kutoka Mtwara kwenda DSM idadi ya nguzo inaongezeka

Je, gharama za mabomba na gharama nguzo ipi ipo juu??

je, unaposafirisha gesi kutoka Mtwara kwenda DSM yale maeneo ya kati ya Mtwara na DSM yatanufaika vipi au yataendelea vipi??

Je, huoni kuwa ukisafirisha Umeme kutoka Mtwara kwenda DSM maeneo ya kati ya Mtwara na DSM pia watapata Umeme hivyo kuwa na maendeleo na kutanua mji na kuunganisha Mtwara na DSM???

TAFAKARI KWA UNDANI


MIZAMBWA
NABII MTARAJIWA!!!
Kuna sababu nyingi za kitaalam...si idadi ya nguzo pekee.....kuna kiasi cha nishati kitakachosafirishwa......upotevu wa njiani.....uharibikaji (realibity??)..nk....mahitaji ya umeme Dar ni makubwa sana kuliko Mtwara hivyo kama tungekuwa tunasafisha umeme kwa barabara ....basi tutahitaji barabara kubwa na imara kusafirisha umeme kutoka Mtwara kuja Dar kuliko kutoka Mtwara kuja Dar......vilevile kuwagawia umeme wanaishi njiani.....kitaalam ni rahisi zaidi kwa umeme unatoka dar kuliko utakao toka Mtwara........bado gharama za kutumia mabomba ni ndogo kulinganisha na minara ya umeme katika ujenzi na ukaravati......hazihitaji utaalam mkubwa sana ni kama vile kujua gharama ipi kubwa kati ya keki na mkate.....
 
Chadema waambieni wananchi mtawafanyia nini...sasa wao na siasa za matukio tu na kuzitolea matamko.
Mie sishabikii chama chochote ila avatar yako inatisha mzee.
 
Back
Top Bottom