John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

Hoja ya mnyika iko kitaifa zaidi na yahitaji mtu mwenye uzalendo na ufahamu kuchangia!ushabiki huu wa kisiasa hauwezi kutufikisha popote ukizingatia haka kamfumo ndio kamewaganda hata wabunge wetu walio wengi!kama mfumo uliopo umefeli iweje tusiufumue?
 
Chadema waambieni wananchi mtawafanyia nini...sasa wao na siasa za matukio tu na kuzitolea matamko.


Ritz

Kwa kuanzia ni muhimu Serikali ya J. K. watuambie wametufanyia nini katika miaka nane ya utawala wao.

Pili Serikali ya CCM ituambie wametufanyia nini toka mwaka 1977.

Tatu tutaihoji CHADEMA chama kisichokuwa na Dola, Wizara, na mamlaka ya kumiliki Rasilimali za nchi, uwezo wa kusaini mikataba ya ubinafsishaji na kutoa rasilimali.

Vnginevyo tusubiri hadi mwaka huu ambao tutaweka jiwe hili juu ya kaburi la jamaa huyu:-


View attachment 78610

Ndipo tutakapomuhoji jamaa mwingine atakayechukua madaraka kuwa atatufanyia nini.

Vinginevyo tukihoji muda huu tutakuwa tunatwanga maji kwenye KINU.



MIZAMBWA
NABII MTARAJIWA!!!
 
Last edited by a moderator:
mafisadi hawataki muundo huu, sababu pesa itatawanyika katika serikali za majimbo cause kila jimbo litakuwa na hazina yake; sasa itakuwa nguvu kuila / kuikwepua ki-urahisi kama ilivyo sasa wakati outlet ni moja tu na ipo hazina dar pekee; kwa hiyo watapinga jambo hili kwa udi na uvumba - lakini mimi naona CDM wapo sahihi kabisa njia pekee ya kutatua matatizo kama haya ya wanamtwara ni kuweka mfumo huu.
 
Hoja ya mnyika iko kitaifa zaidi na yahitaji mtu mwenye uzalendo na ufahamu kuchangia!ushabiki huu wa kisiasa hauwezi kutufikisha popote ukizingatia haka kamfumo ndio kamewaganda hata wabunge wetu walio wengi!kama mfumo uliopo umefeli iweje tusiufumue?

Kitaifa vipi au wewe ndiyo unaleta ushabiki wa kisiasa. Hivi kila sehemu ya Tanzania wakisema hakuna kugusa rasimali zetu.

Geita, Nyamongo, Bulyanhulu, Chunya, na kwinginepo wakizuia dhahabu yao isiwanufahishe watanzania wote. Wasukuma nayo wakuzuia minofu ya samaki.

Wapogoro nao wakasema umeme wetu wa Kidatu hakuna kwenda sehemu yoyote.

Hali ya Tanzania itakuaje endapo kila sehemu itazuilia rasimali iliyoko hapo na kutaka isitoke nje ya eneo.
 
Kitaifa vipi au wewe ndiyo unaleta ushabiki wa kisiasa. Hivi kila sehemu ya Tanzania wakisema hakuna kugusa rasimali zetu.

Geita, Nyamongo, Bulyanhulu, Chunya, na kwinginepo wakizuia dhahabu yao isiwanufahishe watanzania wote. Wasukuma nayo wakuzuia minofu ya samaki.

Wapogoro nao wakasema umeme wetu wa Kidatu hakuna kwenda sehemu yoyote.

Hali ya Tanzania itakuaje endapo kila sehemu itazuilia rasimali iliyoko hapo na kutaka isitoke nje ya eneo.


Kinachotakiwa ni kwamba hizi Rasilimali ziwanufaishe wananchi wa eneo husika.

Wananchi wa Mtwara si kwamba hawatakia Gesi itumike sehemu zingine za nchi, na ikizingatiwa wenyewe hata majiko ya gesi hawana, viwanda hakuna. Lakini kinachotakiwa ni kwamba kwa nini kiwanda kama kilichopo Ubungo cha gesi kisijengwe Mtwara na Lindi??

mbona Umeme toka Kidatu hauletwi DSM kwa ajili ya kufua umeme bali kumekuwa na mitambo kule, ambayo inatoa ajira kwa wananchi wa eneo husika na pia wananchi wanaozunguka wanapata umeme, inaboresha eneo husika na kulifanya liwe na maendeleo.

mbona kwenye migodi ule mchanga hauletwi DSM badala yake kuna viwanda vya kusafishia kule migodini??? ambavyo vinatoa ajira, na maendeleo kwa eneo husika???

Haya ndiyo baadhi ya mambo wanayoyataka watu wa Mtwara na Lindi na kwao yafanyike ndio kunufaika na Gesi wanakohitaji.

Sidhani kama pale Ubungo kuna watu wanatoka Mtwara na Lindi kuja kufanya kazi kila siku pale Songas!!!!!!!


Tubadilike tusiwe kisiasa zaidi, itatugharimu.



MIZAMBWA
NABII MTARAJWA!!!
 
Kitaifa vipi au wewe ndiyo unaleta ushabiki wa kisiasa. Hivi kila sehemu ya Tanzania wakisema hakuna kugusa rasimali zetu.

Geita, Nyamongo, Bulyanhulu, Chunya, na kwinginepo wakizuia dhahabu yao isiwanufahishe watanzania wote. Wasukuma nayo wakuzuia minofu ya samaki.

Wapogoro nao wakasema umeme wetu wa Kidatu hakuna kwenda sehemu yoyote.

Hali ya Tanzania itakuaje endapo kila sehemu itazuilia rasimali iliyoko hapo na kutaka isitoke nje ya eneo.

Tatizo lako ni uelewa naamini unachojua wewe ni tofauti ya maana halisi ya majimbo.Ndio maana unatoa tafsiri tofauti na maana halisi.Tatizo la nchi hii kila mtu ni msemaji tu hata kama haelewi.
 
Tatizo lako ni uelewa naamini unachojua wewe ni tofauti ya maana halisi ya majimbo.Ndio maana unatoa tafsiri tofauti na maana halisi.Tatizo la nchi hii kila mtu ni msemaji tu hata kama haelewi.

Ueweleki umeandika nini kajipange.
 
John Mnyika siku hizi amekuwa mtu wa kudandia matukio tu. Juzi alidandia maandamo ya Mtwara, mara tena akadandia katiba hataki rais aingilie bahati nzuri Warioba akamfahamisha. Leo tena kaja na sera za majimbo.

Ndio kazi yake ya uenezi. Anazungumzia sera na mitazamo ya chama. Sio nape kakalia uvuvuzela tu!. Ila wewe unajua ukweli wa hili sema unaogopa kusema ukweli.
 
Kinachotakiwa ni kwamba hizi Rasilimali ziwanufaishe wananchi wa eneo husika.

Wananchi wa Mtwara si kwamba hawatakia Gesi itumike sehemu zingine za nchi, na ikizingatiwa wenyewe hata majiko ya gesi hawana, viwanda hakuna. Lakini kinachotakiwa ni kwamba kwa nini kiwanda kama kilichopo Ubungo cha gesi kisijengwe Mtwara na Lindi??

mbona Umeme toka Kidatu hauletwi DSM kwa ajili ya kufua umeme bali kumekuwa na mitambo kule, ambayo inatoa ajira kwa wananchi wa eneo husika na pia wananchi wanaozunguka wanapata umeme, inaboresha eneo husika na kulifanya liwe na maendeleo.

mbona kwenye migodi ule mchanga hauletwi DSM badala yake kuna viwanda vya kusafishia kule migodini??? ambavyo vinatoa ajira, na maendeleo kwa eneo husika???

Haya ndiyo baadhi ya mambo wanayoyataka watu wa Mtwara na Lindi na kwao yafanyike ndio kunufaika na Gesi wanakohitaji.

Sidhani kama pale Ubungo kuna watu wanatoka Mtwara na Lindi kuja kufanya kazi kila siku pale Songas!!!!!!!


Tubadilike tusiwe kisiasa zaidi, itatugharimu.



MIZAMBWA
NABII MTARAJWA!!!

Like Like Like Like
 
Suala la kugawa nchi kimajimbo ni jambo zuri. Maana kila jimbo litajitegemea kwa kila kitu, kuhusu vyanzo vya mapato serikali inatakiwa waingie mkataba na wananchi wa jimbo husika katika mapato yanayo patikakana kwenye jimbo husika. Kwa yale majimbo ambayo hayana rasilimali kuwepo na makubaliano ya majimbo yenye rasilimali kila jimbo liwe linakatwa % kadhaa kwa ajili ya kuliwezesha jimbo husika. Na serikali kuu ndiyo itakayo simamia hayo makubaliano. Nafikiri tukigawa nchi ktk majimbo kutakuwa hakuna mtu wa kuhifadhi pesa za wizi nje ya nchi, maana wananchi wajimbo husika ndiyo watakao simamia rasilimali, siyo kama sasa serikali ndiyo inasimamia alafu wanalindana wao kwa wao, hata kama wanaona kuna wizi umefanyika wanajifanya vipofu.
 
Wanaopinga hoja hii nzito na yenye umuhimu mkubwa kabisa naona ni kutokana na uvivu wa kufikiri, ujinga au wananufaika na mfumo wa sasa ambao ni mbovu na uliopoteza mwelekeo wa kulisukuma taifa hili mbele.
 
Mnyika ongezea ukweli kuwa Majimbo yatatusaidia sana katika kupata rais wa nchi kwa vile wapiga kura watakuwa na mahali pa kupata kumbukumbu za viongozi namna walivyo wabunifu katika kuleta maendeleo katika majimbo husika na wanavyochangia katika sera la Taifa zima. Mfumo wa sasa unatupa viongozi waliojificha nyuma ya kiongozi wao mkuu, akiwa mzuri unaweza kufikiri kuwa Mawaziri wote wanafaa kuwa marais akiwa mbovu basi inafika mahali kila mtu anasema mwaka ujao wa uchaguzi hatuwezi kupata raisi wa nchi kwa vile hakuna mwenye record ya kufanya vizuri kwa vile nchi yote imedoda
 
Mkuu chama.

Kwa muda mrefu tangu ukoloni almasi za Mwadui zimechimbwa na kuuzwa nje ya nchi, mapato yatokanayo yameingia kwenye mfuko wa nchi na kutumika kwa manufaa ya wananchi wote.

Mkuu Ritz
Chadema hawana sera za kuwaletea maendeleo wananchi; badala yake wanarukia kila jambo lenye kuchochea vurugu; walirukia mgomo, wa madaktari na walimu; wao ndio wahusika wakubwa wa sakata la Dr. Ulimboka mpaka hili la mwisho la kumtoa kafara Mwangosi; leo wanataka kurukia gesi na watembee dunia nzima mabomba ya gesi yametapakaa kila kona wanachoshindwa kuelewa bomba ni njia rahisi ya usafirishaji itumike meli au magari bado gesi itasafirishwa kwenda nje Mtwara.

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Last edited by a moderator:
Sera ya majimbo is good compare na mikoa na wilaya, hao wakuu wa mikoa na wilaya wamekuwa kama mabodyguard wa JK. Hakuna ufanisi wa kazi ndani ya mikoa na wilaya, zaidi ya kutetea maslahi yao binafsi, uteuzi wao unapingana na matakwa ya wananchi na wengi wao ni vihiyo
 
dawa ni kutomjibu punguani

sasa mkuu wewe mbona ndio unaonekana punguani zaidi; si kila kitakachosemwa JF kitakufurahisha na si kila jambo lazima ulijibu Ritz ni mtu makini anayejibu hoja kwa bashasha na umakini wake jifunze kutokubaliana huo ndio uvumilivu wa kisiasa, naona kukosa uvumilivu ni kansa inayowakabili vijana wengi wa Chadema; tiba yake ni rahisi sana rudini kwenye chama chenye kufuata misingi ya demokrasia; mjifunze siasa baadaye mtokomee mnakotaka.

Chama
Gongo la mboto DSM
cc Ritz, Matola, Mohamedi Mtoi, Mwita Maranya

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
sasa mkuu wewe mbona ndio unaonekana punguani zaidi; si kila kitakachosemwa JF kitakufurahisha na si kila jambo lazima ulijibu Ritz ni mtu makini anayejibu hoja kwa bashasha na umakini wake jifunze kutokubaliana huo ndio uvumilivu wa kisiasa, naona kukosa uvumilivu ni kansa inayowakabili vijana wengi wa Chadema; tiba yake ni rahisi sana rudini kwenye chama chenye kufuata misingi ya demokrasia; mjifunze siasa baadaye mtokomee mnakotaka.

Chama
Gongo la mboto DSM
cc Ritz, Matola, Mohamedi Mtoi, Mwita Maranya

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums

Mkuu chama,
Nimependa lugha yako mujarabu na murua uliyoitumia...endelea kutoa elimu ya uraia.
 
Last edited by a moderator:
Ndugu yangu nawe unafanya makosa yaleyale naamini hujaongoza hata kaya.haya unayozungumzia ni dhana isiyokuwa na uzoefu. sababu za nchi hii sisemi haijapiga hatua katika maendeleo bali maendeleo yake hayalingani na fedha ambazo serikali imepeleka fedha katika eneo husika.tatizo hapa ni usimamizi kutoka kwa viongozi wa kisiasa katika ngazi za kata na vijiji sio mfumo wa mgawanyo wa madaraka.
 
Na wasiwasi na mtazamo wako,ulitaka afanyaje,na nadhani humfahamu John na au umeanza kufahamu mambo hivi sasa hivi nisikuhukumu,lakini pia wewe ulitaka afanyaje mahali panapoenda sawa utarekebisha nini mara nyingi mtu hurekebisha ambapo hapa shida.




John Mnyika siku hizi amekuwa mtu wa kudandia matukio tu. Juzi alidandia maandamo ya Mtwara, mara tena akadandia katiba hataki rais aingilie bahati nzuri Warioba akamfahamisha. Leo tena kaja na sera za majimbo.
 
Back
Top Bottom