JK amteua Dr Migiro kuwa Mkuu wa OUT

JK amteua Dr Migiro kuwa Mkuu wa OUT

kwanini aache? . huyo ni mkuuu wa chuo siyo makamu mkuu wa chuo. siyo mtendaji... ataendelea na siasa tu

Waziri Mkuu Mizengo Pinda

WAZIRI Mkuu Mizengo Pinda amesema, uamuzi wa Serikali kusitisha mkataba wa aliyekuwa Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Profesa Mwesiga Baregu,ulikuwa sahihi...
Pinda ametoa msimamo huo bungeni baada ya Mbunge wa Viti Maalumu, Susan Lyimo (Chadema) kuhoji kile alichosema ni Serikali kujikanganya kuhusu suala hilo la Profesa Baregu.

Akirejea majibu ya Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Profesa Jumanne Maghembe ya hivi karibuni wakati akimjibu bungeni Mbunge mwingine wa Chadema aliyeuliza kuhusu suala hilo, Lyimo alisema kumekuwa na kauli zinazokinzana kuhusu ajira ya mwanataaluma na mwanasiasa huyo.

Kwa mujibu wa Lyimo, Profesa Maghembe katika kujibu, alisema Serikali haikusitisha mkataba kwa kuwa Profesa Baregu anajihusisha na siasa huku akisema kauli hiyo inakinzana na ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Hawa Ghasia.

“Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi alisema hakuondolewa kwa sababu ni kiongozi wa Chadema maana wapo viongozi wa vyama vingine tuko nao kwenye kazi ambao hawajastaafu. Je, huku sio kujikanganya na kuwachanganya wananchi?” alihoji Lyimo.

Akimjibu mbunge huyo katika kipindi cha maswali ya papo kwa hapo, Pinda alisema, “sina hakika kama ulisoma Waraka wa Utumishi. Inawezekana tatizo linaanzia hapo. Kama hukupata nafasi kuusoma kuona maudhui, unaweza kudhani wamejikanganya".

Pinda amesema, mwajiri ana mamlaka kumwondoa mtu aliye kazini kwa utaratibu wa mkataba. Alisema, “kila unapomaliza, si lazima urudie.”Alisisitiza kwamba waraka umesambazwa kwa umma na unahusu utumishi wa umma.

Aliendelea kufafanua kwamba sababu nyingine ya kusitisha mkataba ni kwa kuzingatia kwamba mtu yeyote akiwa ni mtumishi wa umma, hatakiwi kujihusisha na masuala ya kisiasa. Alisema eneo hilo linamgusa yeyote yule katika utumishi.

Pinda amesema, Profesa Baregu kwa upande mmoja, aliguswa kwenye mkataba baada ya Serikali kuona inatosha.

Hata hivyo alisema hata isingekuwa kwenye mkataba, bado Serikali ingeweza kumchukulia hatua hiyo hiyo kutokana na kushiriki siasa.

Baada ya Waziri Mkuu kujibu hivyo, Mbunge huyo aliendelea kuhoji: Pamoja na kwamba umejibu kwamba watumishi wa umma bado hawastahili kuwa katika siasa, lakini Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi alisema viongozi wengi wa vyama vya siasa wanaendelea kufanya kazi nao.

Wanaruhusiwa kuwa kwenye utumishi? Waziri Mkuu alisisitiza, “Tukubaliane kwanza uamuzi wa mwajiri ni sahihi.”

Kuhusu suala la kuwepo watumishi wa umma wanaojihusisha na siasa, Pinda alimtaka mbunge huyo apeleke majina kama anayo ili hatua zichukuliwe.

Hii ni mara ya pili suala hilo la Profesa Baregu kufikishwa bungeni na wabunge wa Chadema kupitia kwenye maswali.

Wa kwanza kufikisha suala hilo, alikuwa Mbunge wa Viti Maalumu, Halima Mdee aliyehoji kwa kutaka apewe nafasi ili awasilishe vielelezo vya watumishi wa umma ambao wamekuwa wakijihusisha na siasa.

CHANZO:
HABARILEO -2009
 
Hapo penye nyekundu sijaelewa kama ndio vigezo vilivyopelekea Asha-Rose Migiro kuteuliwa kuwa mkuu wa chuo UDOM au? Nadhani ana vigezo vingi sana vya kitaaluma vilivyopaswa kuandikwa hapo, sio ujumbe wa NEC CCM, hata Khadija Kopa sijui alishawahi kuwa.

Ni Chuo Huria sio UDOM



482014_10152120625270931_1988719219_n.jpg
 
Ina maana ataacha kupiga siasa za magamba huko majukwaani?

Mkuu hili ni swali la msingi ila viongozi hawaoni kuwa sio sahihi huyu mama kuendelea kuwa na uongozi wa kichama tena, kwa sasa yupo Kigoma anakagua miradi na kina Nape.....Tanzania zaidi ya uijuavyo
 
:laser: Mwacheni kwa kuwa yeye mwenyewe anapenda nafasi hiyo. Bila shaka kabla ya uteuzi aliulizwa naye akakubali.
:target:
 
'No research, no right to say' Acha kukurupuka wewe! Hata ukitaka kudandia gari ukiwa mjinga utadandia kwa mbele tu.

We ndo unakurupuka km ushuzi utasemaje OUT hakina sifa?dat y nimekuambia ukiwa OUT unaingia barchelor na principle1 au zlezle 3?tabia ya dada yako unaileta humu
 
Back
Top Bottom