Jinsi unavyoishi ndiyo matokeo ya afya yako

Jinsi unavyoishi ndiyo matokeo ya afya yako

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Posts
58,636
Reaction score
220,425
Mwezi January maisha yalikuwa tofauti na yalivyo sasa. Covid-19 tuliisikia tu kama hadithi kutoka Wahuan. Nilialikwa kwenye tafrija moja. Nilikutana na mwanaume wa Kitanzania, ni Mhandisi kitaalauma.

Yule bwana anavutia sana, hana tumbo na kwa jinsi alivyopangilia mavazi yake, zaidi ya mvi kichwani huwezi kidhani ni 50+ alionekana kama kijana wa 30.

Tuliongea kwa takriban masaa matatu tukiwa pale kwenye tafrija. Nilimuuliza siri ya muinekano wake. Alisema kuanzia akiwa 35 ndiyo aliweka mazoezi kuwa sehemu ya maisha yake. 40 aliamua kuacha kunywa pombe. Alisema ni majukumu kwani wakati huo alikuwa anamalizia kujenga nyumba na pesa ilikuwa inahitajika. Aliamua kufanyia watu kazi za taaluma yake katika muda wa ziada. Baada ya kutokushika pombe kwa miezi sita aliamua kuachana nazo kabisa.

Sasa hivi ana nafasi ya juu sana kazini kwake. Anaishi kwenye nyumba yake hivyo hana changamoto za maisha baada ya kustaafu. Aliniambia asubuhi anakimbia kwa lisaa limoja. Akirudi nyumbani anaoga na kula matunda. Baada ya hapo mke wake au dada anakuwa amemfungia mayai mawili ya kuchemsha anakula kazini na maji anakunywa sana.

Jiioni akifika nyumani chochote kilichopikwa atakula lakini hata chakula kiwe kitamu haongezi sahani ya pili. Kabla ya kulala anakula bakuli la salad Lina matango, parqchichi, nyanya vitu kama hivyo.

Hajawahi kuwa na matatizo ya sukari wala moyo. Akiugua mara nyingi ni malaria.
 
Namuonea Sana huruma mke wake... Mijitu ya namna hiyo Ina nyege Sana na wingi was nguvu za kiume.
Happy nyumbani atagegeda Dada wa kazi, wadogo wa mke, mtaani atawagegeda mpaka watafute chupi zenye barakoa ili kujilinda na lidude la ndugu engineer
 
Afya Njema Ni Mtaji Mkubwa Sana Kwenye Maisha

Ingawa Nilikuwa General Hospital
Nikakutana Na Dada Mmoja Ana Mtoto Wake Umri Miaka Minne, Kazaliwa Akiwa Na Tatizo La Figo Zote Hazifanyi Kazi
 
Ngoja na mimi niongeze bidii labda ipo siku tutakutana unitamani

Sent using kidole gumba
 
Wazungu wanasema a blessing in disguise. Tangu corona imetangazwa hapa nchini nimebadili maisha for over 90%.

Nilikuwa siwezi kulala bila kunywa pombe.. Sasa pombe si kipaumbele kwangu. Kinwaji pendwa ni limao, tangawizi na vitunguu swaumu... Ladha yake kama k vant vile

Nilikuwa mvivu sana wa mazoezi ila sasa hadi mke wangu ananambia tumbo limeyeyuka..
Ilikuwa huwezi nikuta nyumbani mwisho wa wiki au sikukuu... Sasa hivi nikitoka mwisho wa wiki au sikukuu basi ni kitu muhimu mno.

Sasa hivi nikitoka kazini narudi nyumbani moja kwa moja... Sina misele isiyo na tija tena.

Yote tisa, kumi nimegundua mke wangu ni mzuri na anaweza kweli..

Mabadiliko yanawezekana, haijalishi yanaletwa na nini
 
Afya Njema Ni Mtaji Mkubwa Sana Kwenye Maisha

Ingawa Nilikuwa General Hospital
Nikakutana Na Dada Mmoja Ana Mtoto Wake Umri Miaka Minne, Kazaliwa Akiwa Na Tatizo La Figo Zote Hazifanyi Kazi
Ni mtihani huo
 
Namuonea Sana huruma mke wake... Mijitu ya namna hiyo Ina nyege Sana na wingi was nguvu za kiume.
Happy nyumbani atagegeda Dada wa kazi, wadogo wa mke, mtaani atawagegeda mpaka watafute chupi zenye barakoa ili kujilinda na lidude la ndugu engineer
Mwanaume moto chini ni tabia yake tu, inawezekana kabisa mkewe kuwa anamtosha.
 
Back
Top Bottom