Jinsi kabila la Wabembe linavyoendelea kusambaa duniani


KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
243
Likes
181
Points
60
Age
26
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
243 181 60
Wabembe ni kabila la watu ambao wanaishi katika nchi zote za Maziwa Makuu ya Afrika. Wanapatikana kwa wingi Fizi, Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasia na wanaishi katika nchi tofauti kama: Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasia, Burundi, Kongo (Brazzaville) na Mkoa wa Kigoma, Tanzania.

Lugha yao ni Kibembe.

Katika mwaka wa 1991 idadi ya Wabembe ilikuwa 252.000 (Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasia). Ila kwa sasa idadi ya Wabembe haijulikani kikamilifu, kufuatana na kusambaratika kwa kabila hiyo kwenye sehemu zote duniani.

Miaka kadhaa iliyopita hadi hivi sasa kuanzia mwaka 2005, inazidi kuonyesha idadi ya Wabembe wengi katika mabara tofauti kama vile: Marekani, Australia, Ulaya ya Magharibi na Ulaya ya Kaskazini.

Pia idadi ya Wabembe wengine inaongezeka katika nchi za Afrika Kusini, Kenya, Zimbabwe, Malawi na Zambia.
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
16,877
Likes
16,104
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
16,877 16,104 280
Hivi kuna uhusiano wowote kati ya wabembe na wamaniema.
 
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
243
Likes
181
Points
60
Age
26
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
243 181 60
Hivi kuna uhusiano wowote kati ya wabembe na wamaniema.
year husiano hupo,ukitaka kujua hlo muhuelza mmanyema alitokea wap,kama haitoshe mwambie mmanyema anaongea kilugha gan,hapo ndo utajua wamanyema chimboko lao n kutoka ktk kabla la wabembe.
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
16,877
Likes
16,104
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
16,877 16,104 280
year husiano hupo,ukitaka kujua hlo muhuelza mmanyema alitokea wap,kama haitoshe mwambie mmanyema anaongea kilugha gan,hapo ndo utajua wamanyema chimboko lao n kutoka ktk kabla la wabembe.
Je uhusiano baina ya wabembe na wahutu?
 
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
3,691
Likes
6,251
Points
280
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
3,691 6,251 280
year husiano hupo,ukitaka kujua hlo muhuelza mmanyema alitokea wap,kama haitoshe mwambie mmanyema anaongea kilugha gan,hapo ndo utajua wamanyema chimboko lao n kutoka ktk kabla la wabembe.
Wewe kwa kiswahili hiki hauwezi kuwa mtanzania otherwise tunaomba cheti chako cha kuzaliwa!
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,503
Likes
33,927
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,503 33,927 280
year husiano hupo,ukitaka kujua hlo muhuelza mmanyema alitokea wap,kama haitoshe mwambie mmanyema anaongea kilugha gan,hapo ndo utajua wamanyema chimboko lao n kutoka ktk kabla la wabembe.
We utakuwa na Uraia Pacha tu maana Kiswahili chako kinafanana na cha kina Zitto
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
16,877
Likes
16,104
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
16,877 16,104 280
Mbona wananiema,wahutu, wabembe,watutsi,wakasai,waha na wahaya wanavipaji saana ukija kwenye mpira wamo kwenye muziki wamo kwenye utawala wamo nk.
 
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
243
Likes
181
Points
60
Age
26
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
243 181 60
Mbona wananiema,wahutu, wabembe,watutsi,wakasai,waha na wahaya wanavipaji saana ukija kwenye mpira wamo kwenye muziki wamo kwenye utawala wamo nk.
n desturi yao,
 
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
243
Likes
181
Points
60
Age
26
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
243 181 60
Mbona wananiema,wahutu, wabembe,watutsi,wakasai,waha na wahaya wanavipaji saana ukija kwenye mpira wamo kwenye muziki wamo kwenye utawala wamo nk.
ila sina uhakka kama n wote uliowataja
 
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
243
Likes
181
Points
60
Age
26
KIN NIGGA

KIN NIGGA

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
243 181 60
Wewe kwa kiswahili hiki hauwezi kuwa mtanzania otherwise tunaomba cheti chako cha kuzaliwa!
hb mtu kuwa na uraia glan mpaka awe mtanzania jaman
 

Forum statistics

Threads 1,273,431
Members 490,382
Posts 30,481,413