Jerry Muro kortini tena


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,564
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,564 280
Jerry Muro kortini tena *Kesi aliyoshinda kusikilizwa upya Mahakama Kuu


Na Rehema Mohamed

MAHAKAMA Kuu Kanda ya Dar es Salaam, leo inatarajiwa
kuanza kusikiliza rufaa ya Serikali dhidi ya aliyekuwa Mwandishi wa Habari wa Shirika la Utangazaji nchini (TBC1), Bw. Jerry Muro na wenzake.

Kwa mujibu wa wakili wa utetezi, Bw. Richard Rweyongeza, alisema rufaa hiyo inatarajiwa kusikilizwa mbele ya Jaji Dkt.
Fauz Twaib wa Mahakama hiyo.

Katika rufaa hiyo, upande wa Serikali unapinga hukumu iliyotolewa na Hakimu Frank Moshi wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Dar es Salaam, ambayo iliwaachia huru Bw. Muro na wenzake
kwa madai kuwa, upande wa mashtaka ulishindwa kuthibitisha mashtaka dhidi yao.

Hakimu Moshi alidai vidhibiti vilivyofikishwa mbele ya Mahakama hiyo na upande wa mashtaka vilikuwa haviendani na kesi hiyo.

Washtakiwa wengine katika kesi hiyo walikuwa Bw. Edmund Kapama na Bw. Deogratius Mugasa, ambao kwa mara ya kwanza
walifikishwa Mahakamani Februari 5,2011.

Mashtaka yaliyokuwa yakiwakabili ni kula njama na kuomba rushwa ya sh. milioni 10 kutoka kwa aliyekuwa Mhasibu wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, mkoani Pwani, Bw.
Michael Wage.

Wakati shauri hilo likisikilizwa upande wa mashtaka uliwasilisha mashahidi saba pamoja na vielelezo, ambapo inadaiwa kuwa, Januari 28,2011 jijini Dar es Salaam, washtakiwa hao walikula
njama ya kutenda kosa la kuomba rushwa.

Katika shtaka la pili ilidaiwa Januari 29,2011, kwenye Hoteli ya
Sea Cliff, Dar es Salaam, washtakiwa hao waliomba rushwa ya sh. milioni 10 kutoka kwa Bw. Wage.

Ilidaiwa kuwa, washitakiwa hao waliomba rushwa ili kuzuia habari inayoelezea tuhuma za ubadhirifu wa fedha za umma inayomuhusu Bw. Wage akiwa Mhasibu wa halmashauri hiyo isirushwe katika televisheni ya TBC1.

Bw. Muro alikamatwa Januari 31,2011 baada kwa tuhuma hizo na kushikiliwa kwa saa saba kwenye Kituo Kikuu cha Polisi Kati, Dar es salaam na baadaye kuachiwa.

Washtakiwa hao walifikishwa mahamani na kusomewa mashitaka yao na Mwendesha Mashitaka Mkuu wa Serikali, Bw. Boniface Stanslaus, akisaidiana na Mwendesha Mashitaka wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa nchini (TAKUKURU), Bw.
Ben Lincolin, mbele ya Hakimu Mkazi, Bw. Gabriel Mirumbe.

Baadaye washtakiwa wote waliachiwa kwa dhamana baada ya kusaini hati ya dhamana ya sh. milioni tano kila mmoja na kuwa
na wadhamini wawili wa kuaminika hivyo kuendelea kufika mahakamani wakati kesi ikiendelea.

Juni 2011, upelelezi wa kesi hiyo ulikamilika ambapo upande wa mashitaka ulidai utakuwa na mashahidi 11, wakati Bw. Wage akiwa mmoja wa mashahidi hao.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Duh!jamaa wameamua kufa naye,lakini mungu muweza wa yote atamsaidia!!
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,329
Likes
4,817
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,329 4,817 280
Kawafanya nini tena, mbona bado wanakula naye sahani moja...
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,386
Likes
38,564
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,386 38,564 280
Polisi wameamua kumkandamiza Muro kwa kuongea ukweli?? Very sad.
 
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
5,074
Likes
803
Points
280
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
5,074 803 280
Watu wanaacha kushughulikia mambo ya msingi wanapambana na mtu kisha kawanyima kula isiyo halali. Hapa sijui wanataka nini tena
 
Ellyson

Ellyson

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
1,716
Likes
11
Points
135
Ellyson

Ellyson

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
1,716 11 135
Serikali iliyojaa visasi, uchafu wa kila aina. Wameshindwa kuwafikisha mafisadi mahakamani.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
Mmh, mkwe watakutesa kweli hao mafisadi. Wakati yule fisadi wa bagamoyo anatesa tu na magesti yake.
 
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
12,514
Likes
1,397
Points
280
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
12,514 1,397 280
lkn bwana wa majeshi atamshindia
 
S

sony wega

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2012
Messages
234
Likes
0
Points
0
Age
33
S

sony wega

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2012
234 0 0
Kaka kuwa makini watakufunga
 
M

mama kokuu

Senior Member
Joined
Oct 11, 2012
Messages
131
Likes
0
Points
0
M

mama kokuu

Senior Member
Joined Oct 11, 2012
131 0 0
Yote ni coz aliwanasa na camera wakila rushwa so wamesukana weeeee HAKI ITABAKI KUWA HAKI JAPO WENGNE HUJARIBU KUNUNUA HAKI.
 
R

Rosena

Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
51
Likes
1
Points
0
Age
56
R

Rosena

Member
Joined Sep 11, 2012
51 1 0
Aibu kubwa sana kwa Taifa lenye shida za wananchi lukuki kushindana na kijana mdogo kisa kawaanika uozo wa polisi na rushwa. Serikali ya mahawala na mashemeji ina taabu kwelikweli.
 
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2011
Messages
1,245
Likes
81
Points
145
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2011
1,245 81 145
Hivi ni wakati gani (katika mazingira gani) mtu anaweza kuomba kwenda Uhamishoni kwa sababu za usalama wa maisha yake??
 
Osia

Osia

Member
Joined
Sep 1, 2012
Messages
57
Likes
0
Points
0
Osia

Osia

Member
Joined Sep 1, 2012
57 0 0
Aibu kubwa sana kwa Taifa lenye shida za wananchi lukuki kushindana na kijana mdogo kisa kawaanika uozo wa polisi na rushwa. Serikali ya mahawala na mashemeji ina taabu kwelikweli.
Ni kweli kbs Rosena, ni aibu. Tuna matatizo mengi na changamoto nyingi mno hapa kwetu; Elimi, Kilimo, Miundombinu, Afya, na mengine mengi tu. Kwa upuuzi huu waufanyao wanatupotezea fedha nyingi ambazo kimsingi tungeweza zielekeza kwenye haya kiliko visasi tena baina ya watu na watu tena kwa mtu anayekosoa pale tulipokosea?!!!
Nchi ya aibu sana hii
 
L

lukme

Senior Member
Joined
Apr 18, 2012
Messages
191
Likes
3
Points
0
Age
37
L

lukme

Senior Member
Joined Apr 18, 2012
191 3 0
huu uonevu. mbona chenge na lowasa wanadunda tu? hii serikali ya kinafiki na kiduanzi
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
wameamua kukomaa nae
 
C

Chipolopolo

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2012
Messages
1,030
Likes
162
Points
160
C

Chipolopolo

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2012
1,030 162 160
Inasikitisha sana.Wanataka waandishi wawe walamba viatu tu...
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
huu uonevu. mbona chenge na lowasa wanadunda tu? hii serikali ya kinafiki na kiduanzi
lini kikwete na familia yake watafikishwa mahakamani pamoja na maswahiba wake Lowasa, chenge..
 
J

Joyceline

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
1,010
Likes
12
Points
0
J

Joyceline

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
1,010 12 0
huu uonevu. mbona chenge na lowasa wanadunda tu? hii serikali ya kinafiki na kiduanzi
tena chenge aliuwa wale wadada wawili akatozwa fine ingekuwa raia wa kawaida angekuwa ndani mpaka leo wanafanya uchunguzi
 
K

katalina

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2012
Messages
264
Likes
1
Points
0
K

katalina

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2012
264 1 0
Mimi nadhani suala si kaonewa, au hili si la muhimu kama mdau mmoja alivyosema. Hili ni suala la RUSHWA tatizo kubwa hapa nchini. Kama anaonewa hata na mimi nampa pole lakini kama ni kweli acheni sheria ichukue mkondo wake. Kitendo cha kusema kwamba kawaumbua watu na hivyo na yeye akifanya kosa asishitakiwe huo sio utawala wa sheria. Sheria ni msumeno unakata pande zote. Kuwa mwandishi wa habari sio kigezo cha kutokushitakiwa!
 

Forum statistics

Threads 1,235,398
Members 474,534
Posts 29,220,850