Jee watanganyika wanapenda kuikalia Zenji kimabavu?

Jee watanganyika wanapenda kuikalia Zenji kimabavu?

Kwa kubadilisha nickname, kazi tunayo!

Ndio bro, mwanzo ilikuwa inaitwa Tanganyika sasa hivi inatumia nickname ya Tanzania.Lakini ni nchi ile ile imejitanua mipaka tuu na kuvimeza visiwa vya Zanzibar.

Na nilisema awali kuwa Nyaraka iliyosainiwa inayosupport muungano huu, ambayo imetiwa saini na Nyerere pamoja na Spika wa bunge la Tanganyika.Inasupport maneno yangu kabisa kuwa Tanganyika imebadili nickname au jina na kujiita Tanzania baada ya kupata eneo zaidi la ardhi ya Zanzibar.

Kisheria kabisa Tanganyika haikufa, wala hakuna sehemu yoyote katika nyaraka inayosema kuwa serekali ya Tanganyika imefutwa.Au una maelezo gani ya kusema kuwa serekali ya Tanganyika imefutika wakati serekali ya Zanzibar imebakia.

Mie sifikirii kama hii ilitokea kwa bahati mbaya, naamini kwa dhati kabisa kuwa mpango maalum wa Nyerere wa kuiongezea mipaka Tanganyika kwa kuimeza Zanzibar...halafu kubabaisha watu kwa kubadilisha nickname na kumwaga michanga au mavumbi mbele ya umma!
 
Tuseme tunaitisha kura ya maoni bila ya kwanza kuuvunja muungano huu ... itakuwaje ikiwa waZanzibari wataukataa na waTanganyika wakaukubali ??
 
Tuseme tunaitisha kura ya maoni bila ya kwanza kuuvunja muungano huu ... itakuwaje ikiwa waZanzibari wataukataa na waTanganyika wakaukubali ??

Kwa Tanganyika inavyong'ang'ania itabidi uendele....maana hakuna mzenji anaetaka muungano...🙄
 
Yakhe si vyema kuchokoana.

Muungano ulitengezwa na watu wawili, Sheikh Karume na Mwalimu Nyerere ambao ndo walikuwa viongozi wetu miaka hiyo. Sasa ishapita miaka kibao na twishajichanganya kiasi kikubwa hivo si vyema kuanza chokochoko kwa shauri la muungano kwani tushakuwa ndugu, hata tukifiliwa, ndugu zetu wa mlima huja kutufariji nasi hivo hivo. Tukianza kudai kujitenga twaweza pata visiwa vyetu lakini tutaanza kubaguana kwa misingi ya uunguja na upemba. Sasa hivi twajifanya tu wamoja kudai tunachoita uhuru lakini hatucheki kwa dhati bali ni vijino pembe. Ndugu zangu, tusitafute mkwamo, tutatue kasoro zilizopo na tuendelee kupiga kasia, bandari bado i mbali.
 
Yakhe si vyema kuchokoana.

Muungano ulitengezwa na watu wawili, Sheikh Karume na Mwalimu Nyerere ambao ndo walikuwa viongozi wetu miaka hiyo. Sasa ishapita miaka kibao na twishajichanganya kiasi kikubwa hivo si vyema kuanza chokochoko kwa shauri la muungano kwani tushakuwa ndugu, hata tukifiliwa, ndugu zetu wa mlima huja kutufariji nasi hivo hivo. Tukianza kudai kujitenga twaweza pata visiwa vyetu lakini tutaanza kubaguana kwa misingi ya uunguja na upemba. Sasa hivi twajifanya tu wamoja kudai tunachoita uhuru lakini hatucheki kwa dhati bali ni vijino pembe. Ndugu zangu, tusitafute mkwamo, tutatue kasoro zilizopo na tuendelee kupiga kasia, bandari bado i mbali.

Ustaadh
Hilo si jambo la kushangaza kwani hata ndugu zetu nao wanamatatizo kama hayo tena afadhali ya kwetu. Wenzetu wana UKRISTO NA UISLAMU.

Mimi naona tuvunje kisha tuujenge upya kwa kufuata taratibu zote za isheria na kushirikisha wananchi.
 
japo wenzetu watanganyika wamekuwa wagumu kidogo kuvunja muungano na wamekuwa mstari wa mbele kutaka uendelee.

lakini sisi kwa nia njema kabisa tunasema. MUUNGANO ULIWEKWA NA UNA MSINGI MBVU. NA HATA NYUMBA IKIWA NA MSINGI MBOVU HUWEZI KUIIMARISHA NI LAZIMA UVUNJE KILA KITU NA KUANZA UPYA.

Tunachohitaji ni msingi imara wa muungano. hatuwezi kuimarisha juu wakati msingi mbovu.

lazima tuuvunje.
 
Yakhe si vyema kuchokoana.

Muungano ulitengezwa na watu wawili, Sheikh Karume na Mwalimu Nyerere ambao ndo walikuwa viongozi wetu miaka hiyo. Sasa ishapita miaka kibao na twishajichanganya kiasi kikubwa hivo si vyema kuanza chokochoko kwa shauri la muungano kwani tushakuwa ndugu, hata tukifiliwa, ndugu zetu wa mlima huja kutufariji nasi hivo hivo. Tukianza kudai kujitenga twaweza pata visiwa vyetu lakini tutaanza kubaguana kwa misingi ya uunguja na upemba. Sasa hivi twajifanya tu wamoja kudai tunachoita uhuru lakini hatucheki kwa dhati bali ni vijino pembe. Ndugu zangu, tusitafute mkwamo, tutatue kasoro zilizopo na tuendelee kupiga kasia, bandari bado i mbali.

Ubaguzi upo sio Zanzibar tuu, duniani kote.Wengine hubaguana kwa rangi weusi na weupe, wengine dini.Hili hata hapo tanganyika kuna ubaguzi, mie sijawahi kukutana na mtanganyika akaniita jina...mie ni mpemba tuu hata kama natoka makunduchi!

Na wala sioni kama hili ndio sababu ya kupoteza taifa la Zanzibar kwasababu ya kukimbia ukabila, wala hakuna duniani anaeweza kuondosha ukabila.Kinachoweza kuondoshwa ni ukabila kwa kutumia sheria, lakini ndani ya moyo bado ubaguzi unabaki....lakini kama mtu anakuchukia moyoni, wakati hawezi kukuzuia kupata kazi hakuna tatizo lolote....maisha yanaendelea.Hii hata huko marekani ni hivi hivi ubaguzi wa rangi umeondoshwa katika sheria tuu, lakini ndani ya raia bado wanabaguana....lakini madhali kila mtu anapata haki yake, basi hakuna tatizo lolote.

Kwa hiyo bado point ya kuvunja muungano iko pale pale...ili kuinusuru Zanzibar kupotea katika ramani ya dunia...🙄
 
Back
Top Bottom