An Airhostess is just a mere barmaid....sio kazi ambayo mimi ninatamani kijana wangu aje kuifanya,na moja ya njia ya kumfanya isiwe kazi anayotamani ni kumpa ukweli wa kazi yenyewe,ili asidhani kuwa angani na kuhudumia watu katika ndege ni kazi "exceptional" sanaaa.
Huwezi kutafsiri mode ya malezi yangu kwa meseji ya mistari 10+ hapa JF,nilikaa na yule dada zaidi ya masaa 4 juu,alinifundisha mengi juu ya kazi ya Cabin Crew na madhila yake,kuna mdau humu amegusia jinsi hawa wadada wanavyoenda kwenye destinations tofauti wakiwa na marubani tu na kuishia kuwa "kitoweo".Jambo hilo sijaanza kulisema mimi,Frequent Flyers wote humuweka "Airhostess" katika kundi hilo.
Hata yeye alinambia ana malengo ya kufanya kazi hiyo kwa miaka 5 then aingie kwenye biashara zake,anahisi ni kazi isiyompa heshima na haimpi nafasi ya kuijenga familia na kuwaweka sawa watoto wake.Naona umechukulia juujuu hii story,nilimweleza mwanangu kwa kirefu sana,nimesema tu hayo maneno ya bar-maid sababu ndio yaliibuwa mjadala kati yangu na dada
Alinitumia mimi kupata kiwanja Kange-Tanga kati ya vile viwanja vilivyotangazwa na Jiji la Tanga,amejenga Kange na Insha'Allah ana mpango wa kuja kuishi Tanga akifanya biashara zake.Aliniambia hicho nilichoongea ndicho kinachowakumba kama changamoto katika kazi yao.Anatumia nafasi ya kuwa attendant wa Fly Dubai kusafirisha mizigo yake bure toka Dubai na kuleta Tz kwa ajili ya biashara zake.[/QUOTE
Ninachotaka kukufahamisha ni kwamba hukumjibu mtoto sawa hata kama ni ukweli..UNAWEZA UKAFIKISHA UKWELI NA FACT ZOTE BILA KUONYESHA NENO LENYE KUSHUSHA AU KUDHARAU KAZI YA MTU. Hata kama wale wanahudumia watu huwezi mshusha level ya barmaid huko wanakokunywa mbege, hao unaowaita ma barmaid wana maisha mazuri na majumba mazuri kushinda hao unaowapa heshima, wenye akilia wamejua kujijenga kwahiyo kazi ya ubarmaid wa kwenye ndege...NA KUHUSU WAO KUWA CHAKULA CHA MAPILOT NIKUPENDA TU, Hata masecretary na manures na madr. WANAKULANA TU, HIYO POINT TOA KABSAA, SIO KAMA MAPILOT WANAWABAKA NA UKUMBUKE PILOT NI MFANYAKAZI KAMA MFANYAKAZI MWENGINE HANA UWEZO WAKUMFUKUZA MTU KAZI KWAHIYO WANA UWEZO WA KUWAKATAA HAO MAPILOT Ukiona mtu kakubali ni tabia yake au ni mapenzi kama mapenzi mengine watu wanavyokutana makazini.
HATUJAKATAZWA KUWAELEZA WATOTO UKWELI ILA IPO NJIA SAHIHI, NAMNA HIYO UNAMFUNZA MTOTO MAJIVUNO, DHARAU NA KEBEHI Kitu ambacho sio sifa nzuri, mfafanulie kwa fact angekuelewa tu. NA KUHUSU KUJENGA HATA SISHANGAI WANAJENGA MAJUMBA YA MAANA HASA , SISHANGAI KAMA NA HUYO KAJENGA, NA WENGI HUFANYA KWA MALENGO NA WANAWEZA WAKAJA WAKAWA NDIO WAFANYABIASHARA WAKUBWA WAKAJA MUAJIRI MWANAO AMBAE WAKATI HUO SIJUI ATAKUWA NDIO USHAMSOMESHA AMEKUWA NANI HA HA HA HA Mungu amuongoze mwanao, pole kama nimekukwaza.