Je,unaweza kuwa na Uchumi imara bila Siasa safi? Kipi kianze Siasa au Uchumi


Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,276
Likes
1,521
Points
280
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,276 1,521 280
Wachambuzi karibuni.
Mwl. Nyerere alisema,ili tuendelee tunahitaji mambo kadhaa,muhimu ikiwa ni Ardhi, Watu ,Uongozi bora na Siasa safi . Hapo kwenye kuendelea,naamini alimaanisha ni pamoja maendeleo ya kiuchumi.
Je kwa hayo yote bado mtizamo wetu ndiyo uleule .
 
M

Mkwaruu

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2017
Messages
2,512
Likes
1,363
Points
280
Age
48
M

Mkwaruu

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2017
2,512 1,363 280
Wachambuzi karibuni.
Mwl. Nyerere alisema,ili tuendelee tunahitaji mambo kadhaa,muhimu ikiwa ni Ardhi, Watu ,Uongozi bora na Siasa safi . Hapo kwenye kuendelea,naamini alimaanisha ni pamoja maendeleo ya kiuchumi.
Je kwa hayo yote bado mtizamo wetu ndiyo uleule .
Uchumi ya raia kuwa na chuki kwa wanayofanyiwa huo uchumi hauna maana. Mku huo uchumi usionekana zaidi kinachoonekana ni vilio vya hali kuzidi kuwa mbaya.
Kwa hiyo ni siasa kwanza
 
Caroline Hans

Caroline Hans

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2017
Messages
723
Likes
383
Points
80
Caroline Hans

Caroline Hans

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2017
723 383 80
Ungefafanua kwanza maana ya Siasa safi ni nini la sivyo utakua unatupotezea muda hapa.
 
izzo

izzo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2015
Messages
2,848
Likes
5,773
Points
280
izzo

izzo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2015
2,848 5,773 280
Siasa na uchumi ni vitu viwili tofauti sana siasa ni maisha ya kila siku huku uchumi ni mipango ya kila siku na hakuna nchi Duniani liyokosa siasa. Democrasia pekee ndio inatofautisha nchi na nchi lakini unapozungumzia swala ya uchumi unazungumzia mipango ambayo inaitaji watu walio vizuri kichwani sio siasa ambayo hata asiyejua kusoma na kuandika anaweza kufanya
 
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,276
Likes
1,521
Points
280
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,276 1,521 280
Ungefafanua kwanza maana ya Siasa safi ni nini la sivyo utakua unatupotezea muda hapa.
Caroline,sina uhakika kama wakati huo Mwl. Nyerere anaeleza hayo mambo manne ulikuwa tayari shule au bado. Kwani alifafanua kwa kirefu maana ya kila jambo kati ya hayo manne. Siasa safi alisema ni ile siasa inayoruhusu watu kujiamulia mambo yao,kuheshimi utu wa mtu na uhuru wake nk ambayo kwa kipindi kile aliamini ni "siasa ya ujamaa na kujitegemea"
 
Genisys

Genisys

Senior Member
Joined
Oct 14, 2015
Messages
126
Likes
44
Points
45
Genisys

Genisys

Senior Member
Joined Oct 14, 2015
126 44 45
Uchumi uanze siasa ndio nn? Zaid ya unafk tu naona humo.
 
nickname

nickname

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2009
Messages
524
Likes
66
Points
45
nickname

nickname

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2009
524 66 45
Kenya wana uchumi imara, lakini hawana siasa safi
 
S

Sandinistas

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2013
Messages
1,037
Likes
437
Points
180
S

Sandinistas

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2013
1,037 437 180
Nickname, siasa ndiyo huzaa dira na mfumo wa kiuchumi. Uchumi wa Kenya ni imara kwa sababu kadhaa; mojawapo ni ya kihistoria. Wakoloni walifanya Kenya ndiyo kitovu cha biashara Afrika Mashariki. Pili, tangu uhuru Kenya wamejikita kwenye uchumi wa soko bila kujaribu kitu kingine chochote. Ingawa nasi tumerudi kwenye uchumi wa soko tangu awamu ya 2, hivi karibuni tumeanza kutuma 'mixed signals' kwa wawekezaji.
 
nygax

nygax

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Messages
1,066
Likes
552
Points
280
nygax

nygax

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2017
1,066 552 280
Siasa safi ni nini? au ni ile ya kuruhusu tu watu kujiropokea wanayotaka? ama ni ile ya kuruhusu hata matusi mitandaoni kwa mwamvuli wa uhuru wa kutoa maoni?
Basi kama ndivyo umaanishavyo, hakuna haja ya kuwa na siasa safi.
 
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,276
Likes
1,521
Points
280
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,276 1,521 280
Siasa safi ni nini? au ni ile ya kuruhusu tu watu kujiropokea wanayotaka? ama ni ile ya kuruhusu hata matusi mitandaoni kwa mwamvuli wa uhuru wa kutoa maoni?
Basi kama ndivyo umaanishavyo, hakuna haja ya kuwa na siasa safi.
Ndugu,pitia vizuri maana niliyoieleza ya siasa safi kulingana na mawazo ya Mwl. Nyerere na Baba wa Taifa letu. Tuanzie hapo katika kujenga hoja ya thread hii.
 
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2010
Messages
3,955
Likes
1,163
Points
280
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2010
3,955 1,163 280
k
Siasa na uchumi ni vitu viwili tofauti sana siasa ni maisha ya kila siku huku uchumi ni mipango ya kila siku na hakuna nchi Duniani liyokosa siasa. Democrasia pekee ndio inatofautisha nchi na nchi lakini unapozungumzia swala ya uchumi unazungumzia mipango ambayo inaitaji watu walio vizuri kichwani sio siasa ambayo hata asiyejua kusoma na kuandika anaweza kufanya
Kama siasa ni maisha ya kila siku basi na uchumi moja ya maisha ya kila siku maana maisha ya kila siku ni kila kitu
tangu mwanadamu alipoanza kuishi katika makundi yaani social groups ndipo siasa ilipoanza ili kuongoza uchumi na maisha kwa ujumla
kumetokea maendeleo duniani ya siasa, uchumi sayansi na teknolojia. katika siasa ni pamoja na demokrasia na mifumo ya kuitawala.
Kimsingi ni siasa kwanza kisha uchumi, katika haatua ya juu kabisa ya maendeleo hakuna cha kwanza kwa sababu uchumi unapoharibika unaathiri siasa chukua mfano wa mataifa makubwa kama USA huwezi kusema nini kianze. Kwa Afrika tunahitaji sana siasa safi kujenge uchumi imara.
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,416
Likes
1,468
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,416 1,468 280
Hivi sasa misingi yote haifanyi kazi,bali upumbavu ndiyo hufanya kazi.
 
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,276
Likes
1,521
Points
280
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,276 1,521 280
k

Kama siasa ni maisha ya kila siku basi na uchumi moja ya maisha ya kila siku maana maisha ya kila siku ni kila kitu
tangu mwanadamu alipoanza kuishi katika makundi yaani social groups ndipo siasa ilipoanza ili kuongoza uchumi na maisha kwa ujumla
kumetokea maendeleo duniani ya siasa, uchumi sayansi na teknolojia. katika siasa ni pamoja na demokrasia na mifumo ya kuitawala.
Kimsingi ni siasa kwanza kisha uchumi, katika haatua ya juu kabisa ya maendeleo hakuna cha kwanza kwa sababu uchumi unapoharibika unaathiri siasa chukua mfano wa mataifa makubwa kama USA huwezi kusema nini kianze. Kwa Afrika tunahitaji sana siasa safi kujenge uchumi imara.
Hoja zako kama zina maono fulani mazuri
 

Forum statistics

Threads 1,235,696
Members 474,712
Posts 29,230,926