Je umeachwa? Usilie, Jipe moyo, Songa mbele

Je umeachwa? Usilie, Jipe moyo, Songa mbele

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Posts
11,556
Reaction score
7,113
Hali zenu ndugu zangu wa humu MMU? Natumaini kuwa wote mu wazima wa afya,Tumshukuru Mungu kwa ajili ya uzima na afya aliyotujalia.

Siku ya leo napenda tuongelee suala zima la uvunjikaji wa mahusiano na nini cha kufanya baada ya kuachana.. Napenda kukushauri kuwa usiwe mpweke na usiwe mnyonge.

Badala ya kujuta, kusaga meno kwa imani kwamba unaonewa, ni vizuri kutuliza kichwa, upate majibu ya mzizi wa tatizo. Inawezekana ukawa ni wewe mwenyewe, kwa hiyo hutakiwi kulia, badala yake futa machozi utazame mbele. Maisha yanaendelea.


Siku zote weka akilini kuwa jawabu la kila changamoto inayoweza kukukabili, ipo ndani ya uwezo wako mwenyewe. Kama mapenzi ni magumu kwa upande wako, ni jukumu lako kuhakikisha yanakuwa mepesi ama kwa kujirekebisha wewe mwenyewe au kuachana na mpenzi msumbufu.


Machozi yako yana thamani kubwa, hutakiwi kuyatoa kwa mtu ambaye hathamini upendo wako kwake. Amekuacha, hupaswi kujiinamia muda wote na kushindwa kufanya shughuli zako. Hebu piga moyo konde, tazama mbele kwa matumaini kwamba kila kitu kizuri kinakuja.


Makosa yako yarekebisha. Kama ulikosea na ukajirekebisha, ukaomba msamaha lakini bado hujasamehewa, vilevile usijute, tazama mbele. Hupaswi kumlimlia mpenzi aliyepita bali jenga picha tamu juu ya mwenzi wako anayekuja. Zingatia kwamba kuna waliolia Farao alipozama Bahari ya Shamu bila kujua kuwa kifo chake ndiyo ukombozi wa wana wa Israel.




Nakutakia kila heri kwenye maisha yako ya kimapenzi.

Nina mtazamo huu katika kuacha ama kuachwa kimapenzi... Na nazungumzia from my Personal experience.

Kwanza siwezi kabisa ingia katika mahusiano ya Mapenzi na mtu ambaye simpendi... Siwezi for the simple reason kuwa I can not imagine kufanya tendo la 6/6 na mtu ambaye sim'feel. Na ninapokuwa katika mahusiano naingia kwa miguu miwili yote, siwezi simamia mguu mmoja sababu sipendi kujiyumbisha ama kuyumbishwa. Hiyo inanifanya kuwa makini, mvumilivu, mstahimilivu na pengine hata ku apply hekima niwapo katika mahusiano ya Kimapenzi. Na namshukuru Mungu I have been lucky to have had Great men.

Pamoja na kuwa yule ambaye nilianza naye siyo ambaye nipo nae sasa na simpendi wala siwezi imagine yeye kunigusa kwa namna yoyote ile... Bado namuheshimu na nampa nafasi yake ya yeye kunikaribisha katika ulimwengu wa kupenda kama kichaa, kunikuzo toka kuwa binti na kukomaa kuwa mwanamke, na kunikomaza kwa kunivunja moyo wangu na kunifanya nitambue kuwa wanaume ni watamu kama walivyo wachungu hivyo kuniandaa kuwa nisishangae ikitokea tena.

Wito wangu kwa Broken hearts...

Kama you feel like crying... Cry all you can but iwe na kikomo. Kama mpenzi wako huyo alikupa furaha, mapenzi na amani kwa wakati fulani, shukuru kwa hilo lakini hakikisha kuwa unapoa na kumuona wa kawaida asitawale maisha yako kwa kufanya maamuzi kwa vigezo vyake.

Ni muhimu sana kuthamini kitu bila kujalisha kimekuumiza kiasi gani. Tena mwisho wa siku unaweza shangaa na kukuta wewe ndiyo source ya hayo mahusiano kuvunjika kama alivyo huyo mtu wako. Kauli za alikuwa hanifai kitu, hana maana, hatapata kama mimi... Kwangu huwa naona ni za kujifariji tu sababu mapenzi ni matokeo. Inaweza tokea wewe ama mwenzio akapata mtu bora ama bomu zaidi.

Umuhimu wa kuthamini penzi lililovunjika huja katika kukujenga inakuja pale mbapo unatathimini mtu wa kuwa nae tena. Muhimu tu kuwa mvumilivu na kutokuwa na haraka ya kuingia katika mahusiano tena... Ikiwezekana hata mwaka kama you can pull it off..

Black-sad-man.jpg
sad-black-woman.jpg
sad-man.jpg



images




 
Dah Nicas Mtei naamini na najua unajua
Kuachwa kuna machungu yake na kujizuia kusema kuwa ngoja nife na tai shingoni dah ni ngumu aise
Kuna kuachwa ambako unasema ahhh afadhali ameniacha maana may be mahusiano yenu yalikuwa kama hayapo kila siku magomvi na kero so hapo hata ukiachwa unasema afadhali
Ila kuna kuachwa kwingine lazima roho ikuume yaani unaachw ana mtu ambaye mlipanga mengi, mlishafanya mengi na mlikuw ana mipango mingi sana maishani mwenu. Sawa ni heri kuhifadhi machozi yako kwa sababu aliyekuacha hathamini penzi lako ila kuna kuachwa kwingine kunatokea kwa sababu sio nyie mmeamua ila circumstaces ndio zimewafanya muachane hapo lazima chozi likutoke yaani mmeachana ilhali bado mnapendana
 
Last edited by a moderator:
Dah Nicas Mtei naamini na najua unajua
Kuachwa kuna machungu yake na kujizuia kusema kuwa ngoja nife na tai shingoni dah ni ngumu aise
Kuna kuachwa ambako unasema ahhh afadhali ameniacha maana may be mahusiano yenu yalikuwa kama hayapo kila siku magomvi na kero so hapo hata ukiachwa unasema afadhali
Ila kuna kuachwa kwingine lazima roho ikuume yaani unaachw ana mtu ambaye mlipanga mengi, mlishafanya mengi na mlikuw ana mipango mingi sana maishani mwenu. Sawa ni heri kuhifadhi machozi yako kwa sababu aliyekuacha hathamini penzi lako ila kuna kuachwa kwingine kunatokea kwa sababu sio nyie mmeamua ila circumstaces ndio zimewafanya muachane hapo lazima chozi likutoke yaani mmeachana ilhali bado mnapendana

Ni kweli unayosema Mr Rocky, ila hiyo haikupi wewe sababu ya kuwa na huzunu na kulia kutwa kuchwa kwa sababu ya kuachwa. Machozi yako yana thamani zaidi kuliko pengine hata unayemlilia. huo muda unaoutumia kulia ni vyema ujipange zaidi ili uwe makini... Kuna wengine wameshakuwa dhaifu kwa mtu hadi inakuwa dhambi
 
Last edited by a moderator:
Ni kweli unayosema Mr Rocky, ila hiyo haikupi wewe sababu ya kuwa na huzunu na kulia kutwa kuchwa kwa sababu ya kuachwa. Machozi yako yana thamani zaidi kuliko pengine hata unayemlilia. huo muda unaoutumia kulia ni vyema ujipange zaidi ili uwe makini... Kuna wengine wameshakuwa dhaifu kwa mtu hadi inakuwa dhambi
Nicas Mtei sikataio kuwa unapoteza muda mrefu kumlilia mtu ambaye hakuthamini upenzo wake kwako na hakuona umuhimu wako
Ila kwa machungu lazima yakupate maana umepoteza nguzo muhimu katika maisha yako mtu mliyezoeana mlishare a lot wakati mkiwa pamoja na hapo ikatokea la kutokea mkaachana bado inauma mkuu
 
Last edited by a moderator:
Thanks Nicas Mtei massage delivered,ila i wish watu wote tungekuwa tunaweza kuface challenge ya kuvunjika kwa mapenzi positevely,ila ndo hivyo inonyesha ni wachache tu ambao wako gifted na wanaweza kuface hiyo kitu courageously,but all in all i think tunapaswa kujitahidi kufanya hivyo ili tusione maisha machungu,vinginevyo ni hatari.
 
Last edited by a moderator:
Nicas Mtei sikataio kuwa unapoteza muda mrefu kumlilia mtu ambaye hakuthamini upenzo wake kwako na hakuona umuhimu wako
Ila kwa machungu lazima yakupate maana umepoteza nguzo muhimu katika maisha yako mtu mliyezoeana mlishare a lot wakati mkiwa pamoja na hapo ikatokea la kutokea mkaachana bado inauma mkuu
Mr Rocky sijakataa kuwa inauma. ni kweli inauma sana ila cha muhimu ni mlengwa kujitambua na kuwa na maamuzi thabiti katika maisha... kama ni kulia atalia mpaka lini?
 
Last edited by a moderator:
Thanks Nicas Mtei massage delivered,ila i wish watu wote tungekuwa tunaweza kuface challenge ya kuvunjika kwa mapenzi positevely,ila ndo hivyo inonyesha ni wachache tu ambao wako gifted na wanaweza kuface hiyo kitu courageously,but all in all i think tunapaswa kujitahidi kufanya hivyo ili tusione maisha machungu,vinginevyo ni hatari.
Kaka inahitaji busara na kujitambua ili uweze ku face challenge hizo positevely.. kwa wasiojitambua thamani yao huwa wanaona kuwa maisha yao hayawezekani bila wapenzi waliotengana nao
 
Nina mtazamo huu katika kuacha ama kuachwa kimapenzi... Na nazungumzia from my Personal experience.

Kwanza siwezi kabisa ingia katika mahusiano ya Mapenzi na mtu ambaye simpendi... Siwezi for the simple reason kuwa I can not imagine kufanya tendo la 6/6 na mtu ambaye sim'feel. Na ninapokuwa katika mahusiano naingia kwa miguu miwili yote, siwezi simamia mguu mmoja sababu sipendi kujiyumbisha ama kuyumbishwa. Hiyo inanifanya kuwa makini, mvumilivu, mstahimilivu na pengine hata ku apply hekima niwapo katika mahusiano ya Kimapenzi. Na namshukuru Mungu I have been lucky to have had Great men.

Pamoja na kuwa yule ambaye nilianza naye siyo ambaye nipo nae sasa na simpendi wala siwezi imagine yeye kunigusa kwa namna yoyote ile... Bado namuheshimu na nampa nafasi yake ya yeye kunikaribisha katika ulimwengu wa kupenda kama kichaa, kunikuzo toka kuwa binti na kukomaa kuwa mwanamke, na kunikomaza kwa kunivunja moyo wangu na kunifanya nitambue kuwa wanaume ni watamu kama walivyo wachungu hivyo kuniandaa kuwa nisishangae ikitokea tena.

Wito wangu kwa Broken hearts...

Kama you feel like crying... Cry all you can but iwe na kikomo. Kama mpenzi wako huyo alikupa furaha, mapenzi na amani kwa wakati fulani, shukuru kwa hilo lakini hakikisha kuwa unapoa na kumuona wa kawaida asitawale maisha yako kwa kufanya maamuzi kwa vigezo vyake.

Ni muhimu sana kuthamini kitu bila kujalisha kimekuumiza kiasi gani. Tena mwisho wa siku unaweza shangaa na kukuta wewe ndiyo source ya hayo mahusiano kuvunjika kama alivyo huyo mtu wako. Kauli za alikuwa hanifai kitu, hana maana, hatapata kama mimi... Kwangu huwa naona ni za kujifariji tu sababu mapenzi ni matokeo. Inaweza tokea wewe ama mwenzio akapata mtu bora ama bomu zaidi.

Umuhimu wa kuthamini penzi lililovunjika huja katika kukujenga inakuja pale mbapo unatathimini mtu wa kuwa nae tena. Muhimu tu kuwa mvumilivu na kutokuwa na haraka ya kuingia katika mahusiano tena... Ikiwezekana hata mwaka kama you can pull it off..
 
Mr Rocky sijakataa kuwa inauma. ni kweli inauma sana ila cha muhimu ni mlengwa kujitambua na kuwa na maamuzi thabiti katika maisha... kama ni kulia atalia mpaka lini?

Nicas Mtei I must admit that hii mambo inachukua muda kwa mtu kuwa na self determination na kusonga mbele haswa baada ya kuumizwa na kwa mtu makini huwa inachukua muda kurealize kuwa ndo hivyo yuko alone aanze mchakato upya wa kutafuta mbadala sio wa kufanana na yule wa mwanzo
Kwa mtu makini hakurupuki na bora aendelee kuumia amuonapo yule wa zamani wakati anatafuta na hapo huwa ni kipindi cha majonzi kwake huwezi kuzuia hilo mkuu
 
Last edited by a moderator:
Nina mtazamo huu katika kuacha ama kuachwa kimapenzi... Na nazungumzia from my Personal experience.

Kwanza siwezi kabisa ingia katika mahusiano ya Mapenzi na mtu ambaye simpendi... Siwezi for the simple reason kuwa I can not imagine kufanya tendo la 6/6 na mtu ambaye sim'feel. Na ninapokuwa katika mahusiano naingia kwa miguu miwili yote, siwezi simamia mguu mmoja sababu sipendi kujiyumbisha ama kuyumbishwa. Hiyo inanifanya kuwa makini, mvumilivu, mstahimilivu na pengine hata ku apply hekima niwapo katika mahusiano ya Kimapenzi. Na namshukuru Mungu I have been lucky to have had Great men.

Pamoja na kuwa yule ambaye nilianza naye siyo ambaye nipo nae sasa na simpendi wala siwezi imagine yeye kunigusa kwa namna yoyote ile... Bado namuheshimu na nampa nafasi yake ya yeye kunikaribisha katika ulimwengu wa kupenda kama kichaa, kunikuzo toka kuwa binti na kukomaa kuwa mwanamke, na kunikomaza kwa kunivunja moyo wangu na kunifanya nitambue kuwa wanaume ni watamu kama walivyo wachungu hivyo kuniandaa kuwa nisishangae ikitokea tena.

Wito wangu kwa Broken hearts...

Kama you feel like crying... Cry all you can but iwe na kikomo. Kama mpenzi wako huyo alikupa furaha, mapenzi na amani kwa wakati fulani, shukuru kwa hilo lakini hakikisha kuwa unapoa na kumuona wa kawaida asitawale maisha yako kwa kufanya maamuzi kwa vigezo vyake.


Ni muhimu sana kuthamini kitu bila kujalisha kimekuumiza kiasi gani. Tena mwisho wa siku unaweza shangaa na kukuta wewe ndiyo source ya hayo mahusiano kuvunjika kama alivyo huyo mtu wako. Kauli za alikuwa hanifai kitu, hana maana, hatapata kama mimi... Kwangu huwa naona ni za kujifariji tu sababu mapenzi ni matokeo. Inaweza tokea wewe ama mwenzio akapata mtu bora ama bomu zaidi.

Umuhimu wa kuthamini penzi lililovunjika huja katika kukujenga inakuja pale mbapo unatathimini mtu wa kuwa nae tena. Muhimu tu kuwa mvumilivu na kutokuwa na haraka ya kuingia katika mahusiano tena... Ikiwezekana hata mwaka kama you can pull it off..

Natamani kila mtu aone ulichoandika hapo. kwa kweli kuna funzo kubwa sana kwa wote....Hapo penye blue bold au post yako yote ningependa nipaongezee kwenye main thread.. Nimependa mchango wako
 
Nicas Mtei I must admit that hii mambo inachukua muda kwa mtu kuwa na self determination na kusonga mbele haswa baada ya kuumizwa na kwa mtu makini huwa inachukua muda kurealize kuwa ndo hivyo yuko alone aanze mchakato upya wa kutafuta mbadala sio wa kufanana na yule wa mwanzo
Kwa mtu makini hakurupuki na bora aendelee kuumia amuonapo yule wa zamani wakati anatafuta na hapo huwa ni kipindi cha majonzi kwake huwezi kuzuia hilo mkuu

Lakini endapo kama ataendelea kuishi kwenye maumivu hayo lazima itam cost mbeleni.. atakuwa busy kutafuta mtu ambaye atamtibu maumivu hayo, sasa hapo ndo atakapopata mtu ambaye si stahili yake
 
great words aisee....huwa unanibamba sana....
bado namiss sana x wang...nashndwa hata kufunguwa kurasa pya kwa wengine
 
great words aisee....huwa unanibamba sana....
bado namiss sana x wang...nashndwa hata kufunguwa kurasa pya kwa wengine

je naye anaku miss? je kuna dalili za nyie kurudiana?
 
Lakini endapo kama ataendelea kuishi kwenye maumivu hayo lazima itam cost mbeleni.. atakuwa busy kutafuta mtu ambaye atamtibu maumivu hayo, sasa hapo ndo atakapopata mtu ambaye si stahili yake

Nicas Mtei kwa wengine huwa ni haraka sana kusahau maumivu pale unapompata mbadala wako yaani mtu ambaye anawez akukuondolea machungu yako na huwa haichukui muda kama utajipanga
Naamini kuna muda wa kurecover na sikatai unaweza chukua muda sana na ukaja kuchemsha wakati utakapompata wako ila at least tupe nafasi mkuu ya kupona jeraha sio kwambaleo tumeachana kesho niko mtaani nadunda as if nothing happen
 
Last edited by a moderator:
Kuachwa ni shughuli pevu na inakuwa ngumu kumsahau yule uliyempenda kwa dhati. Pale uyakumbukapo mazuri yote mliyoyafanya enzi za uhusiano wenu unakuwa ndo unazidi kujipigilia msumari wa moto moyoni mwako na inakufanya kububuja machozo bila kutaka.

Ili kupunguza mawazo hayo
Inakupasa kumshirikisha Mungu katika jambo lako ili aweze kukuongoza ipasavyo usije ukafanya mambo ya ajanu kisa tu ili kumkomoa yule aliyokuacha.

Jaribu kujikeep busy kwa kufanya kazi za hapa na pale ili kukufanya kupoteza ule muda wakukaa tu kwani ndo utakuwa unaruhusu mawazo kukujia..

Muda mwingine jaribu hata kurefresh mind ili kuufurahisha moyo wako na kuondoa uzuni ulioko moyoni mwako. Na muda mwingine soma vitabu mbalimbali kama novels, majarida mbalimbali ambayo yatakufanya kucover ule muda ambao utakuwa huna kazi ya kufanya

Japo itakuchukua muda ila naamini taratibu utaanza kuyasahau yaliyokutokea.
 
Article nzuri sana but JF sio sehemu nzuri kama mtu unataka ushauri..
WanaJF wengi kazi yao ni kukuzidishia stress
 
kuachwa ni shughuli pevu! inauma! kulia kidogo - ama sana - kunaruhusiwa jamani - especially wka wanawake - kunakupa relief then unasonga mbele! Nicas Mtei kuna kuacha pia kunauma! You need to get over the person you used to love - ni kunauma ile mbaya! but la muhimu ni kujua nini unataka - then unasongesha gurudumu la maisha mbele!

Ndio maisha ati!
 
Last edited by a moderator:
Nina mtazamo huu katika kuacha ama kuachwa kimapenzi... Na nazungumzia from my Personal experience.

Kwanza siwezi kabisa ingia katika mahusiano ya Mapenzi na mtu ambaye simpendi... Siwezi for the simple reason kuwa I can not imagine kufanya tendo la 6/6 na mtu ambaye sim'feel. Na ninapokuwa katika mahusiano naingia kwa miguu miwili yote, siwezi simamia mguu mmoja sababu sipendi kujiyumbisha ama kuyumbishwa. Hiyo inanifanya kuwa makini, mvumilivu, mstahimilivu na pengine hata ku apply hekima niwapo katika mahusiano ya Kimapenzi. Na namshukuru Mungu I have been lucky to have had Great men.

Pamoja na kuwa yule ambaye nilianza naye siyo ambaye nipo nae sasa na simpendi wala siwezi imagine yeye kunigusa kwa namna yoyote ile... Bado namuheshimu na nampa nafasi yake ya yeye kunikaribisha katika ulimwengu wa kupenda kama kichaa, kunikuzo toka kuwa binti na kukomaa kuwa mwanamke, na kunikomaza kwa kunivunja moyo wangu na kunifanya nitambue kuwa wanaume ni watamu kama walivyo wachungu hivyo kuniandaa kuwa nisishangae ikitokea tena.

Wito wangu kwa Broken hearts...

Kama you feel like crying... Cry all you can but iwe na kikomo. Kama mpenzi wako huyo alikupa furaha, mapenzi na amani kwa wakati fulani, shukuru kwa hilo lakini hakikisha kuwa unapoa na kumuona wa kawaida asitawale maisha yako kwa kufanya maamuzi kwa vigezo vyake.

Ni muhimu sana kuthamini kitu bila kujalisha kimekuumiza kiasi gani. Tena mwisho wa siku unaweza shangaa na kukuta wewe ndiyo source ya hayo mahusiano kuvunjika kama alivyo huyo mtu wako. Kauli za alikuwa hanifai kitu, hana maana, hatapata kama mimi... Kwangu huwa naona ni za kujifariji tu sababu mapenzi ni matokeo. Inaweza tokea wewe ama mwenzio akapata mtu bora ama bomu zaidi.

Umuhimu wa kuthamini penzi lililovunjika huja katika kukujenga inakuja pale mbapo unatathimini mtu wa kuwa nae tena. Muhimu tu kuwa mvumilivu na kutokuwa na haraka ya kuingia katika mahusiano tena... Ikiwezekana hata mwaka kama you can pull it off..

I salute you ashadii
 
Back
Top Bottom