Je ni haki kigezo cha ajira mtu awe na diploma bila kujali waliopitia kidato sita


Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,492
Likes
1,392
Points
280
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,492 1,392 280
Kuna dogo hapa alikuwa anacheki ajira kamaliza degree akanifowadia screeenshot ya tangazo la ajira nijionee Tz ya vi-wonder,

Kuna ajira za Serikali sikuhizi wanahitaji diploma tu bila kujali kuna waliofaulu kidato cha nne na kuwa na uwezo wa kwenda kidato cha tano na kupata degree vyuoni, Je hii ni haki?
 
Uncle Yoso

Uncle Yoso

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Messages
269
Likes
134
Points
60
Uncle Yoso

Uncle Yoso

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2015
269 134 60
Ndo kama unavyoona
 
F

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
2,906
Likes
7,722
Points
280
Age
28
F

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
2,906 7,722 280
sasa wadau.. mtu unahitaji cashier au karani.. nayo umuajiri degree holder wa accounts kweli? hapo utakuwa una mu underutilize huyo degree holder...
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
6,551
Likes
9,493
Points
280
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
6,551 9,493 280
kuna ajira sikuhizi wanahitaji diploma (mfano za accounting) tu bila kujali kuna waliofaulu form four na kuwa na uwezo wa kwenda form five na kupata degree vyuoni, je hii nihaki?
Ndiyo ana diploma, halafu mwenye ajira ndiye anayetoa mashrti. Kama hutaki tafuta kazi yako weka masharti ya form 4 na 6.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Stanley Mitchell

Stanley Mitchell

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2014
Messages
4,605
Likes
3,805
Points
280
Stanley Mitchell

Stanley Mitchell

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2014
4,605 3,805 280
kuna ajira sikuhizi wanahitaji diploma (mfano za accounting) tu bila kujali kuna waliofaulu form four na kuwa na uwezo wa kwenda form five na kupata degree vyuoni, je hii nihaki?
Kwa uandishi huu sitaki kuamini kua na ww una form 6 let alone iyo diploma!
 
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,785
Likes
8,626
Points
280
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,785 8,626 280
kusoma fm 5&6 ni upuuzi tu. unajikuta aliye soma f4-cheti-diploma ana nafasi kubwa ya kuajiliwa kuliko ww wa 6-chuo tena mbaya zaidi 6 uwe umezingua.

unakuta anatakiwa mtendaji wa kata/kijiji mwenye fm4 na cheti ama dip. ndo mlengwa ww na fm 6 yako huitajiki.
 
M

Mpombote

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
693
Likes
367
Points
80
M

Mpombote

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2017
693 367 80
kuna dogo hapa alikuwa anacheki ajira kamaliza degree akanifowadia screeenshot ya tangazo la ajira nijionee Tz ya vi-wonder,

kuna ajira za serikali sikuhizi wanahitaji diploma tu bila kujali kuna waliofaulu form four na kuwa na uwezo wa kwenda form five na kupata degree vyuoni, je hii nihaki?
Sasa hapo shida ni ipi mkuu wakati kuna level mbalimbali kazini Mkuu.
Je ni wivu,Chuki,au Unateseka!!? Kwa Tanzania alopitia Diploma na akapata Degree ana uwanja mpana wa kupata ajira kuliko huyo wa Six to degree,kumbuka maisha kama gwaride ukisikia nyuma geuka basi huyu aliyekuwa wa mwisho anakuwa wa kwanza.
 
Mayor Slum

Mayor Slum

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
214
Likes
197
Points
60
Age
29
Mayor Slum

Mayor Slum

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2017
214 197 60
kusoma fm 5&6 ni upuuzi tu. unajikuta aliye soma f4-cheti-diploma ana nafasi kubwa ya kuajiliwa kuliko ww wa 6-chuo tena mbaya zaidi 6 uwe umezingua.

unakuta anatakiwa mtendaji wa kata/kijiji mwenye fm4 na cheti ama dip. ndo mlengwa ww na fm 6 yako huitajiki.
Kwa nn hii kitu inakuwa hivi sasa,

Sasa. Form 5 na 6haina Maana,Ila ndio ya yule amefauli vizuri ,

Hata Mm huwanajilaumu sana nikikutana na nafasi za hivyo (zinazohitaji watu WA diploma) unasema moyoni ningejua ningemaliza form four nikaenda chuo tu

Tena shule za sekondari A level za Government kuna stick kinoma

Kuna teacher Moja alikuwa anachapa had I wanafunzi wakataka kuchoma Shule


Hapa Serikali inabidi aingalie na sisi WA Form six zetu sio diploma Mbona zamani hadi darasa LA saba walikuwa wanajiriwa



Sent using Jamii Forums mobile app
 
chichiboy1

chichiboy1

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2015
Messages
409
Likes
239
Points
60
chichiboy1

chichiboy1

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2015
409 239 60
kuna dogo hapa alikuwa anacheki ajira kamaliza degree akanifowadia screeenshot ya tangazo la ajira nijionee Tz ya vi-wonder,

kuna ajira za serikali sikuhizi wanahitaji diploma tu bila kujali kuna waliofaulu form four na kuwa na uwezo wa kwenda form five na kupata degree vyuoni, je hii nihaki?
Ni haki! wenyewe ndio wanataka hiyo diploma kulingana na mahitaji yao, wanajua kwamba ili upate diploma ni lazima aidha umemaliza f6 au f4+certificate. Hiyo degree ya dogo asikilizie mpaka wakitangaza nafasi za level yake
 
I

Ivan Prosper

Senior Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
148
Likes
81
Points
45
I

Ivan Prosper

Senior Member
Joined Nov 28, 2016
148 81 45
[ushasema zamani mkuu now sio zaman bossQUOTE="Mayor Slum, post: 30382346, member: 407679"]Kwa nn hii kitu inakuwa hivi sasa,

Sasa. Form 5 na 6haina Maana,Ila ndio ya yule amefauli vizuri ,

Hata Mm huwanajilaumu sana nikikutana na nafasi za hivyo (zinazohitaji watu WA diploma) unasema moyoni ningejua ningemaliza form four nikaenda chuo tu

Tena shule za sekondari A level za Government kuna stick kinoma

Kuna teacher Moja alikuwa anachapa had I wanafunzi wakataka kuchoma Shule


Hapa Serikali inabidi aingalie na sisi WA Form six zetu sio diploma Mbona zamani hadi darasa LA saba walikuwa wanajiriwa



Sent using Jamii Forums mobile app[/QUOTE]
 
I

Ivan Prosper

Senior Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
148
Likes
81
Points
45
I

Ivan Prosper

Senior Member
Joined Nov 28, 2016
148 81 45
mtu amemaliza form 4 anaenda kusomea mfano Certificate na diploma in Community Development kumbuka hiyo ni profession anasomea tofauti na wewe uliyesoma History,geography na language...hivyo basi usiteseke na watu wenye proffesion zao na walioenda field work
 
kaka kaka

kaka kaka

Member
Joined
Sep 27, 2015
Messages
8
Likes
2
Points
5
kaka kaka

kaka kaka

Member
Joined Sep 27, 2015
8 2 5
Ukisikia mtu ana diploma ujue anaujuzi wake ambao amesomea na amefanya field work mara3 wewe na form 6 yako umetoka kusoma kiswahili purukushani za wananchi kuwahudumia utaweza ndo mana unaenda degree upate ujuzi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mayor Slum

Mayor Slum

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
214
Likes
197
Points
60
Age
29
Mayor Slum

Mayor Slum

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2017
214 197 60
Kwa hiyo ww unataka kuniambia form six hafanya field work eti , na walio weka Form 5 na 6 walikuwa na malengo Gani, Bado Mm nimeingia Chuo nimekutana na Hawa diploma kazi kubwa ni ujanja tu kwenye Mtihani ( mtu huwezi hata kufanya prestation ) masomo Yale Yale aliyosoma diploma yanachanganya tu kwenye degree tu vitu tudogo sana tumeongezeka
mtu amemaliza form 4 anaenda kusomea mfano Certificate na diploma in Community Development kumbuka hiyo ni profession anasomea tofauti na wewe uliyesoma History,geography na language...hivyo basi usiteseke na watu wenye proffesion zao na walioenda field work
Sent using Jamii Forums mobile app
 
kaka kaka

kaka kaka

Member
Joined
Sep 27, 2015
Messages
8
Likes
2
Points
5
kaka kaka

kaka kaka

Member
Joined Sep 27, 2015
8 2 5
Kwa hiyo ww unataka kuniambia form six hafanya field work eti , na walio weka Form 5 na 6 walikuwa na malengo Gani, Bado Mm nimeingia Chuo nimekutana na Hawa diploma kazi kubwa ni ujanja tu kwenye Mtihani ( mtu huwezi hata kufanya prestation ) masomo Yale Yale aliyosoma diploma yanachanganya tu kwenye degree tu vitu tudogo sana tumeongezeka

Sent using Jamii Forums mobile app
Ahaa mkuu na A level nako wanaendaga field e maofisini?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
bichwa mtoto

bichwa mtoto

Member
Joined
Aug 9, 2018
Messages
87
Likes
329
Points
60
bichwa mtoto

bichwa mtoto

Member
Joined Aug 9, 2018
87 329 60
Mkuu umeshindwa kuelewa kuwa kuna saizi ya viwango vy kupata elimu kuna elimu ya chini hii ni la saba mpaka certificate,elimu ya kati hii ni diploma,na elimu ya juu hii ndio degree
katika ajira kila kundi lina nafasi yake kulingana na mahitaji ya mwajiri ukiona nafasi ni ya elimu ya kati basi mahitaji ndio yanahitaji huyu anakuwa ni mtendaji zaidi wa kazi za kila siku na huyo mwenye degree atakapo hitajika basi anakuja kuongeza nguvu pale ya yule mwenye elimu ya kati aliposhindwa na kumuelekeza kwa iyo ukiona tangazo linahitaji mwenye diploma usihoji sana ila jua mahitaji yanamuhitaji zaidi wewe mwenye form 6 katika taaluma ya utendaji wa kazi unakuwa bado hujakidhi kigezo kwa sababu unakuwa huna fani ya utaalam katika utendaji

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,262,348
Members 485,558
Posts 30,120,860