Je, Kuna umuhimu wa kutoa mahari?


username1

username1

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2016
Messages
263
Likes
232
Points
60
Age
48
username1

username1

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2016
263 232 60
Wadau,

Tusaidiane hii issue ya kumlipia mahali mwanamke ni sawa au ndio biashara ya kuuza watu.

=========

Mahari kama inavyojulikana na jamii nyingi za kiafrika kwa ujumla ni ishara ya asante kwa wazazi wa mwanamke kwa kumlea binti na hatimaye unamuoa na kumchukua kwenda kwako/kuishi nae kama mke na mume!

Sasa mimi sioni sababu ya kufanya hivi kwa sababu hakuna wife material! wote niliokutana nao wameharibika yani hawafai kabisa, sio mbele sio nyuma hakuna kwenye afadhali, kwote kunakodoa tuu sasa kuna maana gani ya kutoa shukrani kwa wazazi?

Nimekutana na mikasa kadhaa hadi nkafikia katika hii hali na kuwaambia nyinyi ndugu zangu wanaMMU.

Sio mpango wala nini
 
said mithun

said mithun

Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
96
Likes
48
Points
25
said mithun

said mithun

Member
Joined Jul 21, 2013
96 48 25
haina maana yoyotena mi binafsi nishakuwa na mijadala ming xana kuhusu hil jambo,,,,hi kitu n mrad tu na ukiangalia vzr zaid ndo inachochea xana manyanyaso kwenye ndoa
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Mahari kama inavyojulikana na jamii nyingi za kiafrika kwa ujumla ni ishara ya asante kwa wazazi wa mwanamke kwa kumlea binti na hatimaye unamuoa na kumchukua kwenda kwako/kuishi nae kama mke na mume!

Sasa mimi sioni sababu ya kufanya hivi kwa sababu hakuna wife material! wote niliokutana nao wameharibika yani hawafai kabisa, sio mbele sio nyuma hakuna kwenye afadhali, kwote kunakodoa tuu sasa kuna maana gani ya kutoa shukrani kwa wazazi?

Nimekutana na mikasa kadhaa hadi nkafikia katika hii hali na kuwaambia nyinyi ndugu zangu wanaMMU.

Sio mpango wala nini.
 
Erickjr

Erickjr

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,002
Likes
669
Points
280
Erickjr

Erickjr

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,002 669 280
Eti "Mbele Na Nyuma Wameharibikaje"??
 
G.25

G.25

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
1,079
Likes
856
Points
280
Age
96
G.25

G.25

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
1,079 856 280
Kuna application ya kukadiria kiasi cha mahari unayotakiwa kulipa kutokana na sifa za mwanamke, inafikia hadi sh. 75,000. Kama anakasoro nyingi ikiwemo na hiyo uliosema ya kuharibika nyuma na mbele"
 
G.25

G.25

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
1,079
Likes
856
Points
280
Age
96
G.25

G.25

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
1,079 856 280
Kama hakuna wife material manake hautooa na masuala ya mahari hayatokuusu pia

Fanya mambo mengine mkuu!
Mbona umejibu kwa hasira? Insu kama alivosema mleta mada ni kwamba, mahari ktk jamiizetu ni ishara ya asante kwa wazazi kwa kumlea binti vzr, lakini kama ameshaharibika (mbele na nyuma) kama alivosema mleta mada, kunasababu gani tena ya kulipa mahari?
 
mchovu wa fikra

mchovu wa fikra

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2016
Messages
335
Likes
364
Points
80
mchovu wa fikra

mchovu wa fikra

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2016
335 364 80
endelea kupiga punyeto tu wewe.
mahari sio shukrani kwa wazazi,mwambie aliyekufundisha ajirekebishe.Ukishindwa kuoa kwa sababu ya mahari ina maana hukujiandaa kuoa.
 
Eddy Love

Eddy Love

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2011
Messages
13,152
Likes
6,635
Points
280
Age
29
Eddy Love

Eddy Love

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2011
13,152 6,635 280
Siyo atakuwa" huyu tayari ameshakula mkuu! ni matatizo! Halafu anasema wamesharibika!
ha ha ha amemuharibu mtoto wa watu halafu analeta habari za mahali
 
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2016
Messages
5,208
Likes
11,671
Points
280
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2016
5,208 11,671 280
Mbona umejibu kwa hasira? Insu kama alivosema mleta mada ni kwamba, mahari ktk jamiizetu ni ishara ya asante kwa wazazi kwa kumlea binti vzr, lakini kama ameshaharibika (mbele na nyuma) kama alivosema mleta mada, kunasababu gani tena ya kulipa mahari?
Mbona sijajibu kihasira kabisa mkuu
 
M

mumby

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2014
Messages
2,244
Likes
1,336
Points
280
M

mumby

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2014
2,244 1,336 280
Kwenye uislam mahari ni lazima na inatolewa kwa anayeolewa na si shukrani kwa wazazi na wala haichukuliwi na wazazi,wazazi wanaweza kuingiza gharama fulani fulani na hiyo ipo kimila zaidi kutegemea na jamii na kabila husika
 
B

bhututu

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
454
Likes
270
Points
80
B

bhututu

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
454 270 80
mpaka unaamua kumuoa n lazima uwe umeridhia kwa mapenzi yako mwenyew, haijalishi kaaribikiwa kiasi gani,suala n ww kuridhia.

kuhusu mahali ni lazima, na inategemeana na utartibu wa jamii husika.

umuhimu wa mahali kwa jamii zetu ni moja;kuunganisha pande mbili za familia, pili ni alama ya kuwa wewe ndie mme unaetambulika kummiliki mtoto wao,hawatamkubali au kumtambua mtu mwingine hata akijitokeza. kuhusu ahsante kwa wazazi n nyongeza tu.
 
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2016
Messages
3,757
Likes
4,141
Points
280
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2016
3,757 4,141 280
Mkuu mahari ni lazima kutoa hata km haijakamilika ilimradi umetoa.
Bora usifanye harusi ila mahari ukatoe.
Siku mkeo akifa ndiyo utajua umuhimu wa mahari tena unaweza ukalipa mara 2 ya mahari
 
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2016
Messages
3,757
Likes
4,141
Points
280
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2016
3,757 4,141 280
Ukimtolea mahari mwanamke anayeliwa tigo, ujue umepoteza mahari yako tu. Lbda km nawe ni mfuasi wa shetani.
Km siyo ipo siku ndoa yenu lazima ivunjike tu hakuna namna, atataka kuliwa tigo na ww sio mfuasi. Kwahiyo atatafuta member wenzake, na hapo dharau na kiburi vinaanza kuonekana.
Nyakati hizi kabla ya kuoa, inabidi ukampime kbsa km keshafumuliwa marinda.
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Mkuu mahari ni lazima kutoa hata km haijakamilika ilimradi umetoa.
Bora usifanye harusi ila mahari ukatoe.
Siku mkeo akifa ndiyo utajua umuhimu wa mahari tena unaweza ukalipa mara 2 ya mahari
akifa inakuaje mkuu
 
kwenzi

kwenzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
671
Likes
632
Points
180
Age
48
kwenzi

kwenzi

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
671 632 180
Mahari sio mbaya sana,
Ila ubaya unakuja pale mtu anapo toa kiasi kikubwa cha mahari.
Kutokana na ili upelekea manyanyaso sana kwa hawa wadada zetu .

Pindi wanapo pata mwanaume mwenye gugu na anaye jua kunyanyasa.

Mie bint yangu nitamtoa kwa kiasi kidogo sana cha pesa,sitaki huko mbele ya safari akanyanyaswe kisa mume wako alitoa mahari kubwa.
 
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2016
Messages
3,757
Likes
4,141
Points
280
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2016
3,757 4,141 280
akifa inakuaje mkuu
Wanasusia kuzika (hawatataka mwanawe azikwe) mpaka mahari itolewe.
Kwa hiyo hapa utalazimika ww na ndugu zako mchange ili mahari ipatikane. La sivyo mtakaa na maiti hata km mwaka ndani kwako.
Mahari muhimu sana ndugu tena ni lazima.
Km hauna bora uongee na wazazi wao kbs kuliko kuoa kinyemera tu
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Wanasusia kuzika (hawatataka mwanawe azikwe) mpaka mahari itolewe.
Kwa hiyo hapa utalazimika ww na ndugu zako mchange ili mahari ipatikane. La sivyo mtakaa na maiti hata km mwaka ndani kwako.
Mahari muhimu sana ndugu tena ni lazima.
Km hauna bora uongee na wazazi wao kbs kuliko kuoa kinyemera tu
Nimekupata mkuu nshawahi kusikia hili jambo zaman
 
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2016
Messages
3,757
Likes
4,141
Points
280
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2016
3,757 4,141 280
Nimekupata mkuu nshawahi kusikia hili jambo zaman
Ndiyo hivyo mkuu. Kujiongeza ni muhimu sana.
Hii kitu usikie kwa watu tu, usiombe ikikute.
Ni hatari sana
 

Forum statistics

Threads 1,237,553
Members 475,562
Posts 29,293,118