Je, kuna dawa ya kuozesha visiki vya miti?

Mpigamaji

Mpigamaji

Member
Joined
Oct 24, 2018
Messages
53
Points
125
Mpigamaji

Mpigamaji

Member
Joined Oct 24, 2018
53 125
Habari wana JF. Naomba kujua kama kuna dawa ya kuozesha visiki vya miti baada ya kukata miti shambani.

Sent using Jamii Forums mobile app
Boss we tafuta hiyo Tordon au ukipata nyingine yenye sifa kama hzo tumia. Issue ya kuharibu udongo kma ni hivyo mashamba ya mipunga yote saiz yangekuwa yalishaacha uzalisha kwa sababu ya matumiz ya chemicals. Au njia zingine kma misumari japo namimi sjawahi jaribu, nitaijaribu siku siyo ngingi kuona uwezo wake. Issue ya kung'oa itakukost muda kusumbuana na vibarua.

Kila dawa inamelezo ambayo yanachambua ni namna gani ya kutumia pia kma inaacha mabaki kwenye udongo (residual effect) kwa mda gani inashauri usipande zao fulani ili kuepuka hatari za mbegu kuto kuota au mmea kukua kwa shida. Hakuna mataifa yanatumia hiz chemical kuliko mataifa ya America na Asia na hatujawahi sikia uzalishaji kupungua kwasabu ya kupoteza rutuba kuliko sababishwa na matumizi ya hiz mambo..

Nakutakia uteketezaji mwema wa visiki.
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,606
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,606 2,000
nimechukua chakwenda nisaidia pale kwenye pori langu. shukrani mleta uzi na wachangiaji wote
 
mr v

mr v

New Member
Joined
May 2, 2018
Messages
4
Points
20
mr v

mr v

New Member
Joined May 2, 2018
4 20
Kama unaharaka njia rahisi chukua jembe, shoka na sururu kapambane navyo haitachukua hata wik
 
Lamsheku

Lamsheku

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2019
Messages
207
Points
500
Lamsheku

Lamsheku

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2019
207 500
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
3,430
Points
2,000
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
3,430 2,000
Kuhusu gharama ina gharama kwa kweli karibia elf 60+, kwa lita na hapo unapimiwa maana hua inakua ya ujazo wa lita 5. Itafute jina Inaitwa Tordon (km sijakosea)

Sent using Jamii Forums mobile app

Inatia moyo kuwapo na watu kama wewe humu JF kiasi kwamba inakuwa ngumu mtu kufikiria kujitoa humu JF
 
elitee

elitee

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2017
Messages
253
Points
250
elitee

elitee

JF-Expert Member
Joined May 15, 2017
253 250
Mimi nimeng'oa eka mbili wanang'oa kwa laki mbili au wengine mnahesabiana kila kisiki 700-1000 inategembea ukubwa haina shortcut ng'oa halagu pitisha trekta ilime panda chochote ili yasiote tena! kama eneo ni domant aisee utang'oa kila mwaka

Sent using Jamii Forums mobile app
 
shirima Mathias

shirima Mathias

Senior Member
Joined
Feb 9, 2017
Messages
161
Points
500
shirima Mathias

shirima Mathias

Senior Member
Joined Feb 9, 2017
161 500
Chukua bia 5 aina ya za safari lager, konyagi mzinga mmoja ule mkubwa, koka kola 2 na balimi 2 weka kwenye bomba. Piga majani yatakauka

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mandison

Mandison

Senior Member
Joined
Mar 10, 2017
Messages
155
Points
225
Mandison

Mandison

Senior Member
Joined Mar 10, 2017
155 225
Mimi nimeng'oa eka mbili wanang'oa kwa laki mbili au wengine mnahesabiana kila kisiki 700-1000 inategembea ukubwa haina shortcut ng'oa halagu pitisha trekta ilime panda chochote ili yasiote tena! kama eneo ni domant aisee utang'oa kila mwaka

Sent using Jamii Forums mobile app
Nadhani solution ni kutafuta pesa na kukodi bulldozer la kusafisha shamba
 
benjamathayo

benjamathayo

Member
Joined
May 22, 2018
Messages
6
Points
20
benjamathayo

benjamathayo

Member
Joined May 22, 2018
6 20
Maji ya betri yana athari za muda mrefu ardhini, achana kabisa kutumia kemikali yoyote kuua kisiki au magugu. Hata chumvi si nzuri ikizidi ardhini

Njia rahisi ni kupalua magome ya mti ubaki nyama tu utakauka taratibu na baadae kubaki kuni, pia kupigilia misumari ya 5" 6" inasaidia kuua mti

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndugu ukipalua magome yamiti ujiandae kukutana na watu wamazingira kuwa unafanya uhalibifu
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
6,029
Points
1,500
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
6,029 1,500
Visiki navyo ni mtihani kweli kwa mashamba mapya
Maana hata ukiingiza trekta litalima vibaya sana kwasababu ya visiki
 

Forum statistics

Threads 1,315,048
Members 505,132
Posts 31,846,404
Top