Je Kikao Kijacho Cha Bunge Kianze na Miswada Au Report Za Uchunguzi


A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,646
Likes
803
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,646 803 280
Tukiwa Bado na kizunguzungu cha Richmond naomba wadau wote na wabunge wetu katika kikao Kijacho, waanze na Report za Ufisadi ulioikumba nchi yetu katika kipindi cha BWM, na hata za Zamani kama Debt Conversion etc.
Hivyo wakiwa wanajianda na hilo naomba nipendekeze baadhi ya issue za kujadiliwa.
Report ya Madini ya Bomani na Zilizo Tangulia
Report ya Richmond
TICTS
Utekelezaji wa ushauri wa CAG
Ubadhirifu uliofanyika katika Vyama vya Ushirika vilizo pelekea Serekali kuchukua madeni ya hivyo Vyama wakati walaji wapo na wana julikana lakini wabeba mzigo ni sisi sote
Kuna Mswada wa Kufuta Queries za CAg za Pesa Nyingi tu ili zisijirudie, yaani ili serekali iache kupata hati chafu, sasa baada ya kufuta hizo expenditure je ni hatua gani zimechukulia dhidi ya hao wabadhirifu. etc
Wenye kashafa au masuala ya kujadiliwa naomba tuwasilishe hapa Jamvini.
 
NgomaNzito

NgomaNzito

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
562
Likes
6
Points
35
NgomaNzito

NgomaNzito

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
562 6 35
Tusubiri JK awashughulikie wale waliotajwa kwenye ripoti ambao hawapo bungeni kama Hosea,makatibu wakuu na makamishna baada ya ziara ya Bush then tutapata pa kuanzia
 
M

Mitomingi

Senior Member
Joined
Jan 15, 2008
Messages
130
Likes
0
Points
0
M

Mitomingi

Senior Member
Joined Jan 15, 2008
130 0 0
Tukiwa Bado na kizunguzungu cha Richmond naomba wadau wote na wabunge wetu katika kikao Kijacho, waanze na Report za Ufisadi ulioikumba nchi yetu katika kipindi cha BWM, na hata za Zamani kama Debt Conversion etc.
Hivyo wakiwa wanajianda na hilo naomba nipendekeze baadhi ya issue za kujadiliwa.
Report ya Madini ya Bomani na Zilizo Tangulia
Report ya Richmond
TICTS
Utekelezaji wa ushauri wa CAG
Ubadhirifu uliofanyika katika Vyama vya Ushirika vilizo pelekea Serekali kuchukua madeni ya hivyo Vyama wakati walaji wapo na wana julikana lakini wabeba mzigo ni sisi sote
Kuna Mswada wa Kufuta Queries za CAg za Pesa Nyingi tu ili zisijirudie, yaani ili serekali iache kupata hati chafu, sasa baada ya kufuta hizo expenditure je ni hatua gani zimechukulia dhidi ya hao wabadhirifu. etc
Wenye kashafa au masuala ya kujadiliwa naomba tuwasilishe hapa Jamvini.
Sijaelewa nia hasa ya swali lako maana unajua kabisa whatever we will discuss here haitaweza kubadili mpangilio wa namna ya kufanya kazi za Bunge .
 
A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,646
Likes
803
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,646 803 280
nia ni kuwataka wabunge wa weke shinikizo ili wajadili ubadhirifu ambao ume tokea na sasa unafunikwa kila siku bila hatua zinazo faa kuchukuliwa kwa nia ya kulindana. sasa huyo mbunge awe wa chadema/ccm au cuf au udp yote sawa.
 
M

Mitomingi

Senior Member
Joined
Jan 15, 2008
Messages
130
Likes
0
Points
0
M

Mitomingi

Senior Member
Joined Jan 15, 2008
130 0 0
nia ni kuwataka wabunge wa weke shinikizo ili wajadili ubadhirifu ambao ume tokea na sasa unafunikwa kila siku bila hatua zinazo faa kuchukuliwa kwa nia ya kulindana. sasa huyo mbunge awe wa chadema/ccm au cuf au udp yote sawa.

Utaratibu na kanuni za Bunge katika kuendesha vikao vyake ziko vipi hadi hili liwekewe shinikizo ?
 
A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,646
Likes
803
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,646 803 280
Shinikizo ilio tokea kwenye issue ya Richmond ilikuwa utaratibu au? Maana Spika alisha sema Mpaka Alhamisi Yeye Anakwenda America, je kilicho tokea baada ya hapo ni nini? Utaratibu?
 
A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,646
Likes
803
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,646 803 280
Tusubiri JK awashughulikie wale waliotajwa kwenye ripoti ambao hawapo bungeni kama Hosea,makatibu wakuu na makamishna baada ya ziara ya Bush then tutapata pa kuanzia
Mwisho wa Mechi moja ni maandalizi ya Mechi ijayo. Hapo utamuweka mshindani wako kwenye tip top. Otherwise utafanya maandalizi ya kukurupuka , afterall unaweza kuondoa maada yako ikiwa imepitwa na events na ukumbuke nimeweka maada mbali mbali sio ya richmond tu, kuna issue za TICTS, Ubadhirifu mwingine serekalini, kwenye Vyama vya Ushirika, Kuna NGO ambazo zimeandikishwa lakini haziwasilishi vitabu vyao vilivyo kahulia kwa mrajisi, kuna issue za BWM na Group lake ambazo labda zime guswa sehemu tu kwenye kiwira Mines tu.
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Tulale mbele na ripoti za uchunguzi kwanza hiyo miswada isubiri kikao cha bajeti kuna miezi 2 na ushee huko....
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Tulale mbele na ripoti za uchunguzi kwanza hiyo miswada isubiri kikao cha bajeti kuna miezi 2 na ushee huko....
Mkuu Masatu,

Ni kweli kabisa, tusafisha nyumba yetu kwanza kabla hata ya kuleta miswada mipya. Hizo sheria zote hazitusaidii kitu kama hao mafisadi wanaendelea kutuibia.

Mwaka huu uwe wa kuchunguza na kuadhibu mpaka tutakavyopata uhakika wa angalau kwamba nyumba yetu inaanza kuwa safi na akina Mwanyika, Hosea, Rostam, Yona, Ballali na wengine wamechukuliwa hatua.
 
A

August

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2007
Messages
4,646
Likes
803
Points
280
A

August

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2007
4,646 803 280
Kwenye Kikao kijacho Ningependa au Kuomba Wabunge Waombe Taarifa ya Hatua zilizochukuliwa na Serekali Dhidi ya Raisi Mstaafu, baada ya kubainika kwamba Alitumia Madaraka ya Uraisi kufanya UFISADI, na kama Serekali haijafanya Hivyo Basi Bunge, lipitishe Muswaada wa Kumvua Kinga Raisi Mstaafu Ili aweze kuchunguzwa, na Ikiwezekana Pension Yake Isimamishwe wakati Uchunguzi Unafanyika Juu Yake
 
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Kwangu mimi,naona ni muhimu tuanze kwanza na mikasheshe ya kashfa then mijadala mipya. Ila tunaomba spika asijekudai anataka kuondoka
 

Forum statistics

Threads 1,238,425
Members 475,954
Posts 29,319,891