Japan Yajaribu 6G kwa Kasi ya 112Gbps!

Japan Yajaribu 6G kwa Kasi ya 112Gbps!

bless on

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2026
Posts
969
Reaction score
2,337
Japan Inajaribu Mtandao wa 6G wenye Kasi ya 112Gbps: Unaoweza Kushusha Faili la 10GB kwa Chini ya Sekunde Moja.
Japan imefanya jaribio linaloweza kuwa hatua muhimu kuelekea kizazi kijacho cha teknolojia ya mawasiliano. Watafiti nchini humo wamefanikiwa kusafirisha data kwa kasi ya 12Gbps kupitia mawimbi ya wireless ya 560GHz, kasi ambayo 5G ya leo haiwezi kufikia. Hii ni ishara kwamba mbio kuelekea 6G, kizazi kijacho cha mitandao ya mawasiliano, sasa zinaingia katika hatua muhimu zaidi.

Watafiti wa Chuo Kikuu cha Tokushima nchini Japan walifanikiwa kufikisha kasi hiyo kupitia kiunganishi kisichotumia waya cha 560GHz, katika jaribio la maabara lililolenga kuchunguza teknolojia ya masafa ya juu inayoweza kutumika kujenga miundombinu ya 6G na kuunganisha vituo vya mawasiliano na mtandao mkuu.

6G inatarajiwa kuanza kuingia katika matumizi ya kibiashara mnamo kufikia 2030, huku viwango vya kimataifa vikitarajiwa kushughulikiwa kabla ya hapo. Japan, China, Marekani na Umoja wa Ulaya tayari wanawekeza kwa nguvu katika mbio hizi. China imefanya jaribio lililofikisha kasi ya hadi 206Gbps, huku Australia ikifanya majaribio ya 3.5Gbps. Hii inaonyesha kwamba ushindani wa 6G hautahusu tu nani atakuwa na mtandao wa haraka zaidi, bali nani ataweza kugeuza teknolojia hiyo ya maabara kuwa miundombinu halisi ya dunia ya kesho.
 
6G sio mchezo...
5G latency yake ni 1ms.. 6G ina kuwa chini ya 100 microseconds.. chini kabisa ya millisecond moja..

Frequency zake ni za juu kufikia Terahertz.. kitu kitakachopelekea 6G itumike kama radar, minara ya 6G itaweza ku scan maeneo na ku process physical shape tokana na kutumia frequencies za juu zaidi.. hivyo antenna za 6G zita sense mijongeo ya watu na magari, hali ya hewa n.k..

Hata simu zitakazokuja na 6G zitaweza kuwa kama radar ndogo za kubeba mkononi...

6G ina mambo mengi sana, itawasaidia sana nchi zilizoendelea ambapo wana magari yanayojiendesha , viwanda vya kisasa na teknolojia mbalimbali...

Kwa huku kwetu 6G tutaitumia kwa sehemu ndogo sana...
 
Japan Inajaribu Mtandao wa 6G wenye Kasi ya 112Gbps: Unaoweza Kushusha Faili la 10GB kwa Chini ya Sekunde Moja.
Japan imefanya jaribio linaloweza kuwa hatua muhimu kuelekea kizazi kijacho cha teknolojia ya mawasiliano. Watafiti nchini humo wamefanikiwa kusafirisha data kwa kasi ya 12Gbps kupitia mawimbi ya wireless ya 560GHz, kasi ambayo 5G ya leo haiwezi kufikia. Hii ni ishara kwamba mbio kuelekea 6G, kizazi kijacho cha mitandao ya mawasiliano, sasa zinaingia katika hatua muhimu zaidi.

Watafiti wa Chuo Kikuu cha Tokushima nchini Japan walifanikiwa kufikisha kasi hiyo kupitia kiunganishi kisichotumia waya cha 560GHz, katika jaribio la maabara lililolenga kuchunguza teknolojia ya masafa ya juu inayoweza kutumika kujenga miundombinu ya 6G na kuunganisha vituo vya mawasiliano na mtandao mkuu.

6G inatarajiwa kuanza kuingia katika matumizi ya kibiashara mnamo kufikia 2030, huku viwango vya kimataifa vikitarajiwa kushughulikiwa kabla ya hapo. Japan, China, Marekani na Umoja wa Ulaya tayari wanawekeza kwa nguvu katika mbio hizi. China imefanya jaribio lililofikisha kasi ya hadi 206Gbps, huku Australia ikifanya majaribio ya 3.5Gbps. Hii inaonyesha kwamba ushindani wa 6G hautahusu tu nani atakuwa na mtandao wa haraka zaidi, bali nani ataweza kugeuza
 
Back
Top Bottom