Jamani Naomba Kujua hii nini na Dawa yake tafadhali

Jamani Naomba Kujua hii nini na Dawa yake tafadhali

ndenga

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Posts
1,897
Reaction score
1,583
Habarini wana Ndugu, nimeanza ufugaji wa Batamzinga kama hobi lakini with time naona naanza kufikiria zaidi kibiashara. Lakini of recent bata wangu mmoja amepata huu ugonjwa wa uvimbe mdomoni nimejaribu kumpa dawa for the past three days ila naona hamna nafuu. Najua hapa tupo wajuzi wengi naomba kujua dawa ya haraka ya kuweza kumpa apone haraka.

IMG_20161026_212826.jpg
 

Attachments

  • IMG_20161026_212819.jpg
    IMG_20161026_212819.jpg
    61.5 KB · Views: 99
  • IMG_20161026_212826.jpg
    IMG_20161026_212826.jpg
    43.4 KB · Views: 98
Ana umri gani? Yawezekana ni fowl pox au kama uvimbe ni mgumu hill ni tezi limeota na kama ni laini basis ni jamii ya jipu mpe dawa OTC 50% au mchome sindano ya dawa inaitwa dexa pia litumbue hili tezi/jipu.
 
Mpe aloe vera (mshubiri mwitu).

Nashukuru kwa ushauri ila nilimpa alovera kwa kupaka sehemu husika kama siku tatu lakini naona hamna improvement nimeacha tangu jana
 
ana umri gani ..... yawezekana ni fowl pox .... au kama uvimbe ni mgumu hill ni tezi limeota na kama ni laini basis ni jamii ya jipu .... mpe dawa OTC 50% au mchome sindano ya dawa inaitwa dexa ..... pia litumbue hili tezi/jipu

I was suspecting Fowl Pox na nimempa OTC pamoja na dawa ya mafua nimesahau jina lake. Ana umri wa miezi sita sasa na hajaanza kutoga. Labda nijaribu hiyo dexa
 
Hiyo ni Fowl Pox unaweza pia kutumia hii iodine ile ya kukausha vidonda inayotumiwa na wanadamu.au paka oil chafu sehemu yenye vidonda kisha weka safi mahali wanapolala.
 
Kama haujapata dawa nitafute nikupe tip ambayo ili wasaidia wa kwangu
100% Sure
 
Huo utakuwa ni mdondo.. Nenda duka la dawa za mifugo uulizie daktari aje akutibie.
Tujifunze kutumia huduma za wataalam jaman.
 
Je huo Uvimbe upo hapo kichwani tu au sehemu nyingi za mwili?
Only kichwani, kuna uvimbe mbili kubwa na vidogo wiwili ila vidogo vimeanza kukauka ila vile vikubwa vinaongezeka despite ya dawa..nimetumia alovera kupaka for five days lakini bado
 
Hio ni fowlpox kwakiswahili inaitwa Ndui,kwakawaida hii inachanjo na chanjo huchanjwa mapema kabla ya maambukizi,akishapata maambukizi huwezi mchanja tena.
Kikubwa hapo ni ku tibu hicho kidonda kwa hizo dawa kama ulivyoshauriwa na wadau.

Nakushauri uwe unachanja chanjo zote na kama ulichanja basi badili duka ulilochukulia hio chanjo.

Chanjo matunzo yake ni kwenye friji hivyo inatakiwa mwenye duka awe hata na standby generator ili mara umeme unapokatika friji liendelee kuwaka.

Kutokana na nchi yetu umeme kutokuwa wa uhakika na wenye maduka kukosa standby generator chanjo nyingi zinauzwa zikiwa zimeharibika.
Zingatia!
Thnx!
 
Hio ni fowlpox kwakiswahili inaitwa Ndui,kwakawaida hii inachanjo na chanjo huchanjwa mapema kabla ya maambukizi,akishapata maambukizi huwezi mchanja tena.
Kikubwa hapo ni ku tibu hicho kidonda kwa hizo dawa kama ulivyoshauriwa na wadau.

Nakushauri uwe unachanja chanjo zote na kama ulichanja basi badili duka ulilochukulia hio chanjo.

Chanjo matunzo yake ni kwenye friji hivyo inatakiwa mwenye duka awe hata na standby generator ili mara umeme unapokatika friji liendelee kuwaka.

Kutokana na nchi yetu umeme kutokuwa wa uhakika na wenye maduka kukosa standby generator chanjo nyingi zinauzwa zikiwa zimeharibika.
Zingatia!
Thnx!

Nimekupata, nashukuru sana
 
Huo utakuwa ni mdondo.. Nenda duka la dawa za mifugo uulizie daktari aje akutibie.
Tujifunze kutumia huduma za wataalam jaman.

Shida unakuta wataalamu wenyewe sio wafugaji hivyo wako kinadharia zaidi.
 
Back
Top Bottom