Jaji Lubuva Asema Sheria Inawaruhusu Raia Mita 200

Jaji Lubuva Asema Sheria Inawaruhusu Raia Mita 200

Hata mimi nawaza, tukipiga kura tuondoke twende nyumbani, hayo matokeo watamtangazia nani???
 
Piga kura, nenda nyumbani. Jioni, matokeo yakibandikwa rudi kituoni kaangalie. Wakati wote huo, wakala wa chama chako atakuwepo kituoni kuanzia upigaji kura hadi matokeo yanawekwa.
 
Nadhani "JKT" atakuletea nyumbani, sawa.
 
ImageUploadedByJamiiForums1445416059.270785.jpg
 
Acheni kuwadangaya watu. Watu pigeni kura zenu lindeni kura zenu. Kura ni mali, Maharamia wanatafuta namna ya kupiga bao la mkono.
 
tunatakiwa turudi nyumbani kwasababu matokeo ya uchaguzi yashajulikana tayari,kama vile tulifanya kwenye bunge la katiba baada ya miezi ya kutumia mapesa na wabunge kujadili mwisho wa habari matokeo ya katiba wametoa wao ccm,hii ndio sanaa inayofanywa nchi hii

na uchaguzi huu sisi tutajaza makundi makubwa ya watu wao wana matokeo ya uchaguzi
 
Kwa kulazimisha kuvunja sheria kwamba turudi nyumbani, bao la mkono ni lazima wapige hawa wasiotaka kushindwa hata kama hatuwataki.
Cha msingi hapa tujitokeze kwa wingi kiasi kwamba washindwe kuiba, maana hata wakiiba bado kura zitoshe tu,
 
Naomba kuuliza,

baada ya kuondoka kwenye eneo la kupiga kura kwa mujibu wa sheria, ni utaratibu gani utakuwepo wa mimi mpiga kura kufahamu matokeo ya wagombea?
 
Ninachoomba wana UKAWA kuweni watulivu kipindi hiki chote cha maandalizi ya uchaguzi ili polisi wasipate sababu, maana kwa kitu kidogo tu wanaweza kuamua kuwachukua vijana wakawaweka ndani hata kwa siku 7 kuanzia sasa ili kupunguza kura zetu maana hawaishiwi mbinu
 
Tutalinda kura zetu haya majizi ya nataka kuiba
 
Hayo ndiyo maneno am glad kuwa mwana sheria mkuu anajua kuisimamia sheria vizuri

Pata elimu hapa kidogo mkuu!

Jaji mkuu = chief justice = Jaji Chande

Mwanashr Mkuu = attornery general= fredrick werema

Nadhani ulitaka kusema ....you are glad that jaji mkuu ana......
 
tunatakiwa turudi nyumbani kwasababu matokeo ya uchaguzi yashajulikana tayari,kama vile tulifanya kwenye bunge la katiba baada ya miezi ya kutumia mapesa na wabunge kujadili mwisho wa habari matokeo ya katiba wametoa wao ccm,hii ndio sanaa inayofanywa nchi hii

na uchaguzi huu sisi tutajaza makundi makubwa ya watu wao wana matokeo ya uchaguzi

Wengine tumeumbwa na roho ya kupambana hata mazingira yawe magumu vipi, wewe naona una roho ya kukata tamaa. Unamzilia nyani shamba lako la mahindi!!
 
Wana bodi baada ya kupiga kura siku ya jumapili nimeamua kukaa umbali wa mita 200 kusubiria kutangazwa kwa matokeo ya kituo changu cha kupigia kura na siyo kulinda kura.
 
Wanasheria wetu wote wameshindwa kuitafsiri sheria yetu wenyewe ya uchaguzi inayohusu mita 200 baada ya kupiga kura, hiki ni kichekesho kikubwa kwa taifa. Kila mtu anasema kivyake utadhani hii sheria tuliirithi kutoka kwa wakoloni.

Sio mwenyekiti wa tume, msajili, Jaji mkuu, mwanasheria mkuu, majaji wala mawakili asiye mung'unja maneno kuhusu sheria hii. Ombwe la wanasheria kwenye sheria hii linasababisha wanasiasa na raia kuingia kwenye mkanganyiko. Hii inaleta mashaka makubwa juu ya TUME kama iko huru au haiko huru, ina weledi au haina.

Tusisababishe ICC kuja kututafsiria sheria yetu wenyewe iliyotungwa na bunge letu wenyewe na kutiwa saini na Rais wetu wenyewe
 
Back
Top Bottom