Ninao watu wenye ulemavu ambao ni member wa familia yangu,na wamejisikia kudhalilika kwa wanachokifanya ITV,na nafikiri mawazo yao yanahitaji kuheshimika pia.
Pili kumsaidia mtu au kumualika nyumbani kwako kwa kusema unamuonyesha ukarimu kuna haja gani tena utangazie dunia nzima??
Mkuu Kiziza, tulio kuelewa tumekuelewa!.
Mimi nakuunga mkono kiasi fulani na kiasi fulani nakubaliana na ITV isipokuwa baadhi ya maeneo.
1. Kwanza kitendo cha Mwenyekiti Mtendaji wa Makampuni ya IPP, Mzee Reginald Mengi kuwafanyia tafrija jamii ya watu wenye ulemavu ni jambo jema, la kupongezwa na kuungwa mkono na kina mwenye mapenzi mema kwa sababu lengo ni kuwaonyesha hao wenye ulemavu jinsi unavyo wathamini. Big up Mengi for that!.
2. Kitendo cha kuionyesha hafla hiyo kwenye news kama tukio jingine lolote pia its right.
3. Kitendo cha kuandaa kipindi maalum kuhusu hafla hiyo kwa lengo la kuhamasisha wengine pia wawajali wenye ulemavu its a good move as well sambamba na kuonyesha vipaji mbalimbali walivyonavyo walemavu.
4. Kitendo cha kusaidia wenye ulemavu na kuwafanyia tafrija ili kuonyesha watu waone jinsi unavyosaidia, hiyo ni show off na ni wrong!. Kuna watu kibao wanaosaidia bila kufanya show off!.
5. Kitendo cha kuwaalika wenye ulemavu halafu kuwarekodi tena with close-up ili kuonyesha wenye ulemavu wanakula vipi au ili kuonyesha umma wenzetu wenye ulemavu wa viungo wanacheza vipi muziki licha ya mapungufu yao, huu kwa kweli ni kuingilia right to privacy ya wenye ulemavu na kuonye prolonged shots na close-ups za maumbile yao wakila au wakicheza, huku ni kuwadhalilisha!.
6. Kwa vile the deviding line betwen publicity ya kusaidia ili uonekane unasaidia (show off) na kuonyesha ili kuhamasisha wengine wasaidie is very thin, na kwa sababu Mzee Mengi kusaidia wenye ulemavu haajaanza leo nawaombeni tuendelee kumuaminia anasaidia in good faith na sio for show off, ila hao wanaofanya hiyo huo udhalilishaji sio yeye as Mengi bali watendaji wa vyombo vyake vya habari!.
7. Hafla hiyo bado ingeweza kurekodiwa kipindi maalum bila ya udhalilishaji wa watu wenye ulemavu kwa production team kuwa a bit considarate warekodi nini na kuonyesha nini na kwa muda gani. Kitendo cha kiyaonyesha maungo ya wenye ulemavu for too long sio kuwapublicise bali kuwadhalilisha!.