Irene Isaka: NSSF hakuna fao la kujitoa

Irene Isaka: NSSF hakuna fao la kujitoa

Wanasheria watusaidie... Hivi kujiunga ni NSSF, PSPF, LAPF, n.k ni hiari au lazima?
Inabidi iwe hiari usiwe lazima kwani mifuko hiyo imekuwa kero namba moja sasa.
 
Huyo unaye Mwita mwanamke ni sawa mama yako umwite mwanamke kisa siasa zenu za kipuuzi hujaelewa jambo unalopoka hata huna hifadhi yoyote ya mfuko kazi yako kelele mwambie lisu wenu akupe elimu uwelewe kazi yako huna mtizamo mrefu unafikili hapahapa.
Utakua umeishia darasa la pili au chekechea. Unafurahia pesa ambazo watu wanategemea angalau wafanye mitaji wanalazimishwa hadi miaka hiyo yao ifike ndo wachukue hapo kati wataishi kwa wazazi wako?
 
Kwa mwendo huu wa kuziweka hizii pesa BOT huko mbele hata fao la kustaafu litafutwa na la kufa nalo utaletewa kaburini...
Mimi nalaumu sana vyama vya ukawa wakati wa kampeni hawa weki mambo kama haya. Manifesto zao unatakiwa iwe kinyume cha manifesto ya maslahi ya ccm.
Mfano hili la mafao
Kufunga biashara jumamosi
Kodi ya vat kwa bima
Kodi za kutoa fedha banki
Kodi za 18% kwa chakula iwe dukani au hotelini
Na mengine
Ukawa inazo chance nzuri ya kuindoa ccm katika madaraka..
Walitakiwa kwa pamoja wakae wote wanao unda vyama huvi wakae watathmini uchaguzi ulivo kwenda
Wanatakia kufanya tathmini ya kuna kwa kija jimbo nini kilitokea nini kosa nini kifanyike.
If you are serious mnataka kuongoza basi mnataliwa mbadilike . Musiwe na siasa za matukio...lazima mufanye kazi kisayansi zaidi...
Haya wafanyayo ccm ya kuzuia mafao ni katika issues za uchaguzi ...na kutamka hata sasa kuwa mnapinga na kuwambia wafanya kazi 2020 mtarejesha ...
Kuweni active kidogo ..watu 6m waliwapa kura
 
Mtoa post umekurupuka sana. Tumemfuatilia vizuri kabisa kipindi cha DK 45. Kuna watu nadhani mna Phd za kusema uwongo na kwakua Watanzania wengi hatupo makini kufuatilia tunatiririka tu
 
Mtoa post umekurupuka sana. Tumemfuatilia vizuri kabisa kipindi cha DK 45. Kuna watu nadhani mna Phd za kusema uwongo na kwakua Watanzania wengi hatupo makini kufuatilia tunatiririka tu

Tueleze basi sisi ambao hatukufuatilia, nini kilichozungumzwa maana labda angalau wewe umeelewa maana naona watu wanaongea hovyo hovyo tu hapo juu..
 
Mtoa post umekurupuka sana. Tumemfuatilia vizuri kabisa kipindi cha DK 45. Kuna watu nadhani mna Phd za kusema uwongo na kwakua Watanzania wengi hatupo makini kufuatilia tunatiririka tu
Wewe umeelewa nini mwemye pHD ya kusema ukweli?
Unemployment benefits kibongo bongo sio practical ni siasa tu. Bado mantiki ya kuwepo kwa fao la kujitoa ina-sound hususa kwa wafanyakazi wa sector binafsi.
 
Wewe umeelewa nini mwemye pHD ya kusema ukweli?
Unemployment benefits kibongo bongo sio practical ni siasa tu. Bado mantiki ya kuwepo kwa fao la kujitoa ina-sound hususa kwa wafanyakazi wa sector binafsi.

Sheria bado haijapelekwa bungeni ipo kwenye mchakato, na kama umemsikiliza vizuri mwishoni kamalizia kwa kusema anawaomba wadau watoe maoni yao kupitia vyama vyao vya wafanyakazi pamoja na njia zingine kabla mswaada haujapelekwa bungeni. Huo pia ndo utaratibu wa kutunga sheria kwa nchi yetu hii ya Tanzania
 
Tueleze basi sisi ambao hatukufuatilia, nini kilichozungumzwa maana labda angalau wewe umeelewa maana naona watu wanaongea hovyo hovyo tu hapo juu..

Sheria bado haijapelekwa bungeni ipo kwenye mchakato, na kama umemsikiliza vizuri mwishoni kamalizia kwa kusema anawaomba wadau watoe maoni yao kupitia vyama vyao vya wafanyakazi pamoja na njia zingine kabla mswaada haujapelekwa bungeni. Huo pia ndo utaratibu wa kutunga sheria kwa nchi yetu hii ya Tanzania
 
Kuanzia sasa takua makini sana napofanya mkataba wa ajira, serikali haitabiriki hii, namna nzuri ya kujihami ni kukubaliana na kampuni inayoniajiri kwenye mkataba wangu na wao wanilipe laki 1.5 ila under desk iwe in terms of usd ambayo haitakatwa makato yoyote yale.
 
Huyo unaye Mwita mwanamke ni sawa mama yako umwite mwanamke kisa siasa zenu za kipuuzi hujaelewa jambo unalopoka hata huna hifadhi yoyote ya mfuko kazi yako kelele mwambie lisu wenu akupe elimu uwelewe kazi yako huna mtizamo mrefu unafikili hapahapa.
mbona mmekuwa waoga mpaka umejivika ujinga kwa hiyo huyo Irene Isaka si mwanamke ni nani? Ni binti au ni kaka?! acheni ushabiki wa kipuuzi.
 
Amesema PPF ilikuwa na fao la kujitoa lakini kwa sasa limesitishwa, ila NSSF kwenye mafao yao hakukuwa na fao la kujitoa kwa maana hiyo walikuwa wanafanya makosa kuwalipa watu fao hilo.
 
Sheria bado haijapelekwa bungeni ipo kwenye mchakato, na kama umemsikiliza vizuri mwishoni kamalizia kwa kusema anawaomba wadau watoe maoni yao kupitia vyama vyao vya wafanyakazi pamoja na njia zingine kabla mswaada haujapelekwa bungeni. Huo pia ndo utaratibu wa kutunga sheria kwa nchi yetu hii ya Tanzania

kama mswada haujapelekwa na kuwa seria...vip mbona haujiulizi fao la kujitoa wamelitoa kabla ya sheria kupita....hauoni huo ni uizi na ukwapuaji wa nguvu unaofanywa na mifuko kwa kushirikiana na serikali yenu tukufu....mmmmh

No wonder Tz wasomi wengi ndio wanaongoza kwa kuelewa mambo kwa kina zaidi ya kukariri na kuja na solution za copy & paste kutoka ulaya kama huyo mwanamke wa jana.

Wasomi wa aina yako ni hovyo sana...ila bahati mbaya ndio wengi kwenye nyazifa nyeti sababu ya kujipendekeza...
 
Labda wanataka kuwekeza kwenye viwanda, nakumbuka kuna tamko fulani liliwahi kutolewa na Mh. Mwaijage
Kwani serikali inajenga viwanda huu ni wizi hii dhuluma wanataka kudhulumu hawana hoja ya msingi mwisho wa siku mdai utakosa vielelezo vya madai huu ni ulafi
 
Hapa hata wale waliokuwa wanaimba wacha waisome namba sasa tunaisoma wote. Sasa ndio mtamwelewa Mbowe maana ya UKUTA
 
Amesema PPF ilikuwa na fao la kujitoa lakini kwa sasa limesitishwa, ila NSSF kwenye mafao yao hakukuwa na fao la kujitoa kwa maana hiyo walikuwa wanafanya makosa kuwalipa watu fao hilo.
Yule mwanamke yeye anachojua ni kukopi na kupaste kutoka ulaya....eti azimio la LO halina fao la kujitoa...ukimuuliza je_hayo mafao yote yanayotolewa na hao mnatoa...atasema nini sijui.
Tukubali tu...wasomi wetu wamekosa ubunifu wa kutatua matatizo ya jamii zao...wanachojua ni kusema hata ulaya wanafanya hivi_nafikiri ndio usomi wao ulipoishia....no wonder hatuendelei.

Napendekeza hizo nyazifa za juu na nyeti zichukuliwe na watu wabunifu...sio hawa copy & paste wa ulaya
 
kwahyo kasalio kangu ni mpka nifikishe kale ka umri ka lazma dah
 
mbona mmekuwa waoga mpaka umejivika ujinga kwa hiyo huyo Irene Isaka si mwanamke ni nani? Ni binti au ni kaka?! acheni ushabiki wa kipuuzi.
Achana na hao wanaojiita wasomi mkuu....msomi gani hauoni hili tatizo la wazi kabisa.
 
Achana na hao wanaojiita wasomi mkuu....msomi gani hauoni hili tatizo la wazi kabisa.
Hawa jamaa bado wanasubiri nafasi za uteuzi ndio maana wanajitia pamba kuusema ukweli, hovyo kabisa.
 
Hawa jamaa bado wanasubiri nafasi za uteuzi ndio maana wanajitia pamba kuusema ukweli, hovyo kabisa.
Wajinga sana....mtu mwenye akili timamu hawezi unga mkono ule uchafu uliosemwa na yule mwanamke.
 
Back
Top Bottom