SI KWELI IMF Withdraws Statement on $443.9 Million Disbursement to Tanzania

SI KWELI IMF Withdraws Statement on $443.9 Million Disbursement to Tanzania

Baada ya kuitathmini taarifa hii, tumebaini kuwa si ya kweli.
Source #1
View Source #1
The International Monetary Fund (IMF) has retracted a previous statement claiming that Special Drawing Rights (SDRs) amounting to $443.9 million had been allocated to Tanzania. The communication, originally said to be dated July 10, was officially withdrawn by the IMF.

Officials confirmed there are currently no plans for an alternative announcement regarding this disbursement or any new allocation for Tanzania.

This development comes amid global scrutiny over financial disbursements to developing nations, as the IMF aims to maintain transparency and accountability in its fiscal operations.

Source: Devdiscourse

For Swahili viewers.

IMF yaondoa taarifa kuhusu mkopo wa dola milioni 443.9 kwa Tanzania.

Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF) limebatilisha taarifa ya awali iliyodai kwamba "Special Drawing Rights"(SDRs) zenye thamani ya dola milioni 443.9 zilikuwa zimetengwa kwa Tanzania.

Mawasiliano hayo, ambayo awali yalisemekana kuwa ya tarehe 10 Julai, yaliondolewa rasmi na IMF.

Maafisa walithibitisha kuwa kwa sasa hakuna mipango ya tangazo mbadala kuhusu utoaji huu au mgao wowote mpya kwa Tanzania.

Hali hii inakuja huku kukiwa na uchunguzi wa kimataifa kuhusu utoaji wa fedha kwa mataifa yanayoendelea, kwani IMF inalenga kudumisha uwazi na uwajibikaji katika shughuli zake za fedha.
 
Tunachokijua
Madai

Kumekuwapo na picha ya makala inayosambaa mtandaoni ikidai kuwa Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF) limeondoa taarifa yake kuhusu kuidhinisha ufadhili wa Dola za Marekani milioni 443.9 kwa Tanzania na kwamba hakutakuwa na taarifa nyingine itakayotolewa.

Je, ni upi uhalisia?

Picha hiyo ina taarifa zinazopotosha. Hakuna ushahidi wa IMF kufuta au kubatilisha uamuzi wa kuidhinisha fedha hizo kwa Tanzania.

Tarehe 10 Julai 2026, Bodi ya Wakurugenzi ya IMF ilikamilisha mapitio ya programu za Tanzania chini ya mpango wa Extended Credit Facility (ECF) na Resilience and Sustainability Facility (RSF) na kuidhinisha kutolewa kwa fedha hizo.

Uamuzi huo uliwezesha Tanzania kupata takribani Dola za Marekani milioni 443.9, zikiwa ni takribani Dola milioni 154.1 chini ya ECF na Dola milioni 289.7 chini ya RSF. Taarifa rasmi ya IMF kuhusu uamuzi huo bado inapatikana kwenye vyanzo rasmi vya taasisi hiyo. Hakuna taarifa rasmi kutoka IMF inayoonesha kuwa uamuzi huo umefutwa au kubatilishwa.

Aidha picha inayodaiwa kuwa makala ya habari ina viashiria vya kutengenezwa:

Picha iliyotumika katika makala hiyo ina dalili za kutengenezwa kwa kutumia Akili unde (AI), ikiwemo makosa ya tahajia kwenye maandishi kama “INTERNATIOAL MONAARY FUW” na “REFARM”. Kichwa cha habari kinachodai IMF imeondoa taarifa hiyo hakina ushahidi wa moja kwa moja kutoka IMF wala hakijaambatanishwa na tamko rasmi la taasisi hiyo.

Hakuna kiungo au nukuu kutoka kwa maafisa wa IMF kuthibitisha madai kuwa taarifa hiyo imeondolewa kwa sababu uamuzi wa fedha hizo umebatilishwa.

Hivyo madai kwamba IMF imeondoa taarifa ya kuidhinisha ufadhili wa Dola za Marekani milioni 443.9 kwa Tanzania hayajathibitishwa. Taarifa rasmi ya IMF kuhusu idhini hiyo bado ipo, na hakuna ushahidi unaoonyesha kuwa fedha hizo zimefutwa au kusitishwa.​
Haya bwana...Nakumbuka zile mbwembwe za JPM alifunga nchi, na tunaupiga mwingi. Sio tu kwamba tunaupiga mwingi, sasa tunaupiga mwingi na kuutanua.

Ni kujidanganya tunapofikiri tunawexza kufanya jambo lolote, hata kama ni dhuluma, jinai na dhambi, bila kupata madhara yoyote, hapa duniani na baadae mbele ya kiti cha haki.

Kila chenye mwanzo hakikosi kuwa na mwisho.........
Alifungaje nchi wakati Mimi nilikua natoka na kurudi navyotaka? Kama ulikua unatumia pesa ya kodi za wananchi labda uliathiriwa. Hebu fafanua kila wakati eti kuna mtu alifunga nchi na ushungi kafungua, kiki gani hizo?
 
The International Monetary Fund (IMF) has retracted a previous statement claiming that Special Drawing Rights (SDRs) amounting to $443.9 million had been allocated to Tanzania. The communication, originally said to be dated July 10, was officially withdrawn by the IMF.

Officials confirmed there are currently no plans for an alternative announcement regarding this disbursement or any new allocation for Tanzania.

This development comes amid global scrutiny over financial disbursements to developing nations, as the IMF aims to maintain transparency and accountability in its fiscal operations.

Source: Devdiscourse

For Swahili viewers.

IMF yaondoa taarifa kuhusu mkopo wa dola milioni 443.9 kwa Tanzania.

Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF) limebatilisha taarifa ya awali iliyodai kwamba "Special Drawing Rights"(SDRs) zenye thamani ya dola milioni 443.9 zilikuwa zimetengwa kwa Tanzania.

Mawasiliano hayo, ambayo awali yalisemekana kuwa ya tarehe 10 Julai, yaliondolewa rasmi na IMF.

Maafisa walithibitisha kuwa kwa sasa hakuna mipango ya tangazo mbadala kuhusu utoaji huu au mgao wowote mpya kwa Tanzania.

Hali hii inakuja huku kukiwa na uchunguzi wa kimataifa kuhusu utoaji wa fedha kwa mataifa yanayoendelea, kwani IMF inalenga kudumisha uwazi na uwajibikaji katika shughuli zake za fedha.
Kimeumana!
 
Baada ya mambo kuwa magumu Tanzania yageukia hati fungani za Eurobond

24 July 2026

Tanzania Yajaribu Kete ya Wawekezaji ya Dhamana ya Kwanza ya Sarafu ya Eurobond Tangu 2013​

Tanzania Yajaribu Mahitaji ya Wawekezaji ya Dhamana ya Kwanza ya Sarafu Ngumu Tangu 2013


Ijumaa, 24 Julai 2026 09:08
  • Tanzania inajaribu kete ya wawekezaji kwa ajili ya suala lake la kujikwamua kupitia kuuza dhamana za sarafu ya Eurobond tangu 2013 huku ikitafuta vyanzo vipya vya ufadhili kwa bajeti kubwa ya kitaifa
  • Ukuaji imara wa uchumi, viwango thabiti vya mikopo na deni la wastani la umma vinasaidia kurejea katika masoko ya kimataifa, ingawa mikopo mikubwa ya nje husababisha hatari ya kiwango cha ubadilishaji wa fedha.
  • Dhamana yoyote ingekuwa na gharama kubwa kuliko ufadhili wa masharti nafuu, na ya shiriki ktk Maonyesho makubwa la London huenda lisisababishe utoaji
Tanzania iliwashangaza wawekezaji wa kimataifa jijini London Jumatano kuhusu uwezekano wa kuuza dhamana za sarafu halisi, ambazo zitakuwa za kwanza katika zaidi ya muongo mmoja. Nchi hiyo ya Afrika Mashariki ilifanya onyesho la wawekezaji lisilo la makubaliano kwa usaidizi wa Benki ya Standard ya ICBC.
1784878787968.jpeg

Mikutano na mameneja wa fedha inaweza kufungua njia ya suala la kwanza la dhamana za Eurobond nchini Tanzania tangu 2013. Mwaka huo, nchi ilikusanya dola milioni 600 kupitia uwekaji binafsi uliokomaa mwaka wa 2020. Ujumbe huo ulijumuisha maafisa kutoka Wizara ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana.

Bajeti Kubwa Kadri Ufadhili wa Nafuu Unavyopungua

Ushiriki ktk Maonyesho ya kujipromoti jijini London linakuja mwezi mmoja baada ya Tanzania kuidhinisha bajeti kubwa zaidi. Mnamo Juni 23, 2026 bunge lilipitisha bajeti ya shilingi trilioni 62.33, sawa na takriban dola bilioni 24, kwa mwaka wa fedha wa 2026/27, ulioanza Julai 1, 2026. Jumla hiyo inawakilisha ongezeko la 10.3% kutoka mwaka wa fedha uliopita.

Ili kufadhili nakisi inayotarajiwa ya asilimia 2.9 ya pato la taifa, au shilingi trilioni 7.7, serikali inapanga kukopa shilingi trilioni 4.43 kutoka kwa wakopeshaji wa kigeni na shilingi trilioni 3.27 kutoka soko la ndani. Serikali inatarajia mapato ya ndani kufadhili asilimia 74.2 ya bajeti, ikionyesha juhudi zake za kutegemea kidogo zaidi kukopa huku upatikanaji wa ufadhili wa masharti nafuu ukipungua.

Kwa muda mrefu, Tanzania ikiwa moja ya nchi zinazopokea misaada mingi ya kimataifa barani Afrika, inakabiliwa na uchunguzi wa kina pia vikwazo vya kimataifa kuhusu rekodi yake ya masuala ya haki za binadamu, na kuathiri upatikanaji wa baadhi ya vyanzo vya fedha za nje. Shinikizo liliongezeka baada ya uchaguzi mkuu wa rais na wabunge uliokuwa na utata wa Oktoba 2025, uliomtangaza Rais Samia Suluhu Hassan kushinda kwa mabavu, na vurugu zilizofuata.

Misingi Inaunga Mkono Kurudi kwa Masoko ya Kimataifa

Hata hivyo, msimamo wa uchumi mkuu (macro economy) wa Tanzania unabaki kuwa imara kiasi. Moody's ilithibitisha kiwango cha B1 cha nchi hiyo kwa mtazamo thabiti mnamo Februari 2026. Fitch ilifuata mnamo Machi 27, ikithibitisha kiwango chake cha B+, pia kwa mtazamo thabiti.

Fitch inatarajia uchumi kukua kwa 6% katika mwaka wa 2026 na 2027, juu ya wastani wa watoaji waliopewa alama sawa. Ukuaji unatarajiwa kuungwa mkono na kilimo, madini na miradi mikubwa ya miundombinu, ikiwa ni pamoja na mradi wa reli ya kawaida na Bomba la Mafuta Ghafi la Afrika Mashariki.

Deni la umma, linalokadiriwa kuwa takriban 50% ya Pato la Taifa, linatarajiwa kupungua hadi 47% ifikapo mwaka 2027, kulingana na Fitch, likibaki chini ya wastani wa nchi zenye viwango vya B. Hata hivyo, deni la nje linachangia karibu 68% ya jumla ya deni la umma, na kuiacha Tanzania ikiwa katika hatari ya kiwango cha ubadilishaji wa fedha.

" Viashiria vya uendelevu na ukuaji wa deni la taia la Tanzania vinabaki ndani ya vizingiti vya uhimilivu vinavyokubalika kimataifa ," Waziri wa Fedha Khamis Mussa Omar aliwaambia wabunge mjini Dodoma wakati akitetea mkakati unaolenga kuimarisha mapato ya ndani na kupunguza utegemezi wa kukopa.

Suala la gharama linabaki. Mauzo ya dhamana za kimataifa yangeiruhusu Tanzania kutofautisha vyanzo vyake vya ufadhili, lakini kwa gharama kubwa zaidi za kukopa kuliko ufadhili wa masharti nafuu, jambo ambalo linazidi kuwa rahisi kupatikana. Hakuna ratiba ya mauzo ya dhamana iliyotangazwa, na maonyesho ya barabarani yasiyo ya makubaliano hayaongozi kwa muamala. Utoaji wowote utategemea mahitaji ya wawekezaji na hali ya soko katika miezi ijayo
 
Baada ya mambo kuwa magumu Tanzania yageukia hati fungani za Eurobond

24 July 2026

Tanzania Yajaribu Kete ya Wawekezaji ya Dhamana ya Kwanza ya Sarafu ya Eurobond Tangu 2013​

Tanzania Yajaribu Mahitaji ya Wawekezaji ya Dhamana ya Kwanza ya Sarafu Ngumu Tangu 2013


Ijumaa, 24 Julai 2026 09:08
  • Tanzania inajaribu kete ya wawekezaji kwa ajili ya suala lake la kujikwamua kupitia kuuza dhamana za sarafu ya Eurobond tangu 2013 huku ikitafuta vyanzo vipya vya ufadhili kwa bajeti kubwa ya kitaifa
  • Ukuaji imara wa uchumi, viwango thabiti vya mikopo na deni la wastani la umma vinasaidia kurejea katika masoko ya kimataifa, ingawa mikopo mikubwa ya nje husababisha hatari ya kiwango cha ubadilishaji wa fedha.
  • Dhamana yoyote ingekuwa na gharama kubwa kuliko ufadhili wa masharti nafuu, na ya shiriki ktk Maonyesho makubwa la London huenda lisisababishe utoaji
Tanzania iliwashangaza wawekezaji wa kimataifa jijini London Jumatano kuhusu uwezekano wa kuuza dhamana za sarafu halisi, ambazo zitakuwa za kwanza katika zaidi ya muongo mmoja. Nchi hiyo ya Afrika Mashariki ilifanya onyesho la wawekezaji lisilo la makubaliano kwa usaidizi wa Benki ya Standard ya ICBC.

Mikutano na mameneja wa fedha inaweza kufungua njia ya suala la kwanza la dhamana za Eurobond nchini Tanzania tangu 2013. Mwaka huo, nchi ilikusanya dola milioni 600 kupitia uwekaji binafsi uliokomaa mwaka wa 2020. Ujumbe huo ulijumuisha maafisa kutoka Wizara ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana.

Bajeti Kubwa Kadri Ufadhili wa Nafuu Unavyopungua

Ushiriki ktk Maonyesho ya kujipromoti jijini London linakuja mwezi mmoja baada ya Tanzania kuidhinisha bajeti kubwa zaidi. Mnamo Juni 23, 2026 bunge lilipitisha bajeti ya shilingi trilioni 62.33, sawa na takriban dola bilioni 24, kwa mwaka wa fedha wa 2026/27, ulioanza Julai 1, 2026. Jumla hiyo inawakilisha ongezeko la 10.3% kutoka mwaka wa fedha uliopita.

Ili kufadhili nakisi inayotarajiwa ya asilimia 2.9 ya pato la taifa, au shilingi trilioni 7.7, serikali inapanga kukopa shilingi trilioni 4.43 kutoka kwa wakopeshaji wa kigeni na shilingi trilioni 3.27 kutoka soko la ndani. Serikali inatarajia mapato ya ndani kufadhili asilimia 74.2 ya bajeti, ikionyesha juhudi zake za kutegemea kidogo zaidi kukopa huku upatikanaji wa ufadhili wa masharti nafuu ukipungua.

Kwa muda mrefu, Tanzania ikiwa moja ya nchi zinazopokea misaada mingi ya kimataifa barani Afrika, inakabiliwa na uchunguzi wa kina pia vikwazo vya kimataifa kuhusu rekodi yake ya masuala ya haki za binadamu, na kuathiri upatikanaji wa baadhi ya vyanzo vya fedha za nje. Shinikizo liliongezeka baada ya uchaguzi mkuu wa rais na wabunge uliokuwa na utata wa Oktoba 2025, uliomtangaza Rais Samia Suluhu Hassan kushinda kwa mabavu, na vurugu zilizofuata.

Misingi Inaunga Mkono Kurudi kwa Masoko ya Kimataifa

Hata hivyo, msimamo wa uchumi mkuu (macro economy) wa Tanzania unabaki kuwa imara kiasi. Moody's ilithibitisha kiwango cha B1 cha nchi hiyo kwa mtazamo thabiti mnamo Februari 2026. Fitch ilifuata mnamo Machi 27, ikithibitisha kiwango chake cha B+, pia kwa mtazamo thabiti.

Fitch inatarajia uchumi kukua kwa 6% katika mwaka wa 2026 na 2027, juu ya wastani wa watoaji waliopewa alama sawa. Ukuaji unatarajiwa kuungwa mkono na kilimo, madini na miradi mikubwa ya miundombinu, ikiwa ni pamoja na mradi wa reli ya kawaida na Bomba la Mafuta Ghafi la Afrika Mashariki.

Deni la umma, linalokadiriwa kuwa takriban 50% ya Pato la Taifa, linatarajiwa kupungua hadi 47% ifikapo mwaka 2027, kulingana na Fitch, likibaki chini ya wastani wa nchi zenye viwango vya B. Hata hivyo, deni la nje linachangia karibu 68% ya jumla ya deni la umma, na kuiacha Tanzania ikiwa katika hatari ya kiwango cha ubadilishaji wa fedha.

" Viashiria vya uendelevu na ukuaji wa deni la taia la Tanzania vinabaki ndani ya vizingiti vya uhimilivu vinavyokubalika kimataifa ," Waziri wa Fedha Khamis Mussa Omar aliwaambia wabunge mjini Dodoma wakati akitetea mkakati unaolenga kuimarisha mapato ya ndani na kupunguza utegemezi wa kukopa.

Suala la gharama linabaki. Mauzo ya dhamana za kimataifa yangeiruhusu Tanzania kutofautisha vyanzo vyake vya ufadhili, lakini kwa gharama kubwa zaidi za kukopa kuliko ufadhili wa masharti nafuu, jambo ambalo linazidi kuwa rahisi kupatikana. Hakuna ratiba ya mauzo ya dhamana iliyotangazwa, na maonyesho ya barabarani yasiyo ya makubaliano hayaongozi kwa muamala. Utoaji wowote utategemea mahitaji ya wawekezaji na hali ya soko katika miezi ijayo
ENGLISH :

24 July 2026

Tanzania Tests Investor Demand for First Hard-Currency Bond Since 2013​

Tanzania Tests Investor Demand for First Hard-Currency Bond Since 2013


icon-date.png
Friday, 24 July 2026 09:08
  • Tanzania is testing investor appetite for its first hard-currency bond issue since 2013 as it seeks new funding sources for a larger national budget
  • Strong economic growth, stable credit ratings and moderate public debt support a return to international markets, though heavy external borrowing creates exchange-rate risk
  • Any bond would carry higher costs than concessional financing, and the London roadshow may not necessarily lead to an issuance
Tanzania sounded out international investors in London on Wednesday about a possible hard-currency bond sale, which would be its first in more than a decade. The East African country held a non-deal investor roadshow with support from ICBC Standard Bank.
1784878762016.jpeg

The meetings with fund managers could pave the way for Tanzania’s first hard-currency bond issue since 2013. That year, the country raised $600 million through a private placement that matured in 2020. The delegation included officials from the Finance Ministry, the Bank of Tanzania and the Capital Markets and Securities Authority.

A Larger Budget as Concessional Financing Declines

The roadshow comes a month after Tanzania approved a significantly larger budget. On June 23, parliament passed a 62.33 trillion shilling budget, equivalent to about $24 billion, for the 2026/27 fiscal year, which began on July 1. The total represents a 10.3% increase from the previous fiscal year.

To finance a projected deficit of 2.9% of gross domestic product, or 7.7 trillion shillings, the government plans to borrow 4.43 trillion shillings from foreign lenders and 3.27 trillion shillings from the domestic market. The government expects domestic revenue to fund 74.2% of the budget, reflecting its efforts to rely less on borrowing as access to concessional financing declines.

Long one of Africa’s largest recipients of international aid, Tanzania is facing closer scrutiny over its human rights record, affecting access to some sources of external financing. The pressure intensified after the disputed October 2025 presidential election, won by President Samia Suluhu Hassan, and the deadly violence that followed.

Fundamentals Support a Return to International Markets

Tanzania’s macroeconomic position nevertheless remains relatively strong. Moody’s affirmed the country’s B1 rating with a stable outlook in February 2026. Fitch followed on March 27, affirming its B+ rating, also with a stable outlook.

Fitch expects the economy to grow by 6% in both 2026 and 2027, above the median for similarly rated issuers. Growth is expected to be supported by agriculture, mining and major infrastructure projects, including the standard-gauge rail project and the East African Crude Oil Pipeline.

Public debt, estimated at about 50% of GDP, is expected to decline to 47% by 2027, according to Fitch, remaining below the median for B-rated countries. External debt, however, accounts for nearly 68% of the total public debt stock, leaving Tanzania exposed to exchange-rate risk.

“Tanzania’s debt sustainability indicators remain within internationally accepted thresholds,” Finance Minister Khamis Mussa Omar told lawmakers in Dodoma while defending a strategy focused on strengthening domestic revenue and reducing reliance on borrowing.

The question of cost remains. An international bond sale would allow Tanzania to diversify its funding sources, but at significantly higher borrowing costs than concessional financing, which is becoming less accessible. No timetable for a bond sale has been announced, and non-deal roadshows do not necessarily lead to a transaction. Any issuance will depend on investor demand and market conditions in the coming months.

Fiacre E. Kakpo
 
Basi hizi ndizo habari mnazozipenda, mwazitafuta sana na kuzishabikia sana huko CHADEMA as if mnamkomesha Samia na misaada hiyo itakuja kwenu
Walipouawa watu wasio na hatia sambamba na jinai nyingi kufanyika, mlikuwa wapi kuwaonya hao wajinga kuhusu ambayo yangetokea baadaye?
 
Sizitaki mbichi hizi. IMF ilipotangaza mkopo ulikesha bar ukishangilia leo wamesitisha unajifanya za nini.
Mikopo tunaendelea kuisaka iwe Kwa imf/WB au mataifa binafsi.

Ila wakizingua hakuna haja ya kuwabembeleza maana pesa zipo.
 
Back
Top Bottom