Imeniuma sana, lakini nashukuru nimepata fundisho

Imeniuma sana, lakini nashukuru nimepata fundisho


Pole kwa yaliyo kukuta. Ninajua utakuwa na hasira kwani tukio zima linachukiza. Ila ndugu yangu suluhisho unalolifikiria nalo nitatizo kubwa zaidi. Hivi unajua sheria ya ndoa inasemaje kuhusu kuishi na mwanamke kinyumba kwa zaidi ya mwaka au miwili? Huyo house girl/muhudumu/mwajiriwa atakuwa automatically ni mke wako. Mkataba wenu utakapo ishia ndipo sheria itakapo anzia. Na kwa kuwa umeamua kufanya kazi kwa bidii ina maana utakuwa na mafanikio makubwa ambayo mtagawana tena na bi dada pindi mkataba wake ukiisha. Baada yapo utaajiri mwingine?
Tafakari kabla ya kuchukua hatua. Hapo ndipo huwa anahitajika Maombi kwa mwenyezi Mungu akujalie upate mke mwema. Bila shaka itakubidi nawewe uwe Mume mwenye akili ili maeisha yaende. Kila la kheri.
 
Unaelewa nimi maana yakufunga mkataba.?

Utajiju. eti mkataba.... utapindishwa tu, always kuna kipande mtu husahau kukindumbukiza. Na usisahau kuscreen ubongo wa hg ukizani ni mburulaz. Eeh au pia sio jini...
 
Familia yao na yeye wakati anaolewa alikuwa masikin wakutupwa.

na kazi aliyokuwa anaifanya ni kugegedwa tu.
hakuwahi kutoka kwenda kazini tofauti nakusubiri kugegedwa.

Hata kama angekuwa ni kahaba ambaye hana wazazi kazi yake kujiuza as long as kaolewa kisheria ana fungu lake
 
Mkuu kwa sasa ndugu yangu hajui hata wapi aanzie?! imeniuma sana
wewe Msukuma kasome Sheria ya NDOA ya 1970 kuna kipengele kinachomshurutisha Mwanamume yeyote atakayeishi na Mwanamke zaidi ya miezi 6 ni MKE HALALI hivyo Mahakama tena ya Mwanzo itaangalia mlichozalisha wakati akiwa kwako hata kukupikia (licha ya mchezo km ulionja) hapo mtagawana tu vibakuli TV mpaka tofali nk
 
Hata hivyo mali za hivyo huwa hazidumu.Mwanamke atapata mume mwingine na atamlaghai atamkomba mali zote.Heri kuachana kwa amani hata kesho mkikutana hapo njiani mtapeana salamu.
 
wewe Msukuma kasome Sheria ya NDOA ya 1970 kuna kipengele kinachomshurutisha Mwanamume yeyote atakayeishi na Mwanamke zaidi ya miezi 6 ni MKE HALALI hivyo Mahakama tena ya Mwanzo itaangalia mlichozalisha wakati akiwa kwako hata kukupikia (licha ya mchezo km ulionja) hapo mtagawana tu vibakuli TV mpaka tofali nk

Nimekuambia unaelewa nini maana ya mkataba. mkataba ni nini...?
 
Mkuu
Nakushauri utulize mawazo kwanza maana ninahisi unamaamuzi yaliyo ya jabza.
1.Kunatofauti kubwa kati ya house girl na mke. Ukijua tofauti zao linganisha na maamzi yako.
2.Baada ya kutafakari hilo ndo tutakuja kukushauri.
 
Katika vitu vinavyo nitia machungu ni suala la kugawa mali baada ya watu kuachana......yaani mimi nahangaika nabangaiza kwa kila namna ili mambo yakae sawa pale nyumbani..muda mwingine unathubutu kufanya dili za hatari yote ni katika kuweka mambo sawa....wakati wewe unayafanya yote hayo mkeo mshahara wake anatuma kwao na kusaidia ndugu zake kana kwamba mambo unayoyapigania yeye hayamuhusu...tena wakati mwingine anakuomba wewe hela ya kufanikishia mambo yake...unajinyima unafungua vimradi vyako ili familia isitetereke...na kufanikiwa kujenga kibanda ili mjihifadhi wewe na familia yako huku ukimgharamia mkeo kwa kila kitu...huku yeye hela yake akifanyia mambo yake tu......kwa bahati mbaya mkitokea kugombana na mkeo yeye hukimbilia mahakamani kudai talaka na kugawana mali tena sawa kwa sawa....hapo ndio ninapopata machungu sana maana ukifikiria mataabiko uliyopata wakati unayatafuta mafanikio hayo alafu leo hii unakuja kugawana na mtu mwingine eti tu kwa kuwa alikuwa anakupikia na kukupa mbunye ambayo inapatikana hata kwa buku mbili......kwa kweli hii sheria haiko fair inatakiwa kwanza mwanamke aangaliwe alikuwa na mchango gani kwenye hizo mali sio tu kwa kuwa alikuwa mkeo na alikuwa anakupikia na kukupa unyumba ndo iwe sababu ya kugawana mali....kama ni kupikiwa tu bora angepewa mali mama yangu kipenzi aliyenipikia tangu mdogo mpaka yeye kanikuta nina akili zangu timamu.........namuomba sana MUNGU huu upuuzi usinitokee kwenye maisha yangu maana kwa hasira zangu nitafanya tukio litakaloushangaza ulimwengu.........
 
KikulachoChako nashukuru sana kwa maoni yako, kwa kweli hili tatinzo linauzi na LAkukera sana.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu
Nakushauri utulize mawazo kwanza maana ninahisi unamaamuzi yaliyo ya jabza.
1.Kunatofauti kubwa kati ya house girl na mke. Ukijua tofauti zao linganisha na maamzi yako.
2.Baada ya kutafakari hilo ndo tutakuja kukushauri.

ubarikiwe sana. MKUU
 
wewe Msukuma kasome Sheria ya NDOA ya 1970 kuna kipengele kinachomshurutisha Mwanamume yeyote atakayeishi na Mwanamke zaidi ya miezi 6 ni MKE HALALI hivyo Mahakama tena ya Mwanzo itaangalia mlichozalisha wakati akiwa kwako hata kukupikia (licha ya mchezo km ulionja) hapo mtagawana tu vibakuli TV mpaka tofali nk

unaelewa nini maana ya mkataba???
 
Ila inauma sana na usipo kua na subira unaweza kukatisha uhai wa mwanamke ambae anatafuta njia ya. Kuachana ili mgawane mali ambazo umeumiza kichwa kutafuta afu yeye anandaa mazingira ya kugawana ndo mwanzo wa kutumiana Ladi ili mmoja wenu aondoke Duniani mapema amuachie mwenzie
 
Ila inauma sana na usipo kua na subira unaweza kukatisha uhai wa mwanamke ambae anatafuta njia ya. Kuachana ili mgawane mali ambazo umeumiza kichwa kutafuta afu yeye anandaa mazingira ya kugawana ndo mwanzo wa kutumiana Ladi ili mmoja wenu aondoke Duniani mapema amuachie mwenzie

KikulachoChako alisema huu ni utapeli wa aina yake unaofanywa na wanawake wakisaidiwa na sheria za serikali.

mkuu inauma zaidi ya kuumia.

kwa kuepukana na utapeli huu unatakiwa utumia mawazo kama yangu.
 
Last edited by a moderator:
KikulachoChako alisema huu ni utapeli wa aina yake unaofanywa na wanawake wakisaidiwa na sheria za serikali.

mkuu inauma zaidi ya kuumia.

kwa kuepukana na utapeli huu unatakiwa utumia mawazo kama yangu.

Mkuu mimi nilisha ahidi kuwa haya mambo yakinikuta nitamfanyia kitu kibaya huyo mwanamke atakayenifanyia hivyo mpaka ulimwengu mzima ubaki na mshangao...
 
Last edited by a moderator:
Ila inauma sana na usipo kua na subira unaweza kukatisha uhai wa mwanamke ambae anatafuta njia ya. Kuachana ili mgawane mali ambazo umeumiza kichwa kutafuta afu yeye anandaa mazingira ya kugawana ndo mwanzo wa kutumiana Ladi ili mmoja wenu aondoke Duniani mapema amuachie mwenzie

Wala usipate tabu ya kumtumia radi...bali unatakiwa umshughulikie kwa mikono yako mwenyewe...
 
Duuh pole yao hao watoto utakaozaa na huyo housemaid. Ndoa zipo, kuachana kupo. Kama maishani watu wote wanachukulia kama wewe basi tusingecheza kwaito kila siku. Hiyo ya kakako ilikuwa ni bahati mbaya, je umeweza kuangalia upande wa pili kama kuna ndoa za wanaozikana.....?

Wenzako wanaoamua kuwa bachelor forever, hata habari ya kuzaa wanaitoa maana ni colleteral damage au wanakodisha womb, yani huna hata haja ya kujamiiana inakuwa full business, humuoni inakuwa documented na akishazaa unampa pesa yake. MAmbo ya kuchanganya housemaid na kukuzalia duuh watoto haiwezi kuwa kirahisi, mkiachana mimali itakutoka tu.

Lakini kama nimekufahamu vizuri inaonyesha ni mtu unaeamini kuwepo kwa familia lakini amini kama zipo ndoa za kudumu pia

Try to fall in love....vitapeperuka hizo fikira zako. All Za best

cc Shy land
 
Maamuzi ya kiume. Usitetereke tu mkuu maana wapo wanawake watakaokufanya uyafikirie hayo maamuzi mara mbili mbili. Kazi njema
 

Pole kwa yaliyo kukuta. Ninajua utakuwa na hasira kwani tukio zima linachukiza. Ila ndugu yangu suluhisho unalolifikiria nalo nitatizo kubwa zaidi. Hivi unajua sheria ya ndoa inasemaje kuhusu kuishi na mwanamke kinyumba kwa zaidi ya mwaka au miwili? Huyo house girl/muhudumu/mwajiriwa atakuwa automatically ni mke wako. Mkataba wenu utakapo ishia ndipo sheria itakapo anzia. Na kwa kuwa umeamua kufanya kazi kwa bidii ina maana utakuwa na mafanikio makubwa ambayo mtagawana tena na bi dada pindi mkataba wake ukiisha. Baada yapo utaajiri mwingine?
Tafakari kabla ya kuchukua hatua. Hapo ndipo huwa anahitajika Maombi kwa mwenyezi Mungu akujalie upate mke mwema. Bila shaka itakubidi nawewe uwe Mume mwenye akili ili maeisha yaende. Kila la kheri.

Wewe ni mwanasheria?
 
Back
Top Bottom