Imefikia vyuo vikuu vingi kasoro vichache sana vifungwe

Imefikia vyuo vikuu vingi kasoro vichache sana vifungwe

saigilomagema

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2015
Posts
5,677
Reaction score
7,811
Vyuo vikuuu vya private kasoro Saint Augustin vinatakiwa vifungwe havina sifa ni uhuni, chuo Lecturer anafundisha masomo mpaka Sita tena siyo profession yake anajisomea. Pili, unakuta chuo hakipeleki makato ya pensheni au km kinapeleka kinagawa mshahara mara 2 makato yanafanyika ktk nusu ya mshahara hatimaye unakuta mshahara au pensheni ya anayeitwa mhadhiri wa chuo kikuu ni madogo kuliko mwl wa shule ya msingi. Tatu kodi za serikali hazilipwi kwasababu kinachokatwa kodi ni nusu ya mshahara ambao kwanza ni mdogo sana! ni vyuo vinavyonyanyasa sana watanzania kisa ukosefu wa kazi. Imagine ndugu mtanzania Asisstant Lecturer analipwa mshahra wa Millioni moja tu na anatakiwa atulie km ataleta za kuleta asubiri kufukuzwa bila taarifa unakuta tu hauna mshahara. Unatakiwa ufunishe masomo sita kwa semester ukikataa tegemea kiama chako, vina kiburi hawajui serikali. ajira zenyewe za kikabila, kirafiki, kikanda, chukua mfano wa Chuo Kikuuu Makumira Serikali ikafanye uchunguzi ni uchafu umejaa pale. Unakuta idara au hata faculty ina Mhadhiri moja na kwa mshahara wa Tshs 1M anatakiwa afundishe masomo sita ambayo hajayasomea. Kwanza Lecturer anatakiwa awe na eneo lake la ubobevu (profession), hata sheria huwezi kufundisha masomo yote km ni administrative law au contract law au criminal ndio eneo lako. Nenda hivyo vyuo ujionee halafu hawajui cha serikali, TCU, wala wizara. Waziri mama Ndalihako wasaidie watanzania wenzako tunakuamini!
 
Hayo malalamiko hayana ukweli. Mfano huohuo wa sheria unaoutoa, mbona wakienda Law school wanafaulu tena almost wote? Fanya utafiti kidogo then uje humu utueleze
 
mada yako irejee upya, ulitakiwa kueleza tatizo na kuomba mamlaka husika zikague ubora wa taaluma itolewayo, wataalamu/wafundishaji na mengineyo...wakishajiridhisha ndo wafanye maamuzi ka ni kukifungia ama kutoa onyoo. Toa vielelezo vya hoja yako...we umekimbilia kuhukumu
 
Mkuu unayo mlaumu niserikali au vyuo binafsi?....Tena ujuwe hivyo vyuo vinajitahidi sana kupunguza gap ya wasomi na wasio wasomi kwa tarifa yako vinafanya kazi kwa mazingira mangumu ki sera na kifedha serikali yoyote ilipashwa kutowa subsides kwa hivyo vyuo kwasababu sio profit motivated Bussiness, ni community based service ambayo inapaswa kutolewa na serikali....lakini instead serikali inavikandamiza sana hivyo vyuo vanatoza kodi nyingi zaidi ya aina Tano, na Ada yenyewe wanayo lipa wanafunzi it's just affordable sio inayo paswa, imagine mtu anasoma civil engineering analipa tuition fee 800,000 annually hicho kiasi ni kidogo sana, jiulize kwanini Saut imefunga vyuo vyao vingi mikoani? Tena hari ni ile ile vyuo vyote vya private, the blame should go to the Government ambayo ina negativity on private institutions.
 
Uandishi wako hovyo sana Mkuu, kama vile haujui matumizi ya aya.


Mpaka Jiwe atoke madarakani vyuo vingi vya private vitakuwa vimefungwa teari. Hayo ni maono yangu

Vyuo vya private vina hali ngumu sana sana, afadhal Saut kidogo kushinda vyuo vingine vya private.
 
Uandishi wako hovyo sana Mkuu, kama vile haujui matumizi ya aya.


Mpaka Jiwe atoke madarakani vyuo vingi vya private vitakuwa vimefungwa teari. Hayo ni maono yangu

Vyuo vya private vina hali ngumu sana sana, afadhal Saut kidogo kushinda vyuo vingine vya private.
Yaani unataka kuniambia Saut ni bora zaidi ya Makumira!!!!
 
Yaani unataka kuniambia Saut ni bora zaidi ya Makumira!!!!

Makumira na Saut ni miongoni mwa vyuo vya private vinavojiweza na bora tofauti na vingine

Saut wana wigo mpana wa kupata msaada njee ya nchi pale mambo ya kifedha yanapokuwa magumu, lakini kwa upande wa Makumira ni ngumu kidogo

Roman Catholic Church ,kuna taasisi nyingi sana za msaada.

Trust me Jiwe hataviacha vyuo vya private salama. Jiwe anapinga sana Private Institutions ,anavikandamiza Sana.
 
Mwanachuo sijui malalamikaji,hujui hata kanuni za uandishi?

Bora hata sikufika huko chuo niendelee na kazi zangu za kilimo na ufugaji huku Singida.

​
 
Ungekihusisha Chuo Kikuu cha Mtakatifu Augustino ( SAUT ) ningekushangaa na kukuona wa ajabu bila kusahau ' Popoma ' kabisa. Nakupongeza sana kwamba katika Vyuo vyako Vikuu vya ' hovyo hovyo ' unavyoviongelea hapa SAUT hakipo na sidhani kama kuna siku yoyote ile kitakuwepo kwakuwa ndiyo Chuo Kikuu pekee kwa sasa nchini Tanzania na hata Afrika ya Mashariki kinachotoa Watu makini, mahiri na werevu sana. Huwezi ukafundishwa na Mkatoliki halafu ukawa ' Popoma ' na ukiona umeiweza na kuimudu Elimu ngumu lakini yenye malengo ya Mkatoliki jua Wewe IQ yako ' imetukuka ' kabisa.

Hongereni sana Chuo Kikuu cha SAUT, Wahadhiri wangu mlionifundisha Kipindi nikiwa hapo na Wanafunzi wote mliopita na wale ambao mnasoma hapo sasa tafadhalini msituangushe kwani wengine tunatambulika, tunakubalika na tunaogopwa Kifikra / Kiupeo kwakuwa tu ni ' zao ' tukuka la SAUT ile ya Fr. Dkt. Charles Kitima na naamini hata ' Genius ' Dkt. Mukama aliyepo sasa kama VC atazidi kuifanya SAUT izidi kuwa juu.

Popote pale nitakapokuwepo nitakuwa ' proud of ' SAUT. Vyuo vingine vilivyobaki ambavyo naviheshimu mno kama siyo sana ni UDSM na MZUMBE pekee na vilivyobaki mtanisamehe bado mna safari ndefu ya Kufanya hasa Kitaaluma ili nanyi tuweze Kuwakubali, Kuwasifu na tusiwe na wasiwasi nanyi.
 
Mwanachuo sijui malalamikaji,hujui hata kanuni za uandishi?

Bora hata sikufika huko chuo niendelee na kazi zangu za kilimo na ufugaji huku Singida.

​
[emoji3] [emoji3] [emoji3]
 
Kweli kabisa,vyuo vingi vya private vipo kwenye hali mbaya
 
Makumira na Saut ni miongoni mwa vyuo vya private vinavojiweza na bora tofauti na vingine

Saut wana wigo mpana wa kupata msaada njee ya nchi pale mambo ya kifedha yanapokuwa magumu, lakini kwa upande wa Makumira ni ngumu kidogo

Roman Catholic Church ,kuna taasisi nyingi sana za msaada.

Trust me Jiwe hataviacha vyuo vya private salama. Jiwe anapinga sana Private Institutions ,anavikandamiza Sana.
Yaani ambacho mambo yakiyumba kinategemea msaada toka nje ndio bora kuliko kile ambacho hata ikitokea mambo yameyumba bado kitajiendesha chenyewe?
Ubora upo wapi sasa hapo?
 
Vyuo vikuuu vya private kasoro Saint Augustin vinatakiwa vifungwe havina sifa ni uhuni, chuo Lecturer anafundisha masomo mpaka Sita tena siyo profession yake anajisomea. Pili, unakuta chuo hakipeleki makato ya pensheni au km kinapeleka kinagawa mshahara mara 2 makato yanafanyika ktk nusu ya mshahara hatimaye unakuta mshahara au pensheni ya anayeitwa mhadhiri wa chuo kikuu ni madogo kuliko mwl wa shule ya msingi. Tatu kodi za serikali hazilipwi kwasababu kinachokatwa kodi ni nusu ya mshahara ambao kwanza ni mdogo sana! ni vyuo vinavyonyanyasa sana watanzania kisa ukosefu wa kazi. Imagine ndugu mtanzania Asisstant Lecturer analipwa mshahra wa Millioni moja tu na anatakiwa atulie km ataleta za kuleta asubiri kufukuzwa bila taarifa unakuta tu hauna mshahara. Unatakiwa ufunishe masomo sita kwa semester ukikataa tegemea kiama chako, vina kiburi hawajui serikali. ajira zenyewe za kikabila, kirafiki, kikanda, chukua mfano wa Chuo Kikuuu Makumira Serikali ikafanye uchunguzi ni uchafu umejaa pale. Unakuta idara au hata faculty ina Mhadhiri moja na kwa mshahara wa Tshs 1M anatakiwa afundishe masomo sita ambayo hajayasomea. Kwanza Lecturer anatakiwa awe na eneo lake la ubobevu (profession), hata sheria huwezi kufundisha masomo yote km ni administrative law au contract law au criminal ndio eneo lako. Nenda hivyo vyuo ujionee halafu hawajui cha serikali, TCU, wala wizara. Waziri mama Ndalihako wasaidie watanzania wenzako tunakuamini!

Na wewe ni product ya hapo hapo Makumira kwa uandishii huu
 
Niko hapa chuo Kikuu Makumira mbona TCU wametoka kukagua juzi na hawajaona unachoandika!??????
 
Back
Top Bottom