I'm gonna say it anyway! ...

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Polisi 10 kizimbani kwa wizi

Habari Zinazoshabihiana
• Polisi kupambana na wanaoibia ATM 04.08.2007 [Soma]
• Meneja adaiwa kuiibia Celtel milioni 700/- 17.04.2007 [Soma]
• Wahasibu Mahakama Kisutu kizimbani wizi wa m.400/- 18.06.2008 [Soma]

Na George John, Musoma

ASKARI Polisi 10 mkoani Mara, wamefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi mjini hapa na kusomewa mashitaka 12 ya uzembe, kula njama, uvunjaji na kuiba mali mbalimbali zinazomilikiwa na mgodi wa dhahabu wa MEREMETA na Buhemba Gold Mine (BGM).

Askari hao ambao juzi Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Mara, Bw. Liberatus Barlow, alitoa taarifa kwa waandishi wa habari mjini hapa za kufukuzwa kwao kazi, walifikishwa mbele ya Hakimu Mkazi, Bibi Janneth Musaloche.

Akisoma mashitaka yanayowakabili watuhumiwa hao jana, Mwendesha Mashitaka wa Polisi, Inspekta Msaidizi Geofrey Mungujuna, aliiambia Mahakama kuwa washitakiwa G1011 Konstebo Daud (21), G1012 Konstebo Deogratius, Mei 24 mwaka huu katika muda usiojulikana, walikula njama na kuvunja kontena na kuiba mali ya BGM.

Mwendesha Mashitaka huyo alidai kuwa washitakiwa hao hao kwa pamoja katika muda na mahali hapo hapo, walivunja kontena mbili zenye thamani ya milioni moja mali ya MEREMETA.

Alisema washitakiwa hao hao walifanya uzembe mahali hapo hapo wakijua kuwa kilichokuwa kikifanyika ni wizi walishindwa kuchukua hatua madhubuti za kukizuia.

Pia mshitakiwa wa tatu F7468 Konstebo Haji Nossoro(24) alidai kuwa Mei 25 mwaka huu mchana katika maeneo ya mgodi wa Buhemba, alikula njama na mtu aliyetajwa kwa jina la Sospeter Yohana na kuiba, na mshitakiwa huyo huyo Mei 6 mwaka huu katika eneo hilo aliiba CPU yenye thamani ya sh. 600,000 mali ya BGM.

Nao Washitakiwa G72 Konstebo John (23) na G909 Konstebo Said (22) kwa pamoja Mei 6 mwaka huu wakijua Kuwa Yohana alikuwa ameiba CPU inadaiwa walishindwa kuchukua hatua za kumkamata.

Naye mshitakiwa E5331 Konstebo Majaliwa anadaiwa kuwa Mei 15 mwaka huu muda usiojulikana, aliiba betri ya gari aina ya N200 yenye thamani ya sh. 400,000 mali ya BGM.

Katika mashitaka mengine askari namba E704 Konstebo Kiza (26) na G1012 Konstebo Deogratius wanadaiwa kwa pamoja walikula njama katika muda usiojulikana katika eneo la Buhemba waliiba.

Makonstebo Kiza na Deogratius wanadaiwa pia kuiba Rolapaneli mbili zenye thamani ya sh. 500,000 mali ya BGM.

Washitakiwa hao pia wanadaiwa kushindwa kuchukua hatua, huku makonstebo E 585 Raphael (44), F 4333 Prosper (28) na G 993 Peter kwa pamoja wakidaiwa kuwa Mei 7 mwaka huu saa 3 usiku walikula njama na kuvunja ofisi za MEREMETA/BGM na kuiba CPU sita na 5AC vyenye thamani ya sh. milioni 7.2.

Kwa mujibu wa hati ya mashitaka, washitakiwa hao watatu huku wakijua kulikuwa na mpango wa kuvunja na kuiba lakini walishindwa kuzuia kufanyika kwa kosa hilo.

Washitakiwa wote walikana mashitaka dhidi yao na walitimiza masharti ya dhamana na wako nje hadi Agosti 20 mwaka huu, kesi hiyo itakapotajwa.


My Take:
Ukikuta kitu hakina mwenyewe, na ukauliza uliza mwenyewe ni nani hakuna anayejitokeza, basi ukikichukua hutakuwa umeiba, nyumbani wanasema "umeokota". Yes I said it; waachieni hawakuiba!! Unless watuambie wamemuibia nani; kama kitu kimechukuliwa kutoka meza iliyokutwa barabarani, basi mwenye meza ajitokeze na kusema meza ni yake na hicho kitu kilichokutwa juu ya meza ni yake. Kama hakuna mwenye mali basi hata meza inaweza kuchukuliwa vile vile!
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Ukikuta kitu hakina mwenyewe, na ukauliza uliza mwenyewe ni nani hakuna anayejitokeza, basi ukikichukua hutakuwa umeiba
Concept yako inafanya kazi only kama hicho kitu kitakuwa kiko abandoned na aliyekuwa anakimiliki.

Lakini kama kitu hicho kitakuwa kimepotezwa (lost) na mmiliki, then ukikichukua utakuwa umefanya kosa linaloshabihiana na wizi.

Kwa hiyo, hata kama ukiuliza uliza kwa watu na hakuna atakayejitokeza kama mmiliki, bado utakuwa na ulazima wa kujua kama hicho kitu kiko "lost" au "abandoned" kabla huja kiweka kwapani na kuambaa nacho.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
There are opinions and the law of the land.

What does the law of the land and the police code of ethics, if we have one, say?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Hakuna mmiliki wa Meremeta anayejulikana; na hakuna aliiyetayari kujitokeza kuwa ndiye mmiliki. Kama hapa Michigan, nikikuta burungutu la hela nikalisalimisha polisi, wanazo siku thelathini kwa mwenye nazo kuzidai, baada ya hapo; wananiita na kunipatia na ninakuwa "nimeokota".

Sasa sijui inakuwaje kwenye kampuni kubwa kama Meremeta isiyo na mwenyewe.
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Hakuna mmiliki wa Meremeta anayejulikana; na hakuna aliiyetayari kujitokeza kuwa ndiye mmiliki. Kama hapa Michigan, nikikuta burungutu la hela nikalisalimisha polisi, wanazo siku thelathini kwa mwenye nazo kuzidai, baada ya hapo; wananiita na kunipatia na ninakuwa "nimeokota".

Sasa sijui inakuwaje kwenye kampuni kubwa kama Meremeta isiyo na mwenyewe.
Huyo huyo alikuwa kwenye registration paperwork za Meremeta ndiye "presumed" mmiliki.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Huyo huyo alikuwa kwenye registration paperwork za Meremeta ndiye "presumed" mmiliki.
hayupo; bahati mbaya sana haikuandikishwa Tanzania!
 
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2006
Messages
1,330
Likes
16
Points
0
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2006
1,330 16 0
MKJJ hawa Jamaa bado wapo huko Mgodini..right?
 
C

CottonEyeJoe

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2008
Messages
330
Likes
8
Points
35
C

CottonEyeJoe

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2008
330 8 35
kama Meremeta ni legally registered company basi hizo mali ni za mtu na huyo mtu jina lake ni "Meremeta"; na inatambulika kama mtu na inayo haki zake ambazo zinatofautina na haki za binadamu.
 

Forum statistics

Threads 1,236,187
Members 475,029
Posts 29,249,172