Ilala: Madiwani CCM, CHADEMA ‘wazichapa kavukavu’

Ilala: Madiwani CCM, CHADEMA ‘wazichapa kavukavu’

Ccm wanafikiria kua kila uchaguzi police watakua nyuma yao sasa leo police wamekuta mtu kashachezea vitasa vya usoni
 
Hawakupigana bali baadhi ya madiwani wa chadema wakiongozwa na yule aliyekuwa kavaa dark kaunda suti waliwapiga madiwani wa ccm. Sheria ichukue mkondo wake ili liwe fundisho kwa madiwani wenye tabia kama hizo. Na kama kuna aliyewatuma kufanya kitendo hicho naye achukuliwe hatua kali kwa mjibu wa sheria.
 
Hawakupigana bali baadhi ya madiwani wa chadema wakiongozwa na yule aliyekuwa kavaa dark kaunda suti waliwapiga madiwani wa ccm. Sheria ichukue mkondo wake ili liwe fundisho kwa madiwani wenye tabia kama hizo. Na kama kuna aliyewatuma kufanya kitendo hicho naye achukuliwe hatua kali kwa mjibu wa sheria.
Na huu mtindo wa kuwanyuka bora uendelee tuu. Hao polisi kwanza wanaingia ukumbini wao wajumbe? Wao wangekaa nje wasubiri kuambiwa njoni na ambulance muchukue mizigo kadhaa ya kijani mkafukie. Ndio njia ya kuheshimiana tuu
 
Vitu vingine ukikaa kimya ingeweza kuwa vigumu kujua kama kichwani hakuna kitu! Hivi mnashindwa kuelewa kuwa hata madiwani wa CUF na CHADEMA waliungana?
Kwa hiyo mukiungana ndio mnaingiza majina mawili kwenye kinyang'anyio? Mnajua kabisa baada ya hamahama ya madiwani CCM ina ziada ya idadi, hivi ingetokea assenga kukubalika na baadhi ya wapiga kura, ushindi wa huo muungano ungepatikanaje? Ndio mnajidai vichwani mwenu kuna kitu?
 
Acha watwangane ili heshima iwepo, maana kuna upande unachukuliwa kama mazezeta
 
[QUOTE="
Hatutakubali Aina hii ya Viongozi, na Kwa vyovyote vile watu wa namna hii ni wakupinga popote pale walipo... In fact kuwakataa na mambo Yao yote..... Hizi tabia si za kibinadamu, na ningeshauri mamlaka kuchukua hatua Kali kabisa...
Ya kutoa lugha Kali na chafu Kwa watumishi yamevumiliwa, haya ya kupigana tusema hapana.[/QUOTE]

Mamlaka yote yako kwa jiwe na jiwe mwenyewe mkatili namba moja, nani amvishe paka kengere? Watoto huwa wanajifunza kupitia baba yao. Kama baba mkatili na watoto huwa wakatili hivyo hivyo. Usitegemee embe chini ya mnazi.
 
Safi sana ,muda wa kucheka na kima hakuna..

Tembeza kichapo tu ili heshima iwepo.
 
Ya kutoa lugha Kali na chafu Kwa watumishi yamevumiliwa, haya ya kupigana tusema hapana.
Unafiki wa watanzania unajiliza wee hutaki kusema waI kinachokuliza unajipiga piga tu,pasua nani kapigana na kwa nini ashitakiwe baada ya hiyo miaka 7
 
Dhuluma inayofanywa na ccm ni mbaya sana na ni laana kubwa sana. Ni ushetani kabisa huu.
 
Wapigane labda watatushawishi nasi kuwasupport sio kusema andamana ikiwa wamelala kwao
 
Huu uchakachuaji ni zaidi ya kiwango cha standard gauge. Kura zero?
 
Zimebaki dakika chache sana tuje kufika kule ambako wamewahi kupita wenzetu.Ila bado kuna mtu ukimwambia aya anasema hilo haliwezekani utadhani Mungu anaishi hapa kwetu uko kwa wengine hakuwepo.
 
Kwa hiyo mukiungana ndio mnaingiza majina mawili kwenye kinyang'anyio? Mnajua kabisa baada ya hamahama ya madiwani CCM ina ziada ya idadi, hivi ingetokea assenga kukubalika na baadhi ya wapiga kura, ushindi wa huo muungano ungepatikanaje? Ndio mnajidai vichwani mwenu kuna kitu?
Narudia kusema, wenye akili wameelewa na wapo kimya
 
Ina maana madiwani wa Vyama vya Upinzani hawakuingia kwenye uchaguzi au wameamua wote Kumbimoto apite bila kupingwa, maana hapo ni kama wasingefanya uchaguzi.
 
Madiwani wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), ‘wamezichapa kavukavu’ katika uchaguzi wa Naibu Meya Ilala baada ya Chadema kudai kura zao zimechakachuliwa.

Uchaguzi huo umefanyika katika Ukumbi wa Anatoglou jijini Dar es Salaam leo Jumatano Oktoba 3, ambapo katika uchaguzi huo, Diwani wa Kata ya Vingunguti, Omar Kumbilamoto (CCM), amefanikiwa kutetea kiti hicho baada ya kushinda kwa kura 27, huku mgombea wa Chama cha Wananchi (CUF), Adam Rajabu, akipata kura 25 na Patrick Assenga (Chadema) akiambulia kura 0.

Vurugu hizo zilianza baada ya madiwani kupiga kura na kwenda kuhesabiwa katika chumba cha kuhesabia kura, mgombea wa Chadema alitoka akipiga kelele kuwa CCM wameanza kuharibu uchaguzi.

Baada ya kusema hivyo maaskari waliokuwapo ukumbini hapo waliingia katika chumba hicho, Assenga alidai askari walimwamuru mgombea wa CUF kurudisha kura alizokuwa amehesabiwa mkononi ambazo zilikuwa 27 katika sanduku la kura na matokeo yake kura hizo akapewa Kumbilamoto.

Wakala wa Kumbilamoto baada ya kuhesabiwa kura hizo alitoka akishangilia ambapo alikutana na Assenga akiwa na madiwani wa Chadema akilalamika kuibiwa kura ambapo madiwani hao waliinuka na kuanza kurushiana ngumi na kutoleana matusi.
Viongozi wetu ni wahuni, hawana maadili na ni majambazi.Hivi ndivyo ninavyoweza kuwaaeleza viongozi wanaofikia hatua ya kupigana tena ofisini.Kwani kuna nini hasa cha mno mpaka watu mfikie hatua hiyo?Most likely ni kwa sababu ya ulaji na kuchumia matumbo.Ni ukosefu wa nidhamu uliopitiliza.
 
Acha kupotosha wewe, habari yako ina lengo la kupotosha ukweli kwa makusudi

Jumla ya wapiga kura walikuwa 52. Yaani ccm walikuwa na madiwani 26 na Ukawa (Chadema na Cut) walikuwa madiwani 26. Kwahiyo idadi ya wajumbe ilikuwa imelingana upande zote.

Baada zoezi la kupiga kura matokeo halisi yaliyosainiwa na mawakala wa vyama vyote walikuwa kama ifuatavyo;
-Adam Rajab Fugame (Cuf) kura 25
-Omary Kumbilamoto (Ccm) kura 23
-Patrick Asenga (Chadema) kura 0
-Zilizoharibika, kura 04
-Jumla kura 52.

Kwahiyo mshindi wa wa kitu cha Najibu Meya ni Adam Rajab aliyepata kura 25 dhidi ya kura 23 za Omary Kumbilamoto.

Lakini katika hali isiyotarajiwa, Msimamizi wa uchaguzi huo Bwana. Jumanne Shauri ambaye ni Mkurugenzi wa Manispaa ya Ilala akamtangaza mgombea wa Ccm kuwa mshindi kwa kura 27 dhidi ya 25 za mgombea wa Cuf. Alichokifanya msimamizi ni kuchukua zile kura 4 zilizoharibika akaziongezea kwa Ccm halafu akamtangaza mshindi na kusema akuna kura iliyoharibika..!

Source; Malisa GJ
 
Ina maana madiwani wa Vyama vya Upinzani hawakuingia kwenye uchaguzi au wameamua wote Kumbimoto apite bila kupingwa, maana hapo ni kama wasingefanya uchaguzi.
Inasemwa kuwa Madiwani wa CCM idadi yao ni 26, wa Upinzaani nao ni 26. Kura zilipopigwa wa CCM akaibuka na kura 27 dhidi ya 26(?) za mpinzani... Kama ni kweli hiyo kura moja imetoka wapi, ila vyanzo vingine vinasema mpinzani kapata 25, basi hapo inaonekana kuwa mmojawao kauza...
 
Back
Top Bottom